เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:27:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เห็นคนชม วมต.บ้างเลย  (อ่าน 7185 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 12:12:32 AM »

... เว็บมีไว้เพื่อให้คนเข้ามาใช้บริการ  ถ้าไม่มีคนมาใช้บริการก็ไม่มีการพัฒนา  การที่มีคนมาใช้บริการมาก ๆ นั้นแสดงว่าเว็บดี มีคุณภาพ สามารถให้ความรู้กับผู้ที่มาใช้บริการได้  ดังนั้นเมื่อกระถางแคบเนื่องเพราะต้นไม้โต  เจ้าของก็จำเป็นต้องขยายกระถางเองใช่นะครับ  แต่ถ้าเจ้าของไม่มีตังค์ซื้อกระถางก็สามารถบอกกับคนที่เข้ามาชื่นชมดอกไม้ในกระถางนั้นได้ว่า ถึงเวลาเราต้องช่วยกันซื้อกระถางใบใหม่แล้วนะ  ... การโพสต์ภาพการพร่ำพรรณโวหารฟรี ๆ อย่างว่าก็เป็นส่วนหนึ่งของการใช้เว็บ เขามีกระทู้ให้และมีสนามว่าจะเข้า สนทนาภาษา หรือว่าจะเข้า หลังแนว ฯ ไม่ผิดกติกานี่ครับผม  แล้วที่ว่ากระแนะกระแหนว่าเว็บอืดนั้น .... ถ้าไม่มีคนพวกนี้ทำการสะท้อนกลับไปแล้ววันนี้จะมีการกระทำเช่นนี้หรือไม่ ..... ด้วยความเคารพ .... สังคมอุดมปัญญาเราสามารถอยู่ร่วมกันอย่งสันติสุขได้ ..... ผมน่าจะเป็นคนต้น ๆ ที่ออกมาชวนลงขัน  แต่ก็โดนต่อต้านทันควันทันที  ลึก ๆ ก็น้อยใจนะ  แต่เราก็ต้องอยู่ร่วมกัน เพราะในนี้มันมีอะไรที่ได้เรียนรุ้ ผมฉลาดขึ้น  ไม่ได้โง่ลงเลย เมื่อได้เข้ามาในนี้ ...... ด้วยความเคารพ ครับผม .... แจ็คครับ ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 12:14:04 AM »

ชมทำไม....เป็นหน้าที่ของ วมต. อยู่แหล๊น...คริ คริ
เปลี่ยนจากชม เป็นเลี้ยงเหล้าดีก่า....คริ คริ  จิงป่ะจ๊ะ...น้องปิ๊...ก
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 12:21:48 AM »

... เว็บมีไว้เพื่อให้คนเข้ามาใช้บริการ ถ้าไม่มีคนมาใช้บริการก็ไม่มีการพัฒนา การที่มีคนมาใช้บริการมาก ๆ นั้นแสดงว่าเว็บดี มีคุณภาพ สามารถให้ความรู้กับผู้ที่มาใช้บริการได้ ดังนั้นเมื่อกระถางแคบเนื่องเพราะต้นไม้โต เจ้าของก็จำเป็นต้องขยายกระถางเองใช่นะครับ แต่ถ้าเจ้าของไม่มีตังค์ซื้อกระถางก็สามารถบอกกับคนที่เข้ามาชื่นชมดอกไม้ในกระถางนั้นได้ว่า ถึงเวลาเราต้องช่วยกันซื้อกระถางใบใหม่แล้วนะ ... การโพสต์ภาพการพร่ำพรรณโวหารฟรี ๆ อย่างว่าก็เป็นส่วนหนึ่งของการใช้เว็บ เขามีกระทู้ให้และมีสนามว่าจะเข้า สนทนาภาษา หรือว่าจะเข้า หลังแนว ฯ ไม่ผิดกติกานี่ครับผม แล้วที่ว่ากระแนะกระแหนว่าเว็บอืดนั้น .... ถ้าไม่มีคนพวกนี้ทำการสะท้อนกลับไปแล้ววันนี้จะมีการกระทำเช่นนี้หรือไม่  ..... ด้วยความเคารพ .... สังคมอุดมปัญญาเราสามารถอยู่ร่วมกันอย่งสันติสุขได้ ..... ผมน่าจะเป็นคนต้น ๆ ที่ออกมาชวนลงขัน แต่ก็โดนต่อต้านทันควันทันที ลึก ๆ ก็น้อยใจนะ แต่เราก็ต้องอยู่ร่วมกัน เพราะในนี้มันมีอะไรที่ได้เรียนรุ้ ผมฉลาดขึ้น ไม่ได้โง่ลงเลย เมื่อได้เข้ามาในนี้ ...... ด้วยความเคารพ ครับผม .... แจ็คครับ ...

เหรอครับ
ขอบคุณครับที่บอก
เข้ามาเดินเล่นในบ้านเขา แล้วกระแนะกระแหนเจ้าของบ้าน
เพื่อให้เจ้าของบ้านรีบปรับปรุงบ้าน เป็นมารยาทที่ดีนะครับ
ผมพึ่งทราบ
นี่ถ้าไม่กระแนะกระแหน คงคิดว่าไม่ทำให้
ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับความคิดเห็นที่แท้จริง
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 12:31:05 AM »

อ้างจาก: แจ็ค ที่ กันยายน 05, 2007, 02:00:43 PM
อ้างจาก: มะขิ่น ที่ กันยายน 04, 2007, 08:41:19 AM
อ้างจาก: แจ็ค ที่ กันยายน 04, 2007, 07:41:59 AM

...... สงสัยเราต้องลงขันเอาตังค์มาลงทุนในเว็บกันซะแล้ว ท่านวิรัตน์รู้จักใกล้ชิดกับผู้บริหารเว็บนี้มิใช่รึ ลองปรึกษาดูซิเผื่อจะทำธุรกิจได้อีกตัว (อิ .. อิ ..) บ่อยครั้งที่เว็บเราไม่ค่อยเสถียร บางทีไอนิดไอหน่อยหลุด ต่อแล้วต่ออีกนึกว่าเป็นทั้งหมด แต่พอหันไปเว็บอื่น ปรู๊ด ... ปรู๊ด ... เลยครับผม .....[color=Red]อ้างจาก: แจ็ค ที่ กันยายน 05, 2007, 02:00:43 PM[/color]

ผมคิดว่า ทาง อวป .คงกำลังดำเนินการปรับปรุงอยู่นะครับ................และจากการที่ผมสอบถามกับ วมต.ทราบว่าคงดำเนินการพัฒนาเองโดยไม่รบกวนทางสมาชิก...............

ผมมีความเห็นว่าเวปบอร์ดนี้ เป็นเวปบอร์ดที่มีคุณภาพเวปหนึ่ง...............ที่ได้ให้บริการเปรียบเสมือนรับใช้สมาชิกมานาน.............ทำการปรับปรุงพัฒนาไปก็หลายครั้ง ตั้งแต่สมัยหน้าบอร์ดเป็นสีน้ำตาล จนกระทั่งเปลี่ยนถ่ายย้ายบ้านกันจนสมาชิกเดิม ต้องมาสมัครกันใหม่อีกรอบ สองรอบ................

การเสนอแนะในลักษณะการพัฒนาเวป อวป. ในทางสร้างสรรจึงเป็นสิ่งที่ดี.............และสมควรกระทำ

สำหรับผมเองที่ผ่านมาได้แต่เสนอแนะ...............แต่ไม่กล้าที่วิจารณ์ครับ เพราะผมอาศัยเข้ามาใช้เวปนี้ โดยไม่ได้ทำอะไรให้เขาเลย เงินก็ไม่ได้จ่ายให้สักบาท..........

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ........
..อ้างจาก: มะขิ่น ที่ กันยายน 04, 2007, 08:41:19 AM

.... ด้วยความเคารพครับผม ..... กระผมก็เป็นผู้ใช้เว็บนี้เหมือนกับสมาชิกทุก ๆ ท่าน และเข้ามาใช้ค่อนข้างบ่อยเมื่อพบเห็นปัญหาก็แจ้ง หรือสะท้อนกลับไปให้ทางผู้บริหารเว็บทราบ ก็น่าจะเป็นการสมควรแล้วนะครับผม ... ส่วนเรื่องลงขันนั้นผมแหย่ท่าน Rattra ซึ่งได้พูดได้คุยกันบ่อยหยอกเอินกันได้ และพี่ท่านกำลังทำธุรกิจตัวใหม่อยู่ .... ก็เลยแหย่เล่นนะครับผมมิได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น .... ส่วนทางเว็บจะปรับปรุงหรือไม่นั้นก็คงแล้วแต่นะครับ ผมก็ต้องอยู่ในบ้านหลังนี้อยู่แล้วครับผม ...... เรียนชีแจงมาด้วยความเคารพ ... ครับผม .....   อ้างจาก: แจ็ค ที่ กันยายน 04, 2007, 07:41:59 AM

....... ถ้าไม่ร้องเสียงดัง  แล้วจะมีใครฟังและได้ยิน .........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 12:34:20 AM »

อ้างจาก: แจ็ค ที่ กันยายน 05, 2007, 02:00:43 PM
อ้างจาก: มะขิ่น ที่ กันยายน 04, 2007, 08:41:19 AM
อ้างจาก: แจ็ค ที่ กันยายน 04, 2007, 07:41:59 AM

...... สงสัยเราต้องลงขันเอาตังค์มาลงทุนในเว็บกันซะแล้ว ท่านวิรัตน์รู้จักใกล้ชิดกับผู้บริหารเว็บนี้มิใช่รึ ลองปรึกษาดูซิเผื่อจะทำธุรกิจได้อีกตัว (อิ .. อิ ..) บ่อยครั้งที่เว็บเราไม่ค่อยเสถียร บางทีไอนิดไอหน่อยหลุด ต่อแล้วต่ออีกนึกว่าเป็นทั้งหมด แต่พอหันไปเว็บอื่น ปรู๊ด ... ปรู๊ด ... เลยครับผม .....[color=Red]อ้างจาก: แจ็ค ที่ กันยายน 05, 2007, 02:00:43 PM[/color]

ผมคิดว่า ทาง อวป .คงกำลังดำเนินการปรับปรุงอยู่นะครับ................และจากการที่ผมสอบถามกับ วมต.ทราบว่าคงดำเนินการพัฒนาเองโดยไม่รบกวนทางสมาชิก...............

ผมมีความเห็นว่าเวปบอร์ดนี้ เป็นเวปบอร์ดที่มีคุณภาพเวปหนึ่ง...............ที่ได้ให้บริการเปรียบเสมือนรับใช้สมาชิกมานาน.............ทำการปรับปรุงพัฒนาไปก็หลายครั้ง ตั้งแต่สมัยหน้าบอร์ดเป็นสีน้ำตาล จนกระทั่งเปลี่ยนถ่ายย้ายบ้านกันจนสมาชิกเดิม ต้องมาสมัครกันใหม่อีกรอบ สองรอบ................

การเสนอแนะในลักษณะการพัฒนาเวป อวป. ในทางสร้างสรรจึงเป็นสิ่งที่ดี.............และสมควรกระทำ

สำหรับผมเองที่ผ่านมาได้แต่เสนอแนะ...............แต่ไม่กล้าที่วิจารณ์ครับ เพราะผมอาศัยเข้ามาใช้เวปนี้ โดยไม่ได้ทำอะไรให้เขาเลย เงินก็ไม่ได้จ่ายให้สักบาท..........

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ........
..อ้างจาก: มะขิ่น ที่ กันยายน 04, 2007, 08:41:19 AM

.... ด้วยความเคารพครับผม ..... กระผมก็เป็นผู้ใช้เว็บนี้เหมือนกับสมาชิกทุก ๆ ท่าน และเข้ามาใช้ค่อนข้างบ่อยเมื่อพบเห็นปัญหาก็แจ้ง หรือสะท้อนกลับไปให้ทางผู้บริหารเว็บทราบ ก็น่าจะเป็นการสมควรแล้วนะครับผม ... ส่วนเรื่องลงขันนั้นผมแหย่ท่าน Rattra ซึ่งได้พูดได้คุยกันบ่อยหยอกเอินกันได้ และพี่ท่านกำลังทำธุรกิจตัวใหม่อยู่ .... ก็เลยแหย่เล่นนะครับผมมิได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น .... ส่วนทางเว็บจะปรับปรุงหรือไม่นั้นก็คงแล้วแต่นะครับ ผมก็ต้องอยู่ในบ้านหลังนี้อยู่แล้วครับผม ...... เรียนชีแจงมาด้วยความเคารพ ... ครับผม .....   อ้างจาก: แจ็ค ที่ กันยายน 04, 2007, 07:41:59 AM

....... ถ้าไม่ร้องเสียงดัง  แล้วจะมีใครฟังและได้ยิน .........

ร้อนตัวขนาดเอาข้อความของสมาชิกท่านอื่นมาเสริมเลยหรือครับ
อย่าซีเรียสครับ
เรื่องแค่นี้คุยกันสองคนก็ได้
ไม่ต้องเอาข้อความท่านอื่นมาโยงอะไรให้วุ่นวายเลยครับ
ตกลงคุณเองที่กระแนะกระแหนเวป ใช่ไหมครับ
APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 12:37:30 AM »

อีกอย่างหนึ่ง
เรื่องเวปจะอืดจะวิ่งฉิว ผมว่าทางเวป ทราบดีอยู่แล้ว
จึงได้มีการแก้ไขและพัฒนา
ไม่ต้องรอให้มากระแนะกระแหนหรอกครับ
ถ้าคิดว่าต้องกระแนะกระแหนแล้วทางเวปจึงทำ
ผมว่าคุณดูถูกเวปมากเกินไป
Moo1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 16, 2007, 12:49:27 AM »

ช่างน่าขำเสียจริงๆ Grin

รักแท้คือแม่ข้า รองลงมาคือแม่คุณ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:41:48 PM »

เมื่อคืนวาน ตาปิ๊กมาหาที่บ้านรับทราบว่าใช้งบไปหลายตังค์ งบก็มาจากหนังสือ อวป.

ที่วางขายนั่นแหละ แต่พวกเราไม่รู้กันเลยว่ามันมีค่าใช้จ่ายๆกันทุกปี ผมก็เสนอตาปิ๊กว่า

น่าจะโหวตช่วยกันลงขันตามแต่ศรัธทราแกก็ว่าไม่ควร เกรงใจชาวเว็ปฯทั้งหมด..

" ในส่วนตัวของผมยินดีครับเพราะเป็นจุดที่ทำให้เราได้พบเพื่อนๆชนิดข้ามโลก

เช่น พี่บุญ อยู่อเมริกา ตาสน อยู่ญี่ปุ่น ยังคุยกันได้ เพียงสละกันคนละร้อยสองร้อยต่อปี

ผมว่าน่าจะช่วยกันได้นะ  ใครเห็นด้วยกับผมบ้าง ถ้ามันเหลือเงินมากๆจากการสละเข้ากองทุน

ก็เก็บไว้เลี้ยงชาวเว็ปฯ ประจำปีไปเลยก็ได้ หรือไม่ก็ให้ตาปิ๊ก พิพ์หนังสือ ปฏิทินแจกกลับมาอีกที

อย่างเรื่องสไนเปอร์ผู้ปิดทองหลังพระก็ถามกันมานานแล้ว ตอนนี้มีสมาชิก 18,000 คน เอาตัวตน

จริงๆ ซัก 5,000 คนละร้อย ก็ห้าแสนแล้วครับ มากเกินพอจริงๆ ใครเห็นด้วยบ้าง..."
เห็นด้วยในหลักการครับ ว่าเราควรจะสนับสนุนเพื่อให้เว็บ อวป.อยู่ได้ แต่ในเรื่องของการเก็บเงินหรือบริจากนั้นผมมองว่าสำหรับผม และพี่ หรือท่านอื่น ๆ ที่อยู่กันจนรู้ใจรู้ใส้รู้พุงกันแล้ว ไม่น่ามีปัญหา แต่หากใครซักคนที่จ่ายเงินไปแล้วทำให้เขามีข้ออ้างว่า ผมก็เสียเงินนะ ทำมัยไม่มีสิทธิ ยังโง้นยังงี้ ไปเรื่อย(คนทุกคนเป็นคนดี แต่มาจากต่างที่ ต่างจิต ต่างใจกัน) เอาเป็นว่าเราสามารถสนับสนุนอะไรกับทาง อวป.ได้ก็ขอให้ช่วย ๆ กันซื้อหนังสือทุกเดือน เวลาจะลงขายของก็ขอความกรุณาสละกำไรซักนิดมาอุดหนุนเป็นการโฆษณาสิ้นค้าในเว็บตามที่กำหนด หรือจะทำธุรกิจอะไรก็ตามหากสามารถช่วยดึงเอามาลงหนังสือ อวป.ได้ก็จะเป็นการดี หรือย่างน้อย ๆ หาก อวป.จะขอขึ้นราคาบ้างเพื่อให้สอดคล้องกับภาวะตลาดก็ขอให้พวกเราเข้าใจและยังอุดหนุนกันเหมื่อนเดิม.....ช่วย ๆ กันคนละไม้คนละมือ เราก็จะมีหนังสือดี ๆ เว็บดี ๆ ตลอดไป.......................ผมคิดเอาเองว่าสิ่งที่คุณปิ๊กและทาง อวป.อยากได้จากพวกเราก็คือความจริงใจ ความมีน้ำใจ ที่จะหยิบยืนช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ครับ Smiley
ปล.ผมคิดเองเออเองหมดเลยมั่งเนี่ย Embarrassed

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 06:06:24 PM »

..วมต.รูปหล่อ ใจดี ทำงานฉับไว  ..

ขอให้รวย ๆ ๆ ยิ่งขึ้นไปครับ  ขอบคุณครับ Grin
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 06:07:23 PM »

วมต.ขยันจังครับ
ขอชมครับ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 06:30:23 PM »

ตอนนี้ลื่นมากครับ  ขอบคุณท่านผอ.และคุณปิ้ก

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:17:53 PM »

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำติชมครับ  Smiley
เรื่องการเก็บเงินลงขันนั้น ผมขออนุญาตเรียนว่า
เงินที่จ่ายไปเพื่อเปลี่ยน Server และเช่าพื้นที่ทุกเดือน
รวมอยู่ในเงิน 80บาทค่านิตยสารอยู่แล้วครับ  Smiley
ถือเป็นบริการเสริมจากนิตยสารอาวุธปืน
ซึ่งยินดีมอบให้พี่ๆนักนิยมปืนทุกท่านด้วยความเต็มใจ
หวังผลตอบแทนอย่างเดียวคือมีปริมาณผู้ใช้เพิ่มขึ้น
มีเพื่อนร่วมทางมากขึ้น และเว็บเติบโตเป็นแหล่งพบปะสังสรรค์ของคนที่รักในสิ่งเดียวกันคือปืน
แค่นี้ก็เป็นความภูมิใจของผมและอวป.แล้วครับ  หลงรัก หลงรัก
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:24:10 PM »

ขอบคุณ...คุณปิ๊กอีกครั้งครับ
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:31:50 PM »

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำติชมครับ  Smiley
เรื่องการเก็บเงินลงขันนั้น ผมขออนุญาตเรียนว่า
เงินที่จ่ายไปเพื่อเปลี่ยน Server และเช่าพื้นที่ทุกเดือน
รวมอยู่ในเงิน 80บาทค่านิตยสารอยู่แล้วครับ  Smiley
ถือเป็นบริการเสริมจากนิตยสารอาวุธปืน
ซึ่งยินดีมอบให้พี่ๆนักนิยมปืนทุกท่านด้วยความเต็มใจ
หวังผลตอบแทนอย่างเดียวคือมีปริมาณผู้ใช้เพิ่มขึ้น
มีเพื่อนร่วมทางมากขึ้น และเว็บเติบโตเป็นแหล่งพบปะสังสรรค์ของคนที่รักในสิ่งเดียวกันคือปืน
แค่นี้ก็เป็นความภูมิใจของผมและอวป.แล้วครับ  หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณมากครับพี่ปิ๊ก Smiley

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:49:51 PM »

ขอขอบพระคุณครับ หลงรัก ไหลลื่นสุดๆครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์