เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:18:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แหม....เล่นซะ 4 เลนส์  (อ่าน 1538 ครั้ง)
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 10:32:49 AM »

เมื่อเช้านี้ครับ
ผมขับรถมาทำงาน ( สายเอเซีย ) วิ่งเลนส์ที่ 2 จากขวาใช้ความเร็ว110 กม. / ชม.
แต่เจอเหตุการณ์ดังภาพครับ
รถตำรวจออกมาขวางให้ขบวนรถทัวร์ เพื่อออกจากปั้มน้ำมัน 3 เลนส์แล้วนะครับ
ผมเบรคซะหัวทิ่มนิดหน่อย ( อิอิอิ....)

แต่.......................................

คุณๆรถทัวร์ ( ขาใหญ่ )  เลี้ยวออกจากปั้มนำมันต้องใช้พื้นที่ถึง 4 เลนส์ 

รถเก๋งคันหน้าเบรคตัวโก่งสิครับ
ตามด้วยVIGOสีครีมบรรทุกของมาเต็มรถ ( เสียงดังสนั่น )
และตามด้วยVIGOสีดำ ( เสียงดังสนั่นอีกเหมือนกัน )

แต่รถเก๋ง ( คันสีแดงในภาพ แต่จริงๆแล้วออกดำๆเทาๆ )
เบรคไม่อยู่ครับ
หักหลบมาเลนส์ผม
โอ้โห......เหมือนในหนัง  ( เสียงดังสนั่นอีกเหมือนกัน )

แต่ที่ด้วยความโชคดีของผมจริงๆ
ดูที่ภาพนะครับ
รถของผม( ในภาพสีเหลือง ) กับรถ ISUZU ( ในภาพสีชมพู )
ดันขับชิดขอบทางด้านซ้าย เลยมีพื้นที่เหลือพอให้รถเก๋งหักหลบ
ไม่อย่างงั้น.................
ผมเดาว่า ไม่รถผม ก็รถVIGO สีดำนี่แหละครับ จะเป็นที่พำนักพักพิงของรถเก๋งคันสีดำ

( สายเอเซีย  ทำกำแพงกันที่เกาะกลางถนนครับ ไม่สามารถหักหลบลงเกาะกลางถนนได้ )

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 10:37:25 AM »

อืมมมมมม
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 10:40:19 AM »

ท่าทางรถทัวร์จะยูเทิร์นต่อ Grin Grin Grin ...

ผมก็เคยเจอรถพ่วงเลี้ยวแบบนี้เหมือนกันครับ พวกยูเทิร์นมา บังครบทุกเลน ไม่มีน้ำใจเหลือซ้ายสุดให้ผม ... ผมก็เลยพารถตกไหล่ทางไป Grin Grin Grin สายเอเชียนี่ล่ะ

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 10:45:32 AM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วไปแถวหนองมนก็เจอคล้ายๆ กันแบบนี้ครับ

แต่รถติดมากๆ เลยไม่มีการเบรคกระทันหัน   แต่เจอจอดขวางถนนสี่เลนเลยครับ  ให้รถทัวร์ ของหน่วยงานราชการหน่วยหนึ่ง  ประมาณเกือบสิบคัน  กลับรถเพื่อไปซื้อของแถวหนองมนนะครับ Grin

เลยทำให้รถติดยาวมากๆ   แถมรถก็เบียดกันไปเบียดกันมา

เลนผมอยู่ซ้ายสุดจะติดรถที่จอดซื้อของ  พอตีไฟเลี้ยวออกขวา  รถวัยรุ่นทะเบียนกรุงเทพฯ จี้คันหน้าซะติดยังไงก็ไม่ยอมให้แซง   ผมก็ได้แต่ถอนใจครับ  อยากไปไปเถอะ   แต่ไม่จี้ธรรดาดันหันหัวรถมาจะปาดผมทำท่าแบบไม่พอใจซะอีก

พอเลยไฟแดงบางแสนไปได้  รถก็เริ่มคล่องตัว  ทีนี้รถคันเดิมไม่เห็นจะรีบอะไรเลย  ผมขับเข้าเลนถูกแซงสบาย  Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:11:35 AM »

ถ้าเกิด อุบัติเหตุ  จะถือว่า เป็นความผิดของใครครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 01:10:19 PM »

มีภาพประกอบ ยอดเยี่ยมมากครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 02:15:03 PM »

...สดๆร้อนๆ....ขับรถตามจักรยานจากปากช่องยันสีคิ้ว...
ตำรวจใช้รถกันหมดทั้ง 3 ช่องจราจร....ไอ้ผมโชคดีดันได้อยู่หน้าสุด...

...ลองคิดดูตอนจักรยานขึ้นเนินแถวลำตะคอง...แล้วมีขบวนรถติดยาวเหยียด
ตามหลังเป็นสิบกิโลด้วยความเร็ว 30 กม/ชม....

....ทำไมมันไม่ไปแข่งที่อื่นวะ...การจัดจราจรก็ห่วย น่าจะเปิดให้ชาวบ้านวิ่งบ้างสักช่อง.... Angry

ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 03:32:40 PM »

มีให้เห็นอยู่บ่อยๆครับ......

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 03:42:18 PM »

มีแปลก ๆ ประจำครับเส้นนี้ผมก็ใช้ครับ  Grin Grin

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 05:09:35 PM »

จะว่าไป .....

ปีสองปีก่อน ผมยังมีจ๊อบทำเฉพาะวันอาทิตย์ ... พอครบช่วงก็จะออกต่างจังหวัดกัน เสาร์-อาทิตย์ .... เวลาไปก็ขับรถตามกันเป็นขบวน มีทั้งปิ๊กอัพ โฟร์วีล และรถโดยสาร .... ครั้งหนึ่งจะยูเทิร์น แต่ไม่มีจังหวะ ท่านพี่มาจากท้ายขบวน (เพราะเป็นคนปิดท้าย) พุ่งพรวดไปขวางถนน (๒ เลน) เสียอย่างนั้น ให้น้อง ๆ วิ่งกลับรถไปให้หมดก่อน Grin Grin Grin ... รถที่ขวางน่ะ ไม่ใช้รถราชการนะครับ Grin Grin Grin Grin

จะว่าไป ก็เคยทำเหมือนกันล่ะ Grin Grin Grin

nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 05:14:30 PM »

วันนี้ตอนเช้า ขณะแต่งตัวออกจากบ้าน
มองดูที่นาฬิกา...เออออออ...วันที่ 13 แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร

ขับรถมาทำงานโดนปิคอัพขับเฉี่ยวกระจกมองข้างสีถลอก (แล้วยังมายกนิ้วกลางให้เราอีก)  Undecided

มาถึงที่ทำงานลูกน้องมาคุยให้ฟังว่าเมื่อเช้ารถเขาโดนชนท้าย

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 12:50:52 PM »

น้าเฉย_โป้งจอด พูดถึงวันที่  13 ก็คือเมื่อวานประมาณบ่ายโมง
 เข้าไปเชียงใหม่ ผ่านไปแถวๆห้วยแก้วใกล้แยกภูคำ นึกได้เมียบอกให้ซื้อโดนัทกลับบ้าน
เลยจอดรถเข้าข้างทาง เดินข้ามถนนไปอีกฝั่งกำลังจะก้าวขึ้นฟุตบาท ข้างหลังก็มีเสียง โครม !!!!!!!!
หันหลังแว๊ปไปดู ก็ โครม ๆๆๆๆ โอ้โฮ ไม่เคยใกล้เหตุการณ์รถชนกันใกล้อย่างนี้มาก่อน
คันท้ายสุดสงสัยขับเพลิน ลืมดูว่ามีคันข้างหน้าจอดติดไฟแดงกันอยู่ ชนเข้าไปก็เด้งกันเป็นโดมิโนซ้อนๆๆๆกัน
ไป 4-5 คัน ใจงี้เต้น ตึก ตึกๆๆๆๆๆๆๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ดีที่รถเราไม่อยู่ร่วมในเหตุการ

รักในหลวง
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 12:58:20 PM »

...... ผมชอบตรงที่ทำภาพอธิบายอ่ะครับผม  ใช้โปรแกรมอะไรหรือครับ .... อยากทำเป็นบ้างจัง .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 02:25:48 PM »

...... ผมชอบตรงที่ทำภาพอธิบายอ่ะครับผม ใช้โปรแกรมอะไรหรือครับ .... อยากทำเป็นบ้างจัง .......

ใช้  Excel ครับ  แล้วก๊อปไปวางไว้ใน Paint แล้วก็เซฟ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 06:16:02 PM »

...... ผมชอบตรงที่ทำภาพอธิบายอ่ะครับผม ใช้โปรแกรมอะไรหรือครับ .... อยากทำเป็นบ้างจัง .......

ใช้ Excel ครับ แล้วก๊อปไปวางไว้ใน Paint แล้วก็เซฟ

....... ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี  ถ้าไม่ลำบากนักนะครับผม  ทำเป็น Step ให้เห็น เลยครับท่าน อาจารย์  หลายท่านก็ทำไม่เป็นคงอยากรู้เหมือนกันครับผม .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: [1]
  พิมพ์