เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: เป็นแฟนหนังสือ อาวุธปืน กันแบบไหนครับ
ซื้อประจำทุกเดือน - 59 (84.3%)
ซื้อบ้างไม่ซื้อบ้างตามแต่ปืนที่ทดสอบ - 11 (15.7%)
ไม่เคยซื้อเลยยืมอ่านอย่างเดียว ... อิอิ - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 65

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นแฟนหนังสือ "อาวุธปืน" มานานแค่ไหนครับ  (อ่าน 5330 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 10:45:35 AM »

Cheesy เมื่อคืนนั่งว่าง ๆ   ............. เลย รื้อหนังสือปืนเก่า ๆอ่านดู  ไปเจออยู่ เล่มนึงจำได้คลับคล้ายคลับคลาเลยว่าเป็นเล่มแรกที่ซื้อ   ฉบับที่ 140  ปี 2529 หน้าปกเป็น ทดสอบ กล๊อก 17  ตอนนั้น กล๊อกเพิ่งเข้ามาใหม่ ๆ มีโฆษณา เอารถทับ ปล่อยตกจากที่สูง .........  หลังจากนั้น ผมก็ซื้อต่อเนื่องมาตลอด  บางปีก็เป็นสมาชิก บางปีก็ไม่เป็น ซื้อตามแผงหนังสือเอา ........  ยังมีโอกาสตามเก็บ หนังสือ เก่า ๆย้อยขึ้นไป อีกหลาย ๆ ปี ..... ได้ครบปีบ้าง ไม่ครบบ้าง ..... ช่วงอ่าน ๆ อยู่ มีบ้างที่ หลุดวงโคจร ไปสนใจอย่างอื่นไม่ได้ซื้อบ้าง แต่ก็ตามเก็บจนเกือบครบแล้ว   (รู้สึกจะขาด ปี 38 กับ 39 บางเล่ม )

ลองถามดูเล่น ๆ ครับ พี่ ๆเพื่อน ๆ เป็นแฟน หนังสือ " อาวุธปืน " มานานแค่ไหน ครับ
ปกติซื้ออ่านอยู่บ้างหรือเปล่าลองโหวต กันดู    และยังจำเล่มแรกที่ซื้อได้หรือเปล่า .........  อิอิอิ  

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:00:18 AM »

Grinประมาณ 10 ปีครับ...ซื้อเกือบทุกเล่ม...แต่เหลือไม่ครบ...ถูกยืมแล้วไม่คืนครับ

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:03:30 AM »

ผมแอบอ่านสมัยเด็กๆครับ...ไม่มีตังซื้อ...ซื้อเล่มแรกในชีวิตสัก25ปีอัพ...จำไม่ได้นานแล้วครับ..อีกอย่างที่บ้านไฟไห้มไม่เหลืออะไรเลย..แหลกสลายลงไปกับตา...เหลือเพียงใจที่ว่างเปล่า....มีเก่าสุดที่มีตอนนี้เล่มที่169ครับ
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:04:38 AM »

ข้อ 1 ครับ 

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:11:07 AM »

ตามร้านหนังสือเก่า ยังพอมีหนังสือ อวป. เล่มเก่า พ.ศ.2520 เป็นต้นไป

ผมมีอยู่ไม่กี่เล่มครับ สำหรับหนังสือเก่า

แต่ในช่วง 5 ปี ที่ผ่านมา....ซื้อทุกเล่ม ทุกฉบับ ไม่เลือกปืนทดสอบ ครับ

(ยกเว้นบางเล่ม..บางฉบับ....ฟรี...อิ อิ)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:17:03 AM »

โหวตแล้วครับ.....ไม่เห็นมีข้อ"แจก"เลย  อิอิ Grin
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:33:46 AM »

ติดตามมาได้ประมาณ6 ปีได้แล้วมั้ง จำได้ว่าเล่มแรกที่ซื้อ หน้าปกทดสอบ HK P10 Jubilee ช่วงแรกๆที่เริ่มอ่านใหม่ๆก็จะเลือกเฉพาะเล่มที่ทดสอบปืนสวยๆ หน้าตาโดนใจ แต่ตอนนี้เก็บทุกเล่มครับ เพราะผมถือว่าเป็นคลังความรู้เรื่องปืนที่ดีที่สุดอันนึงเลย...จริงๆนะ หลงรัก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:56:57 AM »

จำไม่ได้อ่ะค่ะว่านานแค่ไหน รู้แต่ว่าซื้อหนังสือก่อนซักพัก แล้วก็สมัครสมาชิกรายปี เพื่อจะได้เสื้อยืดสีม่วงตัวนี้มาค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 12:07:20 PM »

ผมมือใหม่ ครับเพิ่งซื้อจริงทุกเดือน ก็ประมาณ2ปีที่ผ่านมาครับ Wink

สมัยเด็กๆ ก็แอบอ่านของพี่เอาครับ ไม่กล้าซื้อเพราะตอนนั้นคิดว่าคงยังไม่เงินซื้อครับ

และก็คิดเอาเองว่า เราคงจะขอใบอนุญาตไม่ได้แน่(ยอมรับว่ากลัวครับ)

ก็เลยหันไปสนใจเรื่องอื่น เช่นสาวๆ หลงรัก รถบังคับ ฯลฯ แทนคราบ น้ำลายหก

ด้วยความเคารพครับ

มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 12:10:05 PM »

เริ่มศึกษามาตั้งกะน่าจะสักปี  2542  นะครับ  จากนั้นก็ซื้ออ่านมาเรื่อยๆ  มีตังค์ก็ซื้อ  ไม่มีก็อาศัยอ่านกะอาจารย์ที่คอเดียวกัน

ตอนนี้ได้แต่หาความรู้ในหนังสือครับ  ยังไม่มีเป็นของตัวเอง

มีเล่มที่เก่าที่สุด  เป็นปก  สปริงฟิด์ล  วี  10  อัลตร้า  คอมแพค  สมัยยังมีเที่ยวป่าประสาพรานอยู่ครับ  ชอบคอลัมน์นี้มากด้วย
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 12:23:53 PM »

จำไม่ได้อ่ะค่ะว่านานแค่ไหน รู้แต่ว่าซื้อหนังสือก่อนซักพัก แล้วก็สมัครสมาชิกรายปี เพื่อจะได้เสื้อยืดสีม่วงตัวนี้มาค่ะ Grin

โอ้โห...รุ่นนี้ นานจริงครับเจ๊...
สมัยเสื้อรุ่นนี้ผมยังเรียนประถมอยู่เลยครับ Grin Grin Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 12:28:32 PM »

โอ้โห...รุ่นนี้ นานจริงครับเจ๊...
สมัยเสื้อรุ่นนี้ผมยังเรียนประถมอยู่เลยครับ Grin Grin Grin

บ่งบอกอะไรได้หลายอย่าง ...........  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 12:30:18 PM »

ของเล่นสมัยเด็กของผม คือ รถยนต์ กับปืน.. พลาสติก หรือไม้ .  Smiley
ผมเริ่มอ่าน แต่จักรวาลปืน ของครูฉัตรชัยฯ  อยู่มาวันหนึ่งมี
หนังสือเกี่ยวกับอาวุธปืน ออกใหม่.. รูปเล่มคล้ายกัน ไม่ได้ซื้ออ่าน เพราะเป็นนักเรียน ไม่มีตังค์

แต่เพื่อนผมเป็นร้านขายหนังสือ.. และแม่เพื่อนก็ใจดีมาก.. เปิดอ่าน ดูแต่รูปปืน
เพื่อนผมเป็นคนที่สองของสามคน พี่น้อง แต่ภายหลัง..
รับราชการเป็นพนักงานอัยการ ทั้งสามคน.  Cheesy

ถ้าจำไม่ผิด เคยเก็บเงินซื้อ  ตั้งแต่ หนังสือยังไม่ขึ้นหลักสิบ ด้วยซ้ำ ๓๓ ปี +/- ครับ.
และเมื่อทำงาน เคยเป็นสมาชิกรายปี ได้ของแจก เป็นเสื้อ ทุกทีเลย.  Cheesy

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 12:37:04 PM »

เสื้อลายแบบนี้ผมเคยเห็น อ.ผณิศวรใส่ในหนังสือ อวป. ปี 31 ด้วยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 12:41:18 PM »

แล้วมันกี่ปีแล้วหล่ะเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ่งบอกอะไรได้หลายอย่าง ........... อิอิอิ

บอกว่าเจ๊สนใจปืนตั้งแต่วัยเยาว์...ช่ายม๊า เยาะเย้ย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์