เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:23:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรับไม่ได้กับชื่อหนัง Bangkok Love Story  (อ่าน 6603 ครั้ง)
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 03:45:26 PM »

ตอนแรกก็รู้สึกฮาดี ที่มีคนทำหนังเกย์ ออกมาชื่อ เพื่อน....กูรักมึงว่ะโดยผู้กำกับชื่อ พจน์ อานนท์

แต่พอเห็นชื่อภาษาอังกฤษ ผมรับไม่ได้จริงๆครับ Bangkok Love Story...... จะชื่ออะไรก็ได้ แต่อย่าเอาชื่อ Bangkok ไปใช้ ผมว่าไม่ค่อยเหมาะสมครับ

Bangkok เป็นชื่อภาษาอังกฤษของกรุงเทพมหานคร เมืองหลวงของประเทศไทย
ซึ่งชาวต่างชาติ เรียกกับว่า แบ็งค์ค็อก (จริงๆควรเรียกว่า บางกอก) ผมว่าเล่นเอาหนังเกย์มาบอกว่า เป็น เรื่องราวความรักเมืองบางกอก รับไม่ได้จริงๆ

จริงๆแล้ว พวกฝรั่งเลวๆมันก็ชอบล้อเลียนอยู่แล้วว่า ชื่อ Bangkok เสียงมันพ้องเสียงกับคำว่า
Bang cock.... ซึ่งเป็นคำแสลงแปลความหมายได้ว่า กระแทกไอ้จ้อน......

หากรวมกับชื่อหนัง ก็แปลว่าเป็นเรื่องราวความรักกระแทกไอ้จ้อน... 

ผมรับไม่ได้กับชื่อหนังภาษาอังกฤษของหนังเรื่อง"เพื่อนกูรักมึงว่ะ" ผมไม่ทราบว่ากระทรวงวัฒนธรรม และ กบว. ยอมให้ผ่านได้ยังไง เซ็งครับ

หากเป็นไปได้ ใครช่วยเปลี่ยนชื่อหนังที่เป็นภาษาอังกฤษได้ก็คงดีครับ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 03:59:00 PM »

ฟังดูเหมือนหนังแอ็คชั่นใช่มั้ยครับพี่ ฟันดาบกันโฉ้งเฉ้ง ๆ  Grin  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:00:47 PM »

หนังเรื่องนี้คงสมจริงนะครับ...เพราะผู้กำกับมีประสบการณ์สูง...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:05:14 PM »

หนังเรื่องนี้คงสมจริงนะครับ...เพราะผู้กำกับมีประสบการณ์สูง...........
Grin Grin  Grin คนรู้จริง เจอจริงทำหนังแบบนี้ สมจริงแน่

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:08:48 PM »

ผมเห็นด้วยกับคุณโจ  .. จะสร้างภาพพจน์ในทางลบ .. ขึ้นมา.
ภาพลบ อย่างนี้   เรื่องความสัมพันธ็ส่วนตัว ความรัก ความแค้น. 
ไม่ควรนำชื่อสาธารณะที่ดีงาม  มาเบ่งเสริม เพียงเพื่อหาเงินให้กับตัวเอง.

บางกอก มีประวัติศาสตร์ความเป็นมา อันยาวนาน. .
ทำอะไรไม่คิดให้รอบคอบ..  มันจะแพ้ภัยตัวเองได้ ง่าย ง่าย.  Smiley

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:09:58 PM »

ส่วนตัวผมเอง เจอคนต่างชาติอยู่เป็นประจำ เมื่อเค้ารู้ว่าเราเป็นคนไทย คนส่วนมาก(พวกหัวฟุ้งซ่าน) สิ่งแรกที่พวกนี้คิดก็คือ "GAY"  จะพูดโพล่งขึ้นมาทำนองว่าเมืองไทยกระเทยเยอะ อาจจะเป็นความจริง แต่รู้สึกขัดหูอยู่เหมือนกันครับ

และเห็นหนัง ละครสมัยนี้มีแต่เรื่องเกี่ยวกับกระเทย หรือเอากระเทยมาแสดงเป็นตัวเอง ยิ่งดูไม่ดีเข้าไปใหญ่  ไม่ได้รังเกียจ แต่เห็นว่าไม่เหมาะสม และค่อนข้างมากเกินไปครับ Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2007, 04:12:07 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:13:24 PM »

พึ่งทราบชื่อภาษาอังกฤษของหนังเรื่องนี้ เห็นด้วยกับคุณโจครับ Angry น่าจะเปลี่ยนชื่อหนังเป็น Rnon Love Story มากกว่า ไม่ควรเอาชื่อเมืองหลวงของเราไปเกี่ยวกับความวิปริตของตนเองเลย  Angry

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:14:01 PM »

ส่วนตัวผมเอง เจอคนต่างชาติอยู่เป็นประจำ เมื่อเค้ารู้ว่าเราเป็นคนไทย คนส่วนมาก(พวกหัวฟุ้งซ่าน) สิ่งแรกที่พวกนี้คิดก็คือ "GAY" จะพูดโพล่งขึ้นมาทำนองว่าเมืองไทยกระเทยเยอะ อาจจะเป็นความจริง แต่รู้สึกขัดหูอยู่เหมือนกันครับ

และเห็นหนัง ละครสมัยนี้มีแต่เรื่องเกี่ยวกับกระเทย หรือเอากระเทยมาแสดงเป็นตัวเอง ยิ่งดูไม่ดีเข้าไปใหญ่ ไม่ได้รังเกียจ แต่เห็นว่าไม่เหมาะสม และค่อนข้างมากเกินไปครับ Smiley
อ้าว นึกว่าชอบหนังแนวนี้

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:18:30 PM »

พึ่งทราบชื่อภาษาอังกฤษของหนังเรื่องนี้ เห็นด้วยกับคุณโจครับ Angry น่าจะเปลี่ยนชื่อหนังเป็น Rnon Love Story มากกว่า ไม่ควรเอาชื่อเมืองหลวงของเราไปเกี่ยวกับความวิปริตของตนเองเลย Angry

Grin Grin    Grin.    Rnon Love Story'Gay.  ตกใจ

xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:20:28 PM »

พึ่งทราบชื่อภาษาอังกฤษของหนังเรื่องนี้ เห็นด้วยกับคุณโจครับ Angry น่าจะเปลี่ยนชื่อหนังเป็น Rnon Love Story มากกว่า ไม่ควรเอาชื่อเมืองหลวงของเราไปเกี่ยวกับความวิปริตของตนเองเลย Angry

Grin Grin Grin. Rnon Love Story'Gay. ตกใจ
ถ้ามีชื่อแบบนี้มาจริง คงกลายเป็นหนังกะเทาะเปลือกคนสร้างกระมังครับ

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:26:29 PM »

ส่วนตัวผมเอง เจอคนต่างชาติอยู่เป็นประจำ เมื่อเค้ารู้ว่าเราเป็นคนไทย คนส่วนมาก(พวกหัวฟุ้งซ่าน) สิ่งแรกที่พวกนี้คิดก็คือ "GAY" จะพูดโพล่งขึ้นมาทำนองว่าเมืองไทยกระเทยเยอะ อาจจะเป็นความจริง แต่รู้สึกขัดหูอยู่เหมือนกันครับ

และเห็นหนัง ละครสมัยนี้มีแต่เรื่องเกี่ยวกับกระเทย หรือเอากระเทยมาแสดงเป็นตัวเอง ยิ่งดูไม่ดีเข้าไปใหญ่ ไม่ได้รังเกียจ แต่เห็นว่าไม่เหมาะสม และค่อนข้างมากเกินไปครับ Smiley
หุหุ นังซิล เผลอหน่อยไม่ได้เชียว อิอิ ชอบเองก็บอกมาเถอะน่า ยังมาปัดให้ผมอีก เอ้ออออ Grin

xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:28:23 PM »

หุหุ นังซิล เผลอหน่อยไม่ได้เชียว อิอิ ชอบเองก็บอกมาเถอะน่า ยังมาปัดให้ผมอีก เอ้ออออ Grin
อย่าทำเป็นแอบ วันนั้นเห็นไปสีลมด้วย

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:34:55 PM »

ไม่ทราบว่าหน่วยงานนี้ยังเหลือหรือไม่ครับ..กบว...
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:46:26 PM »

หนังของพจน์ อานนท์ ผมไม่กล้าวิจารณ์ครับ เพราะกลัว ไม่กล้าดู หนังสยองแห่งปีเลยที่เดียว

ว่าแต่ใครจะชวนใครไปดูหนังเรื่องนี้ก็ระมัดระวังหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะโดนเข้าใจผิด คิคิคิ
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:50:15 PM »

ไม่เคยคิดจะดูหนังของ พจน์ อานนท์เลย  ไม่อยู่ในสมองเลย

รักในหลวง
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์