เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:18:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรับไม่ได้กับชื่อหนัง Bangkok Love Story  (อ่าน 6579 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:43:32 PM »

ขอวิจารณ์สั้นๆครับ...

แหวะ ครับ...
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 11:57:01 PM »

รับ ไม่ได้ครับ [/color] 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2007, 12:01:25 AM โดย Mee noi » บันทึกการเข้า

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 12:00:50 AM »

..........................อันที่จริงตอนส่ง กบว.ก็เสียวเหมือนกันฮ่า แต่ก็ผ่าน (สงสัย กบว. จะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกแสลงต่างๆ) เดี้ยนกะว่าจะขายเมืองนอกให้ฝรั่งมันแปลแบบเพี้ยนๆ จะได้ขายดี แหม! แต่ยังจะมีคนรู้ทันอีกจำไว้เลยนะโจอี้ ถ้าเจอละก้อแม่จะ...ซะให้เข็ด.................

..........................ด้วยความเคารพ พจน์ อาจม....................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2007, 12:04:09 AM โดย ek_suwat » บันทึกการเข้า

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 12:01:45 AM »

อุบาทว์   

ประเทศเราก็ดังในสายตาชาวโลกอยู่แล้ว ดันประจานตัวเองอีก

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 12:17:41 AM »

ตามไปดุกันครับ ว่านายคนนี้ทำหนังเพื่อสื่ออะไร 

http://www.bangkoklovestorymovie.com/#
โดนชก โดนชก โดนชก

ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 12:31:31 AM »

ตามไปดุกันครับ ว่านายคนนี้ทำหนังเพื่อสื่ออะไร

http://www.bangkoklovestorymovie.com/#
โดนชก โดนชก โดนชก

...........ดูตอนแรกๆ ก็อ๋อเลยพระเอกยิงคนจากข้างหลัง แสดงว่าไม่ชอบยิงข้างหน้า ผมทายถูกม๊ยขอรับ.............

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 04:46:55 AM »

รูปนี้น่าสนใจดีครับ ไม่รู้ว่ามือเขากำลังล้วงจับปืนอะไรอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2007, 04:49:40 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 05:03:40 AM »

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็น ที่แสดงความไม่พอใจ
เฉพาะในเรื่องของชื่อที่ไม่เหมาะสม และ ภาพใบปิดโฆษณาที่ค่อนข้างโจ่งครึ่ม

ขอขอบพระคุณที่ไม่ได้แสดงความรังเกียจ ด่า หรือประณาม ชาวเกย์
ซึ่งเป็นเพียงบุคคลกลุ่มหนึ่งในสังคม...คนธรรมดาที่มีอยู่จริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2007, 05:05:35 AM โดย jamin » บันทึกการเข้า
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 07:26:58 AM »

ดุรูปแล้ว..จั๊กกะจี๋..น่าขนลุก... ตกใจ....

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 07:38:45 AM »

ขออนุญาตครับ.... ภาพนี้อุบาทว์สายตาจริงๆ พูดในเชิงรูปที่ปรากฎและตัวหนังสือที่เขียนไว้นะครับ ติดอยู่ในที่สาธารณะ ประจานต่อสายตาประชน Tongue

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว น่าจะมีชื่อผู้กำกับติดไว้ด้วย โชว์ไอเดียสุดบรรเจิดของหนังเรื่องนี้ :Smiley

ไม่เป็นศิลปะเลย  แสดงออกถึงความ ' หื่น ' คล้ายๆ กับใบประหน้า VCD / DVD หนังโป๊ เลย

รักในหลวง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 08:32:21 AM »

...ระยะหลัง สังเกตว่า ผู้สร้างเจตนาตั้งชื่อหนังให้มีผลกระทบต่อบุคคล สังคมเสียหาย..ต้องการให้เป็นข่าว ..หวังเพียงแค่ต้องการ Promote หนังตนเอง..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 08:33:13 AM »

ยิ่งเห็นรูปยิ่งอ้วก
ผมคิดว่า อ.เสรีคงไม่เห็นด้วยกับหนังเรื่องนี้

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 08:56:02 AM »

แหวะตาม อ.รุต ครับ...

แถมตามน้ำ อ.รุต ว่าใบปิดโฆษณาหนังเรื่องนี้และชื่อหนัง... เข้าข่ายทุเรศในตรรกะพื้นฐานแห่งความสำนึกครับ...
ถ้าอยู่ในสถานที่ ที่คนรสนิยมอย่างเดียวกันเท่านั้นเห็น เช่นในร้านหนังโป๊ ในบาร์เกย์ ในห้องหับมิดชิด นายสมชายจะไม่ว่าครับ เพราะเป็นเรื่องเฉพาะกลุ่ม...

แต่มาโผล่ในที่สาธารณะแบบนี้ทุเรศครับ จ้องเอาเปรียบสังคม เอาเปรียบผู้อื่น(โดยเฉพาะดูถูก กบว. ว่าอ่อนความรู้เรื่องศัพท์สะแลง ซึ่งบังเอิญตามไม่ทันคนตั้งชื่อหนังจริงๆ เสียด้วยน่ะ)...

สะท้อนให้เห็นตรรกะพื้นฐานของคนคิด คนตัดสินใจว่าเป็นเช่นไร... คนแบบนี้ใครคุยด้วย ใครทำธุรกิจด้วยต้องระวังครับ เผลอเมื่อไหร่มันแอบเอาเปรียบตลอดเวลา แบบเดียวกับมันแอบเอาเปรียบสังคมไงครับ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 08:59:41 AM »

ถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่สิครับ  ทุกครั้งที่เห็นหนังแนวนี้ ออกมา ไม่เคยคิดจะดูเลย  ถ้าคนที่ชอบ ก็ไม่เป็นไร อาจดูเพื่อความบันเทิง แต่ผม เวลาดูหนัง ต้องได้ทั้งความบันเทิง และสาระด้วย  ...ขอบคุณครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 09:17:03 AM »

แงๆๆๆๆๆ ไหนว่าเมียเผลอแล้วเจอกันไงครับ แง................... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์