เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:20:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาฝากเตือน ของแถม+ของฝากที่ไม่พึงประสงค์  (อ่าน 1536 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:35:25 PM »

ตามนี้ครับ

http://www.cbthai.com/webboard/view.php?category=board&wb_id=66

*** ต้องขอโทษ ตำรวจส่วนใหญ่ด้วย ครับ  ผมแค่อยากเปิดเผยความชั่วของคนกลุ่มเล็กๆ (แต่เลวได้ใจ) แค่นั้นครับ***

เดี๋ยวนี้มันมีเกือบทุกรูปแบบ เพื่อนสมาชิกระวังกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2007, 04:37:24 PM โดย กระเจี๊ยบ » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:54:20 PM »

เรื่องยัดยาบ้าโดยอาศัยเด็กปั๊มร่วมมือ  เพื่อนผมได้รับบทเรียนมาแล้วสมัยยี่สิบกว่าปีก่อน

ไม่นึกว่าลูกไม้เก่ายังใช้ได้ผมถึงยุคนี้ ...... ขอบคุณน้ากระเจี๊ยบครับ

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 07:46:49 PM »

เลยตัวจังหวัดตาก ก็ให้ระวังป้าย" ที่นี่มีกระจกรถยนต์จำหน่าย" ด้วยนะครับ ถ้าขับรถไปก็พยายามหารถคันอื่นมาเป็นเพื่อนร่วมทางด้วยหลายๆคันยิ่งดี เราพยายามอยู่ตรงกลางๆเป็นดีที่สุด  เรื่องยาบ้า ก็ต้องเติมน้ำมันที่ปั๊มใหญ่ๆลงไปดูด้วยครับ เพราะถึงตากก็กำลังเมื่อยๆพอดี ลืมดู แนะนำว่าถึงตากน้ำมันหมดถังพอดี  จอดรถพักก่อนดับเครื่องทิ้งไว้2-3 นาที แล้วค่อยๆเลื่อนรถเข้าช่องเติมน้ำมัน ลงไปดูด้วยที่ฝาถังเติมน้ำมันเลย ผมเคยใช้รถกระบะ แต่วางเครื่องเบนซินเทอร์โบ สั่งเด็กเต็มถังเด็กใส่น้ำมันดีเซลให้เต็มถัง สตาร์ทรถไม่ได้ต้องถ่ายทิ้งหมด บทเรียนที่แพงเดี๋ยวนี้เติมน้ำมันต้องลงไปดูตลอดทุกครั้งโดยเฉพาะต่างจังหวัด เข็ดครับ 10 กว่าปีแล้วจำติดใจเลยครับ
         ขอบคุณในสิ่งดีๆ มาเตือนให้เราชาวสมาชิกเวปอวป.ครับ
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 07:54:35 PM »

ต้องขอโทษ ตำรวจส่วนใหญ่ด้วย ครับ  ดีสุดขั้ว ชั่วสุดขีด

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 09:25:27 AM »

ระวังภัยครับ มีหลายรูปแบบจริงๆ ส่วนมากเวลาเติมน้ำมันเราดูแต่ราคาที่เราบอกตรงกับเครื่องจ่ายน้ำมันไหม ไม่ได้สังเกตเด็กปั๊มเลย 
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:45:56 AM »

ตัดสติ๊กเกอร์ แปะครับ   ช่วยแก้ปัญหา ได้ เปราะหนึ่ง
กับลงไป คุย-ดู เด็กปั๊ม อีกเปราะหนึ่ง
ดู ตั้งแต่ เติม จนกระทั่ง ปิดฝา
เพราะส่วนมากแล้ว  ที่มีปัญหา คือ ไม่ปิดฝาถังให้ด้วย....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:10:59 AM »

ขอบคุณมาก  ๆครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์