เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:22:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือเปล่าที่จะเอาฟิลม์ x-ray ไปทำเสื้อกันกระสุนครับ  (อ่าน 6916 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 03:55:14 PM »

ผมได้รับ Forward Mail มา ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า แต่โดยส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะกันได้ ไม่ทราบว่าทุกท่านคิดว่ากัน
ได่ไหมครับ ถ้าได้ก็น่าสนับสนุน แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่ทราบว่าคนส่งมามีจุดประสงค์อะไรกันนะ..........ก๊าบ

> ช่วย ๆ กระจายข่าวกันหน่อยนะ

>

> Subject: Film X-ray เพื่อทหาร 3 จังหวัดชายแดนใต้

>

> อยากจะขอรบกวนเพื่อนๆ ช่วยกันนิดหน่อย

> เกี่ยวกับฟิล์มเอ็กซเรย์เก่าก็ยังมีประโยชน์

> โดยสามารถนำไปทำเสื้อเกราะกันกระสุนได้ 1 ตัว ใช้ฟิล์ม

> 44 แผ่น คือ หน้า 22 แผ่น และหลัง 22 แผ่น 1 ตัว 44 แผ่น

> สามารถป้องกันกระสุนได้ดีกว่าเกราะ

> เหล็กที่ใช้กันอยู่ หากใครมีหรือสามารถช่วยเหลือบริจาคฟิล์มเก่าๆได้

> เพื่อนำไปทำเป็นเสื้อเกราะนั้น

> สามารถติดต่อบริจาคได้ที่หน่วยทหารใกล้บ้านท่าน

> แล้วแสดงความจำนงบริจาคเพื่อทำเสื้อเกราะสำหรับ

> ทหาร 3 จังหวัดชายแดนใต้

>

> ขอบคุณล่วงหน้า รวมด้วยช่วยกันนะ

>

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 04:01:32 PM »

น่าจะเป็นแผนป่วนให้ทหารเสียเวลารับแขกประชาชนผู้หวังดีครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 04:59:10 PM »

.22 ยังพอกันได้
9 ยังทะลุหายห่วง
แล้วจะไปเหลืออะไร ล่ะครับ
สำหรับ เหตุการณ์ทางภาคใต้

Grin Grin Grin

มีคลิป ทดสอบด้วยนะครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 06:16:50 PM »

ผมรู้แต่ว่า Film X-ray เอาไปขายได้ครับ

มีคนรับซื้อเอาไปแยกเอาแร่เงิน ออกมา

เมื่อก่อนผู้รับเหมาชอบมาขอ Film เก่าๆที่ตรวจเสร็จแล้ว

ส่วนจะกันกระสุนได้ไหม ต้องลองดูก่อนละครับ 22แผ่นมันจะทะลุ หรือเปล่า

ด้วยความเคารพครับ

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 06:23:16 PM »

.22 ยังพอกันได้
9 ยังทะลุหายห่วง
แล้วจะไปเหลืออะไร ล่ะครับ
สำหรับ เหตุการณ์ทางภาคใต้

Grin Grin Grin

มีคลิป ทดสอบด้วยนะครับ

ใช่ครับคนล่ะวัตถุประสงค์กันเลย
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 07:17:34 PM »

http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=8510

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 11:16:30 PM »

http://www.thaifighterclub.org/webboard.php?action=detailQuestion&questionid=5048&language=1
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 12:15:48 AM »

ผลการทดสอบ

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X5803516/X5803516.html

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 01:00:09 AM »

Smiley คุณหมอ JFK แกยอดเยี่ยมจริงๆ ขอบคุณ คุณ.ยอด ที่นำมาให้ชมหายข้องใจเสียที

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:01:30 PM »

ขออนุญาตขุดกระทู้ครับ

เมื่อวันที่ 2 ต.ค. ที่ผ่านมาในพิธีรดน้ำศพนักรบผู้พลีชีพจาก 3 จชต.   ได้มีโอกาสพบกับนายตำรวจท่านนี้  และคณะผู้คิดค้นเสื้อเกราะพระเจ้าตากนี้   ได้ยืนยันอย่างแน่ชัดว่ากำลังหาทุนสร้างมอบให้ทหาร ตำรวจ  ของ  จ.ตาก  ที่เดินทางไปปฏิบัติหน้าที่ใน 3 จชต.   ขณะนี้ได้ร่วมกับพระสงฆ์ที่เคารพนับถือของชาวตาก (ขออภัยจำชื่อไม่ได้เพราะขณะกำลังคุยกันมีแขกผู้ใหญ่มาเลยต้องหยุดคุย)  หาทุนสร้าง
เห็นบอกราคาต้นทุนตัวละื  ห้าพันกว่าบาท 

สำหรับการทดลอง   ได้มีการทดลองยิงด้วยปืน  3  ชนิด   คือ  ปืนพกขนาด .45 นิ้ว  และ ขนาด 9 มม.พาราฯ  และที่สำคัญคือ เอ็ม 16  โดยผู้ที่ทดลองยิงเป็นนายตำรวจ  นายทหารระดับนายพลของ จ.ตาก    ระยะยิงด้วย เอ็ม 16  ใกล้ที่สุด  25  เมตร     ไม่มีโอกาสได้เห็นตัวเสื้อที่ใช้ทดลอง    เพราะคุยกันในงานศพ   แต่ได้เอาหัวกระสุนขนาดต่างๆมาให้ดูเป็นหลักฐาน   (สำหรับนายทหารที่เป็นผู้ทดลองยิงเป็นผู้บังคับหน่วย   ผมรู้จักท่านดีขออนุญาตไม่เอ่ยนาม)   

ผมจะติดตามการสร้างเสื้อเกราะของนายตำรวจท่านนี้และคณะ    ได้ความคืบหน้าอย่างไรจะนำมาเรียนให้ทราบ  ครับ

ที่ผมสนใจเพราะผมสงสารน้อง ๆ นักรบที่ตัดเสื้อเกราะใส่กันเองครับ   ตามมีตามเกิดโดยใช้แผ่นเหล็กตัดแล้วดัดให้โค้งเข้ารูปร่าง   แล้วเย็บเป็นเสื้อเอาแผ่นเหล็กใส่    เห็นแล้วพูดไม่ออกครับนักรบของชาติ      เศร้า     

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 09:06:03 AM »

เห็นออกข่าวด้วย Smiley

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 11:08:33 AM »

มีคลิปด้วยครับ  http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=8510
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 11:57:09 PM »

Grin  อนาคตส่งเสริมเป็นสินค้าส่งออกสร้างชื่อเสียงได้เลย 

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หน้า: [1]
  พิมพ์