เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 01:27:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสิทธิ์ภาพหีบใส่กระสุนทหาร  (อ่าน 13658 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 12:17:32 PM »

ขอบคุณครับพี่โพธ ... ผมมีอยู่ 2 ลังครับ ... แต่ส่วนมากผมใส่อุปกรณ์ตะเกียงครับ ไม่มีเงินซื้อกระสุนตุนครับพี่ ...  Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 02:01:00 PM »

ขอบคุณครับ ต้องหามาใช้บ้างซะแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 02:41:09 PM »

หีบใส่อุปกรณ์แบบนี้ สมัยวัยรุ่น โดนผู้ใหญ่ไหว้วานให้ถือให้ เราก็ถือ
เดินไปได้สักพัก หันหลังกลับเพราะมีเสียงเรียก แรงเหวี่ยงจากการหมุนตัว
ทำให้หีบเหล็ก เหวี่ยงมากระแทกเหนือหัวเข่าอย่างจัง......

ทรุดเลยครับ...(ผู้ใช้โปรดระวัง)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 02:51:17 PM »

โถ.....น่าสงสาร ทำไมอะไรๆในโลกก็จ้องแต่จะรังแกพี่ซับฯที่รักของผมหน๊อ ............

หิ้วถุงฯเดินออกจากเซเว่น เคยโชคร้ายเจอถุงที่ฉีกขาดเป็นรูมั่งไหมครับ?

ผมยังเคยเลย เดินๆอยู่หูหิ้วขาดเฉย  Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 04:13:34 PM »

เคยมีเหมือนกัน.สมัยก่อนเอาไว้ใส่ตะปูประแจฆ้อนใขควงพวกนี้.. Grin
เดี๋ยวนี้หายไปไหนก้ไม่รู้... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 04:24:58 PM »

ขอบคุณพี่โพธครับ...

จะหามาใส่กระสุนบ้างครับ...Cheesy
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 04:36:47 PM »

....ตอนเด็ก ๆ เคยเห็นของพ่อ ที่เก็บมาตอนท่านไปรบในลาว มีอยู่สองใบ ใบหนึ่ง ใส่เครื่องมือช่าง อีกใบเอาไว้ใส่น้ำไว้กินเวลาไปตัดไม้ เข้าป่า  ตอนนี้ ไปหาดูไม่มี ...เสียดาย มาก ๆ เลยไปหาซื้อร้านขายเครื่องสนามแถวค่ายทหาร ได้มาใบหนึ่ง ยังใหม่ ซีลแน่น ใบละสองร้อยนิด ๆ ใช้ดีมากครับ  เวลาเปิดออกดัง ปึ๊ก...สารกันชื้น ยังเป็นเม็ด ๆ อยู่ นี่ก็ผ่านไปเป็นปีแล้ว...

อ่านแล้วหัวเราะกลิ้งเลย ผมคงคิดมากไปจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2007, 04:41:29 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 04:42:51 PM »

Grin พี่บุญคิดลึก.....อิอิ

Wink หีบแบบนี้ที่บ้านก็มี ๒ ใบ  ตอนนี้ใส่พวกเครื่องมือ ประแจ ไขควง คีมตัดลวด ฯลฯ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 06:04:22 PM »

....ตอนเด็ก ๆ เคยเห็นของพ่อ ที่เก็บมาตอนท่านไปรบในลาว มีอยู่สองใบ ใบหนึ่ง ใส่เครื่องมือช่าง อีกใบเอาไว้ใส่น้ำไว้กินเวลาไปตัดไม้ เข้าป่า ตอนนี้ ไปหาดูไม่มี ...เสียดาย มาก ๆ เลยไปหาซื้อร้านขายเครื่องสนามแถวค่ายทหาร ได้มาใบหนึ่ง ยังใหม่ ซีลแน่น ใบละสองร้อยนิด ๆ ใช้ดีมากครับ เวลาเปิดออกดัง ปึ๊ก...สารกันชื้น ยังเป็นเม็ด ๆ อยู่ นี่ก็ผ่านไปเป็นปีแล้ว...

อ่านแล้วหัวเราะกลิ้งเลย ผมคงคิดมากไปจริงๆ

พี่บุญนี่คิดลึกจัง ครับ อิอิอิ ผมว่าน่าจะมาจาก การเว้นวรรคหน่ะครับ แลยอ่านแล้วคิดไปไกล ทำเอาผมนั่งงง อยุ่ นาน พออ่าน ดูที่ ทำตัวแดงไว้เลยถึงบางอ้อ อิอิอิ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 06:50:17 PM »

โถ.....น่าสงสาร ทำไมอะไรๆในโลกก็จ้องแต่จะรังแกพี่ซับฯที่รักของผมหน๊อ ............

หิ้วถุงฯเดินออกจากเซเว่น เคยโชคร้ายเจอถุงที่ฉีกขาดเป็นรูมั่งไหมครับ?

ผมยังเคยเลย เดินๆอยู่หูหิ้วขาดเฉย Grin

เป็นแค่ถุง เซเว่นเหรอครับ    Grin Grin Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 06:51:50 PM »

....ตอนเด็ก ๆ เคยเห็นของพ่อ ที่เก็บมาตอนท่านไปรบในลาว มีอยู่สองใบ ใบหนึ่ง ใส่เครื่องมือช่าง อีกใบเอาไว้ใส่น้ำไว้กินเวลาไปตัดไม้ เข้าป่า ตอนนี้ ไปหาดูไม่มี ...เสียดาย มาก ๆ เลยไปหาซื้อร้านขายเครื่องสนามแถวค่ายทหาร ได้มาใบหนึ่ง ยังใหม่ ซีลแน่น ใบละสองร้อยนิด ๆ ใช้ดีมากครับ เวลาเปิดออกดัง ปึ๊ก...สารกันชื้น ยังเป็นเม็ด ๆ อยู่ นี่ก็ผ่านไปเป็นปีแล้ว...

พี่บุญนี่คิดลึกจัง ครับ อิอิอิ ผมว่าน่าจะมาจาก การเว้นวรรคหน่ะครับ แลยอ่านแล้วคิดไปไกล ทำเอาผมนั่งงง อยุ่ นาน พออ่าน ดูที่ ทำตัวแดงไว้เลยถึงบางอ้อ อิอิอิ

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2007, 01:17:16 PM โดย Glock_pk » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:14:21 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:28:09 PM »

ลังกระสุนเปล่า...........สามารถใช้เป็นทุ่นลอย หนุนแพส่งของข้ามลำน้ำได้ครับ

ทหารราบทราบกันดี..............ใช้ข้ามลำน้ำในป่าเวลา ลว.กันบ่อยๆ

ของอเมริกา ซีลน้ำได้เกือบ100% ...................ผมก็เก็บกระสุนไว้ในลังกระสุนทหารแบบนี้เช่นกัน โดยเฉพาะ กระสุน .22

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 10:36:18 PM »

ผมยังเคยเลย เดินๆอยู่หูหิ้วขาดเฉย Grin

เป็นแค่ถุง เซเว่นเหรอครับ Grin Grin Grin Grin

ถุงอื่นพี่จ้าวไม่ชอบใช้ครับคุณอาโทน

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 15, 2007, 11:30:00 PM »

ตัวอย่างจากภาพที่ 2 ของเจ้าของกระทู้  เป็นกระสุน.30 คาร์ไบน์ที่ผลิตจากโรงงาน Lake City Ordnance Plant ซึ่งถือได้ว่าเป็นโรงงานผลิตกระสุนที่ดีที่สุดในโลก

โรงงานนี้อยู่ที่มิสซูรี่   เป็นของทหาร แต่บริหารโดยเอกชนแบบที่อเมริกันเรียกว่า GOCO (Government Owned Contracter Operated)   ตั้งขึ้นในระหว่างสงครามโลกครั้งที่สอง ที่ดินของทหาร  โรงงาน กับเครื่องมือของทหาร  เรมิงตันเริ่มเข้าบริหารเป็นรายแรก  ต่อด้วยวินเชสเตอร์  ปัจจุบันเป็น Alliant Techsystems (ATK)  ผลิตกระสุนขนาดเล็ก ตั้งแต่.223 จนถึง.50 กำลังผลิตสูงสุดประมาณ 80 ล้านนัด/วัน

ประสิทธิภาพของโรงงานนี้มาจาก การบริหารโดยเอกชน ซึ่งไม่จำเป็นต้องทำตามกฎเกณฑ์ของราชการ  แต่มีเจ้าหน้าที่ทางทหารคอยควบคุมคุณภาพ  ซึ่งทำอย่างเข้มงวด  ไม่ต้องเกรงใจฝ่ายผลิต เหมือนกับโรงงานที่บริหารโดยทหารด้วยกันเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2007, 12:00:07 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์