เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 02:24:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวน ดูหนังเกี่ยวกับปืนเรื่องใหม่ Shoot Em Up .....***  (อ่าน 6256 ครั้ง)
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 05:56:31 PM »

Wink  http://seedang.com/stories/11722

เขาว่าเป็นหนังที่เปลืองลูกกระสุนมากที่สุด... หลงรัก

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 06:36:34 PM »

ผมชอบ ที่ ขับรถ แล้วยังยื้อแขนไปเก็บปืนที่ตกอยู่ แล้ว นำมายิงได้ทันที

กับตอนที่ยิงลิ้นชัก ไปโดนหัวคนร้าย   กะได้แม่นยำมากเลย...........

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 07:00:23 PM »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะหามาดูนะครับ
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 07:04:39 PM »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะหามาดูนะครับ

เริ่มเข้าโรงฉาย... วันที่ 20 กันยายน พรุ่งนี้นะครับ.คุณ JJ..  หลงรัก

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 07:08:44 PM »

ต้องหลัง วันที่ 20

รับรองว่า มีให้เลือก.........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 07:17:26 PM »

ต้องหลัง วันที่ 20

รับรองว่า มีให้เลือก.........

Grin Grin Grin

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 07:36:31 PM »

Shoot 'Em Up : ยิงแ ม่ งเลย............................เเปลตรงดีครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
                        Shoot 'Em Up เป็นผลงานกำกับของไมเคิล เดวิส (Monster Man) เนื้อเรื่องเปิดฉากมันหยดติ๋งด้วยการดวลปืนสุดระห่ำของกลุ่มชายแปลกหน้าที่ สมิธ (ไคลฟ์ โอเว่น) ชายไร้บ้านมาดเถื่อนเข้าไปมีเอี่ยวโดยบังเอิญ เขาช่วยชีวิตเด็กทารกคนหนึ่งไว้ได้ หลังจากที่แม่เด็กถูกยิงตาย แรกๆสมิธคิดว่าเป้าหมายของชายกลุ่มนั้นคือแม่เด็ก แต่ไม่นาน เขาก็รู้ว่าเป้าหมายที่แท้จริงคือเด็กคนนี้ต่างหาก สมิธนำเด็กไปให้โสเภณีชื่อ ดีคิว (โมนิก้า เบลลุคชี่) ช่วยดูแล แล้วร่วมกันสร้างครอบครัวชั่วคราวขึ้นมา ขณะที่ต้องหนีสุดชีวิตจากการตามล่าแบบดุเดือดของพวกมือปืน ทางออกเดียวคือสมิธต้องหาคำตอบให้ได้ว่าทำไมพวกนั้นถึงอยากได้ตัวเด็กคนนี้นัก ไม่อย่างนั้น ชีวิตของทั้งเขา ดีคิว และเด็กก็ต้องตกอยู่ในอันตรายต่อไป

[URL=h
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 09:40:42 PM »

ไปเดินเกะกะหน้าโรงผมเลยได้ใบปิดรูปพระเอกนี้มาพร้อมกับนางเอกอย่างละใบ เท่ห์ชะมัด... Grin Grin

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 09:55:25 AM »

ใครดูมาบ้างแล้ว ช่วยรายงานผลให้ทราบด้วยนะครับว่าสนุกเปล่า ............

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:29:20 AM »

ใครดูมาบ้างแล้ว ช่วยรายงานผลให้ทราบด้วยนะครับว่าสนุกเปล่า ............

รอลูกเรียนพิเศษเสร็จแล้วจะไปดูครับผม

ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:49:43 AM »

ใครมีแผ่นก็ร่อนมาชายแดนบ้างนะครับพี่น้อง...
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 11:04:31 AM »

น่าดูครับ
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 02:29:21 PM »

ไปดูมาแล้วครับ.....สำหรับผม....คุ้มตังค์ครับ......เป็นหนังที่เอามันอย่างเดียว.....เนื้อเรื่องกระชับ.....ไม่น่าเบื่อ....มีฉากที่ไม่ได้ยิงกัน.....อยู่ประมาณ 10-15 นาที.....นอกนั้นยิงกันทั้งเรื่อง.....เรื่องนี้.......ไม่เหมาะกับพวกซีเรียส......เรื่องปืน......ว่าจะต้องสมจริง......แบบว่าดูเอามันส์และโม้ดีครับ......สรุป......คุ้มตังค์ครับ  Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 02:34:16 PM »

อืม....คืนนี้ว่าจะไปดูครับ Smiley
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:01:50 PM »

ไปดูมาแล้วครับ.....สำหรับผม....คุ้มตังค์ครับ......เป็นหนังที่เอามันอย่างเดียว.....เนื้อเรื่องกระชับ.....ไม่น่าเบื่อ....มีฉากที่ไม่ได้ยิงกัน.....อยู่ประมาณ 10-15 นาที.....นอกนั้นยิงกันทั้งเรื่อง.....เรื่องนี้.......ไม่เหมาะกับพวกซีเรียส......เรื่องปืน......ว่าจะต้องสมจริง......แบบว่าดูเอามันส์และโม้ดีครับ......สรุป......คุ้มตังค์ครับ  Grin Grin Grin

ขอบคุณ  คุณ tra ครับ ที่บอกกัน  มีโอกาสจะไปชมบ้างครับ ........... Smiley
ถ้าคุ้มตังค์  ก็แสดงว่ามันส์แน่ๆ ....... Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์