เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:17:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เมื่อปีที่แล้ว  (อ่าน 1708 ครั้ง)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 10:20:59 PM »

เนื่องจากเว็ปฯลื่นดีครับ และนึกขึ้นมาได้ เหตุการณ์วันนี้ คืนนี้เมื่อปีที่แล้ว

ได้เห็นพลัง และแฟนๆ อวป.เข้ามาโพสต์กันจนข้ามคืนลุ้นกันตลอด..

คนสุดท้ายที่ผมคุยด้วยตอนตีสามคือพี่ M60-7

เหตุการณ์คืนนั้น ทำให้ได้รู้จักพูดคุยกับคนที่ไม่เคยคุยกันเลยก็มีครับ จำกันได้มั้ย... Wink

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 10:49:57 PM »

1 ปี ผ่านไป
เจออะไรกันบ้าง
วันต่อไป จะเป็นอย่างไร...............

ปวดหัวจัง.......

หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 11:19:19 PM »

ขออนุญาตพี่ rattra ครับ
ผมก็อยู่ดึกครับพี่

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=22530.0

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 11:20:12 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin Grin :-*

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2007, 11:28:22 PM »

".... แล้วมันก็จะผ่านพ้นไป ...." เป็นคำปลอบประโลมที่ใช้ได้ทุกยุค ทุกสมัย ทุกเหตุการณ์ครับ
หนึ่งปีที่ผ่านมา พิสูจน์ให้เห็นอีกครั้งว่า ความหอมหวานของอำนาจ กับ ความมั่นคงในหลักการ
.... เป็นของแสลงกันอย่างยิ่ง 
  :Smiley

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:12:00 AM »

ยังงี้ต้องฉลองขอบคุณคมช.สิครับ ท่านยอมมือเปื้อนมาช่วยเมื่อชาติต้องการ และดูแนวโน้มแล้ว พอถึงเวลาท่านก็ยอมลงจากอำนาจให้จริงๆ  Cheesy
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:17:17 AM »

ยังงี้ต้องฉลองขอบคุณคมช.สิครับ ท่านยอมมือเปื้อนมาช่วยเมื่อชาติต้องการ และดูแนวโน้มแล้ว พอถึงเวลาท่านก็ยอมลงจากอำนาจให้จริงๆ  Cheesy

ตอนนี้ข่าวหลายๆสำนัก พยายามทำสกู๊ปสัมภาษณ์บุคคลที่เคยมาให้กำลังใจ คมช.ตอนรัฐประหาร ว่าไม่พอใจผลการทำงานที่ผ่านมา

บางโพ 5
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:24:19 AM »

ผมมองอาชีพนักข่าวเป็นพวกน่ารังเกียจมานานแล้วครับ ถัดจากนักข่าวบันเทิง .....  Tongue

นี่ว่ากันเฉพาะอาชีพที่ถูกกฏหมายนะจ๊ะ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:29:53 AM »

สิ่งที่เขาทำน่ะดี จะต้องพิสูจน์กันยาวๆ ใครผิดถูก ผมแค่นึกถึงวันนี้เมื่อปีที่แล้วพวกเราเข้าเว็ปฯ

เข้ามาคุยกันแบบอบอุ่นเหมือนพี่น้อง มาอยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตา ขาดแต่สุราร่วมก๊ง... Grin

แต่ผมละเถียงเรื่องเศรษฐกิจเลย ว่าดีขึ้น...ออกมาได้ไง  ผมและหลายคนจะตายอยู่แล้วครับท่าน... Grin Grin

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:39:23 AM »

ผมจำกระทู้นั้นได้ครับ เห็นมีคนบ่นไว้ว่าจะทำให้ประเทศไทยเสียภาพพจน์กับนานาชาติ,เศรษฐกิจจะไม่เฟื่องเท่ายุคทักษิณฯลฯ .... เลยตอบเอาไว้ว่า

ผมไม่สนสายตาต่างชาติเท่าเกียรติภูมิของชาติ ,ไม่ว่าอะไรถ้าที่บ้านต้องลดกับข้าวบนโต๊ะ ลดยี่ห้อเสื้อที่ใส่ ถ้ามันทำให้ลูกผมได้โตมาในสิ่งแวดล้อมที่ดีขึ้น ในสังคมที่มีคุณธรรม และลูกผมจะสามารถเชิดหน้าบอกกับเพื่อนๆได้อย่างภาคภูมิใจว่าชั้นคือคนไทย  Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:29:33 AM »

ยังงี้ต้องฉลองขอบคุณคมช.สิครับ ท่านยอมมือเปื้อนมาช่วยเมื่อชาติต้องการ และดูแนวโน้มแล้ว พอถึงเวลาท่านก็ยอมลงจากอำนาจให้จริงๆ 

งั้นรอคุณจ้าวครับ ขวดนี้ผมรื้อมาถ่ายรูปคืนวันที่ 19/9/49 ใส่ตู้เย็นไว้ปีนึงแล้วยังไม่ได้เปิด

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 11:31:16 AM »

ว้าวๆ..............ฉลองๆ.........ด้วยคนคราบพี่LE หลงรัก

ด้วยความเคารพครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:03:37 PM »

กรี๊ดกร๊าดดด ดีใจ ขอบคุณครับทั่นLEรูปหล่อ  หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:17:13 PM »

ฮิ ฮิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 12:23:22 PM »

ผมก็อยู่ครับ
นั่งเฝ้าเวบอยู่ ตกใจมากไม่รู้มาจากไหนกับเพียบเลย
จำได้ว่านั่งดูสลับกับพันธ์ทิพย์ อ่านกันไม่ทันเลย
...อำนาจมาพร้อมความลุ่มหลงครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์