เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 09:17:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อค..ดังอีกแล้วที่จันทบุรี  (อ่าน 5017 ครั้ง)
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 01:46:00 PM »

เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ครับและขอให้ตัวประกันปลอดภัย Smiley

อิอิ..ตัวประกันไหน..ท่านเลขา..
ฅนปั่นไฟ ยกกำลัง 2
Full Member

คะแนน 10

P239

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 01:54:33 PM »

เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ครับและขอให้ตัวประกันปลอดภัย Smiley

อิอิ..ตัวประกันไหน..ท่านเลขา..
ตามข่าวไม่มีการจับตัวประกันนี่ครับ

ผลิตไฟฟ้าเพื่อความสุขของคนไทย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 01:57:47 PM »

ผมว่าเป็นเรื่องของแต่ละบุคคล............

ไม่เกี่ยวกับคนที่ครอบครองอาวุธปืน สะสม หรือ สมาชิก อวป. คนอื่น ..................

ยิ่งยี่ห้อปืนยิ่งไม่เกี่ยว .....แค่เครื่องมือที่ผู้กระทำใช้เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2007, 02:00:21 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 02:31:08 PM »

ผมว่าน่าจะจำคำนี้ให้มากๆนะครับ...มีสติ..ยับยั้ง...ชั่งใจ....
menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:19:40 PM »

ขาดสติ.................................................

คนขาดสติมีปืนในมือก็ใช้ปืน
มีขวานในมือก็ใช้ขวาน
มีมีดในมือก็ใช้มีด
มีไม้ในมือก็ใช้ไม้

รักในหลวง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:28:27 PM »

นอกจากนี้นายพันยังเครียดเรื่องภรรยาหนี               เพราะเครียด.....Huh? คนเขียนข่าวทราบได้ไง ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2007, 04:30:01 PM โดย CQB_Tai » บันทึกการเข้า

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:28:44 PM »

จันทบุรี ไม่ได้มีแต่กล็อคเท่านั้นที่ดัง
  ยังมีน้ำตกสวย มีผลไม้อร่อยๆ มีพริกไทย มีพลอย มีเสื่อชั้นดี และมีสุดหล่อชื่อไอ้ฟูด้วยครับ อิอิๆๆๆ   Grin Grin Grin
CZMANIA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 04:39:37 PM »

จันทบุรี ไม่ได้มีแต่กล็อคเท่านั้นที่ดัง
  ยังมีน้ำตกสวย มีผลไม้อร่อยๆ มีพริกไทย มีพลอย มีเสื่อชั้นดี และมีสุดหล่อชื่อไอ้ฟูด้วยครับ อิอิๆๆๆ   Grin Grin Grin
Shocked Shocked Shocked Grin Grin Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:11:13 PM »

คนคลุ้มคลั่ง อาละวาดฆ่าคน...

ปืนยิงเองไม่ได้ครับ...
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:19:03 PM »

ยังมีน้ำตกสวย มีผลไม้อร่อยๆ มีพริกไทย มีพลอย มีเสื่อชั้นดี และมีสุดหล่อชื่อไอ้ฟูด้วยครับ อิอิๆๆๆ   Grin Grin Grin

สนับสนุน 1 เสียงครับ  Cheesy
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:20:45 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตามข่าวไม่มีการจับตัวประกันนี่ครับ
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตำเป็นเหยื่อของข่าวอีกคนแล้วผม....เฮ้อ เมื่อเช้าดูข่าวก่อนออกจากบ้านเขาว่ามีการจับตัวประกันไว้ด้วย.......... หัวเราะร่าน้ำตาริน
คนคลุ้มคลั่ง อาละวาดฆ่าคน...

ปืนยิงเองไม่ได้ครับ...
จริงครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 05:29:17 PM »

ฟังจากข่าวแล้ว เสียดายครับ  ไม่น่าจะขาดสติแบบนั้น
ขอแสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียด้วยครับ..

แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องของตัวบุคคลแค่นั้นครับ
ไม่เกี่ยวกับ อวป.หรือสมาชิกพวกเรา  เหมือนที่ท่านมะขิ่นว่าไว้..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2007, 05:31:04 PM โดย ตะบันไฟ » บันทึกการเข้า

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 06:19:36 PM »

คนที่จะคลั่ง ยังไงก็จะคลั่งครับ...

หากเถียงว่าถ้าไม่มีปืนก็มีโอกาสคลั่งได้น้อยลง มันก็จริงครับ... แต่ข่าวนางสาวจิตรลดาฯ เอามีดไล่แทงคนที่โรงเรียนเซ็นต์คาเบรียลฯ นั่นก็ไม่มีปืน...

งานนี้มีอุทธาหรณ์ครับ...
คนที่ไม่เกรงใจชาวบ้านชอบเปิดเพลงดัง ระวังจะโดนคนที่จ้องจะคลั่งจากเรื่องอื่นอยู่แล้วจะพาโลพาเล คลั่งใส่ครับ... กึ๋ยส์
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 06:23:42 PM »

คนที่จะคลั่ง ยังไงก็จะคลั่งครับ...

หากเถียงว่าถ้าไม่มีปืนก็มีโอกาสคลั่งได้น้อยลง มันก็จริงครับ... แต่ข่าวนางสาวจิตรลดาฯ เอามีดไล่แทงคนที่โรงเรียนเซ็นต์คาเบรียลฯ นั่นก็ไม่มีปืน...

งานนี้มีอุทธาหรณ์ครับ...
คนที่ไม่เกรงใจชาวบ้านชอบเปิดเพลงดัง ระวังจะโดนคนที่จ้องจะคลั่งจากเรื่องอื่นอยู่แล้วจะพาโลพาเล คลั่งใส่ครับ... กึ๋ยส์

เด็กเซ็นโยฯค่ะพี่สมชาย Cheesy

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีตัวประกันค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 06:26:51 PM »

Glock ไม่เกี่ยวนะครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์