เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:21:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อค..ดังอีกแล้วที่จันทบุรี  (อ่าน 4991 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:45:20 PM »

ดูจากภาพข่าว ต้องบอกว่าใช้ปืนได้ดีครับ ปลอดภัยดี 

ช่วงมอบตัวตอนส่งปืนให้ตำรวจ ปลดแม็กเคลียร์ลูก ค้างสไลด์ ให้ด้วย เยี่ยมเจรงๆๆ  โดนชก โดนชก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:56:55 PM »

จันทบุรี ไม่ได้มีแต่กล็อคเท่านั้นที่ดัง
  ยังมีน้ำตกสวย มีผลไม้อร่อยๆ มีพริกไทย มีพลอย มีเสื่อชั้นดี และมีสุดหล่อชื่อไอ้ฟูด้วยครับ อิอิๆๆๆ   Grin Grin Grin

อ่านข่าวก็นึกว่า..........ท่าน.... Grin Grin Grin

ปืนไม่เกี่ยวเลยครับ คนเป็นคนก่อและทำปืนให้มีประวัติ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บทุกคนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความเคารพครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:15:37 PM »

เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ครับและขอให้ตัวประกันปลอดภัย Smiley

อิอิ..ตัวประกันไหน..ท่านเลขา..
ตามข่าวไม่มีการจับตัวประกันนี่ครับ

Grin ภาพข่าวช่อง 3 เมื่อตอนเที่ยง กำลังจี้ตัวประกันเป็นชาย ซึ่งผู้ก่อเหตุได้โบกรถของตัวประกันแล้วจี้บังคับมา แต่มาติดด่าน ก็เลยจี้ตัวประกันไว้แล้วจึงยอมปล่อยตัวภายหลังครับ Grin

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:24:12 PM »

ดูจากภาพข่าว ต้องบอกว่าใช้ปืนได้ดีครับ ปลอดภัยดี 

ช่วงมอบตัวตอนส่งปืนให้ตำรวจ ปลดแม็กเคลียร์ลูก ค้างสไลด์ ให้ด้วย เยี่ยมเจรงๆๆ  โดนชก โดนชก

อย่าไปชมเชยเลยครับ...ไม่มีสติแบบนี้
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:40:18 PM »

อย่าไปชมเชยเลยครับ...ไม่มีสติแบบนี้

ชมประชดครับพี่  Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:41:44 PM »

เคยได้ยินว่าถ้าเป็นอเมริกา ถ้าเกิดโจรผู้ร้ายจี้จับตัวประกันแบบนี้ เขาให้สไนเปอร์จัดการได้ทันที จริงมั้ยครับ  Smiley

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:42:23 PM »

ชมประชดครับพี่  Grin Grin Grin Grin
ครับ Grin
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:52:50 PM »

จันทบุรี ไม่ได้มีแต่กล็อคเท่านั้นที่ดัง
  ยังมีน้ำตกสวย มีผลไม้อร่อยๆ มีพริกไทย มีพลอย มีเสื่อชั้นดี และมีสุดหล่อชื่อไอ้ฟูด้วยครับ อิอิๆๆๆ   Grin Grin Grin

อ่านข่าวก็นึกว่า..........ท่าน.... Grin Grin Grin

ปืนไม่เกี่ยวเลยครับ คนเป็นคนก่อและทำปืนให้มีประวัติ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บทุกคนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ใช่ผมครับ คุณโป้ง ถ้าผมไม่ได้อยู่เว็ปนี้ก็ไม่แน่ครับ
 เพราะผมอยู่เว็ป อวป เว็ปนี้สอนให้รู้จักให้อภัยคนครับ ช่วยเหลือคนที่ตกทุกข์ได้ยาก ใช้ปืนอย่างมีสติและ รอบคอบ
 เว็ปนี้จงเจริญ ไชโย ไชโย ไชโย

ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

ช่างอุต-เทคโนตีนดอย

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:54:52 PM »

ยังมีน้ำตกสวย มีผลไม้อร่อยๆ มีพริกไทย มีพลอย มีเสื่อชั้นดี และมีสุดหล่อชื่อไอ้ฟูด้วยครับ อิอิๆๆๆ   Grin Grin Grin
สนับสนุนด้วยครับ

สนับสนุน 1 เสียงครับ  Cheesy

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 08:59:32 PM »

ไม่ใช่ผมครับ คุณโป้ง ถ้าผมไม่ได้อยู่เว็ปนี้ก็ไม่แน่ครับ
 เพราะผมอยู่เว็ป อวป เว็ปนี้สอนให้รู้จักให้อภัยคนครับ ช่วยเหลือคนที่ตกทุกข์ได้ยาก ใช้ปืนอย่างมีสติและ รอบคอบ
 เว็ปนี้จงเจริญ ไชโย ไชโย ไชโย

เมืองจันท์มีคนแบบคุณต้อมเยอะๆเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดครับ

ถือโอกาสชมกันเองแล้ว^^

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 09:25:33 PM »

ปืนไม่เคยฆ่าคน มีแต่คนเท่านั้นที่ฆ่าคน.
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 09:35:28 PM »

ลองไปเยี่ยมนักโทษที่เรือนจำดูซักที    จะใจเย็นขึ้นเยอะเลยครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 10:16:23 AM »

วันก่อนดูหนังแผ่น เรื่อง เดจาวู ฉาก พระเอก (เดนเซล วอชิงตัน) ออกจากที่กำบังไปเจรจากับ ผู้ร้าย

โดยชูปืน แบบค้างสไลด์-ถอดแม็ก แต่แอบเอาลูกจากแม็ก 1 นัด หยอดใส่รังเพลิงไว้ พอผู้ร้ายเผลอ ปล่อยสไลด์ ยิงเปรี้ยงเข้าแสกหน้า

เจอซ้อนแผนแบบนี้ น่ากลัวเหมือนกันนะครับ
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 10:47:34 AM »

สภาพจิตใจอย่างนี้ ไม่ต้องมีปืนดอกครับ ถึงมีแค่มีดก็ก่อเหตุได้

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 11:30:13 AM »

เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ครับและขอให้ตัวประกันปลอดภัย Smiley

อิอิ..ตัวประกันไหน..ท่านเลขา..
ตามข่าวไม่มีการจับตัวประกันนี่ครับ

Grin ภาพข่าวช่อง 3 เมื่อตอนเที่ยง กำลังจี้ตัวประกันเป็นชาย ซึ่งผู้ก่อเหตุได้โบกรถของตัวประกันแล้วจี้บังคับมา แต่มาติดด่าน ก็เลยจี้ตัวประกันไว้แล้วจึงยอมปล่อยตัวภายหลังครับ Grin
ใช้ ๆ ผมก็เพิ่งเห็นข่าวเมื่อเช้า มีตัวประกันจริง ๆ พี่ต่อ......พี่คัดค้านโดยให้ข้อมูลว่าผมได้ข้อมูลผิด แต่ผมข้อมูลผมไม่ผิดทำให้ผมสูญเสียความมั่นใจ........จะต้องเสียผีเป็นนำสีชา ๆ มึน ๆ ให้ผม 1 ขวดครับ อิอิ น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์