เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:28:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจอยากเรียนยิงปืนไรเฟิลอย่าง CZ 453  (อ่าน 8196 ครั้ง)
pongrut
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กันยายน 20, 2007, 07:42:24 PM »

ผมเรียนหลักสูตรปืนสั้นมาแล้วและสนใจอยากเรียนยิงปืนไรเฟิลอย่างพวก CZ 453
ไม่ทราบว่ามีที่ไหนเปิดสอนบ้างครับผม

any wind is a fair wind if u don't know where u're heading
JASON
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 11:52:52 AM »

ผมเรียนหลักสูตรปืนสั้นมาแล้วและสนใจอยากเรียนยิงปืนไรเฟิลอย่างพวก CZ 453
ไม่ทราบว่ามีที่ไหนเปิดสอนบ้างครับผม

JASON
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 12:02:07 PM »

ขอคำแนะนำครับท่าน อยากทราบความแตกต่างระหว่าง CZ 452 และ  และ CZ 453  ไกทด ดีกว่า ไกธรรมดาหรือไม่
JASON
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 12:08:26 PM »

ตั้งแต่ท่าการยิงที่ถูกต้องเทคนิคๆอื่นจนถึงลั่นไกปล่อยกระสุน   หรือต้องไปเรียนที่ไหนครับ
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 08:20:57 PM »

สอนอย่างเป็นทางการคงยังไม่มี  ต้องไปหาศึกษาจากท่านที่ประสพความสำเร็จจากสนามแข่งละครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
pongrut
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 07:43:26 PM »

ขอคำแนะนำครับท่าน อยากทราบความแตกต่างระหว่าง CZ 452 และ  และ CZ 453  ไกทด ดีกว่า ไกธรรมดาหรือไม่

ลองดูตามลิงค์ครับ ถ้ากดค้นหาจะเจออีกเยอะครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=42326.0

any wind is a fair wind if u don't know where u're heading
Nuan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 09:08:26 PM »

เคยเห็นในเวบไซด์ที่รด.มีสอนค่ะ แต่จริงๆแล้วเวลาไปเช่าปืนมายิงก็จะมีทหารสอนให้อยู่แล้วค่ะ ทั้งปืนสั้นปืนยาวเลย ตัวนวลเองไม่ได้เรียนที่ไหน โชคดีเจอพี่ที่เคยลงแข่งช่วยสอนทุกอาทิตย์เลย นับถือพี่เค้าเป็นครูไปแล้วค่ะ

ไม่ทราบว่าเรียนปืนสั้นที่ไหนดีคะ ตอนนี้สนใจอยู่ค่ะ
NRA Advance#9
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 08:29:53 PM »

เมื่อก่อน(ก่อนปี พ.ศ. 2541) สนามโรงเรียนเสนารักษาดินแดน เคยมีการเปิดสอนการใช้อาวุธปืนยาว .22 คับ
หลักสูตรการใช้อาวุธปืนสั้น(ทั้งลูกโม่และออโต้) มีสอนหลายแห่ง ดังนี้
1. โรงเรียนเสนารักษาดินแดน มีทุกปี ตั้งแต่ การใช้อาวุธปืนขั้นต้น การใช้อาวุธปืนชั้นสูง
2. ชมรมกีฬายิงปืน สโมสรข้าราชการศูนย์รักษาความปลอดภัย(ศรภ.) รามอินทรา (หลักสูตรพื้นฐาน เน้นการใช้ปืนลูกโม่ก่อน)
3. สนามยิงปืน(สยป.ตร.)
4. สนาม ม. พัน 4 หลักสูตร SHOOT FOR LIFE ระดับ BASIC ใกล้สี่แยกเกียกกาย
และสนามยิงปืนอื่นๆ ติดตามได้จากหนังสืออาวุธปืนต่างๆ และจากเว็บไซด์คับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:11:49 PM »

ไปตามสนามแล้วก็ไปดูคนอื่นยิงก่อน ถ้าเห็นว่ายิงดีก็ลองสอบถามเขาว่าช่วยสอนให้ได้หรือไม่ ถ้าเจอพวกเราที่นี่รับรองว่าสอนให้แน่นอน ยิ่งถ้าเจอผมนะจะบอกให้หมดเลย แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้เข้าสนามนะครับ ลูกเป็นหวัดอีกแล้ว วันก่อนไปเจอพ่อลูกคู่นึงที่หัวหมาก ยิงอันชูตส์ซะบานเลย เราก็หวังดีอยากช่วย เอาเป้าปืนกล้องวงเล็กๆให้ จะได้จัดจุดเล็งได้ดีขึ้น แกก็บ่นอย่างเดียวว่ากล้องไม่ดีๆ ม.ฮะติดไม่ดีเคลื่อนตลอด ซื้อมาสองสามกระบอกแล้วยิงไม่ดีเลย อันชูตส์ทั้งนั้น พอแกไม่อยู่เลยสอนลูกแทนพ่อซะเลย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:33:06 PM »

ลองๆปรึกษากับท่านโชกุนแกดูครับแกจะชำนาญทางนี้ครับ เยี่ยม

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
laowan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:33:45 PM »

<a href="http://[i][b]ด้วยความเครารพอย่างสุง วันนี้ผมมีคำถามจะถามสักเรื่อง ปืนไรเฟิล ขนาด.22 หรือปืนลูกกรดที่ใช้กันทั่วไปนั้น ราคาประมาณเท่าไหร่&nbsp; วิธีการเลือกซื้อและการดูแลรักษาทำอย่างไร&nbsp; ขอภาพประกอบด้วยนะครับ&nbsp; อ่านอย่างเดียวไม่ได้ดูภาพก็ยังไงอยู่&nbsp; รบกวนผู้มีความรู้ทุกท่านที่ต้องการตอบ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผมได้รับทราบด้วยครับ ::002::[/b][/i]" target="_blank">http://[i][b]ด้วยความเครารพอย่างสุง วันนี้ผมมีคำถามจะถามสักเรื่อง ปืนไรเฟิล ขนาด.22 หรือปืนลูกกรดที่ใช้กันทั่วไปนั้น ราคาประมาณเท่าไหร่&nbsp; วิธีการเลือกซื้อและการดูแลรักษาทำอย่างไร&nbsp; ขอภาพประกอบด้วยนะครับ&nbsp; อ่านอย่างเดียวไม่ได้ดูภาพก็ยังไงอยู่&nbsp; รบกวนผู้มีความรู้ทุกท่านที่ต้องการตอบ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผมได้รับทราบด้วยครับ ::002::[/b][/i]</a>
หน้า: [1]
  พิมพ์