เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:17:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมช่วงนี้มีแต่ข่าวนักเรียน  (อ่าน 2408 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 10:39:20 AM »

เด็กสมัยนี้ซึมซับอะไรที่เลวๆไว้เยอะครับ รวมถึงความรุนแรงด้วย
ผมมีเพื่อนของเพื่อนอยู่คนนึง เป็นครูสอนเด็กป.1-ป.2 วันๆพอเลิกสอนแล้ว ชวนเพื่อนไปกินเหล้า จับเด็ก(โต) มามองดูแล้วอนาคตของชาติมืดมนเหลือเกิน เจอแม่พิมพ์แบบนี้...เฮ้อ Undecided

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 10:55:06 AM »

เมื่อเช้าฟังรายการของป๋าเสี้ยม ...... บอกว่าเด็กปัจจุบันขาดไม้เรียว ..... ผมว่าจริง สมัยนี้อะไรก็ร้องสิทธิมนุษยชน  ....... ไม่ควรใช้กำลังควรใช้เหตุผล ...... แต่ผมว่า บางครั้งไม้เรียวสอนคนให้เป็นคนดีมาก็มาก  ............ ผิดกับสังคมสมัยนี้ที่โตแต่ตัว.....สมองและจริยธรรมเสื่อมถอย .......  ผมเองช่วงเรียนช่างกล เรียกได้ว่าเป็นโรงเรียนเดียวละมั๊งในตอนนั้นที่ยังเหลือการตีก้นด้วยไม้เรียว ...... แรก ๆก็ไม่ชอบนึกเอาเองว่า กรูโตแล้วทำไมต้องมาโดนแบบเด็ก ๆ ...... พอตอนนี้มีมองย้อนกลับไป ขอบพระคุณครูบาอาจารย์ทุกท่านที่ตีผม .....

ขออนุญาต ถามครับ

เรียนที่ไหนครับ  ขสทบ.  หรือป่าวครับ

เรียนช่างกลสยาม ครับ .........  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:20:32 PM »

เมื่อเช้าฟังรายการของป๋าเสี้ยม ...... บอกว่าเด็กปัจจุบันขาดไม้เรียว ..... ผมว่าจริง สมัยนี้อะไรก็ร้องสิทธิมนุษยชน  ....... ไม่ควรใช้กำลังควรใช้เหตุผล ...... แต่ผมว่า บางครั้งไม้เรียวสอนคนให้เป็นคนดีมาก็มาก  ............ ผิดกับสังคมสมัยนี้ที่โตแต่ตัว.....สมองและจริยธรรมเสื่อมถอย .......  ผมเองช่วงเรียนช่างกล เรียกได้ว่าเป็นโรงเรียนเดียวละมั๊งในตอนนั้นที่ยังเหลือการตีก้นด้วยไม้เรียว ...... แรก ๆก็ไม่ชอบนึกเอาเองว่า กรูโตแล้วทำไมต้องมาโดนแบบเด็ก ๆ ...... พอตอนนี้มีมองย้อนกลับไป ขอบพระคุณครูบาอาจารย์ทุกท่านที่ตีผม .....

เรียนที่ไหนครับ  ขสทบ.  หรือป่าวครับ

เรียนช่างกลสยาม ครับ .........  อิอิอิ

อุ้ย.......เรียนรด. ที่เดียวกันด้วยหรือเปล่าครับพี่RUGER แต่ผมคงไม่ทันพี่แน่ๆ........^^

After
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 12:34:31 PM »

เมื่อ 30-40 ปี ก่อน หรือจะ 20-30 ปีข้างหน้าก็จะเป็นเหมือนกับปัจจุบัน

เป็นการนำเสนอที่สะดวกที่จะสื่อสารข่าว ของสื่อ เป็นเรื่องธรรมดาถ้าไม่กัดกันเอง

ก็ไปกัดกับคนต่างถิ่นต่างโรงเรียน อย่าไปตื่นตระหนก เมื่อเกิดปัญหา

ก็ต้องแก้ไขกันให้ถูกทาง ความหนักเบาของโทษ ต้องเหมาะสมกับความผิด

จะไปห้ามไม่ให้เกิด ก็เป็นการเลือกคิดที่ผิดทางเหมือนกัน ครับ.

เป็นภาพสะท้อนของปัญหาข้อด้อยของสังคม ทางหนึ่ง เป็นไปตามวุฒิภาวะตามวัย

ต่างประเทศ ก็มีเช่นเดียวกัน การกระทำแตกต่างไปตามสภาพแวดล้อมทางสังคม        ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2007, 12:40:33 PM โดย After » บันทึกการเข้า

วิถีคนกล้า คือการกระทำ ไม่ใช่เพียงแค่คิด
วิถีผู้กล้า กล้าทำ ต้องกล้ารับผิดชอบ.
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 01:07:19 PM »

Cool...ผมก็อยู่ในวงการ...เด็กๆ ...คนหนึ่งครับ....

...ตั้งแต่เขาปลดไม้เรียวครูมา...ก็มีปัญหาในการปฏิบัติมาตลอดครับ...

...เค็กไม่เกรงกลัวครู...และต่อมาก็ไม่เกรงกลัวใครเลย....แม้แต่คุกตะรางครับ...

...แต่ยืนยันว่ามีเด็กดี...มากกว่าเด็กเลวครับ....ขณะนี้...

...แต่ต่อไปไม่แน่ครับ....การศึกษาทีเหมือนมัดมือครูชกแบบทุกวัน....มันแย่ครับ...

...อย่างโรงเรียนทีสอนเด็กในเกณฑ์บังคับ...9 ปี

...ตี(เฆี่ยน)ก็ไม่ได้...สอบตกก็ไม่ได้....ไล่ออกก็ไม่ได้...ให้พักการเรียนมันยิ่งชอบใจ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 02:40:20 PM »

Cool...ผมก็อยู่ในวงการ...เด็กๆ ...คนหนึ่งครับ....

...ตั้งแต่เขาปลดไม้เรียวครูมา...ก็มีปัญหาในการปฏิบัติมาตลอดครับ...

...เค็กไม่เกรงกลัวครู...และต่อมาก็ไม่เกรงกลัวใครเลย....แม้แต่คุกตะรางครับ...

...แต่ยืนยันว่ามีเด็กดี...มากกว่าเด็กเลวครับ....ขณะนี้...

...แต่ต่อไปไม่แน่ครับ....การศึกษาทีเหมือนมัดมือครูชกแบบทุกวัน....มันแย่ครับ...

...อย่างโรงเรียนทีสอนเด็กในเกณฑ์บังคับ...9 ปี

...ตี(เฆี่ยน)ก็ไม่ได้...สอบตกก็ไม่ได้....ไล่ออกก็ไม่ได้...ให้พักการเรียนมันยิ่งชอบใจ...

เห็นด้วยครับ... ครูโดนยึดไม้เรียว... เลยทำให้เด็กไม่กลัวครู... ผู้ปกครองบางคนแรกๆ ก็บอกว่า... ฝากลูกด้วยนะ... ถ้าดื้อก็ตีได้เลย ไม่ว่า... แต่พอมีครูคนไหนไปตีลูกเขาจริงๆ วิ่งโร่มาจะเอาเรื่องให้ได้...

...แม่พิมพ์ที่ดีก็เยอะ...ที่ไม่ดีก็มีครับ... ตัวผมก็ไม่ใช่ว่าจะดีทุกอย่าง... เพียงแต่เราเลือกที่จะแสดงออกได้... โดยคำนึงว่าสิ่งที่เราแสดงออกไปนั้น... มันจะเป็นตัวอย่างให้กับลูกศิษย์ของเรา...ที่โรงเรียนของผมก็มีครูคนหนึ่ง... เมาตลอดแบบหมดสภาพ... เป็นที่อิดหนาระอาใจของเพื่อนครูและคนทั่วไป... ตอนนี้โดนแขวน... ไม่มมีงาน... แล้วก็ไม่มีผลงาน... ความดีความชอบก็เลยอด... ทำให้ตอนนี้เริ่มรู้ตัวแล้วครับ... ว่าควรวางตัวยังไง
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 03:43:27 PM »

อุ้ย.......เรียนรด. ที่เดียวกันด้วยหรือเปล่าครับพี่RUGER แต่ผมคงไม่ทันพี่แน่ๆ........^^

อิอิ น่าจะใช่ครับ เรียน รด. ที่เดียวกับ ขสทบ. ..... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 03:49:53 PM »

เห็นข่าวเยาชนแล้วเศร้าครับผมพักอาศัยข้างมหาวิทยาลัยเลยเห็นทุกรูปแบบ สังคมเปลี่ยนไปเยาวชนรุ่นใหม่(จำนวนมาก)แย่ลงแบบเห็นได้ชัดเรื่องศีลธรรมเป็นเรื่องระคายหูสำหรับเด็กรุ่นใหม่ๆไปแล้ว สิ่งที่เจ็บปวดสำหรับผมคือมีครูบางคนเปิดร้านเหล้าปั่นและยาดองขายให้นักศึกษาในเครื่องแบบด้วยซ้ำ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2007, 09:00:48 PM »

นี่พวกคุณอย่าวิจารณ์อะไรมั่วๆสิ Grin..ยุคนี้มันยุคสิทธิมนุษยซน..คนเสนอปลดไม้เรียวครู  ก็เป็นคนที่บ้า..สิทธิมนุษยซน
โลกนี้ต่อไปก็จะมีเรื่องให้พวกท่านเหล่า ชุมชนสิทธิมนุษยซน  แก้ปัญหาทั้งนั้นแหล่ะ...ปลดไม้เรียวเพื่อหาเสียง สักวันมันจะสะอื้น  ครูบอกแล้วไม่เชื่อ..สม วุ่นซะให้เข็ด  อีกหน่อยก็ปลดปืนตำรวจ ทหาร ปลดรถถัง ปลดๆๆๆๆๆๆ  บ้า..พวกบ้าคะแนนเสียง..อิอิ Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์