เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:22:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชืนชมอาจารย์สิทธิชัยครับ  (อ่าน 4198 ครั้ง)
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 08:25:28 AM »

...อย่างนี้สิ มันน่ากราบ Smiley...

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 08:50:07 AM »

เสียดายท่าน ที่ต้องออกจากตำแหน่งเร็วเกินควร   ที่จริงคนดีๆอย่างนี้ น่าจะอยู่ทำงานนานๆ

....ตามล่า...อีตอแหล
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 12:55:48 PM »

เหลืออีก 2 คนที่ยังยึดติดกับตำแหน่งฟังข้ออ้างแล้ว..

ไม่สมเหตุสมผลเหมือนกับว่าไม่มีท่านแล้วงานทุกอย่างหยุดชะงักไปหมด

ทั้งๆ ที่ผ่านมาไม่มีผลงานอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 01:01:54 PM »

ถ้าอาจารย์ได้มาเป็น มท. ๑  Grin อะไรจะเกิดขึ้นครับ

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
polymed
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 01:28:18 PM »

อาจารย์เป็นลูกผู้ชายตัวจริงครับ ผมเห็นด้วยกับอาจารย์ร้อยเปอร์เซนต์

จากคำให้สัมภาษณืว่าหลังลาออกจะไปซ้อมยิงปืน อาจารย์ไปที่ไหนครับอยากจะได้พบอาจารย์ในแบบนักยิงปืนจัง
หากอาจารย์หรือคนรู้จักได้อ่านกระทู้นี้ผมคงดีใจครับและฝากเรียนอาจารย์ด้วยครับว่าผมชอบประโยคเด็ดที่ว่า
"ผมเป็นนักวิชาการที่ดีแต่อาจจะไม่ใช่นักการเมืองที่ดีนัก "

พฤติกรรมอย่างนี้ ชาวอวป.ไม่เรียกว่าซุกหุ้นเหรอครับ ถ้าไม่ถูก ป.ป.ช จับได้คงอยู่จนครบวาระ ละครับ
After
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 02:14:20 PM »

อาจารย์เป็นลูกผู้ชายตัวจริงครับ ผมเห็นด้วยกับอาจารย์ร้อยเปอร์เซนต์

จากคำให้สัมภาษณืว่าหลังลาออกจะไปซ้อมยิงปืน อาจารย์ไปที่ไหนครับอยากจะได้พบอาจารย์ในแบบนักยิงปืนจัง
หากอาจารย์หรือคนรู้จักได้อ่านกระทู้นี้ผมคงดีใจครับและฝากเรียนอาจารย์ด้วยครับว่าผมชอบประโยคเด็ดที่ว่า
"ผมเป็นนักวิชาการที่ดีแต่อาจจะไม่ใช่นักการเมืองที่ดีนัก "

พฤติกรรมอย่างนี้ ชาวอวป.ไม่เรียกว่าซุกหุ้นเหรอครับ ถ้าไม่ถูก ป.ป.ช จับได้คงอยู่จนครบวาระ ละครับ

ใครบอกคุณว่า เป็นการซุกหุ้น ไปตามอ่านดูว่า ปปช.เขาว่า อย่างไร ?
ปปช.  เขาบอกว่าไม่ผิดกฎหมาย แต่ เป็นความไม่เหมาะสม

รมต .ท่านนี้ เมื่อทราบ ๒-๓ วินาที เพื่อความสง่างาม ก็ขอแสดงความรับผิดชอบ
ตัดสินใจลาออกตำแหน่ง

แต่คุณมาให้ความเห็นแบบนี้ ยังมาอ้าง ว่าเป็นชาวเวป อวป.จะคิดอย่างไร

ผมเจ็บแทนท่านนะ ที่คนไม่รู้เรื่อง จะมากล่าวหากัน มั่วๆ อย่างนี้

วิถีคนกล้า คือการกระทำ ไม่ใช่เพียงแค่คิด
วิถีผู้กล้า กล้าทำ ต้องกล้ารับผิดชอบ.
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 02:27:30 PM »

ความแตกต่างระหว่างกรณีนี้กับการซุกหุ้น
การซุกหุ้นคือการพยายามปิดบังไม่ให้ทราบว่าตัวเองมีหุ้นอยู่ที่ใดบ้างด้วยวิธีการต่างๆ
เพื่อผลประโยชน์ที่จะได้รับด้วยวิธีการมีอำนาจเหนือผลประโยชน์...

ในกรณีนี้ รมต.ทั้ง ๓ ได้แจ้งบัญชีทรัพย์สินให้ ปปช.ทราบว่าตัวเองมีทรัพย์สิน รวมถึงหุ้นอยู่ที่ใดบ้าง
เป็นจำนวนเท่าไรตามแบบแจ้งทรัพย์สินโดยไม่ได้ปิดบัง
ต่อมา ปปช.ได้มีการพิจารณาว่าการถือหุ้นเกินร้อยละ ๕ ผิดพรบ.เกี่ยวกับการถือหุ้นของรัฐมนตรี
แต่ได้รับการยกเว้นตามรัฐธรรมนูญฉบับชั่วคราว และฉบับปี ๒๕๕๐
แต่ให้เสนอนายกรัฐมนตรีทราบเรื่องการไม่เหมาะสม

ซึ่ง รมว.สิทธิชัยได้แสดงความรับผิดชอบในทันทีเนื่องจากไม่เคยทราบเกี่ยวกับ พรบ.นี้มาก่อน
โดยได้ลาออกจากตำแหน่ง รมว. ไม่ใช่เรื่องการจับได้หรือไม่ได้.......

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:16:04 PM »

หลงรักครับ
สง่างามครับ
ไม่เหมือนคนบางคน
สงสายกลัวไม่มีตำแหน่ง ไม่มีงาน ไม่มีรายได้
คงเป็นพวกก้นติดกาวอย่างหนา
คนส่วนมากที่เห็น ๆ ในสังคมนี้จะเป็นกันมาก

หลงรัก

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:21:52 PM »

เข้าใจผิด เข้าใจใหม่ครับ ต่างกันอย่างที่หลายๆท่านบอกไว้แล้ว

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 05:32:09 PM »

ถ้าอาจารย์ได้มาเป็น มท. ๑  Grin อะไรจะเกิดขึ้นครับ

หลงรัก  หลงรัก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 05:51:01 PM »

ไม่ใช่การซุกหุ้นครับ
ที่เรียกว่า "ซุกหุ้น" ต้องเป็นแบบที่ท่านนายกทักษิณ โอนหุ้นไปให้คนขับรถ คนรับใช้ หรือภรรยาคนขับรถ  แล้วแจ้ง ป.ป.ช.ว่าตัวเองไม่ได้ถือหุ้น
ส่วนอาจารย์สิทธิชัย  ท่านแจ้ง ป.ป.ช.ตามตรงว่าท่านถือหุ้นบริษัทที่เป็นมหาวิทยาลัยอยู่
แล้วก็ไม่ผิดกฎหมายด้วย  เพราะบทเฉพาะกาล ของรัฐธรรมนูญมีข้อยกเว้นไว้ให้

แต่ท่านลาออก เพราะเห็นว่าเป็นเจตนารมณ์ของกฎหมาย  จึงไม่ต้องการใช้ประโยชน์จากข้อยกเว้น
แต่ผมคิดว่าเหตุผลอีกข้อหนึ่ง ก็คือท่านเข้ามาเป็นรัฐมนตรี แบบไม่ต้องมีต้นทุน

ส่วนรัฐมนตรีของบางพรรค ต้องเสียเงินซื้อตำแหน่ง   บางพรรค ก็ต้องจ่ายเงินค่าดูแล สส.ของพรรค 20-40 คน ๆ ละหกหมื่นบาท/เดือน
ส่วนหัวหน้าพรรค กับเลขาพรรค ก็ต้องรองจ่ายเงิน งบเลือกตั้งไปก่อน  ถึงต้องไปนั่งร้องไห้ในศาลรัฐธรรมนูญ ยังไงครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 07:01:22 PM »

ตกใจ
ครับ
โห .........  ต้องเสียเงิน เสียทอง ถึงได้ตำแหน่งเลยเหรอครับ
สงสายจริง ๆๆ ว่า มันคุ้มเหรอ
คำตอบสุดท้าย.......... คงมีอะไรมากมายที่กินได้มากมั่ง
ไม่น่า ......... คนมันถึงติดกาวอย่างหนากันมาก
แถมเสริมใยเหล็กที่หน้าด้วย
เคยได้ยินคนเถ้าคนแก่พูดว่า
มันพวกนี้โกงกินไป ตายเมื่อไหร่ ได้ไปแบกแผ่นดิน

หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2007, 07:02:58 PM โดย DawJone » บันทึกการเข้า

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 07:41:00 PM »

ท่านแจ้งแสดงครบถ้วนว่าเป็นหุ้นของท่านตั้งแต่ก่อนเข้ารับตำแหน่งครับลองไปดูบัญชีทรัพย์สินและหนี้
สินของท่านซิครับมีในส่วนที่กล่าวนี้ด้วยนี้ด้วยสิ่งที่คนอื่นเห็นพร้อมกันโดยสาธาณะมิเรียกว่า"ซุก"ครับ
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 02:27:21 AM »

แต่ผมกลับเสียดาย  ครม.ชุดนี้ ท่านมีผลงานมากที่สุด
แต่รัฐมนตรีอีก 2 ท่าน ที่อยากให้ออก แต่ไม่ยักลาออก

ฟังจากที่ให้สัมภาษณ์ ทั้งสองท่านอธิบายประหนึ่งว่า
ขณะนี้ทั่วทั้งแผ่นดินไทย ไม่มีผู้ใดสามารถสานต่องานที่คั่งค้างอยู่ของกระทรวงท่านได้นะครับผู้การ
เพื่อประโยชน์และความเรียบร้อยของบ้านเมือง ท่านเลยต้องอยู่ต่อ 
  ตกใจ

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 05:57:07 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ
Desperado.

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์