เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:20:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวพม่ามาครับ  (อ่าน 7571 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:50:29 PM »

ช่วงวันที่ 18 - 21 มีโอกาสโดดติดรถไปเที่ยวกับคณะกรรมการชายแดนไทย พม่า ฝ่ายไทย แถวแม่สาย เชียงแสน เลยถ่ายรูปให้ดูเล่นๆครับ

ออกจากโรงแรมที่แม่สายเจอร้านขายมีดพับ หัวเข็มขัด ดาบญี่ปุ่น เหล็กมีทั้ง ดามัสกัส 440 ด้ามมีทั้งเขากวาง งาช้าง สนนราคาแพงเอาการ เพราะเป็นแฮนด์เมด ฝีมือดี  ลูกค้าส่วนมากจะเป็นพวกต่างชาติ โดยเฉพาะพี่ยุ่น กับฝรั่ง

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:52:30 PM »

สวยมากครับ เอามาให้ชมอีกนะครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:55:43 PM »

ขอบคุณครับ ... Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:56:21 PM »

รูปเพิ่มครับ ลืมบอกไปร้านนี้อยู่ปากทางเข้าโรงแรม วังทอง อยู่ชายแดนริมแม่น้ำแม่สายเลย เรียกว่าโดดจากโรงแรมข้ามไปฝั่งพม่าได้สบาย

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 03:58:14 PM »

รูปเพิ่มครับ

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 04:05:24 PM »

เดินข้ามถนนไป ปากทางเข้าวัดพระธาตุดอยเวา มีร้านขายของเต็มไปหมด กล้องส่องทางไกล ศูนย์กล้อง เลเซอร์ วิทยุซีบี ปืนบีบี มัดพับจีนแดง ลูกปืนอัดลม เกมส์กด เอ็มพี 4 ฯลฯ เต็มไปหมด ราคาถูกมาก ศูนย์กล้องราคาไม่กี่ร้อยเอง ผมลองส่องดูความสว่างใสใช้ได้เหมาะสำหรับติดลูกกรด อย่าลืมต่อราคาให้เหลือ สามสิบเปอร์เซ็ฯต์ของราคาตั้ง

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 04:08:45 PM »

รูปเพิ่มครับ ยังไม่ได้ข้ามไปฝั่งพม่า รอวันจันทร์ จะลงภาพฝั่งพม่าและลาวครับ

* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 07:01:50 PM »

ข้ามไปพม่าระวังจะโดนพวกพม่าโกงนะครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 07:08:10 PM »

ข้ามไปพม่าระวังจะโดนพวกพม่าโกงนะครับ

ไปกับคณะกรรมการชายแดน  ต้องระวังอีกแบบหนึ่ง

ผมเคยแต่งนอกเครื่องแบบข้ามไปฝั่งพม่า   แล้วไปถามหาพวกดาบโบราณหลายร้านอยู่เหมือนกัน
ปรากฏว่าฝ่ายข่าวของพม่า รู้ว่าผมเป็นใคร  ตอนหลังหน่วยในพื้นที่เล่าให้ฟังว่า  คนขายของในร้านที่ผมไปถามหาซื้อของ  โดนทหารพม่าจับไปรีดเสียน่วม   บาปกรรมจริง ๆ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 07:51:04 PM »

ตัวนี้สวยมากเลยครับ  หลงรัก หลงรัก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 09:09:09 PM »

ไปกับคณะกรรมการชายแดน  ต้องระวังอีกแบบหนึ่ง

ผมเคยแต่งนอกเครื่องแบบข้ามไปฝั่งพม่า   แล้วไปถามหาพวกดาบโบราณหลายร้านอยู่เหมือนกัน
ปรากฏว่าฝ่ายข่าวของพม่า รู้ว่าผมเป็นใคร  ตอนหลังหน่วยในพื้นที่เล่าให้ฟังว่า  คนขายของในร้านที่ผมไปถามหาซื้อของ  โดนทหารพม่าจับไปรีดเสียน่วม   บาปกรรมจริง ๆ

น้องชายผมชอบซื้อของ แปลกๆ ตามตลาดนัด  เจออยู่ร้าน ขายของใช้ของพม่า  ทั้งครกหินบดยา แป้งทานาคา กระดานชนวน ผ้าโสร่ง เสื้อผ้า....คุยกะเจ้าของร้าน จนถูกคอกัน  พอถามว่าเจ้าของร้านมีงานประจำทำงานอะไร  เจ้าของร้านเลี่ยงไม่ตอบ   จนวันหนึ่งน้องผมก็ถามคำถามเดิมอีก  คราวนี้แกก็เลียงไม่ตอบเหมือนเดิม  น้องผมเลยแซวเล่นๆ ตะโกนเสียงดังว่า  "รู้แล้ว  เป็นสายลับ พม่า ใช่ไหม"  หลังจากวันนั้น เจ้าของร้านไม่เคยมาดูร้านเลย ให้แต่ลูกจ้างชาวพม่า เฝ้าร้านแทน    Grin Grin Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:14:41 PM »

ขอขอบคุณท่านศรีฯมากๆเลยนะครับ...ว่าจะไปปลายฝนนี้ครับ

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:30:15 PM »

ผมเคยซื้อมาดวงไม่ดีหรืออย่างไรก็ไม่ทราบพอเอาไปใช้ประโยชน์มันกลับพังง่ายมากครับซื้อเก็บชมพอได้ใช้สม
บุกสมบันไม่คุ้มครับ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 10:31:33 PM »

น้องชายผมชอบซื้อของ แปลกๆ ตามตลาดนัด  เจออยู่ร้าน ขายของใช้ของพม่า  ทั้งครกหินบดยา แป้งทานาคา กระดานชนวน ผ้าโสร่ง เสื้อผ้า....คุยกะเจ้าของร้าน จนถูกคอกัน  พอถามว่าเจ้าของร้านมีงานประจำทำงานอะไร  เจ้าของร้านเลี่ยงไม่ตอบ   จนวันหนึ่งน้องผมก็ถามคำถามเดิมอีก  คราวนี้แกก็เลียงไม่ตอบเหมือนเดิม  น้องผมเลยแซวเล่นๆ ตะโกนเสียงดังว่า  "รู้แล้ว  เป็นสายลับ พม่า ใช่ไหม"  หลังจากวันนั้น เจ้าของร้านไม่เคยมาดูร้านเลย ให้แต่ลูกจ้างชาวพม่า เฝ้าร้านแทน    Grin Grin Grin Grin
[/quote]

.....แสดงว่าเป็นสายลับมือใหม่...... Wink
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2007, 11:01:39 PM »

Wink พวกดาบโบราณ(ของปลอมเยอะ)  ระวังโดนหลอกนะครับ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์