เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:14:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวพม่ามาครับ  (อ่าน 7562 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 01:55:09 AM »

...อยากทราบว่าถ้าอยากนั่งรถเที่ยวฝั่งพม่า มีท่ารถใกล้ๆมั๊ยคะ...

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 01:59:48 AM »

...อยากทราบว่าถ้าอยากนั่งรถเที่ยวฝั่งพม่า มีท่ารถใกล้ๆมั๊ยคะ...

ถามลุงซับซิครับแกเป็นคนแถวนั้น คริๆๆๆ
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 07:25:36 AM »

ขอบคุณครับ มีด+ของชำร่วยที่ระลึกของพม่าเขาทำสวยงามดีครับ
อยากทราบว่า สาวพม่า ผิวพม่าตาตี่  สวยกว่าสาวไทยหรือเปล่าครับ . Grin Grin หลงรัก

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:12:26 AM »

ขอบคุณครับ มีด+ของชำร่วยที่ระลึกของพม่าเขาทำสวยงามดีครับ
อยากทราบว่า สาวพม่า ผิวพม่าตาตี่  สวยกว่าสาวไทยหรือเปล่าครับ . Grin Grin หลงรัก

ที่มารับจ้างขายก๋วยเตี๋ยวแถวๆบ้านผมเธอ ดูมๆบึ้มๆๆ ทั้งนั้นครับ
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:15:54 AM »

จะไปสวยสู้สาวไทยได้ยังไงครับ Grin
 Grinจะซื้อของกับหม่องโปรดระวังนะครับตรวจสอบให้ดี ที่สำคัญก็อีตอนห่อของให้นั่นแหละมือไวมาก ๆ พวกผมโดนประจำ ซื้อบุหรี่กลับมาถึงบ้านแกะห่อดูแทบเป็นลม..อิ..อิ.. Grin
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:28:23 AM »

..... พูดถึงให้ระวัง  ... ที่ไหนก็มีเหมือนกันครับผม  แต่สินค้าที่นั่นต้องอาศัยโชคช่วยด้วยครับ  คือว่าถ้าได้ของดีก็ดีจนใช้คุ้มค่าคุ้มราคาเลยละ  แต่ถ้าพลาดท่าก็ไม่ทันใช้ก็เสียซะแล้ว  ผมเคยพาเพื่อนเที่ยวซื้อของจำพวก เครื่องเสียงและดีวีดี  ซื้อเหมือนกันคนละชุด  แต่พอมาถึงบ้านของผมใช้ได้ ส่วนของเขาพอเปิดมาไฟเข้าก็เจ๊งเลย  เลยต้องยกชุดของเราให้เพื่อนไปใช้ที่กรุงเทพ ฯ เห็นคุยบอกว่ายังใช้ได้จนเดี๋ยวนี้ครับผม .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:31:14 AM »

ที่มารับจ้างขายก๋วยเตี๋ยวแถวๆบ้านผมเธอ ดูมๆบึ้มๆๆ ทั้งนั้นครับ

มนุษย์ต่างด้าว มีในเมืองไทยจริงๆด้วย  Grin Grin Grin Grin

จะไปสวยสู้สาวไทยได้ยังไงครับ Grin
 Grinจะซื้อของกับหม่องโปรดระวังนะครับตรวจสอบให้ดี ที่สำคัญก็อีตอนห่อของให้นั่นแหละมือไวมาก ๆ พวกผมโดนประจำ ซื้อบุหรี่กลับมาถึงบ้านแกะห่อดูแทบเป็นลม..อิ..อิ.. Grin

ไม่มีของเลยใช่ไหมครับ   จะได้ระวังไว้
เสียดายสาวหม่อง ไม่น่าหลอกลวงเลย ....... ตกใจ Grin

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 10:34:17 AM »

.... อีกครั้งเคยไปตอนเย็น เขาจะปิดถนน 4 เลนส์สายหลักแถวหน้าสถานีตำรวจเป็นที่ขายของ  ไปได้พรมผืนใหญ่ผ้าดีมาก ๆ เลย ราคา 300 บาท 2 ผืน 500 บาท  คนขายพูดไม่ค่อยชัด แถมทำเป็นเหมือนจะทะเลาะกันยามที่อีกคนบอกราคาว่า 2 ผืน 500 บาท ประมาณว่าขายได้ไงวะ ทำนองนี้  เรากลับคิดว่าเป็นเทคนิคของเขาแน่เลยเอามาผืนเดียว 300 บาท จนทุกวันนี้ไปเดินถามหา ทั้งขนาดและคุณภาพไม่ถึงด้วยซ้ำ ราคาผืน 1,500 บาท ขึ้นไปทั้งนั้นเลย ... เรียนให้ทราบว่าบางครั้งของที่ดีก็มีมากครับที่แม่สาย ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 08:52:33 AM »

ปิดเทอม..พาลูกไปเยี่มยามถามไถ่..ทางเหนือซะบ้อ...
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:12:51 AM »

รูปพม่าโดนมือดีลบไปหมด นัยว่ากลัวคนเห็น รถตู้ติดอุปกรณ์ไฮเทค เอารูปลาวก็แล้วกัน
สาวลาวขายของหน้าร้านสวย น่ารัก

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:20:17 AM »

สาวลาวเพิ่ม ข้ามไปลาวไม่เห็นคนอ้วนเลย

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:22:56 AM »

มีเหล้า ไวน์ แชมเปญ มาจากจีนแดงขายเยอะแยะ

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:26:22 AM »

ขวดใหญ่ๆ ขนาดสองลิตร ราก็ขวดละ 75 บาท ขวดเล็กสีสวยๆ ขวดละ 40 บาท แต่รสชาติก็เหมือนน้ำล้างขวด เลย อิอิ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:31:00 AM »

ข้ามไปพม่าระวังจะโดนพวกพม่าโกงนะครับ

ไปกับคณะกรรมการชายแดน  ต้องระวังอีกแบบหนึ่ง

ผมเคยแต่งนอกเครื่องแบบข้ามไปฝั่งพม่า   แล้วไปถามหาพวกดาบโบราณหลายร้านอยู่เหมือนกัน
ปรากฏว่าฝ่ายข่าวของพม่า รู้ว่าผมเป็นใคร  ตอนหลังหน่วยในพื้นที่เล่าให้ฟังว่า  คนขายของในร้านที่ผมไปถามหาซื้อของ  โดนทหารพม่าจับไปรีดเสียน่วม   บาปกรรมจริง ๆ

อึ๊ย Tongue

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:37:06 AM »

พี่คนนี้แกชื่อ ราอูล มาเที่ยวกับภรรยา จากสเปนนู่น นั่งจิบไวน์ด้วยกัน ฟังชื่อแล้วนึกว่าเป็นนักฟุตบอล

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์