เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:33:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Off-Road VS อาวุธปืน  (อ่าน 31357 ครั้ง)
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 01:26:10 PM »

ผมเองก็ซื้อ Suzuki sporty เอาไว้เข้าป่า+ G19 เหมือนกันครับ สาเหตุที่เลือก เพราะคิดว่ารถรุ่นนี้เหมาะกับภูมิประเทศป่าในบ้านเราครับเหตุผลคือ 1คันเล็กแคบ ขับเล็ดลอดระหว่างต้นไม้ในป่าได้ง่าย  2 ช่วงระหว่างล้อหน้ากับล้อหลังค่อนข้างสั้นกว่ารถกระบะทำให้คร่อมเนินได้ง่ายไม่ต้องกลัวติดท้องหรือต้องยกสูงมาก เหมือนรถกระบะ  3.น้ำหนักเบา เวลาติดหล่ม ก็กู้ขึ้นมาง่ายกว่ารถที่ใหญ่กว่า 4. ราคาถูกเวลาตะแคงก็ไม่ต้องเสียดายมาก   เคยมีคนมาเกทับครับว่า สุดยอด off road คือ Hummer  ถ้าเรื่องราคา ผมไม่เถียง แต่ถ้าเรื่องสมรรถนะในการเข้าป่าบ้านเรา ผมท้าเลยครับ ว่ามาแข่งกันเข้าป่าไหม ถ้าแพ้ ยก hummerให้ผม  เท่านั้นหล่ะครับ เงียบไปเลย อีกอย่าง นึงที่รถกระบะดูจะเสียเปรียบก็คือ ถ้ายกความสูงเท่าๆกัน suzuki จะลุยน้ำได้ลึกหรือเสียหายน้อยกว่า เนื่องจากการออกแบบที่ เป็น Off road พันธุ์แท้ (วางอุปกรณ์อะไหล่บางตัวที่ไม่ชอบน้ำไว้สูงกว่ารถยี่ห้ออื่น)   นอกเรื่องมาเยอะ ผมเลือกเอา G19 เข้าป่าก็เพราะ เหตุผลเดียวกันกับ  เจ้า Suzukiนี่แหละ คือ ทน ถูก ดูแลง่าย ไม่ต้องเสียดายมาก   คิดว่าคงไม่มีใครเอา 1911 ราคาเรื่อนแสน หรือรถ ราคา เป็นล้านไป สมบุกสมบันหรอกครับ  ถึงมีปัญญา ผมก็ไม่โง่ทำอย่างนั้นอยู่ดีครับ แต่ถ้ามีรถคันเดียวหรือปืนกระบอกเดียวก็ คงไม่ว่ากันครับ  ยังไง เข้าไปคุยกันใน เวป 4x4.in.th กันอีกทีก็ได้ครับ สังคมในนั้นดีมากครับ กันเอง ช่วยเหลือกันดีมากเลยครับ ขอบอก
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 06:18:43 PM »

คุณsting เคยพูดถึง เดี๋ยวคงเข้ามาแจม..

ขอโทษไม่ได้เข้าเวปนานพอสมควรครับ

ความรู้เรื่อง 4x4 พร้อมทั้งความรู้เรื่องเครื่องยนต์ของผมเท่าหางอึ่ง คงให้คำแนะอะไรมากไม่ได้ ตัวเองก็อาศัยสอบถามจากเวปที่เพื่อน ๆ แจ้งมานั่นแหละครับ Grin Grin

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 07:01:32 PM »

ตอนนี้ดูเวป 4x4 ,  ขอนลอย และ weekendhobby
2 เวปหลังมีแต่กระทู้เก่าๆไม่เคลื่อนไหว สมาชิกคงน้อยและไม่ค่อยเข้าไปโพสท์กัน
แต่ 4x4 ค่อนข้างหนาแน่นมีกระทู้ใหม่ๆมาเรื่อย ยังมีเวปอื่นๆอีกหรือไม่ครับ (เฉพาะภาษาไทยเท่านั้น)
ขอบคุณ คุณ kat นะครับแล้วจะโทรไปคุยเมื่อสบโอกาส

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 08:27:32 PM »

Grin Grinเข้ามาแอบอ่านได้ความรู้ไปหลายอย่าง ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 08:49:09 PM »

เรียนทุกท่านที่นิยม  ขับรถ  off  road  ครับ ผมเกิดที่ราชบุรี  แต่โตที่ อ.ทองผาภูมิ  พ่อ แม่ ตัวผมทำไร่อยู่ที่นี่ผมผูกพันธ์กับท้องถิ่นที่ผมอยู่มาก
...........ขอติติงพวกท่านตามที่ผมเห็นมา   ในฐานะคนทองถิ่นนะครับ........
    1.    พฤติกรรมการขับรถของพวกท่านบางคันแย่มาก  ไร้นําใจต่อเพื่อนร่วมถนน  (เส้นทางหลวง  กาญจนบุรี-ทองผาภูมิ)เจอกับตัวเองมาแล้วเกือบตาย Angry
    2.    พวกท่านบางกลุ่มที่ไป  เข้าไป ทิ้งขยะในป่า ทำเสียงดังรบกวน สัตว์ป่า สัตว์ป่าแตกตื่น  (ท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ตรงไหน ช่วยบอกที Huh)
    3.    และมีบางพวกทำทีเป็นมาเที่ยว  แต่แอบลักลอบล่าสัตว์  ขนย้ายซากสัตว์  โดยมี  จนท.ของรัฐ  ร่วมด้วย

..........การเข้ามาของพวกท่าน    1.คนทองผาภูมิได้อะไร Huh
                                                2.คนทองผาภูมิเสียอะไร  Huh
          .............เคยถามคนท้องถิ่น  ว่าคิดอย่างไรบ้างมั้ยครับ...........     
            คำถามของผมไม่มีเจตนาแอบแผงอะไร.......แต่ขอให้มองมุมกลับบ้าง       
                กราบขอโทษล่วงหน้าด้วยครับ ถ้าคำเขียนทำให้บางท่านไม่พอใจ      (-/\-)
                ........ลูกมอญทองผาภูมิ........                 
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 10:09:22 PM »

Grin Huh Grin Huh Grin Huh

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 10:26:38 AM »

ก็เข้าใจครับว่ามีคนเดือดร้อนบ้างจากบางคนที่ไม่รับผิดชอบ  แต่ผมว่ากลุ่มที่ท่านเจอนั้น คงไม่ใช่ คนที่ชอบ Off road หรือชอบเที่ยวป่าอย่างแท้จริง  ส่วนตัวหรือกลุ่มผม นั้นเข้าป่าไปทีไร ก็มักจะขนของไปแจกให้กับหมู่บ้านหรือสร้างโรงเรียนในถิ่นทุรกันดาร และทุกครั้งก็มักจะเตือนกันเองเสมอว่าเข้าไปแล้วพยายามให้เกิดผลเสียน้อยที่สุด จะมีบ้างก็รอยยาง แต่ถ้าเปิดทางใหม่พวกเราไม่ทำแน่นอน ส่วนขยะ นั้นหายห่วงไม่มีทิ้งเรี่ยราดแน่นอน เพราะผมเองก็เกลียดเหมือนกันเวลาเราไปพักที่ไหนแล้วเจอ ขยะเรี่ยราด  ทำลายทัศนียภาพที่สวยงานของสถานที่ไปหมด  ขนาดเราเห็นกลุ่มอื่นเขามีเผลอบ้างก็ยังเก็บมาทิ้งให้  มันมีมากสำหรับพวกที่มีเงินซื้อ Off road แต่ ยังมักง่ายและอยากสะดวกสบาย ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะ เสร่อเข้าไปทำไม บางคนมีซื้อรถมายังใช้ เกียร์ 4L ไม่เป็นก็มี  ประเภทตามกระแสครับ   เหรียญมักมีสองด้านเสมอครับ คนที่เข้าไปแบบทำคุณประโยชน์ก็มีครับ ยังไงขอให้มองเป็นกลางไว้ก่อนและก็ควรจะพูดในด้านดีด้วยครับจะได้เป็นกำลังใจกำกลุ่มที่ประโยชน์
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 12:09:05 PM »

เรียนทุกท่านที่นิยม ขับรถ off road ครับ ผมเกิดที่ราชบุรี แต่โตที่ อ.ทองผาภูมิ พ่อ แม่ ตัวผมทำไร่อยู่ที่นี่ผมผูกพันธ์กับท้องถิ่นที่ผมอยู่มาก
...........ขอติติงพวกท่านตามที่ผมเห็นมา ในฐานะคนทองถิ่นนะครับ........
 1. พฤติกรรมการขับรถของพวกท่านบางคันแย่มาก ไร้นําใจต่อเพื่อนร่วมถนน (เส้นทางหลวง กาญจนบุรี-ทองผาภูมิ)เจอกับตัวเองมาแล้วเกือบตาย Angry
 2. พวกท่านบางกลุ่มที่ไป เข้าไป ทิ้งขยะในป่า ทำเสียงดังรบกวน สัตว์ป่า สัตว์ป่าแตกตื่น (ท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ตรงไหน ช่วยบอกที Huh)
 3. และมีบางพวกทำทีเป็นมาเที่ยว แต่แอบลักลอบล่าสัตว์ ขนย้ายซากสัตว์ โดยมี จนท.ของรัฐ ร่วมด้วย

..........การเข้ามาของพวกท่าน 1.คนทองผาภูมิได้อะไร Huh
 2.คนทองผาภูมิเสียอะไร Huh
 .............เคยถามคนท้องถิ่น ว่าคิดอย่างไรบ้างมั้ยครับ...........
 คำถามของผมไม่มีเจตนาแอบแผงอะไร.......แต่ขอให้มองมุมกลับบ้าง
 กราบขอโทษล่วงหน้าด้วยครับ ถ้าคำเขียนทำให้บางท่านไม่พอใจ (-/\-)
 ........ลูกมอญทองผาภูมิ........

. Smiley.ขอบคุณมากครับ คุณplo..
     ฟังที่เล่ามา.ผมก็พบเจออย่างนั้น.. เรื่องขยะ..อาจถือเป็นเรื่องเล็กน้อยที่สุด แต่ก็เป็นพื้นฐานความมีระเบียบเรียบร้อยของจิตใจ.. แต่ถ้าทำไม่ได้ อย่าไปหวังให้เรื่องที่ใหญ่กว่านี้จะทำได้ดี..  Cheesy ขยะ..ก็พอมีบ้าง เราไปทีหลัง เป็นต้องช่วยกันรักษาหน้า ขยะเราไม่ขุดหลุดมฝัง.แต่จะเก็บใส่ถุงดำมาทิ้งกันข้างนอก. ไม่ใช่จะสำนึกอะไรมากมายหรอกครับ..ถ้าไม่เก็บมันก็จะเดือดร้อน พักแล้วมันขัดตา.. พวกท่องเที่ยวทางนี้ สำนึกมันเกิดขึ้นจากการที่ได้ไปสัมผัส.. และบอกเล่าต่อ กัน ว่าสิ่งควรทำมีอย่างไร.. อะไรที่ไม่ควรทำ.. และในกลุ่มก็จะควบคุมดูแลกันอง สำนึกดี ก็อาจเป็นทุกคน  ..แต่ถ้าเลวก็อาจมีหลงอยู่บ้าง. ถูกคัดทิ้งออกไปไม่คบหาด้วย..เที่ยวป่า ต้องไม่เบียดเบียนชีวิตสัตว์ ธรรมชาตต้องเสียหายแต่น้อย. จะไม่ให้เสียหายเลยเป็นไปไม่ได้.. การผ่านทางธรรมชาติ อาจฟื้นตัวได้ในเวลาไมนานนัก   ชีวิตในโลกนี้.ต้องยืนอยู่บนความจริง. ต้องพึงพาอาศัยกัน แบ่ง แบ่งกันอยู่..ผิด ถูก ดี เลว มีปะปนทั้งนั้น.. ดีแล้วครับที่บอกกัน จะได้ช่วยกันดูแล..
.. สุดชายแดนตะวันตก ปิล็อก บ้านอีเติ่ง.. ชาว Off Ro@d..ทำไว้ค่อนข้างดี. เมื่อได้ผ่านไป จะเห็นเด็ก เด็ก วิ่งมาที่ข้างถนนยกมือไหว้..สีหน้าดีใจ.. อดไม่ได้ครับ ที่จะต้องมีของติดไม้ติดมือไปฝากพวกเขาเสมอ.ลูกหลาน ชาวมอญ.ตาใส ใส น่ารัก.ครับ.. Cheesy
 .. Off Ro@d. ก็เป็นการท่องเที่ยวอย่างหนึ่ง.. เป็นกลุ่มที่ กล้าใช้เงินในการท่องเที่ยว.. นำเงินไปสะพัดให้กับท้องถิ่นมากด้วย..   Grin

Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:20:51 PM »

ก็เข้าใจครับว่ามีคนเดือดร้อนบ้างจากบางคนที่ไม่รับผิดชอบ แต่ผมว่ากลุ่มที่ท่านเจอนั้น คงไม่ใช่ คนที่ชอบ Off road หรือชอบเที่ยวป่าอย่างแท้จริง ส่วนตัวหรือกลุ่มผม นั้นเข้าป่าไปทีไร ก็มักจะขนของไปแจกให้กับหมู่บ้านหรือสร้างโรงเรียนในถิ่นทุรกันดาร และทุกครั้งก็มักจะเตือนกันเองเสมอว่าเข้าไปแล้วพยายามให้เกิดผลเสียน้อยที่สุด จะมีบ้างก็รอยยาง แต่ถ้าเปิดทางใหม่พวกเราไม่ทำแน่นอน ส่วนขยะ นั้นหายห่วงไม่มีทิ้งเรี่ยราดแน่นอน เพราะผมเองก็เกลียดเหมือนกันเวลาเราไปพักที่ไหนแล้วเจอ ขยะเรี่ยราด ทำลายทัศนียภาพที่สวยงานของสถานที่ไปหมด ขนาดเราเห็นกลุ่มอื่นเขามีเผลอบ้างก็ยังเก็บมาทิ้งให้ มันมีมากสำหรับพวกที่มีเงินซื้อ Off road แต่ ยังมักง่ายและอยากสะดวกสบาย ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะ เสร่อเข้าไปทำไม บางคนมีซื้อรถมายังใช้ เกียร์ 4L ไม่เป็นก็มี ประเภทตามกระแสครับ เหรียญมักมีสองด้านเสมอครับ คนที่เข้าไปแบบทำคุณประโยชน์ก็มีครับ ยังไงขอให้มองเป็นกลางไว้ก่อนและก็ควรจะพูดในด้านดีด้วยครับจะได้เป็นกำลังใจกำกลุ่มที่ประโยชน์
.......ขอโทษครับ    ก็ส่วนมากเท่าที่ดูมา พวกท่านพูดถึงแต่ด้านที่พวกท่านคิดว่า ดี
......ถ้าผมจะพูดถึงด้านไม่ดีบ้าง     ผิดตรงไหน Huh.......ผมแค่นำเสนอด้านที่  ที่ไม่มีไครพูดถึง...
......สิ่งที่ผู้มาเยือน  ได้ทิ้งไว้  ทั้งดีและไม่ดี........
......ลองคิดในมุมกลับบ้างสิครับ......
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:09:55 PM »

ผมเห็นมีแต่คนพูดในแง่ลบก่อนเสมอเลยครับ  ถึงต้องมา โพสในแง่ดีให้ทราบกัน ลองดูสิครับว่าใครเริ่ม พูดในทางลบก่อน  เพราะกระทู้นี้เขากำลังพูดกันถึงว่าใช้ Off road กันยังไงบ้าง (เกี่ยวกับตัวรถครับ ไม่ได้ยกยอปอปั้นก่อนเลยว่า คนขับ Off road ดีทุกคน หรือมีกิจกรรมอะไรดีๆบ้าง) ก็เหมือนกับคน ที่ไม่เล่นปืนแล้วด่า คนที่เล่นปืนว่าเป็นพวกนิยมความรุนแรงครับ คนที่เล่นปืนแล้วยิงคนตายติดคุกแล้วเป็นข่าวมีอยู่มาก  เคยเห็นมีข่าวมากไหมครับว่า พลเมืองดีใช้ปืนช่วยตำรวจจับคนร้าย ซึ่งอาจจะมีพอๆกันก็ได้แต่มักไม่พูดถึงกันมากเท่ากับด้านเสีย  ผมกล่าวไว้แล้วว่าเหรียญมักมี2ด้าน เสมอ ซึ่งถ้าคุณ Plo พูดด้วยว่า Off road ทำลายสภาพแวดล้อม ทองผาภูมิ และ ช่วยให้คนท้องถิ่นมีรายได้ จากผู้มาเยือนหรือ มีกลุ่ม Off road มาช่วยสร้างโรงเรียนฯ ก็น่าจะเป็นธรรมกับ กลุ่มที่กกล่าวถึงครับ   ผมไม่ได้แก้ตัวแทนหรือ ยกยอกลุ่มตัวเองหรืออะไร  ต้องลองมาสัมผัสดู ถึงจะเข้าใจ   ก็เหมือนกับคนที่ยังไม่ได้เล่นปืน แล้วมองโดยเอาความไม่เข้าใจ มาพูดแต่ด้านเสียครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:10:58 PM »

คนที่ชอบท่องไปในธรรมชาติโดยอาศัยรถยนต์ตกแต่งพิเศษมีหลายทัศนคติ
พวกที่ชอบล่าสัตว์มีอาวุธปืนแพงๆลูกกระสุนขนาดพิเศษนัดละะเป็นร้อยๆบาท กลุ่มนี้มีฐานะดีแต่นิสัยเสีย
ไม่รักษาสิ่งแวดล้อม กักขละ เห็นแก่ตัว อย่างที่คุณ plo ว่าไว้ก็มีจริงและมากด้วยทำให้ชาวบ้านเกลียดมาก ถือเป็นศัตรู
พลอยทำให้กลุ่มคนอื่นๆที่ไม่มีพฤติกรรมข้างต้นถูกมองว่าเป็นประเภทเดียวกันทั้งหมด
จะให้เขามาแยกแยะคงลำบาก........อยากเตือนให้คนดีระมัดระวังตัวให้มากขึ้นเพราะอาจมีภัยถึงตัวหากประมาท
ที่พกอาวุธปืนเข้าป่าก็เพื่อป้องกันตัว แต่ไม่ใช่เพื่อการล่าสัตว์ อย่ายิงด้วยความคึกคนอง อาจเสียใจภายหลังได้
ถึงอย่างไรก็ตามผมก็แต่งรถไปเรื่อยๆตามความชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2005, 04:20:46 PM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2005, 08:08:31 PM »

ผมเห็นมีแต่คนพูดในแง่ลบก่อนเสมอเลยครับ ถึงต้องมา โพสในแง่ดีให้ทราบกัน ลองดูสิครับว่าใครเริ่ม พูดในทางลบก่อน เพราะกระทู้นี้เขากำลังพูดกันถึงว่าใช้ Off road กันยังไงบ้าง (เกี่ยวกับตัวรถครับ ไม่ได้ยกยอปอปั้นก่อนเลยว่า คนขับ Off road ดีทุกคน หรือมีกิจกรรมอะไรดีๆบ้าง) ก็เหมือนกับคน ที่ไม่เล่นปืนแล้วด่า คนที่เล่นปืนว่าเป็นพวกนิยมความรุนแรงครับ คนที่เล่นปืนแล้วยิงคนตายติดคุกแล้วเป็นข่าวมีอยู่มาก เคยเห็นมีข่าวมากไหมครับว่า พลเมืองดีใช้ปืนช่วยตำรวจจับคนร้าย ซึ่งอาจจะมีพอๆกันก็ได้แต่มักไม่พูดถึงกันมากเท่ากับด้านเสีย ผมกล่าวไว้แล้วว่าเหรียญมักมี2ด้าน เสมอ ซึ่งถ้าคุณ Plo พูดด้วยว่า Off road ทำลายสภาพแวดล้อม ทองผาภูมิ และ ช่วยให้คนท้องถิ่นมีรายได้ จากผู้มาเยือนหรือ มีกลุ่ม Off road มาช่วยสร้างโรงเรียนฯ ก็น่าจะเป็นธรรมกับ กลุ่มที่กกล่าวถึงครับ ผมไม่ได้แก้ตัวแทนหรือ ยกยอกลุ่มตัวเองหรืออะไร ต้องลองมาสัมผัสดู ถึงจะเข้าใจ ก็เหมือนกับคนที่ยังไม่ได้เล่นปืน แล้วมองโดยเอาความไม่เข้าใจ มาพูดแต่ด้านเสียครับ
.....คุณบอกว่ามีแต่คนพูดในแง่ลบเสมอใคร บ้างครับในเวปนี้ที่ว่ากลุ่มคุณในทางลบบ้าง  (นอกจากผม เพราะคงถูกคุณจัดอยู่ในพวกนั้นแล้ว)...
คุณลองตรองให้ดีนะครับ.....พวกคุณคือผู้มาเยือน   พวกคุณเข้ามากิน .เที่ยว.เสพสุข ที่บ้านผม ท้องถิ่นผม ผลกระทบจากการมาของพวกคุณมีทั้งดีและลบ..สิ่งดีๆที่พวกคุณทำนะแค่เสมอตัวเพราะมีคนใด้ประโยชน์แค่บางคน บางกลุ่ม....แต่สิ่งเลวๆที่พวกคุณบางคนทำไว้มันส่งผลกระทบกับทุกคนในท้องถิ่นผม...
.......พวกคุณแค่ผ่านมาแล้วจากไป...แต่ตัวผมครอบครัวผมเรารักท้องถิ่นเรา เราจะอยู่ที่นี่ไปจนตาย....
.......คนได้รับผลกระทบมันพวกผม ไม่ใช่พวกคุณ..................การมีความสุขบนความทุกข์ของผู้อื่น มันไม่ใช่ความสุขที่แท้จริง
.......ถ้าคุณว่าผมพูดนอกเรื่องก็คงไม่ใช่ครับที่ผมพูดมาก็เพืออยากให้กลุ่ม   off  road  ได้รับรู้ว่ามันมีผู้ได้รับผลกระทบกับกิจกรรมของพวกเขา..ไปพูดในหัวข้อ  cz 456ก็ว่าไปอย่าง......

DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 09:03:30 AM »

มาแจม

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:14:50 AM »

Grin Grin การแยกแยะคนว่าดีหรือเลวนั้นเป็นเรื่องลำบากเอาการอยู่นะ(เพราะจิตคนนั้นไซร้ยากแท้หยั่งถึงเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย)..แต่การให้โอกาศคนที่เคยทำไม่ดีกลับมาทำดีนี่เป็นเรื่องที่ยิ่งน่าสรรเสิรญมาก...การมองอะไรถ้าหากมาจากความไม่เป็นกลางแล้วย่อมทำให้คนเข้าใจผิดได้ง่าย..กรณีคุณ plo อาจเจอแต่ชาวoff  road  ที่ไม่ดีเลยอาจทำให้ฝังจิตฝังใจและไม่เชื่อว่าจะมีจริงในโลกนี้(หรือมีมันอาจแฝงโน่นแฝงนี่มาด้วยเพราะมันเจอมามากแล้ว)คนบางคนกว่าจะรับอะไรได้บางทีอาจต้องใช้เวลานานบ้างน้อยบ้างตามประสบการณ์ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 01:58:24 PM »

Grin Coolครับ? มีเหตุผลทีดีทั้งสองฝ่ายครับ ล่าสุดปลายเดือนที่แล้วไปภารกิจทุ่งใหญ่ฯ เจอขบวนoff-Road รวมแล้ว 30 กว่าคัน ถามแล้วปรากฎว่าไม่รู้จักกันเท่าไร แต่มีใบอนุญาต ใบเดียวเลยชวนกันมา คิดกันเองครับ? ทุกสังคม มีทั้ง 2 อย่าง  Cheesy Cheesy

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์