เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:18:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Off-Road VS อาวุธปืน  (อ่าน 31395 ครั้ง)
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:17:56 PM »

น้ำลายหกรูปใน สปป.ลาวครับ น้ำลายหก

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:26:33 PM »

ผมเข้าเกือบจะทุกวันครับ  Smileyแต่เป็นป่าที่ลาวน่ะครับ  Tongue คือไปดูหน้าเหมืองเฉยๆก็ไปกลับครับแต่ถ้าเข้าสำรวจหรือทำ Piting ก็หลายวันล่ะครับ(เดิน)ขึ้นเขาลงห้วยกันเป็นว่าเล่นครับ
 พอกลับออกมาที่ก็พา ตกใจ เห็บป่าออกมากันเต็มหัว หนำซ้ำยังต้องโดน ผบ.ที่บ้านสอนอีก ตกใจ โดยหาว่าเราไปมีน้องหนูที่ฝั่งโน้นอีก หัวเราะร่าน้ำตารินแถวเหมืองมีสัตว์เยอะครับ Grin อย่างกระทิง ชาวลาวเขาเรียกว่า เมิย ครับ หมีควาย ลิง นกเงือก แต่ที่ มีมากที่สุดคือ วัว..ของชาวบ้านครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ปืนที่ใช้ก็เจ้า CZ. 452 ลำกล้องหนาครับ
กับ Smith M60 ฟลูลัก 3 นิ้ว เอาไว้ยิงสัตว์เล็กเป็นอาหาร ครับ  น้ำลายหก   ส่วนรถใช้สองคันครับ หลงรัก มีเจ้า TOYOTA CAB SR5 4x4 ปี 2001 เป็นรถไทย เปลี่ยนโช้คเเก๊ส ไว้ใช้หน้าแล้ง กับเจ้า TOYOTA 4 ประตู  4x4 คานเเข็งครับ เป็นรถใน สปป.ลาว ไว้ใช้ยามฝนอย่างหน้านี้ ยกสูง กับเปลี่ยนยางครับ M/T หลงรัก หลงรัก

น้ำลายหกรูปใน สปป.ลาวครับ น้ำลายหก

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:38:57 PM »

ช่วยด้วยครับ  Huh หัวเราะร่าน้ำตาริน ส่งรูปไม่ได้ คราบ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 10:44:15 PM »

Huhช่วยผมด้วยก้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน  post รูปไม่ได้ก้าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน  แนบไฟร์ก็เเล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน คัดลอกมาวางก็เเล้ว หัวเราะร่าน้ำตารินหมดปัญญาแล้วคราบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:03:07 PM »

Grin Coolครับ? มีเหตุผลทีดีทั้งสองฝ่ายครับ ล่าสุดปลายเดือนที่แล้วไปภารกิจทุ่งใหญ่ฯ เจอขบวนoff-Road รวมแล้ว 30 กว่าคัน ถามแล้วปรากฎว่าไม่รู้จักกันเท่าไร แต่มีใบอนุญาต ใบเดียวเลยชวนกันมา คิดกันเองครับ? ทุกสังคม มีทั้ง 2 อย่าง Cheesy Cheesy

.. Smiley.กลุ่มที่คุณ7AZI.นั้น.ในป่าทุ่งใหญ่ เกือบทั้งหมด เคารพกฎกติกา.. และจะนำสิ่งของที่จำเป็นไปให้กับชาวบ้าน โรงเรียน หน่วย ตชด. และอาศัยพักอยู่ที่โรงเรียนบ้านหินตั้งกันครับ.. คนที่จะเข้าไปก็หน้าเดิม.บอกเล่าชักชวนหน้าใหม่ ที่รักทางนี้เข้าไป..เส้นทางที่ใช้เป็นเส้นทางของเหมือง.. ซึ่งยังมีรถเหมืองวิ่งกันทุกวัน ปิ๊กอัพ ขับหลัง ถ้าฝนไม่ลงก็เข้าไปได้ครับ.  Grin
   .. การท่องเที่ยว Off Ro@d.. อาจมีพลาดพลั้ง.กอ่ความเดือดร้อนรำคาญ.บ่อยครั้ง.. แต่ถ้าได้บอกกล่าวให้รู้กันตามประสา คนรู้จัก ประสาเพื่อน. ฟังแล้วจบ นำไปปรับปรุง แก้ไขแล้วสบายใจ..ครับ.. สิ่งที่ไม่ดี.. พวกเราบางคนทำ.. พวกเรามันต้องเห็นก่อนชาวบ้านเขา.และก็ด่าพวกนั้นก่อนชาวบ้านเขาด้วย.. อารมณ์ทุกข์ร้อนมันเป็นสากล .. พวกที่รัก Off Ro@d เองพยายามดูแล แต่ก็ยังไม่ดีพอครับ.Cheesy.

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:06:36 PM »

Smiley สวัสดีครับ คุณThaiLoei ..อยากดูภาพ สปป.ลาว จังครับ.. ลองส่งใหม่อีกทีครับ เดี๋ยวชำนาญเอง.. เห็นมุมล่างซ้ายมือ ตัว
หนังสือสีน้ำเงิน.."ตัวเลือกเพิ่มเติม"   คลิกแล้วเลือก เบร้าส์ ดูครับ.. Cheesy

ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:39:36 PM »

พยายามแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตารินสงกะสัยไฟล์มากไปครับ หัวเราะร่าน้ำตารินแต่ก็จะพยายามต่อครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2005, 11:52:25 PM »

เมื่อก่อนผม มีแนวคิดเหมือนคุณ plo เดี๊ยะเลย  แต่ทุกวันนี้ชัก คล้ายๆพี่โรด เข้าไปทุกที  หลงรัก
ส่วนตัวแล้วผมชอบเที่ยวป่าด้วยการเดินเท้า ครับ  Cheesy   ส่วนออฟโรด ขับไม่เป็นครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนที่ลักลอบเข้าไปยิงสัตว์ชั้นเซียน  มักจะไม่ใช้ รถออฟโรด ครับ  เพราะจะเป็นจุดเด่นสังเกตุง่าย จะใช้รถขับ2 ธรรมดา นี้แหละ  บางครั้งเหมาแท็กซี่- รถตู้ไปส่ง แล้วนัดวันกลับ และจะมีจุดพักเพื่อเตรียมตัวออกทริป  ถ้าทริปยาวๆ  จะจ้างคนเตรียมเสบียงล่วงหน้า ไว้กลางทางครับ 

เส้นทางที่ใช้ เป็นเส้นทางที่พวกเดินขี้ยา ขนของผิดกฎหมาย ใช้กัน  เคยมี จนท. ป่าไม้พยายามย้อนเกล็ด สำรวจเส้นทาง เริ่มจากราชบุรี  หลงทางร่วม สิบวัน ไปโผล่กาญฯ ครับ (จำไม่ได้ว่าจุดไหน)

....ตามล่า...อีตอแหล
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 12:04:09 AM »

C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures\Picture\Picture 052.jpg

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 12:17:05 AM »

Grin การโพสรูป ที่หน้าต่างพิมพ์ข้อความส่วนด้านล่างจะมีตัวหนังสือ Additional Options.. ให้คลิกที่นี่ครับ พอคลิกแล้วจะมีช่อง Attach ขึ้นมา ให้เราคลิก Browse เพื่อเลือกไฟล์รูปที่อยู่ในเครื่องเราครับ เลือกเสร็จแล้วก็โพสได้เลยครับ แต่รูปที่จะนำมาโพสต้องมีขนาดไฟล์ไม่เกิน 128 Kb ครับ ลองดูนะครับ Grin

Grin หรือ คลิกที่นี่ เพื่อดูวิธีการโพสรูปอีกแบบหนึ่ง แต่แบบหลังนี้ต้องเอารูปไปฝากไว้ที่เวบอื่นก่อนครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 02:03:38 AM »

ฟังคุณไทเลยเล่าแล้วได้อารมณ์ดีจัง เคลิ้มมากเลย
อยากเห็นภาพมากๆครับ ภาพอาจกินเนื้อที่มากเลยส่งไม่ได้อาจต้อง Resize ให้เล็กลง
และปฎิบัติตามที่ "นายใหม่" แนะนำ ลองดูอีกนะครับ ขอบคุณมาก  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 02:37:18 AM »

ท่านอื่นๆมีภาพรถ Off-Road ที่ใช้อยู่รบกวนช่วยส่งภาพให้ชมด้วยครับ

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก   หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

ส่วนท่านที่จะเข้าเที่ยวป่าไม่ว่าที่ไหนก็ตาม ขอให้ระวังตัวด้วยนะครับ อยู่รวมเป็นกลุ่มใหญ่ๆไว้
แต่ถ้าหลีกเลี่ยงสถานที่ที่ไม่น่าไว้ใจก็จะเป็นการดี .......... ขอให้สนุกกับการท่องเที่ยวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2005, 02:39:34 AM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 06:20:23 AM »

อย่างพี่โทน 73 ว่าครับผมเคยเจอครั้งนึงครับ  เข้าเอาสองแถวมาจอดรับครับผมขับผ่านแล้วมองทางกระจกเห็นคนโผล่ออกมาจากป่าพร้อมปืน เนื้อตัวมอมแมมเลยครับ....
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 09:04:31 AM »

.....ถ้าเดินเท้าก็พอรับได้ครับ..ผมก็ชอบเหมือนกัน...เคยติดอยู่บนเขาที่  อู่ล่อง  วันกว่าๆ  เจอฝูงช้างป่าเลยต้องหลบขึ้นไป หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน (ไปเที่ยวที่บ้านเพื่อนกะไปนอนที่นําตกข้างใน หลงรัก)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 10:10:56 AM »

กลบ่าวถึงทองผาภูมิ วันก่อนฟังข่าว เห็นว่ามีโรคไข้เลือดออกระบาดเยอะ
ไม่ทราบว่าเพื่อนชาวทองผาภูมิเป็นไงบ้าง รายงานสถานการณ์ด้วยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์