เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:30:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Off-Road VS อาวุธปืน  (อ่าน 31341 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 11:15:52 AM »

. ผมนึกออกเเล้วครับ ท่าช่วง ที่พี่ Ro@d ไปเป็นเขตเมือง ปากเเบง แขวงอุดมไซ แถวนั้นใกล้จีนเเล้วนี้ครับ ผมเคยคิดว่าจะส่งเเร่ออกทางนั้น เหมือนกันครับ แต่ไกลไปหน่อย ....

Smiley.. ขอบคุณมากครับ คุณ ThaiLoei ..
Smiley..น่าจะเป็นเพราะผมสับสน และจำไม่ได้เองละครับ.. เป็นเมืองท่าช่วง อยู่ทางลาวเหนือชิดไปทางจีนแล้ว.. เมืองท่าช่วงที่ผมเข้าใจนั้นจึงคลาดเคลื่อน ที่จริง น่าจะเป็น เมืองปากแบง  มากกว่า เดี๋ยวผมจะได้แก้ไขชื่อครับ.. Grin
  .. ตอนออกจากตลาดเมืองหงสา. ผ่านหมู่บ้าน แวะถามทางไปริมโขง .ยังมีตำรวจลาว หนุ่ม หนุ่ม ไม่แต่งเครื่องแบบ พก โตกาเรฟ
ขออาศํยไปต่อเรือที่ เมืองปากแบง เพื่อไปหลวงพระบางด้วย. จึงได้พูดคุยสอบถามทางกัน.. Grin Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2005, 11:40:53 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

sorhjate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 12:42:05 PM »

Cool ทางขึ้นไป อีต่อง จะผ่าน อุทยานฯ ทองผาภูมิ  มีบ้าน พัก ทาร์ซาน ด้วยละครับ  และ ก่อน ขึ้นไปดู  ทะเล หรือแนวท่อก๊าซ
 ฝั่งพม่า  จะ  camp 4wd ทางซ้ายมือ  ใคร เคย เข้าไปบ้างครับ ตกใจ :Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 01:17:18 PM »

Cool ทางขึ้นไป อีต่อง จะผ่าน อุทยานฯ ทองผาภูมิ มีบ้าน พัก ทาร์ซาน ด้วยละครับ และ ก่อน ขึ้นไปดู ทะเล หรือแนวท่อก๊าซ
 ฝั่งพม่า จะ camp 4wd ทางซ้ายมือ ใคร เคย เข้าไปบ้างครับ ตกใจ :Smiley
.
ทางขึ้นไป อีต่อง จะผ่าน อุทยานฯ ทองผาภูมิ มีบ้าน พัก ทาร์ซาน ด้วยละครับ
.. Smiley.ก่อนถึงบ้านอีต่อง.ราว ๗-๘ กม.เคยเป็นที่ตั้งจุดตรวจของ ตชด.ด้านขวามือจะมีที่พักเจ้าหน้าที่ป่าไม้ ..ถ้าใช่ตรงนี้ บรรยากาศ ตอนเช้าจะดีมาก ครับ.
...ฝั่งพม่า จะ camp 4wd ทางซ้ายมือ ใคร เคย เข้าไปบ้างครับ..
..  ทางนั้นเป็นทางเลาะชายแดน..เข้าไป..แยกซ้าย.ต้องขออนุญาต ตชด.นำกุญแจมาไขเปิดทางก่อน.ระหว่างทางอาจพบทหารพม่าวิ่งลงมาดู.. เป็นที่ชุมนุมสัตว์ป่า. ไม่มีใครกล้าเข้าไปล่า. เข้าออกได้ทางเดียว เว้นแต่จะเดินป่าหลบไปทางอื่น..(ผมลืมชื่อ คิดออกจะมาโพสต์ต่อครับ)
...ถ้าแยกไปทางขวา ก็จะตรงไป น้ำตกจ๊อกกะดิ่น.๑๐ กว่า กม.. เป็นน้ำตกทางทิศตะวันตกใกล้ชายแดน. มีอยู่ในแผนที่ GPS ด้วยครับ. ไปหน้าหนาว-แล้ง ไม่ลำบาก.. แต่ถ้าเป็นหน้าฝน.หนักหนาสาหัสมาก มาก.. ต้องลุยลำธาร ที่ไหลมาจากน้ำตกจ๊อกกะดิ่น.. ระหว่างทาง ต้องขึ้นทางชัน ๓๐-๔๐ องศา เป็นทางหินบนดิน ลื่นยาว ๓-๔๐๐ เมตร เป็นช่วง ช่วง.. ก่อนถึงน้ำตก ๖-๗๐๐ เมตร ยังมีชาวบ้าน นำวัวมากั้นคอกกินหญ้า.. ผมผ่านไป camp..เล่นน้ำ เกือบ ๑๐ ครั้งแล้วครับ.. Grin

plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 04:43:49 PM »

......ครับเลิกก็ได้ครับ.....ผมก็เบื่อเหมือนกัน ขี้เกียจพูดเหมือนกัน.. Lips Sealed
.....คงได้แต่รอดูความเปลี่ยนแปลง  ว่าจะดีขึ้นหรือเปล่า......
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 06:23:45 PM »

......ครับเลิกก็ได้ครับ.....ผมก็เบื่อเหมือนกัน ขี้เกียจพูดเหมือนกัน.. Lips Sealed
.....คงได้แต่รอดูความเปลี่ยนแปลง  ว่าจะดีขึ้นหรือเปล่า......

Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 07:02:56 PM »

คุณโรด ...  คุณsorhjate และคุณไทเลย     ชอบเที่ยวป่าหน้าฝนหรือไม่ครับ
สำหรับผมออกจะแหยงๆมาก       ส่วนใหญ่ชอบระยะหมดฤดูฝนไปเลย   ช่วงใกล้ปีใหม่ก็ไม่ค่อยถนัด
เพราะแพ้อากาศหนาวมากๆ    แต่ทราบมาว่าทิวทัศน์สวยงามน่าประทับใจ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 09:39:26 PM »

ขอแจมด้วยคน.....ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 12:20:59 AM »

คุณโรด ... คุณsorhjate และคุณไทเลย ชอบเที่ยวป่าหน้าฝนหรือไม่ครับ
สำหรับผมออกจะแหยงๆมาก ส่วนใหญ่ชอบระยะหมดฤดูฝนไปเลย ช่วงใกล้ปีใหม่ก็ไม่ค่อยถนัด
เพราะแพ้อากาศหนาวมากๆ แต่ทราบมาว่าทิวทัศน์สวยงามน่าประทับใจ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผมก็ไม่ค่อยจะชอบเหมือกันครับเข้าป่าหน้าฝน Grinยิ่งช่วงนี้ฝนตกทุกวัน(ที่เลย)แต่ก็ทำใจครับ หัวเราะร่าน้ำตารินเมื่อวานก็ไปมาครับ หัวเราะร่าน้ำตารินพรุ่งนี้ก็เข้าอีก ตกใจมันน่าสงสารคนล้างรถจริงๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตารินโคลนซ่ะท่วมล้อ เปลี่ยนยางหุ้มเพลาเป็นว่าเล่นครับ หัวเราะร่าน้ำตารินยิ่งทางเข้าต้องข้ามห้วยห้วยเดียว  19 ครั้ง ก่อนถึงเเคมป์ ทรมานก้นดีมากๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 09:39:30 AM »

สวัสดีครับคุณ ThaiLoei ไม่ทราบว่าเป็นคนจังหวัดเลยหรือเปล่าครับ ผมก็อยู่เมืองเลยนะครับ ก่อนอื่นขอแสดงความรู้จักกันไว้ก่อนหละกันครับ
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 03:10:22 PM »

Grinผมคนเมืองเลยครับ Grinเเละท่าเรือที่เห็นเป็นท่าเรือ อ. ปากชม ครับ Grin

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 04:02:48 PM »

ไม่มีพี่ท่านไหนใช้ Prado  เลยหรือครับ   Grin  Grin

คารวะ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 05:45:08 PM »

ที่ผมใช้เที่ยวป่า เที่ยวเขา ก็  LJ78 นี่ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 09:34:46 PM »

คุณโรด ... คุณsorhjate และคุณไทเลย ชอบเที่ยวป่าหน้าฝนหรือไม่ครับ
สำหรับผมออกจะแหยงๆมาก ส่วนใหญ่ชอบระยะหมดฤดูฝนไปเลย ช่วงใกล้ปีใหม่ก็ไม่ค่อยถนัด
เพราะแพ้อากาศหนาวมากๆ แต่ทราบมาว่าทิวทัศน์สวยงามน่าประทับใจ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

... Smiley.โอกาสอยู่ที่..เวลาจะได้เที่ยวตามใจอยากตรงกันไหม.. ถ้ามีเวลา หาเพื่อนไปฮาเฮ ได้กับรถที่พร้อม พร้อม ๔-๕ คัน ก็ไปกันได้แล้วครับ.. เที่ยวได้ทั้งร้อน ฝน หนาว เท่าที่มีวันว่างตรงกัน.. สภาพป่า ถ้าต้นไม้ใหญ่ไม่ถูกคนบุกรุกตัดฟัน จะฟื้นตัวไวมาก.. หน้าฝน ลุยสนุก สมบุกสมบัน สุด สุด..ถ้าฝนยังตก และน้ำไม่ท่วมเสียก่อน จะฝันได้นานมาก.. พวก Off ro@d จะคบหากันต่อ.. เลิก บอกลา ตัดตอน ก็ง่ายที่สุดด้วย.. หนาว อากาศจะดีมาก รากจะงอกง่าย เส้นทางไม่โหดนัก อารมณ์อยู่ที่ location กับบรรยากาศ รอบตัวจะพาไป.. หน้าร้อน ในป่า ยังเย็นสบาย ไม่ร้อนฉิบ. อย่างที่เราอยู่กัน. เส้นทางเป็นหมอกฝุ่นหนา ถ้าได้ Camping ริมน้ำด้วยแล้ว อยากให้มีวันหยุดยาวทั้งสัปดาห์.. ในป่า ก่อนฟ้าสางอากาศจะดีมาก ไม่ค่อยแตกต่าง กันแม้จะต่างฤดูกัน. .ถ้าได้ใช้รถยนต์ Off Ro@d ไปในเส้นทางตามฝัน.. มี ออโต ๙ มม.ที่คบเป็นเพื่อนสนิท ..ก็ถึงไหนถึงกันละครับ.. Grin หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2005, 09:38:51 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 01:29:16 PM »

ที่ผมใช้เที่ยวป่า เที่ยวเขา ก็ LJ78 นี่ครับ

งามแท้น้อ..อ้าย sting...ขอบคุณครับ

คารวะ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2005, 10:31:09 PM »

รบกวนอีกนิดนะท่าน Ro@d ท่านไทเลย และท่านsorhjate

แมงหวี่ผมเอียงขวา สลับแหนบแล้วก็ยิ่งเอียงหนักไปอีก จากเดิม 2 ซม. เป็นนิ้วครึ่ง
ต้องอย่างไรดี  เร็วๆนี้มีโครงการเปลี่ยน Shock Absorber ทั้ง 4 ตัว พร้อมยาง 30 นิ้ว
จะทำให้ดีขึ้นหรือไม่ เวลาขับในเมืองก็ไม่มีปัญหาอะไร ยกเว้นขาดความสมดุลด้านสวยงาม
พอมีทางแนะนำหรือไม่ครับ ไม่อยากถามช่างแถวบ้านเบื่อทะเลาะ เอาเป็นว่าสั่งให้ทำตามแบบไปเลย

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์