เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:34:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องป้ายยารูดทรัพย์ครับ  (อ่าน 4766 ครั้ง)
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 12:34:03 PM »

อยากทราบเหมือนกันค่ะว่ายาประเภทนี้มีจริงหรือไม่...เพราะเคยได้รับเ มล์

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 12:49:36 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2007, 10:24:57 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 03:50:06 PM »

เข้ามารอพี่หมอ rute มาอธิบายครับ Cheesy

หมอ rute เคยเหรอ... Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 04:58:31 PM »

อย่าลืมตัวแปรที่สำคัญนะครับ ว่าคนที่เป็น เหยื่อ จะกล้าเล่าความจริงทั้งหมดหรือเปล่า

....ตามล่า...อีตอแหล
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 05:54:59 PM »

...น้อง นศ.ฝึกงาน ที่ออฟฟิศก็เคยโดนครับ...ที่ห้างแห่งหนึ่งใน จ.อุบลฯ ...เป็นหญิงวัยกลางคน...เขาเข้ามาทำทีขอดูนาฬิกา(สงสัยโดนป้ายยาจังหวะนี้)...แล้วน้องเค้าก็ทำตามที่เขาบอกทุกอย่าง...หยิบเงินออกจากกระเป๋าส่งให้...ถอดนาฬิกา...โทรศัพท์ส่งให้...พอดีมีผู้ชายอีกคนเข้ามาสะกิดผู้หญิงคนนั้นออกไปก่อน...เนื่องจาก รปภ.ห้าง เห็นผิดสังเกตุ...จึงกำลังเดินเข้ามาดูว่าทำอะไรกันอยู่...

...น้องเขาบอกว่า...รู้สึกตัวตลอดว่าผู้หญิงคนนั้นสั่งให้ทำอะไร...อยากจะขัดขืนแต่ก็ทำไม่ได้... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

...พอน้องเค้ารู้สึกตัว( รปภ.ผู้หญิงเอาผ้าชุบน้ำเย็นมาเช็ดหน้า)...ก็แจ้ง รปภ. ...รปภ.ห้างก็วิ่งไปตามหา...พร้อมทั้งแจ้งตำรวจ...แต่หาไม่เจอ...จึงได้ไปแจ้งความไว้เป็นหลักฐานที่ สน. ...พยานค่อนข้างหลายปากครับ...ตั้งแต่เพื่อนที่ไปด้วยกัน(แยกกันเดิน...เพื่อนเห็นแต่แรกแล้วแต่นึกว่าคนรู้จักกัน)...รปภ. ที่จับความผิดสังเกตุได้...และ รปภ. ที่เฝ้าประตูอยู่...ให้ลักษณะรูปพรรณ...เสื้อผ้า...ของชาย/หญิงคู่นี้ได้ตรงกันครับ...

...ซึ่งความจริงอาจจะเป็นยาแบบอื่น ...ที่ไม่ใช่ยาป้ายก็เป็นได้ครับ...ส่วนว่าหากถูกจี้ชิงทรัพย์...เมื่อคนร้ายผละหนีน้องเค้าก็คงจะโวยวายแล้ว...แต่ รปภ . เค้าบอกว่าน้องแกอยู่ในสภาพมึนงง...เพื่อนต้องเรียกชื่ออย่างแรงและรปภ. ต้องใช้ผ้าชุบน้ำเย็นมาเช็ดหน้าจึงจะรู้สึกตัว...

...ส่วนที่ผมรู้เรื่องค่อนข้างละเอียด...เพราะว่าในช่วงฝึกงานน้องเค้ายังอยู่ในความดูแลครับ...แกโทรมาบอกตอนอยู่โรงพักแล้ว...ก็เลยตามไปดูแล...อ้อ...ลืมบอก...คือแกออกไปทานข้าว...ผมก็เลยถือโอกาสใช้ให้แกกับเพื่อนไปซื้ออุปกรณ์สำนักงานครับ...

...ตราบจนกระทั่งเดี๋ยวนี้...แกก็ยังไม่รู้ว่าโดนอะไร... Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 05:58:27 PM »

ยาป้ายแขนป้ายขาผมไม่กลัวหรอก
  กลัวแต่ยาทาหัวนมนี่แหละครับ โดนไปทีเงินทองหายหมดตัว กลับบ้านโดนเมียซัดอีก ซวยสองต่อ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 06:03:17 PM »

กลัวแต่ยาทาหัวนมนี่แหละครับ โดนไปทีเงินทองหายหมดตัว กลับบ้านโดนเมียซัดอีก ซวยสองต่อ

... Grin Grin Grin...ทำไมเหรอครับ...ทาทีอื่นไม่ได้เหรอ... Grin Grin Grin...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 06:09:11 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2007, 10:23:30 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 06:14:34 PM »

Grin Grin Grin Grin

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 06:38:37 PM »

Smiley น่าจะเป็นพวกสเปย์พ่นมากกว่านะครับ เรื่องป้าน หรือทาคงเป็นไปได้ค่อนข้างยาก

Cheesy สรุปเพื่อนที่เล่าให้คุณ.Audy452 ฟังคือ คุณ.4ฟู เองหรอ...

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ใช่ผมครับพี่วัฒน์ ผมไม่ได้เล่าให้คุณ Audy452 ฟังครับ คนละคนกันครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 06:44:43 PM »

Grinอาการคุณ4ฟูคล้ายกินปูนเข้าไปนะครับ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 07:14:44 PM »

รอที่จะรู้ด้วยคน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 07:15:38 PM »

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไปทำมาผมตกเป็นจำเลยจนได้  Grin Grin Grin
  สาบานต่อฟ้าดินผมไม่เคยไปดูดนมใครครับ  Grin Grin Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 07:22:14 PM »

สาบานต่อฟ้าดิน ผมไม่เคยไปดูดนมใครครับ  Grin Grin Grin

----

แต่ถ้ากลับกันล่ะครับ....  คุณ FUFUFUFU

ฟิ้ว...............

Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2007, 08:04:25 PM »

Smiley น่าจะเป็นพวกสเปย์พ่นมากกว่านะครับ เรื่องป้าน หรือทาคงเป็นไปได้ค่อนข้างยาก

Cheesy สรุปเพื่อนที่เล่าให้คุณ.Audy452 ฟังคือ คุณ.4ฟู เองหรอ...

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ใช่ผมครับพี่วัฒน์ ผมไม่ได้เล่าให้คุณ Audy452 ฟังครับ คนละคนกันครับ
Grin Grin Grin

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์