เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:30:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 75 รุ่นไม่มีสมอเข็มแทงชนวน  (อ่าน 9588 ครั้ง)
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 11:06:33 AM »

ท่านอาจารย์ สุพินท์ครับ  สงสัยเกี่ยวกับ หัวเรื่อง  ที่ว่า " ซีแซดรุ่นไม่มีสมอล็อคเข็มแทงชนวน" ครับ ผมสงสัยว่าถ้าผมเอา สมอล้อคเข็มแทงชนวนออก ซีแซดของผมจะกลายเป็นแบบที่อาจารย์ลงรูปให้ดูด้วยหรือหรือเปล่าครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 11:41:20 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินสนับสนุนอีกหนึงเสียงครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 11:52:19 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ดีครับ
ขอบคุณเสธครับ
 หลงรัก
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 03:23:57 PM »

ท่านอาจารย์ สุพินท์ครับ  สงสัยเกี่ยวกับ หัวเรื่อง  ที่ว่า " ซีแซดรุ่นไม่มีสมอล็อคเข็มแทงชนวน" ครับ ผมสงสัยว่าถ้าผมเอา สมอล้อคเข็มแทงชนวนออก ซีแซดของผมจะกลายเป็นแบบที่อาจารย์ลงรูปให้ดูด้วยหรือหรือเปล่าครับ

คงไม่ใช่แน่นอนครับ ใน CZ75B ทั่ว ๆ ไปที่เราใช้ ถ้าเอาสมอล็อกเข็มแทงชนวนออก ก็จะกลายเป็น CZ75 เท่านั้นเอง .... เซฟตี้ลดลง ๑ อย่าง แต่ยิงกลไม่ได้แน่ ....

ตามหัวข้อ ผมเข้าใจว่าหมายถึงรุ่นที่เข็มแทงชนวนวิ่งไม่หยุด (ถ้าอุบไก) คือยิงเป็นปืนกลนั่นเอง ...

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 03:49:01 PM »

ที่ปืนรุ่นนี้ไม่มีสมอล็อค เนื่องจาก บริเวณชิ้นส่วนที่เป็นที่อยู่ของกระเดื่องดันสมอล็อค ในรุ่น 75B นั้น..............เป็นที่อยู่ของกระเดื่องตัดจังหวะการยิง(ตัวเตะเซียจังหวะอัตโนมัติ)ครับ.............เรียกง่ายๆว่า พอทำเป็นปืนออโต เลยไม่มีที่จะไว้กระเดื่องปลดสมอล็อค เลยตัดออกไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2005, 12:01:08 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 05:45:31 PM »

Grin  Shocked สนใจอย่างยิ่ง และอยากร่วมทดสอบครับ  น้ำลายหก

ยื่นใบสมัครช้าไปวันดียว  Cheesy
แถมให้อีก 2 รูป  ฟูลออโตลำกล้อง 6 นิ้ว  กับยิงปรานีตด้วยลำกล้อง 4.75 นิ้ว ที่ระยะ 15 ม.

Cheesy รับทราบครับ  เพราะผมแวะไปกระดานทดสอบปืน...ร้องอ๋อ...เราช้าไปเสียแล้ว Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 06:48:15 PM »

เอ้อ....แล้วสุภาพสตรี ที่ถือปืน...หวังว่าคงได้เห็นในหนังสือนะครับ.....กึ๋ย..ย.ย....
ผมเพิ่งทราบ ว่าสุภาพสตรี ยิงปืนพกกลกระบอกเล็กๆไหว......
เป็นการนำเสนอ ที่ให้คำตอบอะไรๆ หลายๆอย่าง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 06:55:47 PM »

เอ้อ....แล้วสุภาพสตรี ที่ถือปืน...หวังว่าคงได้เห็นในหนังสือนะครับ.....กึ๋ย..ย.ย....
ผมเพิ่งทราบ ว่าสุภาพสตรี ยิงปืนพกกลกระบอกเล็กๆไหว......
เป็นการนำเสนอ ที่ให้คำตอบอะไรๆ หลายๆอย่าง

รู้นะว่าคิดอะไรอยู่
ชื่อก้อย  เป็นพลร่มหญิง ของศูนย์สงครามพิเศษ  ไม่ใช่แอ็คชั่นท่ายิงให้ดูเฉย ๆ นะครับ  แต่เป็นนักยิงปืนหญิงของผมเอง  ฝีมือดีด้วย  ระยะ 20 ม.ยิงพาราอ๊อดแน้นซ์ กลุ่มเท่ากล่องไม้ขีด  ตอนนี้ผ่านคัดตัวรอบแรกมาแล้ว  มีแววจะได้เป็นตัวจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 07:01:37 PM »

มิได้ครับ
แต่ว่า ปกติ ปืนพกกลแบบนี้ ส่วนใหญ่ที่เห็นมักเป็นผู้ชายยิง
แต่สุภาพสตรียิง...หายากครับ....
พอบอกว่า เป็นพลร่มของสงครามพิเศษ.....
อืม..ม..ม......
ให้น้องเค้ายิงไปเถอะ.....
(อีกครั้งที่submachine เจอผู้หญิงยิงปืนเก่งๆ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 07:12:05 PM »

พบกับบททดสอบ CZ75 กระบอกนี้ได้ใน อวป.ฉบับ กรกฏาคม 48 แน่นอนครับ Grin Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 07:16:38 PM »

ท่านปิ๊กยิงเป็นไงมั่ง....
บอกหน่อยๆๆๆ

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 07:23:38 PM »

บอกหน่อยๆๆๆ

ปิ๊ก ก็อดเหมือนกัน
คนยิงมีคุณมะขิ่น กับสารวัตรป้อม
ปืนหลวง  ต้องเอาคนหลวงยิงครับ   ทำซี้ซั้วต่า  คนยิงที่มีภูมิคุ้มกันไม่พอ อาจจะเดือดร้อนเสียเอง
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 07:24:42 PM »

บอกหน่อยๆๆๆ

ผมไม่ได้ไปทดสอบด้วยครับ เลยไม่ทราบรายละเอียด รออ่านจากท่านผู้การอยู่เหมือนกันครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 07:25:31 PM »

โทษครับ....ไม่ถามซี้ซั้วแล้วครับ....
เอาเป็นว่าผมจะรออ่าน...นะครับ...

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 07:35:22 PM »

โทษครับ....ไม่ถามซี้ซั้วแล้วครับ....
เอาเป็นว่าผมจะรออ่าน...นะครับ...

บางที เรื่องพวกนี้เราก็ต้องระวังเหมือนกัน   เมืองไทยเรา "คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าสนามบิน"   เซฟไว้ก่อนดีกว่าครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์