เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:32:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 75 รุ่นไม่มีสมอเข็มแทงชนวน  (อ่าน 9611 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2005, 07:46:25 PM »

โทษครับ....ไม่ถามซี้ซั้วแล้วครับ....
เอาเป็นว่าผมจะรออ่าน...นะครับ...

บางที เรื่องพวกนี้เราก็ต้องระวังเหมือนกัน   เมืองไทยเรา "คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าสนามบิน"   เซฟไว้ก่อนดีกว่าครับ

Grin Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 09:35:32 AM »

มิได้ครับ
แต่ว่า ปกติ ปืนพกกลแบบนี้ ส่วนใหญ่ที่เห็นมักเป็นผู้ชายยิง
แต่สุภาพสตรียิง...หายากครับ....
พอบอกว่า เป็นพลร่มของสงครามพิเศษ.....
อืม..ม..ม......
ให้น้องเค้ายิงไปเถอะ.....
(อีกครั้งที่submachine เจอผู้หญิงยิงปืนเก่งๆ)

คุณซับฯ ให้น้องก้อย ตบยุง ให้เอาไหมครับ?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 12:50:19 PM »

ขอบคุณ ท่าน มะขิ่น และ ท่านJakrit มากเลยครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 01:40:51 PM »

คุณซับฯ ให้น้องก้อย ตบยุง ให้เอาไหมครับ?

เอ้อ...อ้า.....เอ่อ..อ...อ....อ..
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ให้เธอตบยุงให้แฟนเธอเถอะครับ...พี่....
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 01:53:13 PM »

เอ้อ...อ้า.....เอ่อ..อ...อ....อ..
ให้เธอตบยุงให้แฟนเธอเถอะครับ...พี่....

ลองดูหน่อยก็ไม่เสียหายอะไร
ผมเห็นมาแล้ว   ขนาดยั้ง ๆ มือ   หน้ายังหันไปครึ่งรอบ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 02:06:43 PM »

ลองหน่อยน่าท่านซับฯ...........

แล้วจะทราบว่า เห็นดาวตอนกลางวัน เป็นยังไง Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 03:20:55 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  มือของน้องเค้า    เทียบกับมือผมแล้วเกือบเท่า ๆ  กันเลย  ..........   นอกจากตบยุงแล้ว   น้องเขายังใช้เวลาว่างเตะตะกร้อ

อีกนะ       ข่าวจากวงใน.....

วันทดสอบ    ลมแรงมาก     ยืนนิ่ง ๆ  ถ้าน้ำหนักตัวน้อย ๆ   อาจจะปลิวได้     เลยอดยิงปืนยาวเลย    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ต้องขอบคุณ     พี่สุพินท์    และ  พี่มะขิ่น    ที่เปิดโอกาสให้ไปชม         ศูนย์การทหารราบ   ยิ่งใหญ่จริง  ๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2005, 04:54:15 PM โดย ป้อมทอง » บันทึกการเข้า

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 03:59:08 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  มือของน้องเค้า    เทียบกับมือผมแล้วเกือบเท่า ๆ  กันเลย  ..........   นอกจากตบยุงแล้ว   น้องเขายังใช้เวลาว่างเตะตระกร้อ

วันทดสอบ    ลมแรงมาก     ยืนนิ่ง ๆ  ถ้าน้ำหนักตัวน้อย ๆ   อาจจะปลิวได้     เลยอดยิงปืนยาวเลย    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ต้องขอบคุณ     พี่สุพินท์    และ  พี่มะขิ่น    ที่เปิดโอกาสให้ไปชม         ศูนย์กลางทหารราบ     ยิ่งใหญ่จริง  ๆ 

ศูนย์การทหารราบ ครับ หลงรัก

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 04:06:39 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  มือของน้องเค้า    เทียบกับมือผมแล้วเกือบเท่า ๆ  กันเลย  ..........   นอกจากตบยุงแล้ว   น้องเขายังใช้เวลาว่างเตะตระกร้อ
        ต้องขอบคุณ     พี่สุพินท์    และ  พี่มะขิ่น    ที่เปิดโอกาสให้ไปชม         ศูนย์การทหารราบ   ยิ่งใหญ่จริง  ๆ 

ตะกร้อ  อีกคำหนึ่ง
แย่งพี่แก้ว  อิอิ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 04:09:40 PM »

ศูนย์การทหารราบ ครับ หลงรัก

เคยเข้าไปสนามนี้เหมือนกันครับ (หลายปีแล้ว) ได้เห็นกิจกรรมของทหารในค่ายแล้วรู้สึกดีใจ และวางใจครับ

ตอนนั้นไปทัศนะศึกษาครับ ... ก็มีการแสดงการแข่งขันยิงปืนของทหารให้ดูเล็กน้อย  หลงรัก

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 04:55:27 PM »

:Smiley :Smiley  แก้ไขแล้วครับ.........พิมพ์เพลินไปนะครับ.......ขอบคุณครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 05:19:37 PM »

อีกสักสองสามอาทิตย์  จัดทีมลงไปแข่งกับนักยิงปืน ทีมปืนพกหญิง ไหมครับ
อาจจะเป็นแข่งแบบประกบ  หรือทีมผสมก็ได้
แต่คงต้องเป็นวันเสาร์บ่าย   เพราะนักยิงปืน จะฝึกครึ่งวันเช้า เฉพาะวันพุธ กับวันเสาร์
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 05:53:09 PM »

อีกสักสองสามอาทิตย์ จัดทีมลงไปแข่งกับนักยิงปืน ทีมปืนพกหญิง ไหมครับ
อาจจะเป็นแข่งแบบประกบ หรือทีมผสมก็ได้
แต่คงต้องเป็นวันเสาร์บ่าย เพราะนักยิงปืน จะฝึกครึ่งวันเช้า เฉพาะวันพุธ กับวันเสาร์

เสาร์ไหนครับท่านผู้การ จะได้แลกเวรไว้รอครับ... งานที่รพ.เยอะจริงๆ แค่ตรวจร่างกายทหารใหม่ ตรวจร่างกายประจำปีของหน่วยต่างๆของศร.ก็มีงานทำทุกพุธบ่ายไปอีกเกือบเดือน... แล้วยังมีผู้ป่วยทั่วๆไป ประกันสังคม สามสิบบาทรักษาทุกโรค... ได้ดูนักยิงปืนจริงๆไม่เท่าไหร่... ถ้ามีนักกีฬาป่วยกะทันหัน วันธรรมดานี่โทรตามผมได้ยี่สิบสี่ชั่วโมงนะครับ ถึงไม่อยู่เวรก็คงไม่ได้ไปไหน...คงอยู่แถวๆรพ.นี่แหละ แล้วจะไปบริการแบบลัดคิวให้ครับ...

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 05:57:23 PM »

อีกสักสองสามอาทิตย์  จัดทีมลงไปแข่งกับนักยิงปืน ทีมปืนพกหญิง ไหมครับ
อาจจะเป็นแข่งแบบประกบ  หรือทีมผสมก็ได้
แต่คงต้องเป็นวันเสาร์บ่าย   เพราะนักยิงปืน จะฝึกครึ่งวันเช้า เฉพาะวันพุธ กับวันเสาร์

เยาะเย้ย น่าสนใจมากครับท่านผู้การ เยาะเย้ย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 10:45:23 PM »

อีกสักสองสามอาทิตย์ จัดทีมลงไปแข่งกับนักยิงปืน ทีมปืนพกหญิง ไหมครับ
อาจจะเป็นแข่งแบบประกบ หรือทีมผสมก็ได้
แต่คงต้องเป็นวันเสาร์บ่าย เพราะนักยิงปืน จะฝึกครึ่งวันเช้า เฉพาะวันพุธ กับวันเสาร์

นัดเลยครับพี่..............

ผมจะได้เอาไรเฟิลไปยิงสนาม 500 เมตรด้วย...............วันนั้นลมแรงจริงๆ ขืนยิงไรเฟิลเป็นได้เพี้ยนแน่ๆ

ปืนพกขอลงด้วย .45 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2005, 06:34:52 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์