เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:53:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะลุยเดี่ยวไปเมกา ตอน San Antonio (วันสุดท้ายใน san antonio ก่อนไป LA)  (อ่าน 6822 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 01:11:46 PM »

สนุกดีครับ ขนาดเขียนไม่เก่งนะเนี่ย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 01:20:38 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณpowerboy.  Cheesy..
เรื่องเล่า สนุกดี ครับ  Cheesy ต้องขอชมครับ ที่กล้าขับรถเช่า ในเมกา.  Grin

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 01:26:52 PM »

ถ้าเข้ามาแอลเอโทรหาผมได้นะครับวันพุธผมหยุด
ถ้ามีเวลาจะได้ยิงปืนด้วยกัน เบอร์โทรผมจะส่งให้ทางPM

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 02:02:19 PM »

Cheesy
ถ้าเข้ามาแอลเอโทรหาผมได้นะครับวันพุธผมหยุด
ถ้ามีเวลาจะได้ยิงปืนด้วยกัน เบอร์โทรผมจะส่งให้ทางPM

Grin ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่มาเล่าเรื่องให้ฟังครับ

Grin  พี่บุญเขาเป็นคนขี้ เหงาครับ.......

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 02:06:03 PM »

เล่าได้สนุกมากครับ Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 05:43:50 PM »

สวัสดีครับ....อ่านสนุกจริงๆ  มันส์มากๆครับ และเก่งครับที่ตะลุยเมืองลุงแซมคนเดียว
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 05:53:17 PM »

...อ่านแล้วสนุกดีครับ...ช่วยผมประหยัดเงินได้เป็นแสน คือว่าเหมือนไปเดินด้วยเลยง่ะ...

ขอบคุณมากครับ คุณpowerboy.  Cheesy..
เรื่องเล่า สนุกดี ครับ  Cheesy ต้องขอชมครับ ที่กล้าขับรถเช่า ในเมกา.  Grin

.....เพื่อนผมกลับมาจากเมกาไม่กล้าขับรถเมืองไทย....บ่นว่าทำไมมันวุ่นวายจัง...
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 08:07:25 PM »

ชอบครับ ขอบคุณครับ ... Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 09:15:23 PM »

เขียนได้น่าอ่านครับ

ไม่เบื่อ  แต่.........................................ขออีกครับ
kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 09:31:59 PM »

เยี่ยมครับ เล่าได้มันส์มาก Smiley

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 09:38:58 PM »

นึกถึงตัวเองตอนไปหลงใน LA กะ Newyork เลยครับ โดยเฉพาะไอ้กระดูกซี่โครง 5 อันเนี่ย ผมไปสั่งที่สนามบิน Nework ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นร้าน TGIF ตอนเขาเอามาเสิร์ฟ  Shocked  โอ้ แม่เจ้า  Shocked จานนี้สำหรับ 5 คนสบายเลยนะเนี่ย นี่ถ้านั่ง Air Asia จะต้องขอห่อขึ้นไปกินด้วยเป็นแน่  Grin  Grin

ยังนึกเสียดายอยู่ทุกวันนี้เลยครับพี่ ที่ผ่านหน้าบ้านแล้วไม่ได้ไปเคาะประตูทักทายพี่

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 01:55:54 AM »

วันนี้ตื่นเช้ามาหลังจากปฏิบัติภารกิจในห้องน้ำเสร็จ (ไม่บอกก็รู้ว่าต้องแปรงฟัน แล้วล้างหน้า)
ลงไปกินอาหารเช้าที่โรงแรมตามปกติ วันนี้เป็นวันสุดท้ายที่่จะได้เดินเล่นใน san antonio ก่อนไป LA และ California
ช่วงที่ผ่านมาไม่ค่อยเข้าไปเยี่ยมชมสถานที่เที่ยวเท่าไหร่นักเนื่องจากมีเรื่องให้ทำเยอะ วันนี้ก็เลยตั้งใจไปเดินเล่นในเมืองอีกรอบก่อนจากลา

ได้ไปเยี่ยมชมป้อม Alamo ที่โ่ด่งดังที่ตั้งใน downtown ลุงแซมพยายามคงสภาพไว้ให้ชม ให้อารมณ์เหมือน นครวัดนครธม แ่ต่ที่นี่เค้ารักษาดีมาก
ห้ามถ่ายรูปภายใน ห้ามใส่หมวกเข้าไป ห้ามเสียงดัง ห้ามจับกำแพง ห้ามอะไรอีกหลายอย่าง ผมก็เลยได้แต่เดิมชมประวัติศาสตร์อีกครั้ง
ที่นี่มีเสน่ห์ ตรงที่บริเวณใดที่มีประวัติ เช่น จุดที่คุณกำลังยืน ได้มีการขุดพบศพสี่ศพ โดยไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นใคร 
ห้องที่คุณกำลังชมเป็นห้องสุดท้ายของป้อมที่มีไว้เพื่อปกป้องผู้หญิงและิเด็ก ๆ อะไรประมาณนี้ ก็น่ารักเป็นอีกแบบ
แล้วก็เดินเยี่ยมชมสภาพภายในป้อมที่ถูกปรับเปลี่ยนให้เป็นส่วนหย่อมเล็ก  ๆ แล้วก็มีเรื่องขำ ๆ เกิดขึ้น

ภายในสวนมีร่องน้ำซึ่งเค้าก็เลี้ยงปลาคราฟไว้ ก็มีสาว ๆ ฝรั่งอยู่สามคนมายืนมอง ไปดูบทสนทนาครับ

สาว ๆ: Oh my god, they are very very big gold fish. I never saw them.
         ผมได้ยินก็ขำ อมยิ้มเล็กน้อยไม่กล้าตอบอะไรไป คิดในใจปลาคราฟบ้านเราใหญ่กว่านี่สองเท่า
         เค้าเห็นผมยิ้มมั้ง แล้วเค้าก็หันมาถามผม
สาว ๆ: Hi sir, Do you known them?
ผม:    Yes, they are called craft fish. สาว ๆ ทำหน้างง
สาว ๆ: Did you mean craftsman  ผมทำหน้าอึ้งเค้าเข้าใจไปไหนหว่า คิดว่ามันคือปลาที่ถูกตกแต่งขึ้นมาหรือว่าเข้าใจว่าเป็นปลาของช่าง
         หรือว่าผมฟังไม่ออก แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นกรณีผมฟังไม่ออกมากกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผม:    No no, i means that its name is craft.
สาว ๆ: Oh i see แล้วก็ยิ้มให้ผมพร้อมกับตอบมาทันทีว่า
         Thank you

ผมก็จบการสนทนาไว้เพียงเท่านี้แล้วเดินออกมาก่อนที่จะมีอะไรให้ผมงงอีก

หลักจากออกจาก Alamo ก็เดินทางกลับมาโรงแรมเพื่อมากินข้าวเที่ยงแบบประหยัด
ขาเดินกลับมีเรื่องให้ตื่นเต้นจนได้ ปกติแล้วผมจะไม่ค่อยเดินผ่านพวกสวนสาธารณะหรือว่าสวนหย่อมเท่าไหร่
เพราะมีพวกประมาณเจ้าถิ่นกับขอทานอยู่เยอะผมมักจะเลี่ยง ๆ แต่วันนี้ไม่รู้ทำไมถึงได้เดินผ่าน อาจจะเป็นเพราะว่ามันเพลิน ๆ มั้ง
แล้วก็เจ้ากรรมเกือบมีเรื่องจนได้ มีคนผิวสีสองคน อายุราว ๆ สามสิบตัวยังกะตึก เดินเข้ามา

ไอ้ืมืด: Hey man, 10 dollars please   ผู้แบบสำเนียงแร๊ฟ ๆ หน่อย ผมคิดในใจเอ้ยนี่มันไม่ได้ขอแล้วมันปล้นแล้ว
ผม: Oh sorry, I don't have a lot of money i can't มันมองหน้าฟังสำเนียงผมแล้วทำหน้ากระหยิ่ม
ไอ้มืด: Hey man, only 10 dollars not 100 dollars ผมคิดในใจบ้าเปล่า 10 เหรียญก็สี่ร้อยแล้ว จะเอา 100 เลยเร้อผมก็เอาไงดี
         ปกติบริเวณนี้จะมีตำรวจปั่นจักรยานวนไปวนมา แต่ไอ้เวลามีเรื่องนี้เหมือนบ้านเราเด๊ะ ตำรวจไม่อยู่ เฮ้ออ
         คิดต่อเอาไงดีกว่า มือขวาก็ล้วงเอามีดพกมาแอบไว้ในมือคิดว่าอย่างไรก็คงต้องสู้ หากหลวงพ่อโกยช่วยโกยไม่ได้
         มือซ้ายก็ควาน ๆ หาเหรียญในกระเป๋า
         โชคดี เจอเหรียญครับควักออกมาเป็นเหรียญสิบอยู่หนึ่งเหรียญ โอ้คิดต่อ คิดต่อ ทำไงดีให้มันไปให้พ้น ๆ ไม่อยากไปยุ่งกับโรงพัก
         พูดภาษาบ้านมันก็ไม่ค่อยได้ เดี่ยวได้มานอนคุกบ้านมันจะยุ่ง แล้วปิ้งไอ้เดียว่ามันคงไม่เคยเห็นเงินบ้านเรา
         ตรงกลางที่เป็นเหรียญสลึงยังใหม่มากเลยดูว่ามีค่าแน่ ๆ คิดในใจเอาฟ่ะเสี่ยงดู

ผม:  OK, i have only a coin but its value about 7 to 8 dollars, Are you ok?
ไอ้มืด:  Really, We didn't known, Are you serious?  ในตาผมเหลือบไปเห็นตำรวจกำลังปั่นจักรยานมาห่างราว ๆ สามร้อยเมตรน่าจะได้
          คิดในใจ พระเอกขี่ม้าขาวมาแล้ว ต้องพยายามถ่วงเวลาให้มากที่สุด ส่วนมันก็มองเหรียญอย่างพินิจพิเคราะห์ โดยเฉพาะเหรียญสลึงตรงกลาง
ผม: Yes, i very serious, this is the highest coin of my country. แล้วก็หันไปมองตำรวจอีก คราวนี้เข้ามาเหลือราว ๆ ห้าสิบเมตร
      มันยังไม่รู้ตัว ผมรีบเก็บมีดเข้ากระเป๋าหลังก่อนจะได้ไม่เป็นที่น่าเกลียดเกินไป
ไอ้มืด: พูดมาเร็วมากคราวนี้ผมจับใจความได้แค่ว่าถ้าไม่เป็นจริงผมจะโดนเตะถ้ามันเจอผมอีก
ผม: You can prove it, guys.
      แล้วตำรวจก็มาถึงตัวมันสองคนพอดี ผมนี่หายใจโล่งท้องทันที ลงมาพร้อมกับตบหัวสองคนดังโป๊ก แล้วก็ด่า ๆ ๆ ๆ ผมจับใจความได้แค่ว่า
ตำรวจ: Do you want to go the jail? It is illegal, you know. แล้วก็จับมันล่ามด้วยกุญแจมือ
   ไอ้มืดก็มองหน้าผมอย่างแค้น ๆ ผมก็คิดในใจ ผมไม่อยู่แล้วเมืองนี่ พรุ่งนี้ข้าก็ไปที่อื่นแล้วอย่าหวังว่าจะเจอกันอีกเลย
ตำรวจ: I will hold them around three to five days for their illegality. Are you ok?  you want to go to hospital to check your sore.
     ไอ้ตอนที่ฟังตำรวจพูดก็งงว่าอะไรคือ sore ไม่เคยได้ยิน แต่มีคำว่า hospital เลยคิดไปว่าเกี่ยวกับแผลมั้งเดา ๆ ไปก่อน มาเปิด dictionary ที่ห้อง
     ถึงเข้าใจว่าเป็นพวกแผลช้ำ ประมาณโดนบีบหรือต่อยอะไรประมาณนั้น
ผม: No, thank you. They didn't injure me. I am ok. Thank you very much แล้วตำรวจก็ลาก ๆ  ไอ้มืดสองตัวพร้อมจักรยานเค้าไปโรงพักใกล้ ๆ

ส่วนผมก็ถอนหายใจโล่งผ่านเรื่องตื่นเต้นมาได้ โดยไม่ต้องไปโรงพักเฮ้อออ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เล่นเอาใจเต้นไม่เป็นจังหวะเหมือนกันน่ะไอ้เรื่องแบบนี้
ก็คงจบเรื่องเรื่องที่ san antonio ไว้แค่นี้ก่อนน่ะครับ สำหรับวันนี้ก็ผ่านเรื่องร้าย ๆ ไปได้ด้วยดี เกือบต้องไปกินข้าวแดงของไอ้กันมันแล้วไม่หล่ะ

เรื่องกฏหมายที่นี่เข้มแค่ไหนผมไม่มั่นใจแต่เท่าที่สังเกตเหมือนกับว่าตำรวจจะค่อนข้างรู้จักไอ้มืดสองคนนี่ดี เพราะตอนเข้ามาก็ไม่ได้ถามไถ่อะไรผม
กลับไปตบหัวไอ้มืดก่อนเลย ถ้าเป็นตำรวจที่ไม่รู้จักไอ้มืดสองคนนี้คงไม่ทำแบบนี้คงต้องถามไถ่รายละเอียดจากผม แต่นี้เหมือนกับว่ารู้ไส้รู้พุงหมดแล้ว
ผมคิดว่าอย่างเก่งไอ้มืดสองคนนี้ก็โดนลงบันทึกที่โรงพักแล้วก็คงปล่อยตัวคงไม่ได้กักขังอะไรอย่างที่ว่าอะครับ
ตำรวจคงพูดให้ออกมาดูว่าเมืองนี้ปลอดภัยไร้โจร ไร้ขอทาน อะไรประมาณนั้นน่ะครับ

ปล. มีดโบวี่ที่ละรึก แบบ hand made มีขายด้วยครับราคา 230 เหรียญ ผู้ใดสนใจสั่งซื้อผ่าน internet ได้ครับ ผมไม่รู้เวปไซด์ แหะแหะ
ไปถึง LA เมื่อไหร่ พี่บุญจะเป็นคนแรกที่ผมโทรหาครับ
รูปข้างล่างสองรูป อันแรกเป็นผังของป้อม alamo ส่วนรูปที่สองเป็นประตูเข้าออกป้อมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2007, 05:00:09 AM โดย powerboy » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 05:29:09 AM »

อ่านแล้วสนุกมากครับ  คิดแบบเดียวกันเลย  ถ้าจำเป็นต้องไปอเมริกา ส่งแรกที่ผมอยากทำคือยิงไรเฟิลคาลิเบอร์ใหญ่สุดเท่าที่มีโอกาสครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 07:36:55 AM »

ขอบคุณครับ.น่าสนุกชอบครับ.ถ้ามีรูปเยอะๆน่าจะดี.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 08:05:47 AM »

อ้างถึง
กลับไปตบหัวไอ้มืดก่อนเลย
ขนาดนั้นเชียวหรือครับ  ตำรวจสองคนนั้นอาจจะซวยได้  คนร้ายไม่ได้สู้หรือขัดขืน ไม่มีสิทธิที่จะไปตบหัวคนร้าย
ปลาที่บอกเรียกว่า Japanese Carp fish ครับ  Craft คืองานฝีมือ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์