เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:26:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอเข้าโดยบังเอิญครับ ช่วยตรวจสอบเวปนี้หน่อยครับ(เรื่องหมิ่นศาสนาครับ)  (อ่าน 2348 ครั้ง)
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 07:16:18 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=1383.0

ผ่านมากี่ปีแล้วก็ยังเหมือนเดิม
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 11:39:54 PM »

สรุปว่า ไม่มีใคร ใส่จะ เรื่องนี้เลยเหรอครับ ผ่านมาแล้วตั้ง3ปี ทุกอย่างยังอยุ่เหมือนเดิม น่าเศร้าใจ จริงๆ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 07:13:45 AM »

เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคลที่จะเลือกนับถือศาสนาใดอยู่แล้ว... ไม่เห็นต้องมาถึงขั้นนี้ ที่เล่นออกแนวชวนเชื่ออย่างนี้... ไม่เห็นต้องมาโจมตีกันขนาดนี้เลย แย่ครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 11:58:08 AM »

ผมเข้าใจว่า เป็นคนไทยที่จัดทำและคิดขึ้นมา จากคนที่คิดผิดและพยายามสื่อสารในทางที่ไม่เหมาะสม

ศาสนาคริสต์ ก็มีหลายนิกาย ผมคนหนึ่งที่นับถือศาสนาคริสต์ (คาทอลิก) แต่ไม่เคยได้รับคำสอนแบบนี้เลยครับ

และก็ยืนยันว่าไม่ใช่ ที่เอาป้ายไปติดตามต้นไม้ ตามเสาไฟแน่ๆ

ก็อยากให้พี่ๆเข้าใจว่า บางที่สิ่งที่คนทำออกมาก็บิดเบือน เสริมแต่ง ให้ไม่เหมาะสม

ผมเองได้อ่าน ได้ดูแล้วก็ยอมรับว่าไม่ชอบใจครับ

เรื่องนี้เป็นเรื่องระเอียดอ่อน ทางผู้เกี่ยวข้องน่าจะจักการอะไรได้บ้างครับ

ด้วยความเคารพครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 12:18:42 PM »

ทุกศาสนาก็มีพวกคลั่ง แล้วพวกคลั่งก็ทำลายศาสนาของเขาเอง

อเสวนา จะ พาลานัง
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 02:07:32 PM »

ผมเข้าใจว่า เป็นคนไทยที่จัดทำและคิดขึ้นมา จากคนที่คิดผิดและพยายามสื่อสารในทางที่ไม่เหมาะสม

ศาสนาคริสต์ ก็มีหลายนิกาย ผมคนหนึ่งที่นับถือศาสนาคริสต์ (คาทอลิก) แต่ไม่เคยได้รับคำสอนแบบนี้เลยครับ

และก็ยืนยันว่าไม่ใช่ ที่เอาป้ายไปติดตามต้นไม้ ตามเสาไฟแน่ๆ

ก็อยากให้พี่ๆเข้าใจว่า บางที่สิ่งที่คนทำออกมาก็บิดเบือน เสริมแต่ง ให้ไม่เหมาะสม

ผมเองได้อ่าน ได้ดูแล้วก็ยอมรับว่าไม่ชอบใจครับ

เรื่องนี้เป็นเรื่องระเอียดอ่อน ทางผู้เกี่ยวข้องน่าจะจักการอะไรได้บ้างครับ

ด้วยความเคารพครับ

ผมเข้า ใจครับ ผมเองก็มีเพื่อนที่ เป้น คริส และเป็นมุสลิม ก็มี ที่ยกขึ้นมา ก้หวังว่าผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องจะเข้ามา จัดการ เวป ที่บิดเบือนคำสอนเหล่านี้  เพราะผมเองก็พอจะเข้าใจศริสศาสนิกชน เพราะ พระเยซู สอนให้คนรักกันไม่แบ่งแยกแม้ต่างศาสนาก็ตาม แต่เวปนี้บิดเบือนชัดๆ แต่ทำไม3ปี ผ่านไปแล้ว ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องในเรื่องนี้กับวางเฉย ผมกลัวคนที่ไม่เข้าใจใน คริสศาสนา เข้าใจผิด และเกิดเรื่องไม่ดีเกิด ความเกลียดชังกันขึ้น  พี่ท่านใด พอจะรู้บ้างครับ ว่า จะร้องเรียนได้ที่ใดบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2007, 02:11:04 PM โดย at75 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์