เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:21:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่(ซื่อบื้อ)ขอสอบถามปัญหาหน่อยครับ  (อ่าน 1143 ครั้ง)
somchai kullayakiti
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 04:43:33 PM »

เรียนผู้ที่มีข้อมูลทุกท่าน
               ผมเพิ่งเป็นสมาชิกเลยไม่ทราบว่าถ้าจะถามปัญหาจะถามที่กระทู้นี้ได้ไหม ถ้าไม่ใช่ต้องขอโทษด้วยนะครับ ปัญหาของผมคือ ผมได้ทำเรื่องซื้อปืนจากบริษัท เจ.เค.อินดัสเตรียล จำกัด ตั้งแต่เดือนตุลาคม  2543 ซื้อเป็นเงินสด ในราคากระบอกละ 43,103 บาท โดยชำระเงินงวดแรก 30% เป็นเงิน 12,932 ตั้งแต่ตุลาคม 2543 และชำระที่เหลือ 30,172 บาท เมื่อส่งมอบปืน ตั้งแต่วันส่งเงินจนถึงวันนี้ 27 กันยายน 2550 ผมยังไม่ได้ปืนเลยครับ (เพื่อนอีก 2 คนซื้อและจ่ายเงินสดหมดแล้วตั้งแต่ พฤษภาคม 2544 ก็ยังไม่ได้ปืน)  โทรไปถามก็ได้รับคำตอบว่าปืนสั่งจากนอกยังไม่เข้ามาให้รอก่อน ได้แน่นอน ผมก็โทรประสานทางโทรศัพท์อยู่เป็นประจำก็ได้รับคำตอบเช่นเดิม  จนกระทั่งปี 48-49 ได้โทรไปก็ได้รับคำตอบเช่นเดิม ขอเงินคืนก็บอกว่าจะคืนให้นัดผมทีละเดือนจนปีกว่าแล้วก็ไม่ได้ (เคยไปที่บริษัทก็ปิดประตูไว้) โทรขอเงินคืนจนบัดนี้ก็ไม่ได้
                 จะฟ้องร้อง ก็ได้รับคำแนะนำว่าไม่คุ้มเพราะยืดเยื้อยาวนาน บริษัทอาจจะปิดไปแล้ว เลยขอถามท่านผู้รู้ว่าบริษัทนี้ที่ตั้งอยู่ที่เซ็นทรัลปิ่นกล้าว (เลขที่ 7/126 อาคารเซ็นทรัลทาวเวอร์ ปิ่นเกล้า ถ.บรมราชชนนี บางกอกน้อย กทม 10700 ชื่อนายจิรพันธ์ คงพันธ์ กรรมการผู้จัดการ) ยังอยู่ไหม มีการเคลื่อนไหวขายปืนกับใครไหม เคยโกงหรือเบี้ยวใครบ้างไหม มีวิธีไหนที่ผมกับพวกจะได้ปืนหรือเงินคืนบ้างครับ (มีเอกสารการจ่ายเงินผ่านธนาคารกรุงไทยครบ) ช่วยแนะนำคนซื่อบื้ออย่างผมหน่อยครับ
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 04:54:34 PM »

คุ้มหรือไม่ ไม่ใช่ประเด็นครับหากโดนโกงคนผิดก็ควรได้รับโทษ เพราะอย่างไรเสีย
ก็คงไม่ได้เงินคืนอยู่แล้วครับ เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 05:09:40 PM »

ต้องฟ้องครับ รวมกลุ่มกับเพื่อน ๆ ฟ้องเลย คนพวกนี้ไม่สมควรให้ทำมาหารับประทานด้านนี้ได้

เท่าที่ผมทราบก็มีหลายที่ ที่นำปืนเข้ามาแล้วส่งมอบไม่ได้ครับ.....คงมีปัญหากับกระทรวง

เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 06:08:46 PM »

ผมว่าคดีนี้ฟ้องไม่ได้ ...... น่าจะหมดอายุความแล้ว

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 06:15:58 PM »

เห็นใจครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2007, 06:25:13 PM »

....... อื้อฮือ .... ปล่อยไว้นานจังเลยครับผม .... นานมาก .........  เข้ามาในนี้บ่อย ๆ แล้วท่านจะมีเพื่อน ๆ ที่อาจจะเหมือน ๆ กับเราช่วยแนะนำ  มีครับ ยังมีอยู่ที่ยังไม่ได้ปืน  แต่คงไม่นานอย่างนี้ ...... เอาใจช่วยนะครับ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: [1]
  พิมพ์