เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:15:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีคุณห้างทอง ตัดสินแล้วครับ  (อ่าน 3558 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 09:46:05 PM »

.... พาลให้คิดไปว่าการได้มาของฐานะที่ร่ำรวยจนล้นฟ้า  ในระยะเวลาอันรวดเร็วจี๋นั้น  ความเป็นมาของหนทางร่ำรวยนั้นคงไม่ธรรมดาครับผม  เหมือนตระกูลที่ต้องคำสาปปานนั้น  ไม่มีความสุขกันสักคนต่างก็ระวังกันและกัน  รวยซะเปล่า ..... ไร้ความสุขกันทั้งตระกูล ...... เรื่องคดีนั้นผมว่าเป็นหนังยาวหลายตอนไปแล้ว  ไม่มีใครอยากให้จบเร็ว ๆ หรอก  ทรัพย์สมบัติทีมีมากต่างก็เอามาใช้กันไม่ค่อยได้  ลำบากจัง .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 09:46:25 PM »

เออ..ลืมไปเหมือนกัน..นานมากแล้วนี่ครับ...

แก่...แล้วก็หลงมั่ง...ลืมมั่ง....นะเฮียพงษ์..... Grin

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:28:19 PM »

ในคำพิพากษาระบุชื่อผมว่าเป็นพยานโจทก์ เบิกความในฐานะผู้เชี่ยวชาญด้านอาวุธปืน   ว่ากระสุนปืนนัดที่สังหารมีแรงอัด 17,000 PSI  เมื่อกดลำกล้องปืนเข้ากับศรีษะ จะมีแรงอัดสูงพอที่จะทำให้กระโหลกศรีษะแตกได้   ไปหักล้างกับคุณหมอบางท่านที่บอกว่ามีรอยช้ำคล้ายถูกตี
ผมเลยกลายเป็นพยานโจทก์  ที่ช่วยให้จำเลยรอดไปเสียงั้น ๆ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:36:15 PM »

ในคำพิพากษาระบุชื่อผมว่าเป็นพยานโจทก์ เบิกความในฐานะผู้เชี่ยวชาญด้านอาวุธปืน   ว่ากระสุนปืนนัดที่สังหารมีแรงอัด 17,000 PSI  เมื่อกดลำกล้องปืนเข้ากับศรีษะ จะมีแรงอัดสูงพอที่จะทำให้กระโหลกศรีษะแตกได้   ไปหักล้างกับคุณหมอบางท่านที่บอกว่ามีรอยช้ำคล้ายถูกตี
ผมเลยกลายเป็นพยานโจทก์  ที่ช่วยให้จำเลยรอดไปเสียงั้น ๆ
      ผู้การต้องเป็นพยานต่อไปอีกหรือไม่ครับนี่ ในชั้นศาลอุธรณ์ และศาลฎีกาด้วย  แปดปีสำหรับศาลชั้นต้นอีกสองศาลนี่เมื่อไรก็ไม่รู้ ขอเรียนถามครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:55:37 PM »

Smiley ผมได้อ่านหนังสือชื่อ "เขาว่า...ผมฆ่าพี่ห้างทอง"   ของคุณนพดล ธรรมวัฒนะแล้ว

Smiley เข้าใจปัญหาที่เกิดขึ้นกับครอบครัวธรรมวัฒนะมากขึ้นครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
@ NaZaReth >>>
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

OSK99

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 05:29:55 AM »

เหนื่อยใจแทนคนในครอบครัวนี้จัง... Sad

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 05:59:01 AM »

ความสำเร็จเพียงเล็กน้อยในครอบครัวที่เข้าใจกัน
ดีกว่าความสำร็จอันยิ่งใหญ่ในครอบครัวที่แตกแยก

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 07:27:18 AM »

ในคำพิพากษาระบุชื่อผมว่าเป็นพยานโจทก์ เบิกความในฐานะผู้เชี่ยวชาญด้านอาวุธปืน   ว่ากระสุนปืนนัดที่สังหารมีแรงอัด 17,000 PSI  เมื่อกดลำกล้องปืนเข้ากับศรีษะ จะมีแรงอัดสูงพอที่จะทำให้กระโหลกศรีษะแตกได้   ไปหักล้างกับคุณหมอบางท่านที่บอกว่ามีรอยช้ำคล้ายถูกตี
      ผู้การต้องเป็นพยานต่อไปอีกหรือไม่ครับนี่ ในชั้นศาลอุธรณ์ และศาลฎีกาด้วย  แปดปีสำหรับศาลชั้นต้นอีกสองศาลนี่เมื่อไรก็ไม่รู้ ขอเรียนถามครับ

ศาลสูงไม่มีการสืบพยานครับ  ใช้พยานหลักฐานเดิมในศาลชั้นต้น
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 08:00:39 AM »

:Smiley  ครับ  คดีน่าจะเป็นไปตามพยานหลักฐานในการนำสืบ  ซึ่งพยานโจทก์ยังไม่มีน้ำหนัก
เพียงพอที่จะรับฟังได้โดยปราศจากความสงสัยว่า  จำเลยกระทำผิดจริง
จึงต้องยกฟ้องไปครับ...............

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 08:05:11 AM »

เหนื่อยครับตระกูลนี้...ผมได้รับรู้เกี่ยวกับตระกูลนี้มาตั้งแต่คุณนัยนา

ภรรยาพ.ต.ท.สมาน...ที่ถูกฆาตรกรรมแล้วครับ

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 08:59:42 AM »

เมื่อวานตอนที่อยู่ศาลปกครองกลางพี่เสกบอกว่าคดีคุณนพดลศาลชั้นต้นตัดสินแล้ว.. ตกใจ ตกใจ

เลย งง ครับ  .. เพิ่งมาร้อง อ้อ  เพราะชื่อเหมือนกัน...  Grin Grin Grin
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 09:57:32 AM »

ไม่ค่อยรู้รายละเอียดมาก แต่มีอะไรอีกมากที่เรายังไม่รู้

SPSC No.057       THPSA No.A-331
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:11:19 AM »

ศาลสูงไม่มีการสืบพยานครับ  ใช้พยานหลักฐานเดิมในศาลชั้นต้น

อ้าว...หากเกิดประเด็นใหม่หรือเจอหลักฐานใหม่ๆล่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 01:33:12 PM »

สัตว์ทั้งทั้งหลายจงเป็นสุขๆ เถิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2007, 02:02:37 PM โดย srimalai » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 03:04:02 PM »

จำคดีเชอรี่ ฯ ได้ไหมครับ   มีการร้องทุกข์ขอความเป็นธรรม   นำไปสู่การติดตามสืบคดีในทางลับจนไปเจอหลักฐานใหม่ที่ชัดเจนว่า   ผู้ต้องหาที่ถูกจับเป็นแพะไม่ใช่ตัวจริง    แต่ก็ทำอะไรไม่ได้เพราะคดีขึ้นสู่ศาลแล้ว  และอยู่ในระหว่างพิจารณาคดีของศาล  ต้องปล่อยให้ศาลตัดสินคดีถึงที่สุด  แล้วจึงมีการรื้อฟื้นคดีขึ้นใหม่   จนได้ตัวการที่แท้จริง   

แต่แพะก็บอบช้ำจนเกินกว่าจะเยียวยา   บางคนก็ตายในคุก   บางคนก็พิการ   โดนชก

ซ้ำทายาทยังมาถูกโกงเงินชดเชยอีก   เฮ้อ...เหนื่อยใจ   
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์