เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:28:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งกิตติคุณ เสียชีวิตแล้ว  (อ่าน 4882 ครั้ง)
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:04:25 PM »

...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....เป็นหนึ่งนักร้องในดวงใจ ชื่นชอบน้ำเสียงของเขามากๆ...นักร้องเสียงดีๆรุ่นเก่าๆทยอยกันไปทีละคน ทีละคน น่าเสียดายจริงๆครับ...ผมฟังนักร้องรุ่นใหม่ๆร้องเพลงไม่ได้เลย...หรือว่าเราเริ่มแก่แล้ว... ตกใจ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 10:15:14 PM »

.... คิดถึง .....       

กุ้ง กิตติคุณ เธียรสงค์

..... จันทร์ กระจ่าง ฟ้า
        นภา ประดับ ด้วยดาว
        โลก สวย ราว
         เนรมิต ประมวล เมืองแมน
         ลม โชย กลิ่น
         มาลา กระจาย ดินแดน
         เปรืยบ มี แสง
         คนึง ถึง น้อง นวลจันทร์

...... งาม ใด หนอ
       จะพอ ทัดเทียบ เปรียบน้อง
        เจ้า งาม ต้อง
        ตาพี่ ไม่มี ใครเหมือน
       ถ้า หาก น้อง
       อยู่ด้วย และช่วย ชมเดือน
       โลก จะ เหมือน
       เมืองแมน แม่นแล้ว
       นวลเอย............

............. เสียดาย .............  เสียงและบุคลิคอันเป็นเอกลักษณ์ .......... หนวด .......... ทีสาว ๆ ต่างก็หลงใหล .........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:44:42 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ
John smith
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 28, 2007, 11:58:41 PM »

ถึงแม้คนจะตาย แต่ผลงานยังคงอยู่ Grin

รักครอบครัว ไม่ต้องกลัวใคร
Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 02:46:13 AM »

ไม่เคยฟังเพลงเค้าเลยครับ แต่ก็แสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 08:30:17 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณกุ้ง กิตติคุณด้วยครับ .....

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 08:52:08 AM »

...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....เป็นหนึ่งนักร้องในดวงใจ ชื่นชอบน้ำเสียงของเขามากๆ...นักร้องเสียงดีๆรุ่นเก่าๆทยอยกันไปทีละคน ทีละคน น่าเสียดายจริงๆครับ...ผมฟังนักร้องรุ่นใหม่ๆร้องเพลงไม่ได้เลย...หรือว่าเราเริ่มแก่แล้ว... ตกใจ

โอ...คนคอเดียวกัน  ( แก่ทั้งคู่....) เดี๋ยวนี้พอลูกสาวขึ้นรถจะตกลงกันว่า

ในรถเป็นของพ่อ ต้องฟังเพลงพ่อเท่านั้น เพราะฟังเพลงสมัยนี้แล้วหงุดหงิด

อารมณ์เสีย มาตรฐานต่ำทั้งทีมเลย....จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2007, 08:54:06 AM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 08:52:40 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 04:49:14 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณกุ้งและเพื่อนด้วยครับ...

น่าเสียดายนักร้องเสียงดีๆครับ...
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 05:27:32 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
ท่านไม่อยู่แล้ว แต่เสียงและผลงานของท่านยังอยู่ตลอดไปครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 05:49:52 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 07:02:20 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่กุ้งด้วยครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 09:36:27 PM »

..................... ไกลชู้ ......................

กุ้ง กิตติคุณ เธียรสงค์

ฝันถึงดวงใจ
จากไปแสนห่วงไม่หาย
เคยอยู่ เคียงกาย
เคยกอดเจ้าไว้ชื่นชู้ภิรมณ์
ต้องมาเหินห่าง อ้างว้าง ไม่สม
มี แต่ คลื่นลม
ระงม ให้ป่วนใจ

เสียงสายลมครวญ
ดั่งนวลเจ้ากู่เรียกหา
ยินแผ่ว แว่วมา
พี่ตื่นผวาไขว่คว้าอาลัย
ไม่มีสำเนียง เรียกหาอยู่ไหน
เพียงฝันตื่น ก็คลาย
ฝืนใจ ไม่หลับได้เลย

นอน พี่นอนสะท้อนใจข่ม
วันคืนควรรื่น-รมณ์
กลับระบม อกเอ๋ย
หาดทรายสีทอง
ต้องแสงจันทร์ ถูกชมเชย
ฟากฟ้า ประหนึ่งจะเย้ย
ชื่นเชย ให้โอบนที

สงสารดวงใจ
คงตรมหมองไหม้คอยหา
เคยแอบ อุรา
พี่ห่างสุดหล้าสุดฟ้าธาตรี
พี่ฝันถึงเจ้า น้องเล่ายามนี้
ยามฟ้ากอด นที
ฝันถึงพี่ ไหมเอย

สงสารดวงใจ
คงตรมหมองไหม้คอยหา
เคยแอบ อุรา
พี่ห่างสุดหล้าสุดฟ้าธาตรี
พี่ฝันถึงเจ้า น้องเล่ายามนี้
ยามฟ้ากอด นที
ฝันถึงพี่ ไหมเอย...

............. เสียดาย .............  เสียงและบุคลิคอันเป็นเอกลักษณ์ .......... หนวด .......... ทีสาว ๆ ต่างก็หลงใหล .........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 09:53:41 PM »

ผมชอบเขาตอนร้องเพลงลูกทุ่งคู่กับไพจิตร อักษรณรงค์ครับ  หยุดตำรับกุ้งหนวดงามซะแล้ว เสียใจด้วยครับ
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 10:00:37 PM »

.... ใคร ๆ ก็ชอบครับ  เพราะว่าไพจิตรก็สวย  ส่วนกุ้งนั้นก็หล่อ .... คู่นี้ออกมากวาดเงินไปหลายตังค์ ... สมัยนั้น .... แล้วไพจิตร หายไปไหนนะ  ไม่เห็นข่าวเลย ....

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์