เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:45:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " ฝังไมโครชิพให้สุนัขในเมืองกรุง "  (อ่าน 2587 ครั้ง)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 10:19:48 AM »

อ่านย้อนไปสามหน้ายังไม่พบเรื่องนี้ เลยขอตั้งละครับ...

....มันจะทำไปทำไม

....มันใช้ได้ผลหรือ

....ถ้าตัวข้างถนนจริงๆ มันไม่มีไมโครชิพเขาจะกำจัดอย่างไร

....จะมีคนเคาะประตูบ้านเพื่อดูบัตรประจำตัวหมา เพื่อตามล่าค่าปรับ

...ประเมินหมาใน กทม. มีแปดแสน แต่ใส่ให้ฟรีห้าหมื่นตัว

....คงแย่งกันรับบัตรคิว กันทั้งคนและหมาเพื่อขอของฟรี สนุกแน่ ทั้งขี้และเยี่ยวหมา

....หมาคงไล่กัดกัน คนคงชกกันเพราะแย่งบัตรคิว

....มันจะคุมโดยวิธีใส่ปลอกคอกับป้ายรับรองแค่นี้ไม่ได้รึไง

....หมาเกิดมาได้กี่วันถึงจะใส่ไมโครชิพ..แล้วถ้ามันไม่รอด

....ถ้าหมาตายจะต้องแจ้ง ออกใบมรณะบัตรหรือเปล่า

....หมาที่ซื้อขายกันอยู่ จะทำยังไงเริ่มตรงนี้ยังไง

....จะต้องเสียภาษีหมาต่อปีต่อไปอีกรึเปล่า

....เวลาแจ้งติดไมโครชิพ ต้องเอาใบรับรองการทำหมัน

....เอาใบรับรองการฉีดวัคซีน ( บ้านผมเขามาฉีดฟรีทุกหกเดือนไม่มีใบรับรองให้ )

....ใครได้อะไร  จากโครงการไมโครชิพ

.....ผมว่าไปคุมล็อตเตอร์รี่ที่ขายเกินราคาที่มันวิ่งหนีไม่ได้เหมือนหมาให้มันตรงราคาก่อนเถอะ

แล้วค่อยมาทำโครงการนี้  เห็นขายเกินมาตั้งแต่ผมจำความได้ จนหัวหงอกแล้วมันยังทำไม่ได้เลย

.....ได้รับรู้แล้วมัน คาใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2007, 12:00:39 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 10:29:15 AM »

โครงการพันแปดร้อยล้านครับพี่รัตน์....คิดมาตั้งหลายปี....ไปดูงานมาก็หลายประเทศ

ได้โปรดให้เค้าทำกันต่อเถอะครับ....อ้อยกำลังจะเข้าปากช้างอยู่แล้วพี่

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 10:30:41 AM »

โชคดี ที่ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่ต้องเดือดร้อนเพราะ..เจ้าตูบ 10 กว่าตัวที่ดูแลอยู่ ..
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 10:42:27 AM »

ผมว่าเรื่องจำเป็นกว่านี้ไม่รีบทำครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 10:53:55 AM »

อย่างหมาที่บ้านโอ ตัวใหญ่ ดุมากกกกกก จะเอาไปติดไมโครชิบ ยังไงหล่ะคะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หากตอนพามันไปติดชิบ มันไปกัดคนอื่นโอต้องจ่ายค่ายาให้เค้าด้วยเปล่า หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.ตั้งใจจะสะกดด้วยตัว บ.ค่ะ Embarrassed

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:01:43 AM »

จะสิ้นงบแล้ว  ต้องรีบใช้ให้หมด
จะได้ ทำเรื่องตั้งเบิกใหม่
ไม่ใช้  ต้องส่งกลับ
แล้วจะได้น้อยกว่าเก่า
ถ้าตั้งเบิกใหม่ แถมเสียเวลาด้วย.....

Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:02:58 AM »

ตราบที่จิตสำนึกของผู้เลี้ยง ยังไม่มีผม ว่าทำไปก็เท่านั้น ......

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:08:41 AM »

ถ้าไม่มีการติดตามผลก็ไม่คุ้มค่าครับ    เพราะไม่รู้จะมีปัญญาฝังครบทุกตัวไหม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 01:34:56 PM »

ตราบใดที่คุมหวยขายได้ตรงราคาไม่ได้ ไอ้โครงการงี่เง่าอันนี้ ไม่มีทางสำเร็จได้ตรง

ตามประสงค์ของท่านหรอกครับ เราได้แต่ช่วยกันจ่าย ค่าไมโครชิพ ก็แล้วกันชาวกรุง...

ไอ้โมจิเอ๋ย....มึงแม่งโคตรทันสมัยเลยว่ะ.. Grin Grin Grin

สงสรแต่เจ๊โอ  ถ้าหมาตัวโตเบ้อเริ่มเทิ่ม ก็ไปซื้อชะลอมใส่หมูเข้าโรงเชือดซีครับ

ใส่แล้วรับรองหมาดิ้นไม่ได้ คอยเก็บขี้มันให้เต็มศาลา กทม. ก็แล้วกัน.... Grin Grin Grin

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 01:43:12 PM »

เกรงว่ากลิ่นแอนด์กากที่กทม.จะไม่ใช้ของเจ้าลาภ(ชื่อหมาของโอค่ะ) อ่ะสิคะ เป็นของเจ้าของเอง ออกแรงยกอุ้มหมาซะจน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 02:52:36 PM »

" ชิพ " ถ้าหาดูแล้วไม่เจอ  คงต้องบอกว่า " จิ๊บหาย "

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 03:05:29 PM »

ผมเป็นห่วงว่า ชิพ มันจะ หาย เหมือนครับ ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 03:36:26 PM »

Coolเป็นคนบ้านนอก สุนัขจรจัดไม่มีผลกระทบซักเท่าไหร่..... Coolแต่เสียวๆสันหลัง...สมมติว่า ฝังชิพแล้วได้ผล  คนใกล้ตัวผมเกิดปิ้งไอเดีย ไปขอชิพมาฝังที่ตัวผมมั่ง มันจะไม่ยุ่งไปกันใหญ่หรือ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 09:18:07 PM »

สงสารสุนัขมันเนอะ ผมว่า ทำอะไรมันมันคงงงน่าดู คนคิดอะไรกัน นี่ทำกันในหมู่คนไม่พอพาลเดือดร้อนถึงสุนัขด้วย
ต้องปลูกฝังจิตสำนึกอย่างเดียว ใช่รักแค่ตอนเล็กๆน่ารักๆ หรือแฟชั่น แต่นั่นคืออีก๑ ชีวิต

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 08:07:57 AM »

เห็นมั้ยเมื่อคืนดูข่าวเป็นอย่างที่บอกเลย ขี้กันเต็มลาน หน้าศาลา กทม. หามีท่านเจ้าของจะเก็บไม่... อ๋อย

เห็นๆ กันอยู่ว่ามันเป็นเรื่องจิตรสำนึกของเจ้าของ แค่หมาขี้ขณะพามันไปติดของฟรียังไม่คิดจะเก็บขี้มันเลย

คิดแค่ว่าเดี๋ยวก็มีคนมากวาดเก็บให้ .... อ๋อย แล้วถ้าหมาขณะอยู่ที่บ้านมันล่ะ ...ทำไง..(ปล่อยหมามานอกบ้าน )

ไอ้โมจิของผมๆ ทำที่ไว้ให้มันที่บ้านร้าง มันปล่อยในที่ๆจัดให้ แต่หมาอื่นมาปล่อยหน้าบ้านผมจะโดนหนังกะติ๊ก

ใส่ลูกดินน้ำมันยิงเอาตูดหดไปหลายราย เจ้าของหน้าหงิกไปเลย.... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์