เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:46:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคอร์ดเพลงบ้าง อิอิ  (อ่าน 6314 ครั้ง)
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 07:27:12 PM »

เพลง " เมียว เมียว มู มู " ของคุณจรัญ  มโนเพชร  ท่านใดมีคอร์ดเพลงนี้บ้างในหนังสือเพลงเก่า ๆ  เคยเข้าไปค้นในเวบของคุณจรัญเองก็ไม่มี   ชอบมากครับ  Cheesy

.......เมียว  เมียว  หากเธอมีสิทธิ์ขอพร.......
..........ได้ดังเธออ้อนวอน  จะเป็นพรข้อใด.......บอกให้รู้สักที

.......มู  มู   อยากจะมีปีกแข็งแรง.......
...........โบกโบยบินเสรี  จะไปยืนฉิมพลี...........ทิพย์สถาน

............
....

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 07:48:40 PM »

Grin หาคอร์ดไม่เจอนะครับ เจอแต่เพลงออนไลน์ http://imusic.teenee.com/2/frame/536.php

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 07:52:24 PM »

ตั้งสายกีตาร์แล้วแกะจากเบสง่ายสุดครับ...คุ้นๆว่าAmหรือEmนี่แหล่ะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 08:00:14 PM »

เพลงนี้ลอกทำนองจากเพลงRun Awayครับ...คอร์ดAm G F E7

"As I walk along I wonder
What went wrong with our love..."

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 03:14:10 AM »

อยากได้ต้องไปเฮือนสุนทรีย์ครับ  เจียงใหม่ ปู้นน่ะเจ้า   ได้ทั้งฟังและอิ่มในอาหาร รสชาติ บรรยากาศ   ใกล้หนาวแล้ว   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 09:33:55 AM »

หนาวนี้ไปแน่ๆครับ

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 05:17:52 PM »

ตั้งสายกีตาร์แล้วแกะจากเบสง่ายสุดครับ...คุ้นๆว่าAmหรือEmนี่แหล่ะครับ
จับคอร์ทได้อย่างเดียวครับแกะไม่เป็น  อิอิ  /  Am G  F  E7  เหรอได้เลยครับถ้ามีใบ้แบบนี้เดี๋ยวลองมั่วดู 
       อยากได้ต้องไปเฮือนสุนทรีย์ครับ  เจียงใหม่ ปู้นน่ะเจ้า   ได้ทั้งฟังและอิ่มในอาหาร รสชาติ บรรยากาศ   ใกล้หนาวแล้ว   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
อยากไปจังครับ  ชอบทางเหนือมากทั้งภาษา และศิลปะ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 06:37:48 PM »

ได้ผลมั๊ยครับจขกท.

ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 11:53:25 PM »

ได้ผลมั๊ยครับจขกท.
ใช้ตีคอร์ดไม่ได้ต้องเกาไล่สายลูกเดียว  ยังแกะไม่ได้เลยครับ   Cry  แต่ฟังจากเสียงคอร์ดคงจะราว ๆ นี้ครับ  Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 12:48:58 AM »

ท่าน AHU จดเนื้อเพลงจากโดยฟังจากเพลงเลย เสร็จแล้วจับที่เสียงเบสที่ทุ้มๆมีเสียงเบสที่จุดไหนที่ตรงคำร้อง เขียนไว้แล้วจับให้ได้ว่าเป็นเสียงอะไร  ค่อยเริ่มทีละจุดของคอร์ดเบสจนจบเพลง นั่นล่ะ คอร์ด ทีนี้ลองเล่นดูว่าจะเป็นไมเนอร์หรือเมเจอร์ลองเล่นดู ถ้าเล่นผิด กลับไปเล่นที่เริ่มต้นใหม่จนชำนาญ เพลงนี้ต้องเล่นด้วยการเกากีต้าร์ ถูกโน๊ตบ้างไม่ถูกบ้างก็ขอให้ถูกจังหวะก็พอฝึกเรื่อยเดี๋ยวจำได้และพลิกแพลงให้น่าฟังเอง คนเรามันมีการพัฒนาถ้าไม่ท้อซะก่อน เป็นกำลังให้คุณ  ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 07:32:49 AM »

ท่าน AHU จดเนื้อเพลงจากโดยฟังจากเพลงเลย เสร็จแล้วจับที่เสียงเบสที่ทุ้มๆมีเสียงเบสที่จุดไหนที่ตรงคำร้อง เขียนไว้แล้วจับให้ได้ว่าเป็นเสียงอะไร  ค่อยเริ่มทีละจุดของคอร์ดเบสจนจบเพลง นั่นล่ะ คอร์ด ทีนี้ลองเล่นดูว่าจะเป็นไมเนอร์หรือเมเจอร์ลองเล่นดู ถ้าเล่นผิด กลับไปเล่นที่เริ่มต้นใหม่จนชำนาญ เพลงนี้ต้องเล่นด้วยการเกากีต้าร์ ถูกโน๊ตบ้างไม่ถูกบ้างก็ขอให้ถูกจังหวะก็พอฝึกเรื่อยเดี๋ยวจำได้และพลิกแพลงให้น่าฟังเอง คนเรามันมีการพัฒนาถ้าไม่ท้อซะก่อน เป็นกำลังให้คุณ  ครับ

ถูกต้องนะครับ Cheesy

ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 07:16:11 PM »

ถูกต้องนะครับ Cheesy
       ขอบคุณครับ   Grin  ดีจังเลยมีคอดนตรีหลายท่านในเวบ  /  สุรา  - นารี - ดนตรี - อาวุธ  = จอมยุทธแท้  น้ำลายหก  เอ๊ะ ยังไงกันนะ  หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 07:26:02 PM »

ขอบคุณครับ   Grin  ดีจังเลยมีคอดนตรีหลายท่านในเวบ  /  สุรา  - นารี - ดนตรี - อาวุธ  = จอมยุทธแท้  น้ำลายหก  เอ๊ะ ยังไงกันนะ  หลงรัก

เล่นแก้ง่อมครับ...ตอนนี้เริ่มหัดลูกชายจับคอร์ดแล้วครับ

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 10:59:15 PM »

ผมมี สุรา เหลือแก้วเดียว รินครั้งเดียว หลบให้อยู่ทั้งคืน มันจะตายครับเมียไม่ต้องห้ามเลย
                 นารี คนเดียวแล้วครับเดี๋ยวนี้ จนน่ะ
                 ดนตรี นี่เยอะหน่อย เล่นไม่เลิกถึงจะแก่  กีต้าร์ สิบสามตัวเอง
                 อาวุธ นี่สามเองต้องหยุดก่อนเพราะราคาไม่ยอมหยุดทั้งลูกและตัวปืน
           ผมเลยกระท่อนกระแท่น หน่อย อาศัยลูบคลำปืนเอา คุยที่นี่กับหลายๆท่าน มีอาทิตย์ล้างสนิมทีละกล่องครับ ติดขัดอย่างไรถามเลย ฟรี!ไม่เสียตังค์ แต่เสียเวลโพสท์ถามครับ เรียนเชิญ
ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:26:51 AM »

ขอคาราวะทุกท่าน  1  จอก  Grin / ห่างจากวงหมากรุกมาเพิ่งเข้าเป็นสมาชิกไม่นานครับ   นับตามนิตยสารปืนก็  3  เล่มเท่านั้น  ส่วนมากจะเป็นผู้อ่านครับโพสไม่กี่ครั้งได้ความรู้จากเมื่อ  3  เดือนก่อนมากมาย  Grin  Grin   

หน้า: [1] 2
  พิมพ์