เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:50:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคอร์ดเพลงบ้าง อิอิ  (อ่าน 6288 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:59:39 AM »

หมากรุกไทยผมนานๆเล่นทีแล้วครับ เล่นมา 20กว่าปี

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 05:03:51 PM »

Grin  ชื่อท่าน  Audy452  นี่มาจากปืน CZ ป่าวครับ  อิอิ  ผมกะลังจะเป็นสาวก  Grin  ( เอ  เริ่มไม่เกี่ยวกับกระทู้คอร์ดเพลงแล้ว  Grin )

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 05:09:08 PM »

ขอนไม้กับเรือ- บ่าววี   .. หลงรัก      

Intro…Dm/C/F/C/Dm/C/Bb            

Dm                    C             Dm                 C                Bb         
   โดดเดี่ยวเดียวดายในท้องเล  ลมพัดลมเพลอยมาไกล         
                        C                F   A               
   เป็นแค่ขอนไม้ไม่มีทิศทาง               
   Dm              C                    Bb                          C               Dm      
   ประคองตัวเองไปเหงาเหงา   กลางคืนเหน็ดหนาวจนใจจะพัง         
                             C             Dm            
   ไม่เหลือความหวังอะไรเลย               
   Dm                C             Dm                    C                 Bb         
   วันหนึ่งน้องสาวลอยคอมา   มือเจ้าไขว่คว้าขอนไม้เอาไว้         
                         C                 F   A               
   เพียงหวังในใจพยุงให้ลอย               
   Dm              C            Bb                  C              Dm         
   อยากส่งให้เธอไปถึงฝัน   ผืนดินทั้งนั้นยังรอคอย         
                          C                   Dm            
   แรงเหลืออยู่น้อยจะไปอย่างไร            
   Bb      C                    F  A      Bb                 C                 A         
   หากมีเรือสักลำแล่นมา     ก็ขอให้เธออย่าช้าขึ้นเรือนั้นไป         
                   Dm                  C            Dm                     C         
   เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้  ต่อให้รักเจ้ามากเพียงไหน         
           Bb     C                 F  A              
   ผุพังไปพึ่งพาก็ได้ไม่นาน               
                Dm                      C                Bb                    C         
   เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้  เกาะลอยคอให้เพียงข้ามวัน         
           Dm          C                      Dm            
   แต่ฝั่งฝันขอเพียงให้เรือพาเจ้าไป            

Intro……..Dm/C/F/C/Dm/C/Bb/Dm/C/F/C/Dm/C/Bb         

Dm                  C                Dm                C                   Bb      
   โดดเดี่ยวเดียวดายในท้องเล  ลมพัดลมเพไปตามกระแส         
                        C                      F  A            
   ขอนไม้อ่อนแอจะไปไหนไกล            
   Dm             C             Dm                  C                   Bb         
   พี่อยากให้จงไปด้วยกัน  ไม่ยอมให้ฝันเจ้าต้องสลาย         
                     C                      Dm            
   เมื่อพี่จมหายให้เจ้ายังมีหวัง               
   Bb       C                    F   A      Bb                  C                 A      
   หากมีเรือสักลำแล่นมา        ก็ขอให้เธออย่า   ช้าขึ้นเรือนั้นไป   
                Dm                    C             Dm                      C         
   เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้  ต่อให้รักเจ้ามากเพียงไหน         
           Bb      C                  F  A              
   ผุพังไปพึ่งพาก็ได้ไม่นาน               
                Dm                    C                   Bb                    C         
   เปรียบกับพี่เป็นแค่ขอนไม้  เกาะลอยคอให้เพียงข้ามวัน         
           Dm         C                         Dm            
   แต่ฝั่งฝันขอเพียงให้เรือพาเจ้าไป            

Intro…..C/Dm/C/Dm/C               

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 05:15:56 PM »

หลงรัก  เยี่ยมเลยครับพี่คนเมืองสิงห์  ชอบมากครับพอๆกับเพลงฝากฟ้า   เอ้า....ตั้งวง  เย้  Grin  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 05:23:07 PM »

หลงรัก  เยี่ยมเลยครับพี่คนเมืองสิงห์  ชอบมากครับพอๆกับเพลงฝากฟ้า   เอ้า....ตั้งวง  เย้  Grin  Grin

ขอบคุณครับ ..เพลงนี้กำลังดัง
ไปร้องคาราโอเกะเพลงนี้ ก็โดนแย่งไมค์ตลอด .. Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 06:29:08 PM »

Grin  ชื่อท่าน  Audy452  นี่มาจากปืน CZ ป่าวครับ  อิอิ  ผมกะลังจะเป็นสาวก  Grin  ( เอ  เริ่มไม่เกี่ยวกับกระทู้คอร์ดเพลงแล้ว  Grin )

ยินดีต้อนรับสาวกซีแซดครับ Cheesy

ชื่่อเล่น+ดี้ 452เป็นเลขปืนCZครับและเป็นพ.ศ.เกิดของปู่ผมครับ Cheesy

ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 10:06:34 PM »

ยินดีต้อนรับสาวกซีแซดครับ Cheesy

ชื่่อเล่น+ดี้ 452เป็นเลขปืนCZครับและเป็นพ.ศ.เกิดของปู่ผมครับ Cheesy
[/quote]
แต่ว่าเอ่อ....จะซื้อ  cz 452  นะครับ  น้ำลายหก ปืนสั้นม่ายมีตังค์   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 11:05:19 PM »

แต่ว่าเอ่อ....จะซื้อ  cz 452  นะครับ  น้ำลายหก ปืนสั้นม่ายมีตังค์   หัวเราะร่าน้ำตาริน
[/quote]

ปืนดีครับ...ผมซื้อแม็กเหล็ก 10 นัดจากหน้าซื้อขายมาเพิ่มด้วยอีก 1 อันครับ

ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 01:11:30 AM »

ปืนดีครับ...ผมซื้อแม็กเหล็ก 10 นัดจากหน้าซื้อขายมาเพิ่มด้วยอีก 1 อันครับ
[/quote]
สวยครับ ไม่แพงไปอ่านมาเหมือนกัน  Grin / แต่เห็นแมกกล้วยหอม + พับฐาน 10/22 อีกกระทู้แล้วเร้าใจจัง  น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 08:08:40 AM »

สวยครับ ไม่แพงไปอ่านมาเหมือนกัน  Grin / แต่เห็นแมกกล้วยหอม + พับฐาน 10/22 อีกกระทู้แล้วเร้าใจจัง  น้ำลายหก

ยิงสนุกยิงเพลินครับ...ประเภทบู๊ล้างผลาญ Cheesy

ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:37:47 AM »

เลือก  452  เพราะติดกล้องอย่างเดียวแล้วจบครับ   Grin   10/22  จะไม่แต่งก็ขี้เหร่มีเงินซื้อแต่หมดเงินแต่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน /  ยังเหลือ us army  อีกดันขอป. 3 มาพร้อมกัน   แฟนจะตัดเงินเดือนผมแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์