เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:51:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พล.ต.ต. นพดล เผือกโสมณ  (อ่าน 5183 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:44:51 PM »

Smiley นั่งดูรายการ จับเข่าคุย เกี่ยวกับตัวท่าน ...... ดูแล้วก็ซึ้ง ..........  ไม่บ่อยนักที่ผมจะชื่นชมเจ้าหน้าที่ ตร. ...... อิอิอิ  แต่น่ะดูไปก็ยอมรับครับท่านเป็นคนที่ใจสู้ท่านนึงจริง ๆ ......  นับถือครับ
 ขอให้ท่านหายไว ๆ   ............ เอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ ที่ปฏบัติงานใน จังหวัดชายแดนภาคใต้ทุกๆท่านด้วยครับ  .......... ขอให้ปลอดภัย ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2007, 11:55:50 PM »

เช่นกันครับ
เคยทำงานร่วมกับท่านครับ
ลูกผู้ชายตัวจริงครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 12:02:24 AM »

ขอแสดงความนับถืออย่างสูงครับ  Smiley

ขอให้กำลังใจจนท.ทุกท่านที่ต้องเสี่ยงในพื้นที่.. Sad

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียบุคคลอันเป็นที่รักทุกคน.. Embarrassed

ขอให้คนที่ทำร้ายผู้บริสุทธิ์และเจ้าหน้าที่ ขอให้กรรมตามสนองพวกเอ็งทุกคนโดยเร็ววัน... Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2007, 12:10:15 AM โดย Glock_pk » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 12:03:35 AM »

..... ผมก็ได้ชม  สรรเสริญท่านครับ ยอมรับเลย สุดยอด ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 12:52:46 AM »

ท่านเป็นนักสู้จริงๆจิตใจแข็งแกร่งมากครับ

Geo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 01:15:42 AM »

น้องชายท่านเป็นทหารในส่วนของทบ. และเป็นครูของผม
ท่านได้กรุณาเล่าให้ฟังเรื่องพี่ชายของท่านหลังจากบาดเจ็บ ผมชื่นชมในพลังใจและพลังชีวิตของท่าน ขอให้ท่านผู้การหายดีในเร็ววันและกลับไปทำงานได้เร็วที่สุด
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 10:00:34 AM »

นั่งดูอยู่เหมือนกัน สุดยอดครับ ขอยกย่องท่านด้วยใจจริงๆ..

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 10:32:27 AM »

จิตใจท่านแข็งแกร่งจริงๆครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 10:53:38 AM »

นับถือในความเข้มแข็งของท่านครับ
แล้วก็เมื่อสองสามวันก่อน ก็มีความสูญเสียอีก
ทราบว่าเป็นนายตำรวจหนุ่มแน่น เห็นแล้วได้แต่ถอนหายใจครับ ขอสดุดีในวีรกรรมชายชาตินักรบของท่านครับ  Cry Cry

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9500000115260&Keyword=%c3.%b5.%cd+%ab%d8%e8%c1
ตร.พลร่มปะทะเดือดโจรใต้"เนิน 9 ศพ" - "ร.ต.อ."พลีชีพ 1 นาย
โดย ผู้จัดการออนไลน์    29 กันยายน 2550 14:07 น.

กว่า 2 ชม.ที่ ฮ.จะสามารถไปรับศพ "ร.ต.อ.ธรณิศ ศรีสุข" ออกมาจากป่าได้

อีก 1 ที่ชีวิตที่ยอมสละเพื่อชาติ

ยะลา - ตร.พลร่มถูกซุ่มยิงขณะลาดตระเวนบน"เนิน 9 ศพ" จนท.เปิดฉากยิงปะทะเดือดกว่า 20 นาที หลังสิ้นเสียงปืนพบศพ "ร.ต.อ." หัวหน้าชุด จนท.วิทยุขอ ฮ.นำศพกลับเมืองยะลาแต่สภาพอากาศปิดต้องใช้เวลากว่า 2 ชม.

วันนี้(29 ก.ย.) เวลา 08.40 น. พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา ผกก.สภ.อ.บันนังสตา จ.ยะลา รับแจ้งเหตุเจ้าหน้าที่ปะทะกับกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบ บริเวณเนินเนาวรัตน์หรือเนิน 9 ศพ ระหว่างบ้านสายสุราษฏร์ – บ้านภักดี หมู่ที่ 3 ต.เขื่อนบางลาง อ.บันนังสตา หลังได้รับแจ้งรีบนำกำลังเข้าไปยังที่เกิดเหตุ พร้อมด้วย นายยืนยง คิดถูก ปลัดป้องกัน อ.บันนังสตา กำลังตำรวจ ทหาร ฉก.14 จำนวนหนึ่ง

แต่เนื่องจากจุดเกิดเหตุเป็นพื้นที่ป่าเขาสูง ลาดชัน จนท.เข้าไปด้วยความยากลำบาก ต้องใช้เวลากว่า 30 นาที จึงจะถึงที่เกิดเหตุ ซึ่งพบกำลัง ตำรวจ ตชด.หน่วยรบพิเศษพลร่มอยู่ในสภาพการเตรียมพร้อม และพบศพ ร.ต.อ.ธรณิศ ศรีสุข อายุ 28 ปี รอง ผบ.ร้อย รบพิเศษ 1 (รพศ 1) กก.1 กองบังคับการสนับสนุนทางอากาศ (ตชด.) ค่ายนเรศวร จ.เพชรบุรี สภาพศพนอนเสียชีวิตในชุดลายพราง มีแผลถูกยิงที่ใบหน้าและลำตัว

เจ้าหน้าที่จึงประสานขอสนับสนุน ฮ.ตำรวจ จาก ศปก.ตร.เพื่อรับศพกลับมายัง จ.ยะลา แต่การเข้าไปรับศพต้องใช้เวลานานประมาณ 2 ชั่วโมง เนื่องจากสภาพอากาศปิด แต่ในที่สุดเฮลิคอปเตอร์ แบบเบลล์ หมายเลข 1726 ขอ กองบินตำรวจ ประจำ ศปก.ตร.สน.ยะลา สามารถนำศพกลับมายัง จ.ยะลา และส่งไปตรวจชันสูตร ที่ รพ.ศูนย์ยะลา ในเวลา 10.30 น.

จากการสอบสวนทราบว่า หน่วยรบพิเศษ 1 ตั้งฐานปฏิบัติการที่บ้านสายสุราษฏร์ ขณะเกิดเหตุ ผู้ตายซึ่งเป็น หน.ชุดได้นำกำลังจำนวน 12 นายออกลาดตระเวนดูแลความปลอดภัยตามปกติ เมื่อลาดตระเวนมาถึงที่เกิดเหตุ คนร้ายไม่น้อยกว่า 20 คน ซุ่มอยู่บนเนินสูงใช้อาวุธสงคราม ทั้งอาก้า เอ็ม 16 และลูกซองกราดยิงทันที จนเกิดการปะทะกันอย่างดุเดือดกว่า 20 นาที จากนั้นคนร้ายได้อาศัยความชำนาญพื้นที่หลบหนีไป หลังเสียงปืนสงบเจ้าหน้าที่ได้ตรวจเคลียร์พื้นที่พบ ร.ต.อ.ธรณิศ ถูกยิงเสียชีวิตดังกล่าว

เบื้องต้น จนท.คาดว่า คนร้ายได้เฝ้าติดการการเคลื่อนไหวของ จนท.มาโดยตลอด เมื่อสบโอกาสจึงลงมือปฏิบัติการและมุ่งเป้าที่ หน.ชุด เป็นเป้าแรกดังกล่าวสำหรับศพ ร.ต.อ.ธรณิศ ศรีสุข จะนำไปประกอบพิธีรดน้ำศพ ที่วัดเมืองยะลา ในเวลา 15.00 น.

ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 11:14:05 AM »

วิถีนักรบ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 11:16:02 AM »

เมืองไทย ยังไม่สิ้นคนดีครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 11:22:38 AM »

ขอแสดงความเคารพนักรบผู้กล้า เจ้าหน้าที่ทุกคน

ด้วยความเคารพครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 01:04:52 PM »

ท่านนพดลท่านนี้เป็นคนที่มีจิดใจกล้าแกร่งยิ่งนัก ขอยกย่องครับ

thunder รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 01:28:31 PM »

สุดยอดนักสู้ครับขอยอมรับและนับถือน้ำใจของท่านครับ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 02:47:41 PM »

ด้วยความเคารพ   ขอยกย่องเชิดชูท่านครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์