เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:38:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ  (อ่าน 8478 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:40:54 PM »

Shocked ผมเองก็ไม่ทราบข่าวเหมือนกันคับ...

แต่ไม่เป็นไรคับ คาดว่าพี่บุญยังไม่น่ารีบกลับ...

น่าจะยังพอมีโอกาสเจอกันอยู่คับ...  Wink
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:47:48 PM »

Shocked ผมเองก็ไม่ทราบข่าวเหมือนกันคับ...

แต่ไม่เป็นไรคับ คาดว่าพี่บุญยังไม่น่ารีบกลับ...

น่าจะยังพอมีโอกาสเจอกันอยู่คับ...  Wink
แกคงยังไม่รีบกลับหรอกครับ  เพราะคงยังไม่ได้กินยำแมงกะพรุน...หรือว่า... Grin
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 01:33:09 AM »

แง้..............มะได้ไปน้องมันไม่ยอมบอกผมครับใจร้ายมากๆๆพี่บุญว่างประมาณเมื่อไหร่ครับ  โทรไปหาก็เกรงจะกวน    ผมยังติดเลี้ยงข้าวพี่อยู่เลยนะครับ       ยังไงหามาเช็คเวปแล้วรบกวนช่วยบอกทีนะครับว่าว่างประมาณเมื่อไหร่จะได้เคลียตัวเองถูกครับ แล้วไปทานข้าวหมูกรอบก๋วยเตี๋ยวเนื้อตลาดพลูกานครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:17:29 AM »

พี่boon พาครอบครัวไปเที่ยวที่ภูเก็ตครับ.........

กลับเข้ากรุงเทพฯ ประมาณวันที่ 20หรือ 21 นี่แหล่ะ..........แล้วอยู่กรุงเทพฯต่อถึง วันที่ 4 ก.ค.48 ครับ

มีเวลานัดเลี้ยงกันเหลือเฟือ .........ถ้าเป็นไปได้ หากพี่สุพินท์จัดซ้อม/แข่ง ระหว่างสมาชิก อวป.กับ นักกีฬายิงปืนพกหญิงของ ทบ. ที่ สนาม ทบ.อาเซียน ค่ายธนะรัตช์ ใน วันเสาร์ที่ 2 ก.ค.48 ได้...........ผมจะเชิญพี่boon ไปด้วย Grin รับ-ส่งเสร็จ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 07:53:40 AM »

หลงรัก หลงรัก   ถ้าว่างไปด้วยก๊าบ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:13:45 AM »

Smiley ..ผมได้รับการ Conferm ล่วงหน้าราว ๒ ชั่วโมง. คุณบุญดูเหนื่อยมาก.ขอคุยกันนอกรอบ. เดี๋ยวมีรอบปรกติครับ.. Grin Cheesy
วันนนั้นเหนื่อยนิดหน่อยครับ จากจันทบุรีถึงกรุงเทพตอนบ่ายสี่ มีนัดที่งานตอนหกโมงเย็น ร่างกายยังปรับเวลานอนได้ไม่ดีนัก
ทั้งผมและลูกประทับใจเพื่อนๆมาก รู้สึกสนิทเหมือนรู้จักกันมานานหลายปี ลูกสาวผมเองก็ยังงงว่าเป็นไปได้อย่างไร ที่คนไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อนคุยกันได้สนิทถึงขนาดนี้ ดีใจมากครับที่ได้มีโอกาสกลับมาเมืองไทยครั้งนี้  เรื่องแปลกแต่จริง ลูกผมเขาบอกว่านายซับน่ารักมาก ไม่รู้ว่าเขาดูนายซับตรงไหน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:16:13 AM »

อ้างถึง
ไม่รู้ว่าเขาดูนายซับตรงไหน
แบบเงาะป่าไงพี่ เอ..หรือเงาะกระป๋องหว่า Grin นายซับอ่านเจอคงปลื้ม  Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 08:29:24 AM »

ตกใจ พี่บุญครับ รีบถอนเลยครับ เดี๋ยวตาซับมาเห็นเข้าจะเกิดเรื่องนะครับ ตกใจ เยาะเย้ย เยาะเย้ย Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:28:17 AM »

เรื่องแปลกแต่จริง ลูกผมเขาบอกว่านายซับน่ารักมาก ไม่รู้ว่าเขาดูนายซับตรงไหน

หุ หุ ช้าไป ก็อปมาเรียบร้อย
เสียใจครับ ที่ถ่ายภาพเบลอ ไม่คุ้นกะชัตเตอร์
(ปกติคุ้น อยู่กะซัมซุง ยี่ห้อเดียว)

ลูกสาวพี่บุญเค้าน่ารักและอัธยาศัยดีมาก
คุยกันหลายเรื่อง

อ้อ...เธอบอกว่าชอบยิง.45ที่สุด ...กึ๋ย..ย..ย....
อีตานายใหม่ ระวังไว้
 น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:35:32 AM »

schedule ของพี่ boon ออกเดินทางไปภูเก็ต...ด้วยเครื่องบินของ TG
วันเสาร์ที่ 18 มิ.ย. นี้ ครับ

ด้วยการ service จากบริษัทหน้าเลือดบางบริษัท
(ถ้าไม่โอนเงินมาก่อน ก็ไม่ยอม confirm ticket ซะที...ง่ะครับ)

และจะเดินทางออกจากภูเก็ตมาถึง กทม. ในวันจันทร์ที่ 20 มิ.ย. ครับ

เวลามีเหลือเฟือ....ครับ....

ว่าแต่....สมาชิกอาวุโสของ G&G น่าจะนัด drinking รับและส่งพี่บุญนะครับ

สำหรับ....
Melancholia because LOVE......Team นั้น
เรียบร้อยโรงเรียนซึมเศร้าฯ ไปแล้วครับ
ในการ drinking กับพี่บุญ และแขกรับเชิญ.......

จะ drink กันอีกกี่รอบ....ผมก็ขอร่วมด้วยครับ
ถ้าไม่ตรงกะ holiday ของผม....อิ อิ

.....จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2005, 10:39:16 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:46:09 AM »

...ข้าวหมูกรอบก๋วยเตี๋ยวเนื้อตลาดพลู...
:Smiley  อยู่ตรงไหนหว่า?

ฝากถามคุณ boon ครับ  ว่าหากนัดพบกันแล้วผมไม่ว่างไป  จะให้ผมส่งของฝากใครไปได้บ้างครับ?  ขอเป็นหลังไมค์ก็ได้  เพราะผมจะฝากของไปให้พี่เจษด้วย

แต่ถ้าเป็นวันเสาร์ที่ 2 ก.ค. คงได้พบกันครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 12:51:05 PM »

...นินจาประท้วง  Shocked Wink

............. Grin Grin Grin...ขอประท้วง....ครั้งนี้ไม่เป็นไร เลี้ยงครั้งหน้าเจอกันครับพี่บุญ.. หลงรัก

คุณนินจาผมไม่รู้จริงๆ ว่าคุณไม่ทราบ ผมเองก็เพิ่งรู้ล่วงหน้าไม่ถึงวัน Grin Grin Grin โทษทีๆ

............. Grin Grin Grin.. ผมแค่เสียดายเท่านั้นเอง ครับ เพราะร้านอยู่ห่างบ้านผมไม่ถึง 10 โล แต่ดันไม่รู้เรื่องเลย  เงียบจริงๆ ... :Smiley

นาน ๆ เห็นพี่นินจางอนวุ้ยยย Grinด้วยความเคารพคราบบบบบ เยาะเย้ย....ว่าแต่จะจัดเลี้ยงรับอย่างเป็นทางการเมื่อไรละครับบบ

............... Smiley Smiley..

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 01:04:46 PM »

อ้อ...เธอบอกว่าชอบยิง.45ที่สุด ...กึ๋ย..ย..ย....
อีตานายใหม่ ระวังไว้
 น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin ระวังอะไรหรอ งูผมไม่มีแล้วนะ แต่คนอื่นยังมีให้น้องเค้ายิงนะ เยาะเย้ย

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 06:32:56 PM »

นายซับอยู่ไหน

บ.นิค.... กำลังตามหาตัว ว่าจะเชิญไปเป็นวิทยากรหน่อย ว่าถ่ายรูปได้เยี่ยมมาก

กล้องยี่ห้อดี ๆ ถ่ายรูปออกมา เสียยี่ห้อกล้องหมดเลย หรือว่าตั้งใจถ่ายมากเกินไป มือไม้สั่นไปหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 10:30:50 PM »

นายซับอยู่ไหน

บ.นิค.... กำลังตามหาตัว ว่าจะเชิญไปเป็นวิทยากรหน่อย ว่าถ่ายรูปได้เยี่ยมมาก

กล้องยี่ห้อดี ๆ ถ่ายรูปออกมา เสียยี่ห้อกล้องหมดเลย หรือว่าตั้งใจถ่ายมากเกินไป มือไม้สั่นไปหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่สตริงครับ...พี่ไว้ใจนายซาบได้ไงเนี่ย....องค์เข้าตั้งแต่สามทุ่มแล้ว.....STIแตก(สติแตก).. Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2005, 10:40:59 PM โดย บ้านชายหาด » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์