เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:08:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พากินพาเที่ยว(ตอนทำบุญเก้าวัดกุศลแรงนะครับ)  (อ่าน 10000 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 10:15:06 PM »

ท่านน้องโด่งครับ วัดฟ่อนสร้อย มีความสำคัญอะไรกันบ้างนะ  เมื่อผมอายุ 8 ปีทางบ้านผมกรุงเทพถึงจัดผ้าป่าไปทอดที่วัดนี้ ผมอดไป เดี๋ยวนี้ เชียงใหม่เหมือนเมืองที่สองที่ผมใช้ชีวิตมาตลอดตั้งแต่อายุสิบเก้าปีละสองสามเที่ยวจนเดี๋ยวนี้ เบญจเพสที่สามแล้วหาวัดนี้ไม่เจอครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 10:41:07 PM »

ขอบคุณครับครูโด่ง อนุโมทนาครับ

เดือนนี้ มีค้างเชียงใหม่ สองคืนซะด้วย อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 11:09:33 PM »

ครูน้องโด่งไม่ยอมลงให้ครบ 9 วัด กลัวต้องเสียของรางวัลรึเปล่า ...... อิ อิ มีทวง

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 11:33:47 PM »

อ่า...ขึ้นเจียงใหม่ ปลายปี เจ้า

เห็นวัดแล้วอิ่มบุญ เห็นเมืองแล้วอยากเที่ยว ครับ
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 12:45:06 AM »

น่าสนุกนะคะ  เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 08:22:37 AM »

ขอบคุณครับ.คิดถึงเชียงใหม่อยู่เหมือนกัน.ไม่ได้ไป20กว่าปีแล้ว.. Cheesy
หลงรัก
ส่งสัยต้องหาเรื่องไปเหนือแล้วแวะเชียงใหม่ซะแล้ว กลางวันทำบุญ 9 วัด ตกเย็นเดินถนนคนเดิน พอตกดึก หมดแรงหลับเพราะเดินแยะเกิน..... อ๋อย
Cool Cool Cool
หลงรักวัดที่สาม.................วัดทุงยูครับ(ทุงยูเป็นภาษาล้านนาหมายถึงร่มบังแดดให้เจ้าขุนมูลนายครับ)

สังเกตุเห็นคนเจียงใหม่ไม่ชอบใส่หมวก.

เศร้าใช่เลยครับพี่.................บอกจนปากแฉะแล้วครับเจ้าพวกนี้ก็ไม่ค่อยฟัง หัวเราะร่าน้ำตาริน
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 08:28:35 AM »

...... เมื่อวันเสาร์นี้เองได้ไปวัดพระสิงห์มา  และยังได้เข้าไปกลับรถที่วัดที่อยู่ริมถนน  ริมจริง ๆ เลยครับผม  ที่วัดมีป้ายเขียนเกี่ยวกับการจอดรถแปลก ๆ ดี  บังเอิญไม่ได้ถ่ายรูปมาฝาก เพราะต้องขับรถและรถก็มากด้วย  บ้านนอกเข้าเมืองทีไร ขลุกขลักทุกที ..... เฮ้อ .....
Grinวัดอะไรพอจะจำชื่อได้ไหมครับพี่...............เผื่อผมจะไปถ่ายรูปมาให้ดูครับ
     ท่านน้องโด่งครับ วัดฟ่อนสร้อย มีความสำคัญอะไรกันบ้างนะ  เมื่อผมอายุ 8 ปีทางบ้านผมกรุงเทพถึงจัดผ้าป่าไปทอดที่วัดนี้ ผมอดไป เดี๋ยวนี้ เชียงใหม่เหมือนเมืองที่สองที่ผมใช้ชีวิตมาตลอดตั้งแต่อายุสิบเก้าปีละสองสามเที่ยวจนเดี๋ยวนี้ เบญจเพสที่สามแล้วหาวัดนี้ไม่เจอครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
วัดฟ่อนสร้อย....................พอจะมีข้อมูลเพิ่มไหมครับว่าอยู่ในอำเภอไหน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอบคุณครับครูโด่ง อนุโมทนาครับ

เดือนนี้ มีค้างเชียงใหม่ สองคืนซะด้วย อิอิ
Grinไม่มาเลี้ยงข้าวน้องสักมื้อเหรอครับ....................................... ยิ้มีเลศนัย

ครูน้องโด่งไม่ยอมลงให้ครบ 9 วัด กลัวต้องเสียของรางวัลรึเปล่า ...... อิ อิ มีทวง

จูบบบบครบเก้าวัดแล้วนะครับพี่..................................... เยี่ยมของรางวัลรับเป็นกระเทียมโทนดองโสมดีไหมครับ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 08:29:28 AM »

ครูโด่งครับเที่ยวหน้าให้ครูโงพาเที่ยวแบบนี้บ้างนะครับ หลงรัก หลงรัก

ไม่แน่ใจว่าพี่จอยชอบเที่ยววัด หรือชอบที่สาวๆเยอะ ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ปล.- มาโก-ลกครั้งหน้า ผมจะพาพี่จอยเที่ยวแนวนี้บ้างนะครับ ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

พาผมไปด้วยนะ   ผมไม่เคยไปเที่ยวที่แบบนั้น  อยากเปิดหูเปิดตาไว้เล่าให้ลูกหลานฟังบ้าง เศร้า
ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด........................................................... .. แบร่
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 08:31:55 AM »

อ่า...ขึ้นเจียงใหม่ ปลายปี เจ้า

เห็นวัดแล้วอิ่มบุญ เห็นเมืองแล้วอยากเที่ยว ครับ
หลงรัก หลงรัก หลงรัก
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 08:44:59 AM »

น่าสนุกนะคะ  เยี่ยม
Grinคุณแรมใจก็พาเที่ยวบ้างซิครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 09:28:36 AM »

................................ต้นนี้ต้นอะไรครับมีใครทายถูกบ้างครับ

Cheesy  ใช่ต้นสาละหรือเปล่าครับ?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 10:05:24 AM »

................................ต้นนี้ต้นอะไรครับมีใครทายถูกบ้างครับ

Cheesy  ใช่ต้นสาละหรือเปล่าครับ?
ขอบตอบว่าต้นไม้ครับ ยิ้มีเลศนัย
ลุงเป็ด เชิญยิ้มมาร่วมคณะทำบุญด้วยเหรอ Cheesy
ผอมตายละหล่อนนะ หึหึ แบร่
ปล.ครูโด่งครับ คิดถึงหางหมูย่างกับแฮมเบอร์เก้อชิ้นโตข้างบ้านครูโด่งจัง น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 11:30:08 AM »

อาจารย์โด่งครับ  ช่วงนี้ ดูสดใสขึ้นนะครับ  ไม่ทราบว่าชุดขึ้นภูชี้ฟ้า เป็นชุดเดียวกันนี้หรือเปล่าครับ..... ยิ้มีเลศนัย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 11:56:57 AM »

Grinไม่มาเลี้ยงข้าวน้องสักมื้อเหรอครับ....................................... ยิ้มีเลศนัย

อิอิ เลี้ยงข้าวคุณครู หรือเลี้ยงข้าวลูกศิษย์ดีครับ อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 02:58:19 PM »

เศร้านั้นนะซิครับพี่ผมก็ไม่รู้เลยลองถามดูนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์