เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:07:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พากินพาเที่ยว(ตอนทำบุญเก้าวัดกุศลแรงนะครับ)  (อ่าน 9999 ครั้ง)
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 03:07:25 PM »

................................ต้นนี้ต้นอะไรครับมีใครทายถูกบ้างครับ

Cheesy  ใช่ต้นสาละหรือเปล่าครับ?
ขอบตอบว่าต้นไม้ครับ ยิ้มีเลศนัย
ลุงเป็ด เชิญยิ้มมาร่วมคณะทำบุญด้วยเหรอ Cheesy
ผอมตายละหล่อนนะ หึหึ แบร่
ปล.ครูโด่งครับ คิดถึงหางหมูย่างกับแฮมเบอร์เก้อชิ้นโตข้างบ้านครูโด่งจัง น้ำลายหก
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 03:09:37 PM »

อาจารย์โด่งครับ  ช่วงนี้ ดูสดใสขึ้นนะครับ  ไม่ทราบว่าชุดขึ้นภูชี้ฟ้า เป็นชุดเดียวกันนี้หรือเปล่าครับ..... ยิ้มีเลศนัย
Grinคนละชุดครับ....................ชุดที่จะขึ้นภูชี้ฟ้าเป็นชุดคนแก่ครับ

ขอบคุณครับครูโด่ง อนุโมทนาครับ

เดือนนี้ มีค้างเชียงใหม่ สองคืนซะด้วย อิอิ
Grinไม่มาเลี้ยงข้าวน้องสักมื้อเหรอครับ....................................... ยิ้มีเลศนัย

อิอิ เลี้ยงข้าวคุณครู หรือเลี้ยงข้าวลูกศิษย์ดีครับ อิอิ
ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 04:32:50 PM »

อิอิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 06:33:41 PM »

ลุงเป็ด เชิญยิ้มมาร่วมคณะทำบุญด้วยเหรอ Cheesy
ครูเปิ๊ลมาเที่ยวเดี๋ยวผมพาทัวร์ อิ อิ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 07:23:59 PM »

เคยไปปี 30 ครับ....พี่รหัสพาไปแอ่ว...ประเดียวนี้ไปแอ่วเฉพาะวัดริเวอร์ไซด์กุ๊เตื้อครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 09:06:14 PM »

อาจารย์โด่งครับ  ช่วงนี้ ดูสดใสขึ้นนะครับ  ไม่ทราบว่าชุดขึ้นภูชี้ฟ้า เป็นชุดเดียวกันนี้หรือเปล่าครับ..... ยิ้มีเลศนัย
Grinคนละชุดครับ....................ชุดที่จะขึ้นภูชี้ฟ้าเป็นชุดคนแก่ครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน......ยินดีต้อนรับครับ  ไม่ว่าเด็กหรือผู้สูงวัย ยินดีมากครับ  .... แต่ถ้าตอนเดินขึ้นภูฯ ใครขึ้นไม่ไหว ก็ ตัวไผตัวมันเน้อ......... คิก คิก
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 08:45:54 AM »

เคยไปปี 30 ครับ....พี่รหัสพาไปแอ่ว...ประเดียวนี้ไปแอ่วเฉพาะวัดริเวอร์ไซด์กุ๊เตื้อครับ
  หลงรักมาเที่ยวหน้าลองมาเดินแถวถนนนิมานเหมินทร์ครับพี่...........................ร้านตรึมครับ ยิ้มีเลศนัย

หัวเราะร่าน้ำตาริน......ยินดีต้อนรับครับ  ไม่ว่าเด็กหรือผู้สูงวัย ยินดีมากครับ  .... แต่ถ้าตอนเดินขึ้นภูฯ ใครขึ้นไม่ไหว ก็ ตัวไผตัวมันเน้อ......... คิก คิก
Grinคนแก่นี่เด็กปีสี่นะครับ......................................... Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:45:41 AM »

Grinคนแก่นี่เด็กปีสี่นะครับ......................................... Grin
[/quote]

...โอ้...เดี๋ยวเด็กรู้  โกรธผมแย่เลย...ต้องขออภัยด้วยนะครับ... Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 12:13:09 PM »

ขอบคุณมากครับ ครูโด่ง.  Cheesy

ไปแอ่วเจียงใหม่. ต้องไปไหว้ กราบพระเมืองเหนือ ทุกครั้งครับ. วัดสวนดอก วัดพระสิงห์
ไปชักน้ำวัดเจดีย์หลวง ประวัติยอดเจดีย์ ทรุดคราวเกิดแผ่นดินไหว ..
สมัยพระนางจิระประภา (ตรงสมัยพระไชยราชา ของกรุงศรีอยุธยา)

ผมจะไปเที่ยวทุกต้นปี ราว ๒ สัปดาห์ ..
ปีนี้ ถ้าว่างก็จะขึ้นไปรับอากาศหนาวเย็น ที่ป่าเหนืออีก. ครับ  เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์