เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:20:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดมือถือโจรใต้เจอคลิปฆ่าตัดคอชาวบ้าน  (อ่าน 24316 ครั้ง)
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 10:36:41 AM »

คนไทยเหมือนกันไม่ใช่เหรอ  เศร้า เศร้า เศร้า

พวกโจรเหล่านั้นไม่เคยคิดว่าคือคนไทย  แต่เรามองว่าเขาคือคนไทย

อันนี้จริงครับ เห้นด้วย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:00:20 AM »

การสูญเสียย่อมต้องเกิดขึ้นสำหรับสงคราม ไม่ว่าจะในรูปแบบหรือนอกรูปแบบ  คนใน ๓ จชต. ที่ไม่ใช่โจรรอคอยการจัดการโจรเหล่านั้นให้สิ้นซาก ไม่ว่าจะเป็นโจรโดยตรงหรือแนวร่วมทั้งหลาย  เขาเหล่านั้นรอคอยมานานหลายปีแล้วและไม่รู้ว่าเมื่อไรความหวังที่เขารอคอยกันอยู่จะปรากฎขึ้นเมื่อไร แม่ทัพที่คนใน ๓ จชต. ต้องการและเชื่อมั่นว่าจะทำให้ไฟใต้สงบชื่อ "พล.อ.พัลลภ ปิ่นมณี" ครับ...
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:04:23 AM »

การสูญเสียย่อมต้องเกิดขึ้นสำหรับสงคราม ไม่ว่าจะในรูปแบบหรือนอกรูปแบบ  คนใน ๓ จชต. ที่ไม่ใช่โจรรอคอยการจัดการโจรเหล่านั้นให้สิ้นซาก ไม่ว่าจะเป็นโจรโดยตรงหรือแนวร่วมทั้งหลาย  เขาเหล่านั้นรอคอยมานานหลายปีแล้วและไม่รู้ว่าเมื่อไรความหวังที่เขารอคอยกันอยู่จะปรากฎขึ้นเมื่อไร แม่ทัพที่คนใน ๓ จชต. ต้องการและเชื่อมั่นว่าจะทำให้ไฟใต้สงบชื่อ "พล.อ.พัลลภ ปิ่นมณี" ครับ...

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
degwatmooj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:19:42 AM »

ข้าราชการดีๆ  ที่ต่อสู้กับพวกโจรอยู่ไม่ได้หลอกครับครู   ก็ดูอย่างปลัดศุภโชค  พราหมพูนปลัดตำบลดอนรักสิครับ  ย้ายมาไม่ถึง 3เดือน  ถูกย้ายไปอยู่ นครศรีธรรมราชเสียแล้ว  เพราะปลัดคนนี้ ต่อต้านพวกโจรมากไปหน่อยครับ  นายเลยไม่เอาไว้   มีนายที่สร้างภาพก็อย่างนี้แหละครับ 
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:26:09 AM »

ฆ่าเจ้าหน้าที่ในเครื่องแบบโดยใช้อาวุธที่ขโมยจากกองพัน.. โทษแค่จำคุก 8 ปี ผู้ร่วม 3 ปี
ส่วนฆ่าตัดไอ้จู๋ เจ้าหน้าที่ควบคุม รฟม ศาลสั่งจำคุก 25 ปี  มาตราฐานเดียวกันจัง

ตรงใจผมเลย
คนไทยเหมือนกันไม่ใช่เหรอ  เศร้า เศร้า เศร้า

พวกโจรเหล่านั้นไม่เคยคิดว่าคือคนไทย  แต่เรามองว่าเขาคือคนไทย

ก็นั่นน่ะซิครับ
เห็นใจคนในพื้นที่อย่างครูเปิ้ลจริงๆ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:44:17 AM »

สิ้นเดือน กย.50 ยอดผู้เสียชีวิตเหยื่อไฟใต้ยังขยับขึ้นอย่างต่อเนื่องอีก37 ศพ ยอดรวมขึ้นเป็น 2,616 ราย       
วันพุธที่ 3 ตุลาคม 2007 11:08น. 
สถาบันข่าวอิศรา สมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย

สถานการณ์ความรุนแรงในจังหวัดชายแดนใต้ในรอบครึ่งหลังของเดือนกันยายน 2550   ยอดผู้เสียชีวิตอยู่ที่ 37  ราย และเหตุร้ายรายวัน เกิดขึ้นทั้งหมด 83 เหตุการณ์  ลักษณะการเกิดเหตุการณ์ลอบยิงเกิดขึ้นสูงถึง 57 เหตุการณ์  ตามมาด้วยเหตุการณ์ลอบวางระเบิด ลอบวางเพลิง  ทำลายทรัพย์สิน และโปรยตะปูเรือใบ   โดยมีผู้เสียชีวิตจากเหตุความรุนแรงในรอบครึ่งหลังกันยายน  อยู่ที่  37 ราย บาดเจ็บ 58 ราย  ยอดรวมผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์ปล้นปืนช่วงต้นปี 2547 อยู่ที่ 2,616 ราย

ความไม่สงบที่เกิดขึ้นในช่วง 16 – 30 กันยายน 2550
มีเหตุการณ์ที่น่าสนใจดังนี้   

ช่วงเที่ยงของวันที่ 18 ก.ย. ได้เกิดเหตุการณ์คนร้ายใช้อาวุธปืนสงครามยิงใส่เจ้าหน้าที่อาสาสมัครทหารพราน ที่ออกปฏิบัติหน้าที่หาข่าวในพื้นที่  บ้านกาเด็ง ม.6 ต.กาลิซา อ.ระแงะ จ.นราธิวาส จนทำให้เจ้าหน้าที่ทหารพรานบาดเจ็บ 1 ราย  ต่อมาในช่วงหัวค่ำของวันเดียวกันได้เกิดเหตุคนร้ายไม่ทราบจำนวนใช้รถยนต์กระบะเป็นพาหนะ
ขับมาก่อเหตุยิงนายซาการียา สาวี เป็นชาวบ้านในพื้นที่  อ.ไม้แก่น
จ.ปัตตานี จนเสียชีวิต และกระสุนปืนยังไปถูก ด.ญ.ภาริสาสาวี
ลูกสาวของนายซาการียา จนได้รับบาดเจ็บ  เหตุเกิดขึ้นที่บริเวณหน้าบ้านเลขที่ 36/2 ม.1 ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่นจ.ปัตตานี

ในเช้าของวันที่ 19 ก.ย.ได้เกิดเหตุคนร้ายไม่ทราบกลุ่มและจำนวนได้ใช้อาวุธปืนเข้าซุ่มยิงเจ้าหน้าที่ อาสาสมัครทหารพราน ที่พื้นที่บ้านกูนิง ม.5 ต.เขาตูม อ.ยะรัง จ.ปัตตานี จนเกิดการประทะกัน สิ้นสุดการปะทะเจ้าหน้าที่พบคนร้ายเสียชีวิตจำนวน 1 ราย ทราบชื่อนายมะยีซอ กาหลง และบาดเจ็บอีก 1 ราย  ส่วนทางเจ้าหน้าที่ทหารพรานไม่มีผู้ใดได้รับบาดเจ็บ               

บ่ายของวันเดียวกันได้เกิดเหตุคนร้ายลอบวางระเบิดและซุ้มยิง
เจ้าหน้าที่ตำรวจชุด รปภ.ครู ที่บริเวณหน้าโรงเรียนอูเป๊าะ ม.7
ต.วังพญา อ.รามัน จ.ยะลา  หลังสิ้นสุดการปะทะ
ทำให้มีคนผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวน 2 ราย เป็นครูโรงเรียนบ้านอูเป๊าะ  1
ราย และราษฎร อีก 1 ราย

เหตุการณ์ถัดมาเกิดขึ้นในช่วงกลางคืนของวันที่ 20 ก.ย.
ขณะที่เจ้าหน้าที่ทหาร ชป.ร้อย ร.1541 ฉก.13 ได้ออกลาดตระเวนเส้นทาง
บนถนนสาย 4070 บ.บูเก๊ะฆลูโฆ  ม.3 ต.กาตอง อ.ยะหา จ.ยะลา
โดยรถยนต์กระบะจำนวน 2 คัน และกำลังพลจำนวน 11 นาย
เมื่อมาถึงบริเวณปากทางเข้าบ.บูเก๊ะฆลูโฆ   ได้เกิดระเบิดขึ้น
และเกิดการปะทะกันระหว่างเจ้าหน้าที่กับกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบ
หลังสิ้นสุดการปะทะพบ เจ้าหน้าที่ได้รับบาดเจ็บจำนวน 6 นาย

อีกเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในช่วงค่ำของวันที่ 22 ก.ย.
ได้เกิดเหตุลอบวางระเบิดขึ้นที่บริเวณร้านน้ำชา เลขที่ 92-92/4
ห้าแยกสะเตง ตรงข้ามมัสยิดสะเตง  ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา
แรงระเบิดทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวน 15 รายส่วนใหญ่เป็นเด็กทั้งผู้หญิงและผู้ชาย ที่ได้รับบาดเจ็บ

ต่อมาในเย็นของวันที่ 23 ก.ย. ได้เกิดเหตุคนร้ายลอบยิง นางสาวกามารียา
มะลิ เป็นครูอาสา ซึ่งกำลังนั่งรับประทานอาหารอยู่ภายในบ้านพักเลขที่
208/2 ม.4 ต.บางเก่า อ.สายบุรี จ.ปัตตานี กระสุนถูกเข้าที่บริเวณหน้าท้องจำนวน 1 นัด และลำแข้งอีก 1 นัดเสียชีวิต หลังจากถูกนำส่งโรงพยาบาล

ถัดมาประมาณ 1 ชั่วโมง หลังจากเกิดเหตุยิง ครูอาสาได้เกิดเหตุการณ์คนร้ายซุ้มยิง เจ้าหน้าที่ทหาร ชุดร้อย ร.3023  ทำหน้าที่ รักษาความปลอดภัยโรงเรียนบ้านป่าทุ่ง  ต.บางเก่า อ.สายบุรี จ.ปัตตานี ซึ่งใช้เวลาปะทะกันกว่า 20 นาที คนร้ายจึงล่าถอยจากเหตุการร์ดังกล่าวไม่มีผู้ใดได้รับบาดเจ็บ

ต่อมาในบ่ายของวันที่ 24 ก.ย. ได้เกิดเหตุคนร้ายจำนวน 2 คน
ขับรถจักรยานยนต์ประกบยิง ด.ต.สำเริง ทองนาค เจ้าหน้าที่ตำรวจสังกัดวิทยาการเขต 45 กระสุนถูกเข้าที่ลำตัวจำนวน 5 นัด จนเสียชีวิต  เกิดเหตุบนถนนเทศบาล 6 หลัง มหาวิทยาลัยราชภัฎยะลาในเขตเทศบาลนครยะลา อ.เมือง จ.ยะลา

เวลาไล่เลี่ยของวันเดียวกัน ได้เกิดเหตุการณ์คนร้ายยิง สองสามีภรรยา
ที่บริเวณหน้าป้อมยามวิทยาลัยอาชีวะศึกษาจ.ยะลา มีผู้บาดเจ็บจำนวน 2
ราย คือ นายอนุชา  พงศ์วรรณา เป็นรปภ.ของวิทยาลัยอาชีวะศึกษายะลา
และนางปาริยา พงศ์วรรณา ซึ่งเป็นภรรยา

ต่อมาในช่วงหัวรุ่งของวันที่ 26 ก.ย.ได้เกิดเหตุการณ์คนร้ายลอบยิงเจ้าหน้าที่ทหารพรานประจำฐานปฏิบัตการวัดปทุมวารี เหตุเกิดขึ้นที่บริเวณริมถนนสายเอเชีย 42  บ.โบ๊ะซูลง ม.10 ต.เตราะบอน อ.สายบุรี จ.ปัตตานี ทำให้ อส.ทพ.จตุพงษ์ ตึงเกียบ เสียชีวิต และ อส.ทพ.มนตรี แก้วชี ได้รับบาดเจ็บ

ในช่วงเย็นของวันที่เดียวกันได้เกิดเหตุการณ์คนร้ายลอบยิงทหารพรานขึ้นอีกครั้ง เหตุเกิดขึ้นบนถนนสายบ้านกูวิง- บ้านป่าไหม้ ม.3 ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี เป็นเจ้าหน้าที่ทหารพรานชุด ชป.ทหารพราน ร้อย ร.4401
ทำหน้าที่รักษาความปลอดภัยครู ซึ่งกำลังเดินทางกลับฐานที่ตั้ง
ทำให้เจ้าหน้าที่ได้รับบาดเจ็บจำนวน 2 ราย คือ อส.ทพ.สุริยา สังข์ทอง
และ อส.ทพ.  สถารันต์  เรืองรุ่งโรจน์

ในช่วงเช้าของวันที่ 28 ก.ย.ได้เกิดเหตุการณ์คนร้ายลอบวางระเบิดเจ้าหน้าที่ชุด รักษาความปลอดภัยครูซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจผสมกำลังกับเจ้าหน้าที่ทหารสังกัด ร้อย ร.1614ขณะปฏิบัติหน้าที่รักษาความปลอดภัยครู ที่ บ.กาแลสะนอ ม.3 ต.คลองใหม่ อ.ยะรัง จ.ปัตตานี แรงระเบิดทำให้เจ้าหน้าที่และครูได้รับบาดเจ็บจำนวน 6 ราย เป็นเจ้าหน้าที่ทหาร 2 นาย เจ้าหน้าที่ตำรวจ 2 นาย  และครูโรงเรียนบ้านกาแลสะนอ จำนวน 2 ราย ซึ่ง 1 ในครูที่ได้รับบาดเจ็บเป็นครูผู้หญิง ซึ่งตั้งครรภ์ได้ 7 เดือนกว่า

ต่อมาในช่วงเย็นของวันเดียวกันได้เกิดเหตุคนร้ายขับรถยนต์กระบะประกบยิงรถยนต์กระบะของเจ้าหน้าที่ทหาร  สังกัดจังหวัดทหารบกปัตตานี คนร้ายใช้อาวุธปืนเอ็ม 16 กราดยิงใส่จนรถยนต์กระบะของเจ้าหน้าที่เสียหลัก ลงข้างทางก่อนที่จะลงจากรถยนต์กระบะเพื่อเข้าไปจ่อยิงซ้ำเจ้าหน้าที่ ทำให้เจ้าหน้าที่ทหารเสียชีวิตจำนวน 3 ราย ประกอบด้วยจ.ส.อ.จรินณ์ อัญชนะ  , จ.ส.อ.วิรัตน์  อินทรสุวรรณ และ พลทหาร เอกวิทย์  ปานดำ

ส่วนเหตุการณ์สุดท้ายประจำเดือนที่สร้างความเสียใจให้กับเพื่อข้าราชการตำรวจ เมื่อต้องมาสูญเสีย ร.ต.อ.ธรณิศ  ศรีสุข ผบ.มว.ร้อย รพศ.1กก.1
บก.สอ.บช.ตชด. จากเหตุการณ์ในช่วงเช้าของวันที่ 29 ก.ย.
ขณะที่นำกำลังกองร้อยรบพิเศษที่ 1 ถูกกลุ่มคนร้ายเข้าโจมตี
ขณะทำการลาดตระเวนเส้นทางบริเวณ บ.สุราษฎร์ ม.3
ตงเขื่อนบางลาง อ.บันนังสตา จ.ยะลา                           

สำหรับเหตุการณ์ความไม่สงบที่เกิดขึ้นในในช่วงวันที่ 16-30 กัยยายน 50 เกิดขึ้นทั้งหมด 83 เหตุการณ์  หากแยกตามพื้นที่ในระดับอำเภอ และจังหวัดได้ดังนี้

จังหวัดปัตตานีเกิดเหตุการณ์ความไม่สงบขึ้นทั้งหมดจำนวน 28 เหตุการณ์
เกิดขึ้นในพื้นที่ อำเภอสายบุรีและและอำเภอหนองจิก อำเภอละ 6
เหตุการณ์  อำเภอยะรัง 5 เหตุการณ์ อำเภอมายอ 3 เหตุการณ์
อำเภอโคกโพธิ์และอำเภอไม้แก่นอำเภอละ 2 เหตุการณ์ อำเภอเมือง
อำเภอปะนาเระ อำเภอกะพ้อและอำเภอทุ่งยางแดง อำเภอละ 1 เหตุการณ์

จังหวัดยะลา เกิดเหตุการณ์ความไม่สงบขึ้น ทั้งหมดจำนวน 40  เหตุการณ์
เกิดขึ้นในพื้นที่ อำเภอเมือง  16 เหตุการณ์  อำเภอบันนังสตา 9 เหตุการณ์           อำเภอรามัน 6 เหตุการณ์ อำเภอยะหาและอำเภอธารโต อำเภอละ 4 เหตุการณ์ อำเภอเบตง 1 เหตุการณ์

จังหวัดนราธิวาส เกิดเหตุการณ์ความไม่สงบขึ้น ทั้งหมดจำนวน 14
เหตุการณ์ เกิดขึ้นในพื้นที่ อำเภอระแงะ 5  เหตุการณ์  อำเภอรือเสาะ 4
เหตุการณ์ อำเภอจะแนะ 2 เหตุการณ์ อำเภอบาเจาะ อำเภอเจาะไอร้อง
และอำเภอเมือง อำเภอละ 1 เหตุการณ์

จังหวัดสงขลา เกิดเหตุการณ์ความไม่สงบขึ้น ทั้งหมดจำนวน 1  เหตุการณ์
เกิดขึ้นในพื้นที่ อำเภอสะบ้าย้อย 1 เหตุการณ์ 

หากแบ่งตามลักษณะเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและพื้นที่เกิดเหตุได้ดังนี้     

เหตุการณ์ลอบยิงรายวัน เกิดขึ้นทั้งหมด จำนวน 57 เหตุการณ์
แยกเป็นพื้นที่ จังหวัดปัตตานี  18 เหตุการณ์ จังหวัดยะลา 27
เหตุการณ์ จังหวัดนราธิวาส 11 เหตุการณ์ จังหวัดสงขลา 1 เหตุการณ์

เหตุลอบวางเพลิง  เกิดขึ้นทั้งหมด จำนวน 7 เหตุการณ์ แยกเป็นพื้นที่
จังหวัดปัตตานี  5 เหตุการณ์ จังหวัดยะลา 2 เหตุการณ์               

เหตุลอบวางระเบิด เกิดขึ้นทั้งหมด จำนวน  13  เหตุการณ์ แยกเป็นพื้นที่
จังหวัดปัตตานี  3  เหตุการณ์ จังหวัดยะลา  7  เหตุการณ์
จังหวัดนราธิวาส 3 เหตุการณ์ 

เหตุการณ์โปรยตะปูเรือใบ  เกิดขึ้นในพื้นที่ทั้งหมด จำนวน 2  เหตุการณ์
แยกเป็นพื้นที่ จังหวัดปัตตานี 1 เหตุการณ์  จังหวัดยะลา 1 เหตุการณ์ 

ทำลายทรัพย์สิน เกิดขึ้นในพื้นที่ทั้งหมด จำนวน 4 เหตุการณ์ แยกเป็นพื้นที่
จังหวัดปัตตานี  1  เหตุการณ์  จังหวัดยะลา 3

ด้านเหยื่อความรุนแรงจากสถานการณ์ความไม่สงบที่เกิดขึ้นทั้งเสียชีวิตและบาดเจ็บ รวมทั้งสิ้น 95 ราย แบ่งเป็น เสียชีวิต 37 ราย บาดเจ็บ 58 ราย

แยกตามจังหวัด กลุ่มและอาการของเหยื่อความรุนแรงได้ดังนี้             

จังหวัดปัตตานี เหยื่อความรุนแรงจากสถานการณ์ความไม่สงบ จำนวน 30
ราย มีเจ้าหน้าที่รัฐ เสียชีวิต 5 ราย บาดเจ็บ  8  ราย
ประชาชนเสียชีวิต 10 ราย บาดเจ็บ 5 ราย  ผู้ก่อความไม่สงบ เสียชีวิต 1
ราย บาดเจ็บ 1 ราย

จังหวัดยะลา เหยื่อความรุนแรงจากสถานการณ์ความไม่สงบ จำนวน  45 ราย มีเจ้าหน้าที่รัฐ เสียชีวิต  2 ราย บาดเจ็บ  7  ราย ประชาชนเสียชีวิต
12 ราย บาดเจ็บ 24 ราย

จังหวัดนราธิวาส เหยื่อความรุนแรงจากสถานการณ์ความไม่สงบ จำนวน 19 ราย  มีเจ้าหน้าที่รัฐบาดเจ็บ 3 ราย ประชาชนเสียชีวิต 6 ราย บาดเจ็บ 10 ราย

ส่วนจังหวัดสงขลา เหยื่อความรุนแรงจากสถานการณ์ความไม่สงบเป็นชาวบ้านในพท. จำนวน 1 ราย     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2007, 11:54:57 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 11:57:12 AM »

ข้าราชการดีๆ  ที่ต่อสู้กับพวกโจรอยู่ไม่ได้หลอกครับครู   ก็ดูอย่างปลัดศุภโชค  พราหมพูนปลัดตำบลดอนรักสิครับ  ย้ายมาไม่ถึง 3เดือน  ถูกย้ายไปอยู่ นครศรีธรรมราชเสียแล้ว  เพราะปลัดคนนี้ ต่อต้านพวกโจรมากไปหน่อยครับ  นายเลยไม่เอาไว้   มีนายที่สร้างภาพก็อย่างนี้แหละครับ 

เฮ้อ  พูดแล้วเศร้าครับพี่ เศร้า

ก็นั่นน่ะซิครับ
เห็นใจคนในพื้นที่อย่างครูเปิ้ลจริงๆ

ที่หนักกว่าผมยังมีอีกเยอะครับพี่ เศร้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 02:13:12 PM »

สิ้นเดือนนี้ไประบายกันที่แค้มป์นะครับท่าน babor

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 03:14:12 PM »

เขาไม่เคยคิดว่าเขาเป็นคนไทยหรอก   
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 04:42:30 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขออนุญาตลอกครับ เข้ามาดูน้องไข่ตอบครับ.

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 04:54:31 PM »

ขออนุญาตลอกครับ เข้ามาดูน้องไข่ตอบครับ.

เก็บกดแทนคนในพื้นที่นะครับพี่   ถ้ามีโอกาสได้คุยกับรัฐบาลผมก็จะบอกอย่างนี้  แต่ผมมันเป็นแค่ "ขอนไม้กับเรือ" เท่านั้น เศร้า
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 05:45:02 PM »

เก็บกดแทนคนในพื้นที่นะครับพี่   ถ้ามีโอกาสได้คุยกับรัฐบาลผมก็จะบอกอย่างนี้  แต่ผมมันเป็นแค่ "ขอนไม้กับเรือ" เท่านั้น เศร้า
ใจเย็นๆครับร้อนใจไปก็ไม่ใด้ดีขึ้นแล้วหายเป็นปลิดที้ง แต่สิ่งที่เกิดขึ้นทันทีคือเครียดและปวดหัวทันที่

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 05:54:29 PM »

คนไทยหรือเปล่า  ขอสาปแช่งพวกโจรใต้ทุกๆคนครับ

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
glock_19tc
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 140

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:05:16 PM »

ตราบใดที่เจ้าหน้าที่รัฐยังไม่เด็ดขาด คนบริสุทธิก็ตายไปเรื่อยๆ ใครๆก็ไม่อยากให้คนที่เรารักจากเราไปแบบไม่มีวันกลับมา จริงไหมครับ
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 04:00:33 PM »

ใจเย็นๆครับร้อนใจไปก็ไม่ใด้ดีขึ้นแล้วหายเป็นปลิดที้ง แต่สิ่งที่เกิดขึ้นทันทีคือเครียดและปวดหัวทันที่
เห็นด้วยครับ ใจเย็นๆและระมัดระวังอย่างที่สุด
รอดูความสันติสุขของบ้านเกิด หากไม่จากไปเสียก่อน

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์