เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:21:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิท&เวสสัน PC 627-5 V8  (อ่าน 8327 ครั้ง)
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 09:55:21 PM »

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าวันนี้พอดีซื้อ อวป. มาแล้วมาเปิดดูอ่านที่คุณหมอ จันทร์ ทดสอบสมิท&เวสสัน PC 627-5 V8 แล้วเห็น คุณหมอบอกว่า
ปืนที่ทดสอบมีเจ้าของแล้วไม่รู้ยังเหลืออีกรึเปล่า คือว่าที่เหลือมันอยู่กับผมเองคับ ทราบจากคุณ โจ ว่าล๊อตนี้เอามาแค่ 2 กระบอกเท่านั้น
อ่านแล้วมาสะดุดที่ คุณหมอ บอกว่า ในกระเป๋ามีชุดอะไหล่หลายอย่างที่มาพร้อมกัน คิดว่าแถมมาด้วย ถามร้านอีกที เพราะบางทีร้านก้อ
ฝากบอกมาว่าอะไหล่ที่มาด้วยใส่มาให้ดูว่ามีอะไรที่ทางร้านขายพร้อมปืน ไม่ใช่แถมพร้อมปืน ผมเลย งง ๆ ว่าหมายความว่างัย
เพราะว่าผมมาเปิดดู ในกระเป๋าของผมแล้วมีอุปกรณ์ครบตามหนังสือทุกอย่างยกเว้น ชุดเปลี่ยน คอมป์ ก้อเลยสงสัยว่า ผมต้องซื้อเพิ่มรึเปล่า
ใครรู้บอกที พรุ่งนี้จะโทรถามที่ร้าน โยธิน อีกที เพิ่งได้มาถือโอกาศเอามา โชว์หน่อย Grin ขอบคุณคับ
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 08:53:27 AM »

อยากทราบว่าด้ามไม้แบบลายสวย ๆ หาได้ที่ไหนบ้างคับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:14:38 AM »

อยากทราบว่าด้ามไม้แบบลายสวย ๆ หาได้ที่ไหนบ้างคับ
ถาม ครูดำ ในเวปนี้ดูครับผม
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 09:37:13 AM »

ด้ามแบบนี้  เจ๋งสุดแล้ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
เสี่ยวหงส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 10:20:24 AM »

ไม่ทราบคุณ BeCool ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ ?

เล่งชี้จี้ทง
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 10:36:07 AM »

85000 ร้านโยธินคับ คือแบบว่าอยากได้ด้ามแบบนี้แต่ไม้ชอบลาย ๆ สีสันสวยงาน่ะคับ
แล้วตกลง ชุดเปลี่ยน คอมป์ นี่ต้องซื้อหรือมีแถมคับ
jandara
Guns & Games Staff
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 10:57:10 AM »

อุปกรณ์ ที่มาพร้อมกับปืน ในวันที่ มีการทดสอบ ไม่สามารถระบุได้ว่า มีอะไรที่มาพร้อมกับตัวปืน จากโรงงาน เนื่องจากคู่มือ ไม่มีรายละเอียดว่า ในกล่องปืนมีอุปกรณ์ อะไรบ้าง ยกตัวอย่างเช่น อาจมีแม็กกาซีนมาสองอัน พร้อมกล่อง หรือมีด้ามอะไหล่พร้อมคอมป์ แบบนี้เป็นต้น บางครั้งร้านค้าก็สั่งอุปกรณ์ เสริม ที่ดูแล้วน่าจะขายได้พร้อมปืน ใส่มาในกล่องปืน เพื่อถ่ายรูป  และขายอุปกรณ์ ชิ้นนั้น  มีหลายครั้งที่เข้าใจว่าแถมมากับปืน พอเขียนไปว่าแถมอะไรไปด้วย ก็เป็นเรื่องของคนซื้อปืนเอาหนังสือไปยืนยันว่าต้องมีอุปกรณ์ เหล่านี้  ผมก็จะถูกต่อว่า จากร้านว่า ที่ใส่อุปกรณ์ เหล่านั้นไปเพื่อการโฆษณา  เพื่อการขายอีกรอบ  ในการทดสอบ PC 627 กระบอกนี้ มีอุปกรณ์ ค่อนข้างมากอย่างที่เห็น ผมไม่มีทางทราบเลยว่า จะมาทั้งกล่องแบบนี้จากนอกเลย เลย ทางร้านจะแยกขายชิ้นใด กับลูกค้าบางคนอย่างไร เพราะเป็นสิทธิ ของเขา ก็ไม่อาจตอบได้  จึงระบุไปว่า อุปกรณ์ ทั้งหมดขายพร้อมปืน คือเขาคิดราคาบวกหมดแล้วเท่าไหร่  ส่วนคำว่าแถมมาพร้อมปืน คงใช้ไม่ได้อีกต่อไป เพราะจะเสียโอกาส ทั้งสองฝ่าย คิอ ร้านค้าที่แยกไส้ ขายต่างหากเอง กับลูกค้าที่ต้องเสียความรู้สึกทีหลังว่าไอ้นี่มันแถมมานี่หวา มาคิดเงินตูได้ไง ผมเห็นใจทั้งสองฝ่าย  แฟน อวป. ที่สนใจจะซื้อควรต่อรองดูให้หมดทั้งอุปกรณ์ ทุกอย่างอย่าดูแต่ราคาอย่างเดียวนะครับ  วิธี ทำกำไร แต่ละร้านแตกต่างกันไป  ถ้าซื้อราคาผิดไปจากราคากลาง ก็พึงสังวรว่า ต้องมีอะไรที่ผิดไปแล้ว  ดูให้ดีนะครับ อย่าให้ถูกเอาเปรียบ ผมไม่ชอบเรื่องแบบนี้เหมือนกัน   แค่พูดความจริง บางครั้งก็ไม่ถูกหู คนอื่นแล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ   เห็นใจคนบางคนเก็บเงินทั้งชีวิต ซื้อปืนได้กระบอกเดียวยังได้ปืนไม่ดีไปอีก  พอไปติว่าควรแก้ไข ก็โดนอีก  ของเค้ามาตราฐานจากโรงงานแล้ว   ก็เก็บของมาตราฐานกลับบ้านไป ไม่ต้องมาหลอกคนไทยด้วยกันจะดีกว่า  ยังไง คนเค้าต้องรู้ความจริงในที่สุด คุณหลอกได้เพียงคนเดียว คือตัวคุณเอง โชดดีครับ    จันทร์ ล้ำเลิศเดชา
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 12:02:23 PM »

ด้ามไม้ที่เห็นมากับปืนครับ และยังมีด้ามยางแบบ Hogue แถมมาด้วย ผมซื้อด้ามของ Jerry Miculek มาใส่ เวลาผมซื้อปืน ผมไม่คิดมากเรื่องของแถม ผมซื้อ 3 ปีมาแล้ว 75,000 บาท Compensator แน่นมาก ถอดไม่ออก ถ้าถอดออกได้ คุณคงจะต้องซื้อชิ้นประกอบปลายกระบอกปืนอีกชิ้นหนึ่ง (ใส่ระหว่าง Compensator กับปลายลำกล้อง) ราคา US$20 ถ้าใส่เข้าไปโดยยังคง Compensator เอาไว้ ปืนก็จะยาวออกไปอีกนิดหนึ่ง ต้องใช้กำลังคอนปืนมากขึ้นอีก
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 05:10:54 PM »

ด้ามไม้ที่เห็นมากับปืนครับ และยังมีด้ามยางแบบ Hogue แถมมาด้วย ผมซื้อด้ามของ Jerry Miculek มาใส่ เวลาผมซื้อปืน ผมไม่คิดมากเรื่องของแถม ผมซื้อ 3 ปีมาแล้ว 75,000 บาท Compensator แน่นมาก ถอดไม่ออก ถ้าถอดออกได้ คุณคงจะต้องซื้อชิ้นประกอบปลายกระบอกปืนอีกชิ้นหนึ่ง (ใส่ระหว่าง Compensator กับปลายลำกล้อง) ราคา US$20 ถ้าใส่เข้าไปโดยยังคง Compensator เอาไว้ ปืนก็จะยาวออกไปอีกนิดหนึ่ง ต้องใช้กำลังคอนปืนมากขึ้นอีก
ผมเองก้อไม่ได้คิดมากเรื่องของแถมคับถ้าไม่แถมผมก้ออยากจะได้ ถ้ามีขายแต่ว่าถ้า สมมุติ เป็นอุปกรณ์มาตรฐานเฉพาะรุ่น
ผมจะหาได้ที่ไหนคับ ด้ามของ Jerry Miculek แล้วก้อ ชิ้นประกอบปลายกระบอกปืนอีกชิ้น นึงด้วย อยากได้ไปหมด Cheesy
แล้วหน้าตามันเป็นยังงัยคับ อย่างหลังนี่
poom
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 06:15:44 PM »

โอ้...แม่จ้าว  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เคยเห็นแต่ในหนังสือ  รู้สึกชอบและอยากได้มานานแล้ว  แต่คงไม่มีปัญญา จาก Performance Center โรงงานแต่งของ SW โดยเฉพาะ  .357 Mag. 8 rounds Plus Comp.  ไม่เคยคิดว่าจะมีใครเป็นเจ้าของมันได้...แสดงว่าพี่เนี่ย  สุดยอด (ต้องเอาตะขอสอยลงมาน่ะ)...ดีใจและภูมิใจด้วยครับ...Be Cool  สมชื่อครับ   เจ๋ง  สุด ๆ
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 06:51:24 PM »

ด้ามที่ออกแบบโดย Jerry Miculek ราคาที่เขาตั้งไว้ US$ 65.00 ผมให้ประโยชน์สั่งให้พร้อมทั้งด้ามด้วย ด้ามดูเหมือน 3,500 บาท ชิ้นส่วนที่ว่าเห็นในหนังสือ บางทีก็เห็นประกอบกับปืน ใน web นี้ก็เคยเห็นครับ แต่ไม่อาจค้นมาให้คุณดูได้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:16:47 PM »

ถ้าเป็นไปได้ ลองดูก่อนว่าด้าม Miculek เข้ากับมือหรือเปล่านะครับ เพราะเล็กและบาง  ต่างจากด้าม- Ahrend ที่มีอยู่นะครับ ยิงลูกแม็กนั่มเร็วๆอาจจะลื่นไปๆมาๆในมือได้นะครับ อันนี้แล้วแต่ชอบนะครับ ผมมีอยู่บน 629 Classic อันนึงให้เพื่อนไปแล้ว  Smiley 
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:17:16 PM »

จขกท.ครับผมว่าด้ามที่ติดปืนมาสวยมากอยู่แล้วนะ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:23:41 PM »

เอาแค่รูปก่อนนะครับ ผมเขียนแล้วมันหานไปไหนไม่ทราบ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2007, 07:29:08 PM »

..................................... งอน เยี่ยม ตกใจหน้าซีด เศร้า คิก คิก

[URL=h
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์