เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:22:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันคัดค้านนโยบาย แย่ๆ  (อ่าน 3358 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 09:36:24 AM »

ผมว่าแถลงข่าวอย่างเดี่ยวน่าจะพอแล้วนะครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 09:56:21 AM »

เปิดแล้วได้อะไร  Angry

และที่สำคัญคนไทยสักกี่คนกันเชียวที่จะเชื่อว่าขบวนการแบ่งแยกดินแดนมีจริง ยกเว้นคนใน ๓ จชต. เพราะว่าพวกเขาเหล่านั้นเชื่อและรู้อยู่แล้วว่ามันคือของจริง  แต่ไม่ว่าจะอย่างไรถ้าคนมีอำนาจยังเชื่ออีกแบบหนึ่งรับรองขบวนการนี้มันก็ยังอยู่สบายต่อไปแน่นอน....

เวรกรรมของประเทศชาติ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:00:30 AM »

Smiley ผมกลัวว่าเปิดแล้ว จะเป็นการช่วยโฆษณาให้พวกก่อความไม่สงบ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:40:20 AM »

ไม่เห็นด้วยอีกคนนึงครับ  หากเด็กวิจารณญาณไม่เพียงพอนั่งดูโดยไม่มีผู้ใหญ่ให้คำแนะนำล่ะครับ  เฮ้อ!  ทำไปได้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:45:09 AM »

ถ้าเปิดแล้วบุกแล้วบู๊ในพื้นที่เพื่อถอนรากถอนโคนจะไม่ว่า  แต่เกรงว่าเปิดแล้วจะบุ๋นอยู่เหมือนเดิม... เรามาถูกทางแล้ว เศร้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:50:58 AM »

ถ้าเปิดแล้วบุกแล้วบู๊ในพื้นที่เพื่อถอนรากถอนโคนจะไม่ว่า  แต่เกรงว่าเปิดแล้วจะบุ๋นอยู่เหมือนเดิม... เรามาถูกทางแล้ว เศร้า

ตัวจริงเสียงจริง ครูชายแดน  Smiley

ได้ข่าวปีนี้แค่9 เดือนแรก ทหารสูญเสียมากว่าปีก่อนถึง2เท่า  อ๋อย ตกลงเราจะเอาอยู่ไหมเนี่ย ผู้บังคับบัญชา ว่าไงครับ ลูกน้องตายทุกวันเลยนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:56:01 AM »

..ถ้ามาเผยแพร่ ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ดูไปก็รังแต่จะสร้าง ความสลดใจ  แค้นใจ เพิ่มขึ้นเท่านั้น ..สู้หาทางขจัด ปัดเป่าปัญหา  ปรับกลยุทธ์ ยุทธวิธีใหม่ ๆ ก้าวให้ทันโจร  เพิ่มบทลงโทษ ให้หนัก   ดีกว่านะครับ  ....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:58:25 AM »

เรียกพวกนักเรียกร้องสิทธิมนุษยชนมานั่งให้เต็มห้อง แล้วเปิดให้พวกมันดูดีกว่า
จะได้ไม่แหกปากแบบไม่ลืมหูลืมตา พอยิงโจรตายมันโวยวาย พอเจ้าหน้าที่โดนมันเฉย ........

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 10:58:43 AM »

อย่าเปิดดีกว่าครับ
ใช้วิธีการประชาสัมพันธ์อย่างอื่นดีกว่า

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
fiveton_touch
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 11:14:42 AM »

เรียกพวกนักเรียกร้องสิทธิมนุษยชนมานั่งให้เต็มห้อง แล้วเปิดให้พวกมันดูดีกว่า
จะได้ไม่แหกปากแบบไม่ลืมหูลืมตา พอยิงโจรตายมันโวยวาย พอเจ้าหน้าที่โดนมันเฉย ........
เห็นด้วยอย่างแรง

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 11:24:06 AM »

ไม่เห็นด้วย  ไม่ต้องเปิด  เปิดให้พวกนั้นดูก็เท่านั้น  แต่ให้ส่งพ่อแม่พี่น้องญาติสนิทมิตรสหายที่รักกันของพวกนั้นมาอยู่ใน ๓ จชต. แทนจะดีกว่า  พวกมันจะได้รู้ว่าการสูญเสียเป็นเช่นไร  ไอ้ที่ปาว ๆ ว่าไม่เอาโน้นไม่เอานี่ พวกมันใช่สูญเสีย แต่กลายเป็นคนในพื้นที่ที่สูญเสีย  แล้วพวกมันจะยี่หระอะไร

เขตปกครองพิเศษ คนในพื้นที่ส่วนใหญ่ซึ่งเป็นคนบริสุทธิ์ต้องการให้เปิดแต่ถ้าเปิดแล้วทุกอย่างต้องจบ ไม่มีการยิงกัน ความสงบกลับคืนมา ทำมาหากินได้ปกติ  อยู่กันเหมือนอย่างแต่ก่อน ไม่ต้องพกปืน ไม่ต้องระแวง  แต่ถ้าเปิดแล้วยังยิงกันอยู่คนที่เป็นผู้นำเขตฯต้องรับผิดชอบแบบจริงจัง  เพราะที่โดนยิงโดนสูญเสียก็พวกกูนี่แหละที่โดนยิงที่โดนระเบิด  แต่เขตปกครองพิเศษนั้นต้องไม่แยกจากประเทศไทย  ถ้าแบ่งแยกไม่ยอม ถ้าทุกอย่างจบก็ควรเปิด  แต่ทุกอย่างต้องจบ  ต้องเลิกยิง  แต่คนที่บอกไม่เอา ไม่เอา ส่วนใหญ่ไม่ใช่อยู่ในพื้นที่ ๓ จชต.  เขาเหล่านั้นไม่สูญเสียพ่อแม่พี่น้องญาติสนิทมิตรสหายนี่นา  ไปนั่งพูดว่าไม่เอา ไม่เอา อยู่ในห้องแอร์อยู่ในพื้นที่ที่สงบ  ถ้าไม่ลองแล้วมันจะรู้เหรอว่าได้หรือไม่ได้ 

(คำพูดของคนในพื้นที่ซึ่งสูญเสียญาติและเคยโดนลอบยิงที่ผมได้ยินมากับหูขอนำมาถ่ายทอดให้ได้รับรู้ได้คิดกัน )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2007, 04:08:48 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 11:35:38 AM »

ให้พรรคพวกนักเรียกร้องสิทธิฯไปในพื้นที่ ไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้หรือไม่
แต่เชิญให้มาร่วมดู รับรู้ในห้องประชุมเฉพาะน่าจะมีความเป็นไปได้มากกว่า

นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 11:37:23 AM »

เมื่อเช้าฟังข่าว ท่านนายกฯ แถลงข่าวจะเปิดเผยคลิปวีดีโอ ฆ่าตัดคอทหารทางใต้ ผมคิดว่าไม่เหมาะสมเลย เศร้า เศร้า

เห็นด้วยครับ   เอ่อ...พี่จอยครับ  ไม่คิดถึง S70 แต่งซิ่ง กะ น้อง Joนาทาน .22 หรือครับ  Grin Grin Grin ผมจับเล่นจนสนิมขึ้นแล้ว  จ๊ากกกก..

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 11:41:22 AM »

เมื่อเช้าฟังข่าว ท่านนายกฯ แถลงข่าวจะเปิดเผยคลิปวีดีโอ ฆ่าตัดคอทหารทางใต้ ผมคิดว่าไม่เหมาะสมเลย เศร้า เศร้า

เห็นด้วยครับ   เอ่อ...พี่จอยครับ  ไม่คิดถึง S70 แต่งซิ่ง กะ น้อง Joนาทาน .22 หรือครับ  Grin Grin Grin ผมจับเล่นจนสนิมขึ้นแล้ว  จ๊ากกกก..
น่าจะเป็นคืนวันศุกร์ Grin

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 11:56:41 AM »

ทราบว่าไทยพุทธยะลาผวาคลิปตัดคอ ทยอยพาครอบครับหนี เศร้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์