เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:47:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บอกต่อจ๊ะ  (อ่าน 1891 ครั้ง)
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 11:09:41 PM »

คือเมื่อสามสี่วันก่อน ไอ้ฟูเล่นเอ็มจีบหญิงอยู่ดีๆ
   ก็มีเพื่อนที่เป็นคุณครูท่านหนึ่ง อยู่จังหวัดหนึ่งของภาคอิสานส่งไฟล์มาให้โหลดในเอ็ม
  ไอ้ฟูพาซื่อจัดการคลิ๊กโหลดทันทีนึกว่าเป็นภาพสยิ๊วกิ้ว โหลดเสร็จคอมเจ๊งเลย  ตกใจ

อาการหน้าจอ ติดๆดับๆ เข้าเว็บต่างๆก็ติดๆค้างๆ เล่นๆอยู่เครื่อง reset เองอีก
   เป็นอยู่สองสามวัน เลยตามช่างมาซ่อมให้ที่บ้านค่าแรงเบียร์ช้างสามขวด (ลงโปรแกรมใหม่)
  อาการต่างๆได้หายไป เลยจัดการยกโทรศัพจะโทรไปด่าครูซะหน่อย ว่าทำไมถึงใจร้ายวางงานไอ้ฟูได้

คุณครูรับโทรศัพ คุณครูบอกว่าผมไปส่งอะไรให้แก แกโหลดเสร็จ ทำให้คอมแกก็พังเหมือนกัน  ตกใจ
 ไอ้ฟูเลยบอกไปว่าผมไม่ได้ส่ง คุณครูนั้นแหละส่งให้ผม
  คุณครูบอกว่าตัวแกไปอบรมมาเพิ่งจะกลับมาบ้านเมื่อวาน อยู่ๆเห็นผมส่งไฟล์ให้แก แกเลยโหลดดูผลเลยเป็นอย่างที่เห็น

สรุปได้ความมาว่า(หลังจากที่คุณครูลงโปรแกรมใหม่แล้ว) .................................

ตอนนี้มันมีไวรัสตัวใหม่ระบาดในเอ็ม ใครส่งไฟล์อะไรมาให้อย่าไปโหลดนะจ๊ะ ถึงจะเป็นคนรู้จักที่เราแอตชื่อไว้ก็ตามที
 เพราะไวรัสมันจะส่งในตัวมันเอง โดยที่เจ้าตัวไม่รู้เรื่องครับ (อันนี้คุณครูบอกผมมา)

ไอ้ฟูเลยมาบอกต่อครับ
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 11:11:06 PM »

ขอบคุณครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 11:17:06 PM »

ขอบคุณครับพี่ฟู  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2007, 11:22:28 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 11:48:34 PM »

ว่าแล้วนายฟูตายน้ำตื้น......เพราะเรื่องพวกนี้.......คิคิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

**เอาคืนกระทู้โน้น แลบลิ้น**

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 11:59:21 PM »

เคยโดนมาแล้วครับท่าน4ฟู...อยู่พี่แพะ(Sig228-kolok)ส่งเมล์มาให้

ผมก็คลิ๊กเปิดในทันใด...มีอาการแอนตี้ไวรัสขึ้นหน้าต่างสารพัดสารเพ

ค่อยๆIgnore,Remove,deleteไปมันก็หายครับ...หลังจากนั้น

ไออีก็โหลดหน้าเวบโป๊ขึ้นมาเอง...ทุกๆ 1 นาที...เลยเสียเงิน

ไปซื้อไวรัสมาฆ่าไวรัส 1500 บาท...ย้ำครับเป็นไวรัสมาใช้ฆ่าไวรัสจริง

สรุปโดนเวปต้มตุ๋นจากเมืองนอกมาหลอกเงินไป 1500 บาทครับ

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 12:16:30 AM »

ขอบคุณครับพี่

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 12:23:43 AM »

ว่าแล้วนายฟูตายน้ำตื้น......เพราะเรื่องพวกนี้.......คิคิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

**เอาคืนกระทู้โน้น แลบลิ้น**

หุหุหุหุ เจอกันอีกทีจะจับมอมเหล้าให้เมา แล้วจะหลอกถ่ายรูปดูอาวุธประจำตัวซะหน่อย และเอามาประจานในเน็ต
   ว่ามัน 2นิ้ว จริงไหม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 12:43:15 AM »

ขอบคุณครับพี่4ฟู ช่วงนี้เจอบ่อยเลยครับ แต่พอกล้อมแกล้มไปได้ จะลงโปรแกรมใหม่ก็เสียดายรูปกะคลิปแจ๋วๆ อุตส่าร์เก็บไว้ซะตั้งหลายโฟเดอร์ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 12:57:27 AM »

มีเหมือนกันที่มีเพื่อนส่งเมลมาให้เปิด มันจะนามสกุล exe ประมาณนี้ เคยมีคนบอกว่าเป็นไวรัสนะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 01:04:04 AM »

ขอบคุณครับ
วันก่อนก็เจอแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่ได้ Load เพราะเพื่อนดันทักมาเป็นภาษาประกิต แล้ว ชื่อ File ประหลาดๆ เลย Reject ไป

ถ้า Appept สงสัยต้องให้เพื่อน Format เครื่องให้ใหม่

rouroumel.multiply.com
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 07:18:20 AM »

ค่าแรงถูกเนาะ Grin Grin Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 07:28:09 AM »

ขอบคุณครับ..จะได้ระวังใว้... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 07:39:34 AM »

เจอเป็นประจำครับ  ทั้งชื่อคนในครอบครัว สมาชิกเวปนี้ แต่จะสังเกตุภาษาที่ใช้ครับ

แปลกๆ บ้าๆ ก็ลบทิ้งไปเลย ............ ปลอดภัยไว้ก่อน พ่อสอนไว้

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 07:59:34 AM »

รู้สึกจะชื่อไฟล ์picture.zip ใช่ไหมครับ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 08:04:59 AM »

เจอใน MSN เมื่อวันก่อนเหมือนกันครับ... ชือ file จะแปลกๆครับ... จู่ๆก็ได้จากเพื่อนหญิงท่านหนึ่ง บอกให้ download รูป จั่วหัวมาว่า "watch me naked".... เกือบมือไวกดรับไปแล้ว... ดีที่เฉลียวใจ Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์