เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:31:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cz standard ipsc ถ้าเทียบกับตัวอื่นสู้ได้มั้ยครับ  (อ่าน 3997 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 11:41:21 AM »

เรียนพี่ๆ ที่ทราบข้อมูลครับ คือว่าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ รุ่นเดียวกันทั้งในด้านราคาและคุณภาพ ,คุ้มค่า(ผมคิดเอาเองว่าน่าจะถูกกว่ายี่ห้ออื่น)
   ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ 

araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 12:12:59 PM »

เรียนพี่ๆ ที่ทราบข้อมูลครับ คือว่าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ รุ่นเดียวกันทั้งในด้านราคาและคุณภาพ ,คุ้มค่า(ผมคิดเอาเองว่าน่าจะถูกกว่ายี่ห้ออื่น)
   ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ 

araki

เอาไปยิง IPSC หรือเปล่าครับ  Huh

ถ้าเอาไปยิงIPSC เนี่ย เรื่องราคาและคุณภาพใช้ได้ครับ คุ้มค่า

มีท่าน Carrera เอามาเปิดซิงวันเสาร์ที่ผ่านมา ยิงลื่นไม่ขัดครับ พร้อมรับถ้วยแชมป์กลับบ้านไปเรียบร้อย   Grin Grin

We can either find the way or make one.
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 02:02:12 PM »

Smiley ขอบคุณพี่ TONYMAN ครับ คือตั้งแต่ซุ่มดูมานาน ตัวนี้ถูกใจมากที่สุดตั้งแต่รุ่นแรกแล้วครับแต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง
ค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ พร้อมแม็กเพิ่มอีกซัก 2 ตัว ว่าแต่ว่า พี่ CARRERA คว้าถ้วยกลับบ้านยังงี้ ราคาจะพุ่งมั้ยเนี่ยย หัวเราะร่าน้ำตาริน
                  ARAKI

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 02:27:12 PM »

Smiley ขอบคุณพี่ TONYMAN ครับ คือตั้งแต่ซุ่มดูมานาน ตัวนี้ถูกใจมากที่สุดตั้งแต่รุ่นแรกแล้วครับแต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง
ค่าตัวประมาณเท่าไหร่ครับ พร้อมแม็กเพิ่มอีกซัก 2 ตัว ว่าแต่ว่า พี่ CARRERA คว้าถ้วยกลับบ้านยังงี้ ราคาจะพุ่งมั้ยเนี่ยย หัวเราะร่าน้ำตาริน
                  ARAKI

อันนี้ไม่แน่ใจครับ ลองไปถามร้านดูนะครับ แต่คาดว่าคงเฉียด 100K ล่ะ

We can either find the way or make one.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 04:30:02 PM »

ARAKI

วันแข่งผมโชคดีอยู่ Squad เดียวกับ หมวดวันชนะ ผลพลังกูล(แชมป์มือ Master) กับ พี่ณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร (มือ Grand Master แชมป์ Standard Division ประเทศไทย) ยิงตามพี่ณรงค์ศักดิ์ตลอด สนุกมาก พี่แกสอนตลอด ใครอยากรู้ไรถามแกได้เลยครับ แกใจดี พี่ณรงค์ศักดิ์แกก็มีปืนตัวนี้อยู่แต่เป็นรุ่นแรก แต่ตอนนี้แกใช้ STI นะครับ  Grin Grin Grin เพราะของแกซื้อตั้งแต่รุ่นแรกยังไม่ปรับปรุง พอแกเห็นตัวนี้บอกว่ามันปรับปรุงแล้ว  และบอกว่าไกปืน CZ ตัวนี้ดีมาก (ผมเห็นด้วย)

เวลาแข่งหลายสนามปืนโหลดไม่ขึ้นลำ พอเริ่มทำการยิงให้ขี้นลำ ถ้าเป็น CZ รุ่นอื่นอาจเสียเปรียบเวลาขึ้นลำลำบากเพาะพื้นที่จับบนสะไลด์เล็ก ที่จับน้อย เสียเปรียบแน่นอน แต่ตัวนี้ ศูนย์หลังทำใหม่หนาแข็งแรง ยึดแน่น สูงพอที่จะทำหน้าที่คล้ายขอรั้งปืน Open ไม่เสียเปรียบแถมจะได้เปรีบเอา (ชอบมาก)

แม็คกาซีนปืนมาพร้อมส้นแม็ค ปืน STI ถ้าซื้อส้นแม็คแบบสามเหลี่ยม Arredondo ใช้ (ปืน STI มีบ่อแม็คหนา ส้นแม็คธรรมดาที่ให้มาจม ใช้ได้แต่ไม่ดีเลย ต้องเปลี่ยนเพื่อที่จะตบโหลดแม็คง่าย)  ของจริง ตัวละ  1800 X 4 ตัว = 7200 แต่ CZ ให้มาพร้อมเลยครับ ใช้ดีด้วย ไม่หนาไม่บางเกินไป แม็คกาซีน CZ ใหม่ก็มา 17 นัดแล้ว ของเก่าแค่ 16 นัด (จะให้บรรจุมากกว่า 17 ต้องไปลองเอง)

เรื่องทดสอบปืนลงกล่อง Standard Division ไม่มีปัญหาแน่นอน ลงสบายๆ ลองเอา STI ลงกล่องสิครับ ขยับแล้วต้องกดศูนย์หลังลงด้วยไม่งั้นไม่ลงง่ายๆ

ราคาไม่น่าจะพุ่งนะครับ  ปืนมันอยู่ที่ร้านเกือบสองเดือนได้ไม่เห็นมีใครไปเอา ผมไปเอาเดือนที่แล้ว เดือนนี้ลงหนังสือพอดี  Grin Grin

ราคารวมแม็ค 4 ตัว 88K ถ้าร้านไหนจองได้ราคาดี ก็ให้เขาสั่งให้ก็ได้ครับ ผมได้จากร้านปืนมิตรภาพ แต่บอกก่อนปีที่แล้ว ปืนตัวนี้อยู่ราคา 50 กว่า K ไม่ใช่ราคานี้

ราคา STI เมื่อเดือนมีนาคมปีนี้ ปืนใหม่ผมได้มา 135K รวมแม็คแค่สองตัว ถ้าบวกแม็คกับส้นแม็คครบ 4 ตัว อย่างน้อยก็ 145K  ต่างกัน 55 K เอาไปซื้อลูก .40 ได้สัก 5 พันนัด ยิงหมด ซ้อมหมด แข่งหมด ก็ขึ้นคลาส A พอดี Grin Grin Grin Grin   

ความสวยนี่ต้องแล้วแต่ชอบครับ  ผมว่า CZ กระบอกนี้ก็สวยอย่าง CZ (ไม่ได้ขี้เหล่ซะหน่อย) แต่ยอมรับ CZ สวยและฟินิชชิ่ง สู้ปืนทานโฟของนายใหม่ไม่ได้แน่ๆ เพราะงานทานโฟละเอียดมาก แต่ปืนทานโฟราคาก็เกิน 88Kไปอีกเยอะแล้วครับ ลองโทรไปร้านที่เป็นตัวแทนทานโฟในหนังสือ ลองสืบราคาดูสิครับ ถ้ารู้ราคาแล้วช่วยบอกด้วยว่าราคาปัจจุบันมันเท่าไรเข้าไปแล้ว ถ้ามีได้ก็มีมันให้หมดแหละครับ จะได้รู้ว่าปืนมันดีไม่ดีอย่างไร   Grin Grin

มันออกแบบมาเพื่อแข่งขันจริงๆครับ เดินยิง วิ่งยิง ถอยยิง นอนยิง จะยิงแท็ป ไม่แท็ป ยังไงปืนก็ทำงานได้สุดยอด ไหลลื่นเกินคำบรรยาย ขนาดตอนผมซ้อม ลองกริปปืนเบาๆให้มันแจมมันยังไม่แจมเลย ความแม่นยำไม่ต้องพูดถึงสาวก CZ ทุกคนเป็นประกันได้ Grin Grin Grin ผมว่านะ (อย่างน้อยผมว่าพี่เป็กซ์ก็รับประกันได้)  เวลาแข่งแม่นไม่แม่นอยู่ที่คนกริปปืนแล้วครับชั่วโมงนั้น

สรุปผมว่าชัวโมงนี้ ราคานี้ รับได้ ปืนดี

ปล. ชอบอะไรซื้ออย่างนั้นเลยครับ มาเล่นเป็นเพื่อนพวกผม  Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 04:50:58 PM »

อยู่กับพี่ศักดิ์ไม่กี่ชม. ติดโรคแกมาเลยหรอเนี่ย Shocked

I am dying... -*-

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 05:03:44 PM »

อยู่กับพี่ศักดิ์ไม่กี่ชม. ติดโรคแกมาเลยหรอเนี่ย Shocked

โรคไรหว่า  Grin Grin Grin ถ้าให้ยิงเก่งเหมือนแก ยังไงก็เอา ผมรับรองได้ อีกหลายปีก็หาคนล้มแกยาก ถ้าแกไม่ล้มเอง 5555555

ปีสองปีนี้ยังไม่พร้อมเลย งานยุ่งมากไป World Shoot ด้วยไม่ได้ คราวหน้าอีกสามปีไปกับแกแน่นอนบอกแกไว้แล้ว  Grin Grin Grin Grin รับรองสนุกสุดๆ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 05:07:20 PM »

ความสวยนี่ต้องแล้วแต่ชอบครับ  ผมว่า CZ กระบอกนี้ก็สวยอย่าง CZ (ไม่ได้ขี้เหล่ซะหน่อย) แต่ยอมรับ CZ สวยและฟินิชชิ่ง สู้ปืนทานโฟของนายใหม่ไม่ได้แน่ๆ เพราะงานทานโฟละเอียดมาก แต่ปืนทานโฟราคาก็เกิน 88Kไปอีกเยอะแล้วครับ ลองโทรไปร้านที่เป็นตัวแทนทานโฟในหนังสือ ลองสืบราคาดูสิครับ ถ้ารู้ราคาแล้วช่วยบอกด้วยว่าราคาปัจจุบันมันเท่าไรเข้าไปแล้ว ถ้ามีได้ก็มีมันให้หมดแหละครับ จะได้รู้ว่าปืนมันดีไม่ดีอย่างไร   Grin Grin

Grin ผมไม่ได้เอาทานโฟแล้วครับ ยกเลิกไปแล้ว รอไม่ได้ พรุ่งนี้ไปเอาเงินมัดจำคืนแล้วครับ ตอนนี้เลยขอเป็นสาวก CZ อีกคนแล้วครับ ราคารับจองปัจจุบันของทานโฟ 140,000 ครับ Grin
 Grin ยินดีกับพี่กบซิ่งด้วย ที่ 1 คลาสบี Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2005, 05:09:13 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 05:08:24 PM »

โรคไรหว่า  Grin Grin Grin ถ้าให้ยิงเก่งเหมือนแก ยังไงก็เอา ผมรับรองได้ อีกหลายปีก็หาคนล้มแกยาก ถ้าแกไม่ล้มเอง 5555555

ปีสองปีนี้ยังไม่พร้อมเลย งานยุ่งมากไป World Shoot ด้วยไม่ได้ คราวหน้าอีกสามปีไปกับแกแน่นอนบอกแกไว้แล้ว  Grin Grin Grin Grin รับรองสนุกสุดๆ

ก็โรคอธิบายตั้งแต่ต้นกำเนิดอะดิ  แต่ก่อนไม่เคยเห็นท่าน carrera อธิบายอะไรยาวๆ แบบนี้เลย อุ๊บส์ Lips Sealed...ลืมตัวๆ เดี๋ยวต่อไปแกมีสายสืบในเว็บ เยาะเย้ย

I am dying... -*-

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 05:30:01 PM »

Grin ผมไม่ได้เอาทานโฟแล้วครับ ยกเลิกไปแล้ว รอไม่ได้ พรุ่งนี้ไปเอาเงินมัดจำคืนแล้วครับ ตอนนี้เลยขอเป็นสาวก CZ อีกคนแล้วครับ ราคารับจองปัจจุบันของทานโฟ 140,000 ครับ Grin
 Grin ยินดีกับพี่กบซิ่งด้วย ที่ 1 คลาสบี Grin

ขอบคุณครับ  Grin Grin Grin

โอ้แม่เจ้า  Grin Grin Grin เดือนก่อนขึ้นจาก 90,000 เป็น 120,000 พวกเราฟังราคาก็แทบหงาย ตอนนี้ 140,000 จะเอาไปขายใครเนี่ย

ว่าแต่ว่าปืนจากอิตาลี่เข้าได้รึยัง ร้านทำมาเป็นรับจองอย่างนี้เอาเงินไปหมุน เอาเปรียบผู้บริโภคนะครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 05:33:23 PM »

ก็โรคอธิบายตั้งแต่ต้นกำเนิดอะดิ  แต่ก่อนไม่เคยเห็นท่าน carrera อธิบายอะไรยาวๆ แบบนี้เลย อุ๊บส์ Lips Sealed...ลืมตัวๆ เดี๋ยวต่อไปแกมีสายสืบในเว็บ เยาะเย้ย

ก็เห็นกระทู้นี้ไม่ค่อยมีคนตอบ เพื่อนๆจะได้รู้ถึงความแตกต่างไง  Grin Grin Grin

ว่าแต่ว่าฟ้องพี่ณรงค์ศักดิ์ไปหลายรอบแล้ว ว่ามีคนชอบแซวคนไม่เล่นเน็ท อุ๊บส์  Grin Grin Grin ลืมตัวๆ เดี๋ยวคนแซวแกเลิกแซว อดหนุกด้วย 5555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2005, 06:38:56 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 06:06:21 PM »

ว่าแต่ว่าปืนจากอิตาลี่เข้าได้รึยัง ร้านทำมาเป็นรับจองอย่างนี้เอาเงินไปหมุน เอาเปรียบผู้บริโภคนะครับ

Cry นี่แหละครับสาเหตุ เพราะไม่สามารถยืนยันได้ว่าปืนจะเข้ามาได้เมื่อไร ผมก็เลยต้องตัดใจจากทานโฟ Cry
 เยาะเย้ย แต่ตอนนี้ได้ SP-01 มาปลอบใจแทนแล้วครับ เยาะเย้ย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 06:14:54 PM »

Cry นี่แหละครับสาเหตุ เพราะไม่สามารถยืนยันได้ว่าปืนจะเข้ามาได้เมื่อไร ผมก็เลยต้องตัดใจจากทานโฟ Cry
 เยาะเย้ย แต่ตอนนี้ได้ SP-01 มาปลอบใจแทนแล้วครับ เยาะเย้ย

SP-01 เข้ามา กล็อคอาจตกกระป๋องได้  Grin Grin Grin ยิงโพรดักชั่นก็ดี ยิงสแตนดาร์ก็ได้ อะไรจะเพอร์เฟ็ก

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 06:19:44 PM »

SP-01 เข้ามา กล็อคอาจตกกระป๋องได้  Grin Grin Grin ยิงโพรดักชั่นก็ดี ยิงสแตนดาร์ก็ได้ อะไรจะเพอร์เฟ็ก

เยาะเย้ย ก็อีกซักกระบอกสิพี่ เยาะเย้ย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2005, 06:26:47 PM »

เยาะเย้ย ก็อีกซักกระบอกสิพี่ เยาะเย้ย

ดูอยู่เหมียนกัน  Grin Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์