เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:30:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ๘๗๐ สั้น ๆ ..  (อ่าน 20988 ครั้ง)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:10:30 AM »

เพิ่งเปิดตามมาเห็น เป็นไงสุดท้ายก็ตัดตามเสป็คความบ้า จำได้มั้ยที่นั่งคุยกันที่ร้านข้าวก่อนกลับวันรับปืนกระบอกนี้

ว่าเป็นผมๆจะตัด ให้จู๋แบบนี้ เหน่งยังบอกว่าเอางั้นเลยเหรอ  แล้วตอนนี้เป็นไง....บักจู๋เลย.... ยิ้มีเลศนัย

พานท้ายแบบเอ็ม.  ตัวนี้เคยเห็นแบบโอบคอปืนไปเป็นเส้นตรงกับแนวลำกล้องราคาไปหมื่นสองโน่นแน่ะ... เยี่ยม

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:27:58 AM »

เพิ่งเปิดตามมาเห็น เป็นไงสุดท้ายก็ตัดตามเสป็คความบ้า จำได้มั้ยที่นั่งคุยกันที่ร้านข้าวก่อนกลับวันรับปืนกระบอกนี้

ว่าเป็นผมๆจะตัด ให้จู๋แบบนี้ เหน่งยังบอกว่าเอางั้นเลยเหรอ  แล้วตอนนี้เป็นไง....บักจู๋เลย.... ยิ้มีเลศนัย

พานท้ายแบบเอ็ม.  ตัวนี้เคยเห็นแบบโอบคอปืนไปเป็นเส้นตรงกับแนวลำกล้องราคาไปหมื่นสองโน่นแน่ะ... เยี่ยม

นั่นไง  มีคนมารับรองความ บ้า ของผมอีกเสียงแล้ว..... ขำก๊าก

Grin น้องเรฯ ของผม ....ตอนนี้กลายเป็น บักจู๋ เลยครับ ....พี่....วันนี้ ถ้ามีเวลาจะหาลูกไปลองซักหน่อย....

... พานท้ายตัวนี้ ผมซื้อรวมกับแผงกระสุน รวม ห้าพันถ้วน ๆ ครับพี่...ตอนนี้ ถอดเก็บไว้ เหลือแต่ด้ามจับ ใช้คล่องตัว สะดวกสบาย ...คิดไม่ผิดจริง ๆ ที่ตัดลำกล้อง เพราะผมเน้นใช้งาน นำพาแบบมิดชิด ...ยิงระยะใกล้ ๆ เพราะหลัก ๆ เอาไว้ไปเป็นเพื่อนตอนไปเข้าเวร  กลางคืน ถ้าจะได้ใช้ ก็คง  เป็นระยะประชิด คงไม่เกิน ๑๕ เมตร ลำกล้องขนาดนี้ ใส่ ลูก ๙ เข้าไป มาเป็นฝูง ก็คงโดน เป็นแน่แท้ ... เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2007, 10:30:19 AM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 12:39:19 PM »

ทำไมไม่ใส่ด้ามสั้นหรือด้ามพับฐานหละพี่ เสียดายของ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 01:05:34 PM »

ทำไมไม่ใส่ด้ามสั้นหรือด้ามพับฐานหละพี่ เสียดายของ

ด้ามสั้นจริงครับ แต่ความยาวลำกล้อง คงเดิม
ก็อาจจะยังยาวกว่า ด้วยความไม่คล่องตัว
ก็ต้องหั่นลำกล้องลง จึงจะพอดี....
อยู่ที่ความต้องการ การใช้งานครับ
การวาดลำกล้องสั้น ๆ เร็วกว่า ในที่แคบสะดวกกว่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BOAT_GUN
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

Steyr M9-A1

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 01:50:21 PM »

พี่สิงห์บ้าครับ  ตัดสั้นขนาดนี้ภรรยาพี่ไม่ว่าหรือครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 04:01:49 PM »

ผมรอดูกลุ่มกระสุน แต่คาดว่าระยะ 15 เมตรไม่น่าเหลือครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 04:20:44 PM »

ด้ามสั้นจริงครับ แต่ความยาวลำกล้อง คงเดิม
ก็อาจจะยังยาวกว่า ด้วยความไม่คล่องตัว
ก็ต้องหั่นลำกล้องลง จึงจะพอดี....
อยู่ที่ความต้องการ การใช้งานครับ
การวาดลำกล้องสั้น ๆ เร็วกว่า ในที่แคบสะดวกกว่า

ผมเห็นด้วยกับแนวทางของคุณ yod .. ครับ.

เวลาใช้งาน ยิงกันจริงจัง ระยะ ๑๐-๒๐ เมตร.. ด้ามยาว ลำกล้องสั้น.. มันน่าจะคล่องตัว..
กระชับ แน่นอน คุมปืนได้ดี กว่าด้ามแบบปืนสั้น.. ครับ
จะเลือกยิงแบบเข้าล่องไหล่  หรือ จับในระดับเอวก็ได้.

Mossberg ๙๒๐๐  auto ๑๔ นิ้ว.. แต่เดิมผม ภูมิใจในด้ามสั้น. แต่เอาเข้าจริง
เมื่อกลับมาใช้พานท้ายเดิม.. กลับเลือกยิง ได้ดีแน่นอนกว่า ครับ. เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2007, 04:22:31 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 04:38:56 PM »

กระบอกที่ คุณ สิงห์บ้า ทำมานี้ ดูดี และจะใช้งานป้องกันได้อย่างดี.  เยี่ยม
ทำปืนให้ รับใช้เจ้าของ ที่กล้าหาญ ชาญชัย มาก .. เป็นทางเลือกที่ดีครับ.  เยี่ยม

ลองหันกลับไปใช้พานท้ายเดิมดูครับ. คอปืนอย่างปืนยาว การจับถือ.และคุมปืน
น่าจะคล่องกว่า ด้ามแบบปืนพก .ครับ.  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2007, 04:40:35 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 07:31:25 PM »

พี่สิงห์บ้าครับ  ตัดสั้นขนาดนี้ภรรยาพี่ไม่ว่าหรือครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ภรรเมียผมบอกได้ หลายคำว่า "นี่...เธอบ๊องส์...หรือ บ้าไปหรือเปล่าเนี่ย." แบร่

ผมเห็นด้วยกับแนวทางของคุณ yod .. ครับ.

เวลาใช้งาน ยิงกันจริงจัง ระยะ ๑๐-๒๐ เมตร.. ด้ามยาว ลำกล้องสั้น.. มันน่าจะคล่องตัว..
กระชับ แน่นอน คุมปืนได้ดี กว่าด้ามแบบปืนสั้น.. ครับ
จะเลือกยิงแบบเข้าล่องไหล่  หรือ จับในระดับเอวก็ได้.

Mossberg ๙๒๐๐  auto ๑๔ นิ้ว.. แต่เดิมผม ภูมิใจในด้ามสั้น. แต่เอาเข้าจริง
เมื่อกลับมาใช้พานท้ายเดิม.. กลับเลือกยิง ได้ดีแน่นอนกว่า ครับ. เยี่ยม

ถูกต้องนะคร้าบ...บ....บ.....บ........ เยี่ยม

กระบอกที่ คุณ สิงห์บ้า ทำมานี้ ดูดี และจะใช้งานป้องกันได้อย่างดี.  เยี่ยม
ทำปืนให้ รับใช้เจ้าของ ที่กล้าหาญ ชาญชัย มาก .. เป็นทางเลือกที่ดีครับ.  เยี่ยม

ลองหันกลับไปใช้พานท้ายเดิมดูครับ. คอปืนอย่างปืนยาว การจับถือ.และคุมปืน
น่าจะคล่องกว่า ด้ามแบบปืนพก .ครับ.  เยี่ยม

ใช่ครับพี่โร้ด..ที่เคารพครับ.   Smiley      ผมถนัดด้ามแบบปืนพกครับพี่....ยิ่งมีพานท้ายมาให้ด้วย แจ่ม เลย ....แต่พานท้ายเดิมก็ยังมีอยู่ ถ้าเบื่อตัวนี้ ก็จะเปลี่ยนเอา....ที่ผมตัดเพราะว่า ...  ผมเน้นการใช้งานระยะใกล้ๆ  เพราะที่บ้านเป็นตึกแถว ๒ คูหา ๒ ชั้น ..แคบพอควร เวลาลำกล้องยาว ๆ ไม่ถนัด ...ตอนไปอยู่เวรรักษาการณ์สถานที่ราชการ ..ก็อยู่ในอาคาร บริเวณ สถานที่ ก็ไม่กว้าง..เท่าไหร่ อีกทั้งเป็นเวลากลางคืน หากได้ยิงกัน...จริง ๆ คงไม่พ้นระยะ ๑๕ เมตร ..ลำกล้องขนาดนี้ น่าจะเอาอยู่ ..
     ประกอบกับ ลูกที่มีอยู่ ...ก็คงเหลือเฟือ ...อีกทั้ง เจ้าคางโต ..ที่ติดก้นประจำ ก็น่าจะพึ่งพาได้ ถ้าเจ้าของ ไม่ล้มพับไปซะก่อน....

สรุป..
          ลำกล้องขนาดนี้ เหมาะสมมาก ๆ กับการใช้งานของผม ย้ำว่าของผมนะครับ...ก่อนตัดผมไม่ได้คิดอะไรมาก เรื่องการเสียของ  ผมเน้นว่า การเสียของนั้นหากนำมาซึ่ง สิ่งที่เราได้รับประโยชน์มาก ผมก็ยินดีตัดครับ .....และตัดจริง ๆ ด้วย ....เหมือนกับพ่อผมเคยบอกว่า ใช้ของ ให้คุ้ม ไม่จำเป็นต้องเดินตามเส้นมาตรฐานสังคม (แต่อย่าอยู่บนความเดือนร้อนของตนเองและผู้อื่น ) เอาว่าให้เราได้ประโยชน์ ดัดแปลงไปเลย  ... ...ไม่ต้องไปเสียดาย หากเราได้ประโยชน์...ผมตัดแล้วไม่นึกเสียดายเลย...ครับ Grin

ถ้าใครบอกผมว่า "บ้า" ...ผมถือว่านั่นคือ คำชม ครับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2007, 07:29:55 AM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 08:27:08 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมเยี่ยมจริงๆครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 09:39:19 PM »

น่าชื่นชมเจ้าของกระทู้ครับใช้เลขไทยในเวป ขอบคุณสำหรับการเป็นแบบอย่างที่ดีสำหรับผมครับ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 09:51:30 PM »

ทดสอบการยิง ระยะหวังผล ชนิดกระสุนหลายๆแบบ แล้วเอารูปและรายละเอียดมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

เอ๊....มันน่าจะลองคว้านใส่โช้คนะ เริ่มลองจากปลายที่ตัดดูก่อน....ยุอีกแล้วเรา...อิๆๆๆๆๆๆ

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 11:10:10 PM »

ถ้า สั้น ๆ แล้ว การใส่โช้ค
ย่อมผิดวัตถุประสงค์  เพราะไม่เกิดประโยชน์
แต่ถ้ายาว  อันนี้ ถึงจะดี ที่จะคำนึงถึงโช้ค

การทำให้สั้น หมายถึง ประสงค์
ที่ต้องการให้ม่านกระสุน กระจาย เป็นวงกว้าง
เพื่อแจกจ่ายเม็ดกระสุน ให้แก่เป้า แบบคนละเม็ดสองเม็ด
มากกว่า ที่จะให้เป็นกระจุก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2007, 11:49:27 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
g26 โต้ง...
Full Member

คะแนน 10

ให้โอกาสกับคนด้อยโอกาส ดีกว่าให้โอกาสกับคนฉวยโอกาส

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 12:03:54 AM »

14 นิ้ว ด้ามจับเนียยิงลูกโดดมือเดียวมันตึงมือดีครับ

เปิดสอนเทควันโด โฮมโปรพระราม 3 (ณัฐกร ยิม) ถ.พระราม 3 สอนและควบคุมการสอนโดย อ.ณัฐกร อดีตนักกีฬา เขต 10 นักกีฬายอดเยี่ยม โค้ชยอดเยี่ยม ซึ่งปัจจุบันสอน รร.สารสาสน์เอกตรา รร.วาสุเทวี อ.เปล่งประสิทธิ์ ฯลฯ เปิดรับตั้งแต่ 4 ขวบไม่จำกัดเพศ สนใจโทร 089-1369697
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 07:40:20 AM »

น่าชื่นชมเจ้าของกระทู้ครับใช้เลขไทยในเวป ขอบคุณสำหรับการเป็นแบบอย่างที่ดีสำหรับผมครับ

ขอบคุณครับพี่ร๊อค   ผมจะพยายามใช้เลขไทยเสมอ หากมีโอกาส เพราะรู้สึกว่า มันมี เสน่ห์ และเอกลัษณ์ในตัวเอง  ที่บอกไม่ถูกจริงๆ ครับ สรุป ก็คือ ผมรักษ์ในความเป็นไทยเดิม ๆ มาก ๆ ครับพี่.. Grin
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมเยี่ยมจริงๆครับ

ขอบคุณครับพี่ Grin

ทดสอบการยิง ระยะหวังผล ชนิดกระสุนหลายๆแบบ แล้วเอารูปและรายละเอียดมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

เอ๊....มันน่าจะลองคว้านใส่โช้คนะ เริ่มลองจากปลายที่ตัดดูก่อน....ยุอีกแล้วเรา...อิๆๆๆๆๆๆ

ถ้าใส่โช๊ค ผิดวัตถุประสงค์ครับพี่ ............เหมือนกับพี่ยอดกล่าวแล้วครับ..  คือ ผมต้องการหว่านกระสุนออกไปแจกจ่าย ไม่ต้องการให้รวมเป็นกระจุก ...คือ ต้องการเก็บกวาด ให้เรียบว่างั้นเถอะ  ...เมื่อวานว่าจะโทรไปหาพี่  ดันโทรศัพท์เจ้ากรรม ผมแบ็ตฯหมดครับ..วันนี้ว่าง ๆ จะโทรไปครับพี่.... Grin

.ขอบคุณพี่ยอดมาก ๆ ครับ ...ผมชอบและทำการตกแต่งลูกซอง โดย อาศัยเหตุผล ของวัตถุประสงค์ ส่วนใหญ่ ก็มาจาก ข้อคิดเห็น อันมีประโยชน์จากพี่ยอด และพี่โร้ดเสียเป็นส่วนมาก ...จากกระทู้เก่า ๆ แต่ต้นมาเลยนะครับ ...ขอแสดงความขอบคุณพี่ ๆ ทั้งสอง และพี่ ๆ ทุกท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง ด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2007, 07:44:39 AM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์