เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:23:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ๘๗๐ สั้น ๆ ..  (อ่าน 20953 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 07:53:48 AM »

ใช่ครับพี่โร้ด..ที่เคารพครับ.   Smiley      ผมถนัดด้ามแบบปืนพกครับพี่....ยิ่งมีพานท้ายมาให้ด้วย แจ่ม เลย ....แต่พานท้ายเดิมก็ยังมีอยู่ ถ้าเบื่อตัวนี้ ก็จะเปลี่ยนเอา....ที่ผมตัดเพราะว่า ...  ผมเน้นการใช้งานระยะใกล้ๆ  เพราะที่บ้านเป็นตึกแถว ๒ คูหา ๒ ชั้น ..แคบพอควร เวลาลำกล้องยาว ๆ ไม่ถนัด ...ตอนไปอยู่เวรรักษาการณ์สถานที่ราชการ ..ก็อยู่ในอาคาร บริเวณ สถานที่ ก็ไม่กว้าง..เท่าไหร่ อีกทั้งเป็นเวลากลางคืน หากได้ยิงกัน...จริง ๆ คงไม่พ้นระยะ ๑๕ เมตร ..ลำกล้องขนาดนี้ น่าจะเอาอยู่ ..
     ประกอบกับ ลูกที่มีอยู่ ...ก็คงเหลือเฟือ ...อีกทั้ง เจ้าคางโต ..ที่ติดก้นประจำ ก็น่าจะพึ่งพาได้ ถ้าเจ้าของ ไม่ล้มพับไปซะก่อน....

พานท้ายเดิมเก็บไว้ก่อนนะครับ เผื่อยิงดีแล้วจะได้จำหน่ายพานท้ายเดิมให้ผมถูกๆ  Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 08:03:38 AM »

พานท้ายเดิมเก็บไว้ก่อนนะครับ เผื่อยิงดีแล้วจะได้จำหน่ายพานท้ายเดิมให้ผมถูกๆ  Grin

เก็บไว้อยู่ครับ พร้อม หลอดต่อกระสุน .......๒ นัด ...ถ้าจะปล่อยก็คง ปล่อย หลอดต่อกระสุน ครับ  พานท้ายคงเก็บไว้ก่อนครับ....อิ อิ
ป้อมพระจุลฯ 24
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 08:08:41 AM »

ยอดมาก
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 08:24:59 AM »

เก็บไว้อยู่ครับ พร้อม หลอดต่อกระสุน .......๒ นัด ...ถ้าจะปล่อยก็คง ปล่อย หลอดต่อกระสุน ครับ  พานท้ายคงเก็บไว้ก่อนครับ....อิ อิ

ฝากไว้ก่อน  สี รอได้ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 03:25:37 PM »

ฝากไว้ก่อน  สี รอได้ 555

...ใจเย็น ๆ ...คร้าบ....555
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 03:34:13 PM »

อืมมมม ......... ซื้อหลอดต่อมารอปืนดีเปล่านะ

Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 06:23:17 PM »

Grin ใส่ด้ามสั้นน่าจะคล่องตัวสุดๆแล้วครับไม่จำต้องใส่พานท้ายประทับไหล่  ให้ช่างตัดซองสะพายหลังแบบขัดดาบเฉียงไหล่เสียบแล้วชักเร็วดูเท่ห์ดีครับ ยิงไปยัดลูกไปเพลินครับท่าน หลงรัก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 06:49:14 PM »

สะพายหลัง  ช้าครับ  ขลุกขลักอีกต่างหาก
เหล็กดุ้นนึง ยาวด้วย  ยกมือเดียว 
เหนื่อยแทนครับ
สะพายไหล่ แน่นอนกว่า
คล้องผ่านที่เหน็บอินธนู ไม่ต้องกลัวหลุด
ลำกล้องชี้บน  รูดปรื้ด  ใช้เป็นสายรั้งได้ในตัว
สะพายเฉียงก็ได้  มีตัวรับ แบบเบ้า รับที่มือจับ
ลำกล้อง ใช้ แถบเวลโค้ด  กระตุก ปรื้ด
น้ำหนักจะถ่วงลำกล้องลง เข้าแนวพอดี....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 07:59:51 PM »

อืมมมม ......... ซื้อหลอดต่อมารอปืนดีเปล่านะ

ถ้าพี่ปู สนใจ ผมยินดี จัดให้ราคาพิเศษ นะครับ  จะเอาไปซื้อกระสุนมาซ้อมเล่น ๆ ครับ Grin

สะพายหลัง  ช้าครับ  ขลุกขลักอีกต่างหาก
เหล็กดุ้นนึง ยาวด้วย  ยกมือเดียว 
เหนื่อยแทนครับ
สะพายไหล่ แน่นอนกว่า
คล้องผ่านที่เหน็บอินธนู ไม่ต้องกลัวหลุด
ลำกล้องชี้บน  รูดปรื้ด  ใช้เป็นสายรั้งได้ในตัว
สะพายเฉียงก็ได้  มีตัวรับ แบบเบ้า รับที่มือจับ
ลำกล้อง ใช้ แถบเวลโค้ด  กระตุก ปรื้ด
น้ำหนักจะถ่วงลำกล้องลง เข้าแนวพอดี....

ผมอยากได้ หูกระวิน ครับพี่  มีแบบใดใช้ได้กับปืนของผมบ้าง และหาซื้อได้ที่ไหนได้บ้าง ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับพี่ยอด  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2007, 08:03:54 PM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 08:52:45 PM »

ม.ฮะกีมี ครับ
เลขที่ 98-100 ใกล้สี่แยกอุณากรรณ ถ.เจริญกรุง เขตพระนคร กทม.10200
Tel. 0-2222-7791, 0-2222-8371, 0-2623-7281, Fax 0-2226-5924 E-mail : hakimi@loxinfo.co.th

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 09:12:39 PM »

ขอบคุณมาก ครับพี่ยอด... หลงรัก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 11:50:47 AM »

ไปลองมาเมื่อกี้ครับ ...ระยะประมาณ ๑๕ เมตร ครับ..
รีคอยล์ หนักหน่วง รู้สึกได้ว่าลดลงจากเดิมนิดหน่อยเท่านั้น ถ้าเทียบกับ ลำกล้อง ๑๘ นิ้ว
วางเรียงกัน ๓ เป้า กลุ่มกระสุน ใช้ได้ นัดแรก ลูกปราย ยิงเป้าบิน นัด๒ ลูกเก้า ของวินฯ ยิงจากด้ามแบบปืนพก ไม่ใส่พานท้าย ระดับเอว

อันนี้ยิงเดี่ยว ๆ ใส่พานท้ายประทับไหล่ เล็งกลางลำตัว

กลุ่มกระสุนกินซ้าย และสูง  ต้องเล็ง บริเวณกลางลำตัว ถึงจะได้ได้ผลชะงัด  จากการตัดลำกล้องครั้งนี้ คิดว่า คุ้มค่า  เพราะได้ตัวปืนน้ำหนักเบา วาดปากกระบอกง่าย สะดวกคล่องตัวมาก  แบบนี้ ต่อให้วิ่งดาหน้าเข้ามาทีเดียวพร้อม ๆ กัน ๑๐ คน ก็เอาอยู่...

เอ...รูปผมทำไมเล็กไม่รู้ครับ  ต้องคลิกที่รูปอีกทีจะขยายใหญ่  ต้องขออภัยด้วยครับ.. เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2007, 12:12:47 PM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 12:08:45 PM »

จาทำให้สั้นกันไปถึงไหนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 01:03:20 PM »

ทำให้พกพา สะดวกขึ้นครับ

ยิงกระจาย เป็นวงกว้าง ได้เร็ว

ผมยังอยากได้ แบบออโต เลยครับ  สัก ๓ หรือ ๔ นัด ก็ยังดี
จะได้ สั้นลงอีกหน่อย

แบบ  Mossberg ๙๒๐๐  auto ๑๔ นิ้ว. ลายพราง แบบ ของ พี่  Ro@d
เป็นแบบแรก ที่อยากได้เลย ยิ่งได้ ดู ที่ผู้การ สุพินท์ ยิงมือเดียว ด้วยแล้ว
สะใจ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2007, 10:31:19 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 01:33:40 PM »

ใช่ครับพี่ยอด  ผมยังอยากได้ เบลนาลีเอ็ม๑ เอส ๙๐ อยู่เลย ลำกล้อง ๑๔ นิ้ว ออโต  น่าลองมาก ๆ แต่แพงจัด  ตอนนี้ต้องฝันไปก่อน..ครับ น้ำลายหก
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์