เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:35:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการแต่ง STI Edge and STI Grandmaster สำหรับ IPSC  (อ่าน 8640 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 12:23:35 AM »

อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆผู้เชียวชาญทั้งหลายในการแต่งปืนสำหรับแข่ง IPSC หน่อยนะครับ
ผมกำลังจะได้ STI Edge กับ STI grandmaster ในเดือนเมษายนที่จะมาถึงนี้
เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆทั้งหลายว่าจะแต่งไว้แข่ง IPSC อย่างไงดีครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 04:18:34 AM »

เปลี่ยนศูนย์หน้าเป็นไฟเบอร์ออปติค   เปลี่ยนชุดลั่นไกเป็นซิลินเดอร์เเอนด์สไลด์ชุดใหญ่พร้อมเเต่งไก   ซื้อเเม็กให้ครบ4-5ตัว

ที่สำคัญถ้าเน้นเเข่งIPSC  ควรซื้อขนาด .40 เเข่งรุ่นสเเตนดาร์ด หรือ .38 super เเข่งรุ่นโอเพ่น  เท่านั้นครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 04:53:04 AM »

คือว่าสั่ง Edge ขนาด .45 ไปอ่ะครับ แล้วก้อสั่ง grandmaster ขนาด .38 super ไป ช่วยแนะนำเป็นตัวๆได้ไหมครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 05:01:54 AM »

สรุปแล้วสั่งไปสองกระบอกอ่ะครับ
ต้องการแต่งไว้แข่ง ipsc ทั้งสองกระบอกเเลย
ช่วยแนะนำนิดนึงนะครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 06:22:34 AM »

สรุปแล้วสั่งไปสองกระบอกอ่ะครับ
ต้องการแต่งไว้แข่ง ipsc ทั้งสองกระบอกเเลย

อย่าเพิ่งแต่งอะไรไปเลยครับ..
เข้าใจว่าไม่เคยแข่ง IPSC ควรศึกษาเกมส์แข่งขันให้ท่องแท้ก่อน..และฝึกฝนการยิงอย่างถูกต้อง
เข้าไปศึกษาตามลิ้งค์นี้เลยครับ...
http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/index.php
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=41120.0
http://www.ipsc.org/

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 08:56:52 AM »

สั่งปืนระดับนี้ทีละ 2 กระบอกเลยหรือครับ อิจฉาจังครับ
จองไว้ร้านไหนครับ ค่าตัวกระบอกละเท่าใด

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 09:12:51 AM »

ร้านปืนมิตรภาพครับ
STI Edge 155000 บาท
STI Grandmaster ก้อ 200000 บาทครับ
STI Turbor ประมาณ 180000 บาทครับ
แต่ต้องวางมัดจำ กระบอกละ 10000 บาทครับ
ผมสั่งไปตอนประมาณกลางเดือน กรกฎาคมอ่ะครับ เห็นที่ร้านว่า
ของจะมาประมาณเดือนเมษายน หรือม่ายก้อ พฤษภาคม อ่ะครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 09:30:34 AM »

นานจริงๆ ไม่หาปืนยิง Production ไปพลางๆก่อนหรือครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 09:35:41 AM »

ก้อที่มีอยู่ มันใช้ม่ายได้อ่ะครับ
มี glock 19 แต่ เป็น 19c

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 09:37:34 AM »

ก้อที่มีอยู่ มันใช้ม่ายได้อ่ะครับ

ซื้ออีกกระบอกสิครับ...จะได้มีเล่นไประหว่างรอSTI

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:01:18 AM »

เล่นก่อน สนุกก่อน เก่งก่อนนะครับ Grin Grin Grin แล้วปืนอย่างอื่นมีไหมครับ พวก CZ ก็เล่นได้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:03:02 AM »

ก้อมันมีกฏหมายxxxx ออกมาสั่งห้ามคนที่มีเกินสองกระบอกซื้อออกมาบังคับใช้อยู่พักนึงอ่ะครับอ่ะครับ
ระหว่างนั้นเลยกล่อยไปพักนึง พอเปลี่ยนรัฐบาลเลยได้โอกาศซื้อในสิ่งที่อยากได้เลยไงครับ
ฉนั้นยอมรอดีกว่าครับ (ยอมอดเปรี้ยวไว้กินหวาน อิอิ ^^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2007, 01:27:17 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:06:39 AM »

ม่ายมีเลยครับ มี glock 19c & kimber อีก 3 กระบอกอ่ะครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:10:03 AM »

ก้อมันมีกฏหมายxxxx ออกมาสั่งห้ามคนที่มีเกินสองกระบอกซื้อออกมาบังคับใช้อยู่พักนึงอ่ะครับอ่ะครับ
ระหว่างนั้นเลยกล่อยไปพักนึง พอเปลี่ยนรัฐบาลเลยได้โอกาศซื้อในสิ่งที่อยากได้เลยไงครับ
ฉนั้นยอมรอดีกว่าครับ (ยอมอดเปรี้ยวไว้กินหวาน อิอิ ^^)

ผมไม่เคยเห็นกฏหมายที่ว่านี้เลยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2007, 01:28:04 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:16:11 AM »

มันมีจริงๆครับ ประมาณช่วงปี 2546 หรือ 2547 นี่แหละครับ
แล้วมาถูกยกเบิกเมื่อตอนเปลี่ยนรัฐบาลนี่เองครับ
ตอนที่มีกฏหมายตัวนี้ออกมาเป้นช่วงที่กำลังจาสั่ง sti พอดีเลย
ก้อเลย อดไป แล้วเพิ่งจาได้โอกาสเนี๊ยครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์