เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:22:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการแต่ง STI Edge and STI Grandmaster สำหรับ IPSC  (อ่าน 8619 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:51:31 AM »

ร้านปืนมิตรภาพครับ
STI Edge 155000 บาท
STI Grandmaster ก้อ 200000 บาทครับ
STI Turbor ประมาณ 180000 บาทครับ
แต่ต้องวางมัดจำ กระบอกละ 10000 บาทครับ

ถ้าราคาแบบนี้
พอจะเปลี่ยนจากแกรนมาสเตอร์ เป็นรุ่นทรูบอ ทันไหม ?
ปืนดีกว่า กลับถูกกว่า

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 11:00:46 AM »

turbor ดีกว่ายังไงอ่ะครับ
งงครับ
ผมว่า grandmmaster น่าจะดีกว่านะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 11:10:17 AM »

คิดว่าคงม่ายทันแล้วละครับ
สั่งไปสองเดือนกว่าแล้วครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 11:20:17 AM »

ขออนุญาตครับ

กฏหมาย  ไม่มีครับ

มีแค่หนังสือเวียนจากรัฐมนตรี***

ให้พวกนายทะเบียนปฏิบัติ

ส่วนเรื่อง Trubor ดีกว่า Grand Master อย่างไรรอพี่ Choltit มาบอก

ผมเองก็ไม่รู้  แต่ท่านนี้เป็น ประธาน NROI ประเทศไทย ข้อมูลคงไม่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2007, 03:57:08 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 11:27:08 AM »

ลองโทรไปถามนายห้างเบิ้มรึยังว่าเปลี่ยนทันไหม

ดูเอาเองว่ามันต่างกันยังไงครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2007, 11:34:58 AM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 01:18:48 PM »

turbor ดีกว่ายังไงอ่ะครับ
งงครับ
ผมว่า grandmmaster น่าจะดีกว่านะครับ

ราคา Trubor ถูกกว่าเห็นๆครับ ส่วนปืนผมว่าเหมือนกันครับ Grand Master แพงกว่าเพราะสามารถขอ Serial No ได้แถมหมวกและอื่นๆซึ่งคิดไว้ในราคาแล้วครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 11:40:08 PM »

ความแพงของแกรนมาสเตอร์ เป็นเรื่องหน้าตาคือแกะสลักลายและทำผิว
ซึ่งไม่ได้ใช้ประโยชน์ในการแข่งขันครับ
เปลี่ยนไม่ได้ ไม่เป็นไรครับ  ไม่ใช่เรื่องใหญ่
ผมชอบเซฟเงินมาเพื่อไว้ซื้อกระสุนครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 07:26:18 AM »

แต่ผมชอบ STI ช๊อตบล็อค มากกว่านะ เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 11:22:54 AM »

ที่ตัดสินใจสัก grandmaster เพราะเป็นปืนที่ดูแล้วสวย ไม่ค่อยซ้ำใครอ่ะครับ
แต่ถ้าในแง่ของ สมรรธณะ ก้อพอกับ turbor หละครับ เลยเลือก grandmaster มาเพราะสวยกว่าครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 12:04:14 PM »

เลือก grandmaster มาเพราะสวยกว่าครับ

ถูกต้องครับ Grin Grin Grin  ชอบแบบไหนซื้อแบบนั้นดีที่สุด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 10:28:34 AM »

ลองดูเป็นแนวทางนะครับ ไม่รู้ว่าชอบไหม
เป็นปืนของ Saul  Kirsch  ที่เอาไว้แข่งนะครับ  เยี่ยม
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:38:47 AM »

ลองดูเป็นแนวทางนะครับ ไม่รู้ว่าชอบไหม
เป็นปืนของ Saul  Kirsch  ที่เอาไว้แข่งนะครับ  เยี่ยม

แต่งซะเสียของหมดเลยนะครับ จากปืนสวยๆ ทำซะดูน่าเกรียจเลย

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:47:58 AM »

แต่งซะเสียของหมดเลยนะครับ จากปืนสวยๆ ทำซะดูน่าเกรียจเลย

ผมสงสัยว่าคุณMarcus_freedom   มาเห็นปืนของนักกีฬาไทยๆเเล้วจะรู้สึกอย่างไร   ซื้อปืนมาตั้งใจมาเเข่ง IPSC หรือเปล่าครับ  ถ้าตั้งใจเอามาเเข่งอย่างน้อยเลยโกร่งไกปืนเป็นรอยก่อนอันดับเเรกอีกหน่อยเเม็กกับปืนมันจะกระเเทกกระทันกันอีกนับไม่ถ้วน   ถ้าซื้อมาลูบๆคลำๆยิ่งเสียของมากกว่าอีกเพราะเค้าผลิตมาเพื่อใช้เเข่งขันมากกกว่านะครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 10:04:05 AM »

ผมสงสัยว่าคุณMarcus_freedom   มาเห็นปืนของนักกีฬาไทยๆเเล้วจะรู้สึกอย่างไร   ซื้อปืนมาตั้งใจมาเเข่ง IPSC หรือเปล่าครับ  ถ้าตั้งใจเอามาเเข่งอย่างน้อยเลยโกร่งไกปืนเป็นรอยก่อนอันดับเเรกอีกหน่อยเเม็กกับปืนมันจะกระเเทกกระทันกันอีกนับไม่ถ้วน   ถ้าซื้อมาลูบๆคลำๆยิ่งเสียของมากกว่าอีกเพราะเค้าผลิตมาเพื่อใช้เเข่งขันมากกกว่านะครับ

ถ้ามันเป็นลอยจาการใช้งานก้อไม่เท่าไหร่ครับ
แต่ที่รับไม่ได้คือ มันไม่เหลือเคล้าเดิมของ grandmaster ไว้เลยยนะครับ
ผมหมายความแบบนี้ตั้งหากละครับ อย่าเข้าใจผิดสิครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 01:30:16 PM »

ผมสงสัยว่าคุณMarcus_freedom   มาเห็นปืนของนักกีฬาไทยๆเเล้วจะรู้สึกอย่างไร   ซื้อปืนมาตั้งใจมาเเข่ง IPSC หรือเปล่าครับ  ถ้าตั้งใจเอามาเเข่งอย่างน้อยเลยโกร่งไกปืนเป็นรอยก่อนอันดับเเรกอีกหน่อยเเม็กกับปืนมันจะกระเเทกกระทันกันอีกนับไม่ถ้วน   ถ้าซื้อมาลูบๆคลำๆยิ่งเสียของมากกว่าอีกเพราะเค้าผลิตมาเพื่อใช้เเข่งขันมากกกว่านะครับ

ถ้ามันเป็นลอยจาการใช้งานก้อไม่เท่าไหร่ครับ
แต่ที่รับไม่ได้คือ มันไม่เหลือเคล้าเดิมของ grandmaster ไว้เลยยนะครับ
ผมหมายความแบบนี้ตั้งหากละครับ อย่าเข้าใจผิดสิครับ

ยิงไอพีในโอเพ่นดิวิชั่นไปสักพักใหญ่แล้วจะเข้าใจว่าทำไมจึงเป็นแบบนั้นครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์