เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:19:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านขายแม็กกาซีนกับซองปืนแบบชักเร็วครับ  (อ่าน 10012 ครั้ง)
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 03:17:06 PM »

แบบที่พี่ naja แนะนำ ราคา 5 พันบาทถ้วน สำหรับกล็อก 17 และกล็อก 19 โดยเฉพาะ สนใจไม๊ครับ  Grin

ถ้าของแท้ นับว่าถูกมากครับ  ไม่ทราบว่าซองแม็กเท่าไหร่ครับ ? 
สนใจซองแม็ก

ซองปืนที่บอกเป็นของพี่ที่เป็นนักกีฬา IPSC ครับ พี่อ๋องคงรู้จัก พี่เค้าทำแต่ซองปืน ไม่ได้ทำซองแม็ก พี่เค้าแนะให้ใช้ซองแม็กของ CR  Speed ถามว่าซองปืนของแท้ไม๊ ต้องของแท้แน่ครับเพราะพี่เค้าทำเอง  Grin
Manit
สนุกกับการยิงปืน....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 03:31:51 PM »

รุ่นนี้ผมก็มีอยู่เหมือนกัน ใช้ได้กับ G17 และ G19  เพิ่งได้มา
ปรับองศาให้เข้าจังหวะการชักของเรา  "หยิบหลุดเลยครับ"
แต่ก็ต้องระวังปืนหล่นมากหน่อย (ขณะไม่ได้ล๊อค)  ขยันซ้อมชัก  ไม่หล่นแน่นอน Grin
ของผมเดิมใช้ CR Speed  ชักช้ากว่านิดนึง  แต่ใช้มาปีกว่า ไม่เคยมีปัญหา  Wink
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 04:57:20 PM »

รุ่นนี้ผมก็มีอยู่เหมือนกัน ใช้ได้กับ G17 และ G19  เพิ่งได้มา
ปรับองศาให้เข้าจังหวะการชักของเรา  "หยิบหลุดเลยครับ"
แต่ก็ต้องระวังปืนหล่นมากหน่อย (ขณะไม่ได้ล๊อค)  ขยันซ้อมชัก  ไม่หล่นแน่นอน Grin
ของผมเดิมใช้ CR Speed  ชักช้ากว่านิดนึง  แต่ใช้มาปีกว่า ไม่เคยมีปัญหา  Wink

เจอผู้ใช้แล้ว ถามนิดนึงครับเรื่องปืนหล่น ปรกติเวลาเอาปืนใส่ซองเดินไปเดินมาระหว่างรอการแข่ง เราไม่ได้ล็อกซองใช่ไม๊ครับ อ่านแล้วงงปนหวาดเสียวเรื่องปืนหล่นเหมือนกันว่า ตกลงซองแบบนี้โอกาสที่ปืนหล่นง่ายหรือยากครับ
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 05:04:48 PM »

เจอผู้ใช้แล้ว ถามนิดนึงครับเรื่องปืนหล่น ปรกติเวลาเอาปืนใส่ซองเดินไปเดินมาระหว่างรอการแข่ง เราไม่ได้ล็อกซองใช่ไม๊ครับ อ่านแล้วงงปนหวาดเสียวเรื่องปืนหล่นเหมือนกันว่า ตกลงซองแบบนี้โอกาสที่ปืนหล่นง่ายหรือยากครับ

ใส่เดินในสนามล๊อกครับผม ปืนได้ไม่หลุดครับ

แต่จะไม่ล๊อกตอนแค่เตรียมตัวก่อนเริ่มยิงครับ

แต่ถ้า RO สั่ง Load แล้วเนี่ย แล้ว เอาปืนใส่ซองแล้วไม่ล๊อก ถ้าชักแล้วปืนหล่น ก็ ไปกิน แดรีควีนเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

We can either find the way or make one.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 05:20:47 PM »

แบบที่พี่ naja แนะนำ ราคา 5 พันบาทถ้วน สำหรับกล็อก 17 และกล็อก 19 โดยเฉพาะ สนใจไม๊ครับ  Grin

ซองที่มีนักกีฬาทำเอง การปรับมุมดีกว่า CR Speed มาก เรียกว่าปรับมุมวางปืนได้ละเอียดกว่าของต่างประเทศเยอะ ตัวล็อคไกเหมือนระบบ Lim'sCat

ต้องลองใช้ดูครับ ใช้ได้ดี  Grin Grin Grin ไม่หล่นหรอก Grin Grin Grin สวยด้วย ชุบอย่างดี แต่จะหาได้หรือเปล่าเท่านั้น พี่เขาว่างทำทีก็ไม่เยอะ ทำมาก็แบ่งเพื่อนหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2005, 05:23:28 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 06:33:01 PM »

พี่คาเรร่า หรือท่านใดมีรูปซองปืนแบบดังกล่าวช่วยโพสให้ดูหน่อยครับ อยากเห็น หลายๆมุมครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 09:55:33 PM »

พี่คาเรร่า หรือท่านใดมีรูปซองปืนแบบดังกล่าวช่วยโพสให้ดูหน่อยครับ อยากเห็น หลายๆมุมครับ

รูปทรงคล้ายๆ แบบนี้ครับ Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 01:43:24 AM »

มาแล้วจ้า ลงรูปให้ดู หวังว่าพี่ที่ผลิตคงไม่ว่าไร

ดูให้ชัด

มีเข็มสปริง ล็อคเมื่อเสียบธรรมดา เวลาชักออกต้องฝืนสปริงออก ใช้งานได้ดี

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:23:10 AM »

มาแล้วจ้า ลงรูปให้ดู หวังว่าพี่ที่ผลิตคงไม่ว่าไร

Grin น่าสนมาก ๆ เลย พี่เค้าน่าจะทำมาอีกเนอะ จะได้หามาใช้ซักชุด Grin

HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 04:58:17 AM »

ตอนแรกเห็นชื่อ JarengkaBow นึกว่าผู้ชาย มะทันได้สังเกตุ เนื่องจากดูจากชื่อ ทำไปทำมา กลายเป็นว่าผมเข้าใจผิด เหอๆ
ส่วนพวกอุปกรณ์แต่งใดๆก็ตาม ที่พวกพี่ๆอยากจะได้และสามารถเปิดหาได้จากเวปแล้ว ซึ่งราคานั้นถูกกว่าทางเมืองไทยหล่ะก็ ฝากสั่งได้ครับ ยินดีรับใช้ และหวังว่าคงมะมีครัยเอาไปแจ้ง ศุลกากรนะครับเหอๆ ขอให้เป็นเฉพาะวงพวกเราแล้วกัน ผมเต็มที่ครับ
จะ pm ไว้ก็ได้ หรือ จะส่ง sms ก็ได้ครับ 06-000-9789 ไม่ต้องโทรนะครับผมเสียค่ารับแพงมาก

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 06:37:45 AM »

ตอนแรกเห็นชื่อ JarengkaBow นึกว่าผู้ชาย มะทันได้สังเกตุ เนื่องจากดูจากชื่อ ทำไปทำมา กลายเป็นว่าผมเข้าใจผิด เหอๆ
ส่วนพวกอุปกรณ์แต่งใดๆก็ตาม ที่พวกพี่ๆอยากจะได้และสามารถเปิดหาได้จากเวปแล้ว ซึ่งราคานั้นถูกกว่าทางเมืองไทยหล่ะก็ ฝากสั่งได้ครับ ยินดีรับใช้ และหวังว่าคงมะมีครัยเอาไปแจ้ง ศุลกากรนะครับเหอๆ ขอให้เป็นเฉพาะวงพวกเราแล้วกัน ผมเต็มที่ครับ
จะ pm ไว้ก็ได้ หรือ จะส่ง sms ก็ได้ครับ 06-000-9789 ไม่ต้องโทรนะครับผมเสียค่ารับแพงมาก

ขอบคุณในน้ำใจจริงๆครับ...แต่เปิดตัวแบบนี้ ผมกลัวออเดอร์จะเพียบนะซิครับ  Grin ไงกลั่นกรองออเดอร์ด้วยนะครับ ของบางอย่าง เมืองไทยถือว่าผิดกฎหมายครับ

Grin น่าสนมาก ๆ เลย พี่เค้าน่าจะทำมาอีกเนอะ จะได้หามาใช้ซักชุด Grin

เท่าที่ทราบ แกยังเหลืออีก 5-6 ชุดนะ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 11:05:05 AM »

เท่าที่ทราบ แกยังเหลืออีก 5-6 ชุดนะ Cheesy

เยาะเย้ย น้ำลายหก น้ำลายหก เยาะเย้ย

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:11:04 PM »

ขอบคุณครับ  นึกว่าห้าพันเป็นรูปนี้ซะอีก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:18:25 PM »

ซื้อมาแล้วไม่ใช้เหรอครับ   มองไปมองมา  ไม่มีโลโกSP น่าจะดูดีกว่านะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2005, 03:37:56 PM »

ซื้อมาแล้วไม่ใช้เหรอครับ   มองไปมองมา  ไม่มีโลโกSP น่าจะดูดีกว่านะ

ยังไม่ได้มีโอกาสลองเลย

SP ก็พอไหวน่ะ ถ้าชอบเรียบๆก็เอาสติกเกอร์สีปิด หรือสีดำทาก็พอได้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์