เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:37:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดอยู่โคราชกันบ้างครับ ผมอยู่โคราชจะได้ไปขอความรู้บ้าง  (อ่าน 6528 ครั้ง)
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 10:08:48 PM »

น่าอิจฉา คนโคราชครับ **** ยินดีด้วย ครับ *****
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 04:42:20 PM »

เมื่อก่อนอยู่หัวรถไฟ ห้าแยก  แต่ย้ายมาอยู่สีคิ้ว 10 กว่าปีแล้ว
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 12:30:31 PM »

เมื่อวานมีโอกาสติดกล้องถ่ายรูป เข้าไปสนาม ม.พัน8 เลยได้ถ่ายบรรยากาศมาให้พี่ๆที่จะเป็นสมาชิกใหม่ชมครับ ไม่รู้ว่าคุณพี่ Sinop อยู่ที่สนามรึป่าว ประมาณบ่าย 3 โมงกว่าๆ
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 12:35:09 PM »

สนามปืนสั้น 15 เมตรครับ 
คนซ้ายมือสุด พี่ Sinop คุ้นๆ รึป่าวครับ(ท่านผู้นั้นคือ...เฮียกุ่ยครับ) ภาพอาจจะไกลไปนิดนะครับ เพราะว่าเอาบรรยากาศ มาล่อใจพี่ๆที่จะไปเป็นสมาชิกใหม่ครับ
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 12:37:15 PM »

อีกรูปครับ
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 12:44:32 PM »

คนนี้...ผมเองครับ
ถ้าไม่ได้ทักทายพี่ๆสมาชิกที่อยู่ในสนามท่านใด ผมก็ขออภัยด้วยนะครับ เพราะว่าเดือนนึงจะไปสักครั้ง อาจจะไม่คุ้นหน้าเท่าไร พอดีใช้ปืนของสนามครับ CZ 452 ครับ กะว่าจะไปถอยสักตัว เลยลองไปทดสอบและหาความรู้ก่อนน่ะครับ ขอบอก...ศูนย์เปิดก็แม่นมากทีเดียวครับ
หมูโคราช
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 05:25:29 PM »

สวัสดีครับพีๆทุกท่าน....พี่ต่อด้วย..ที่สนามทุกวันอาทิตย์จะมีการนัดกันเล่น มินิ IPSC
วันหน้า..พี่ต่อ..เอารูปมาลงให้พี่ๆเค้าอิจฉากิจกรรมที่เราเล่นกันบ้างสิเผื่อจะมีสมาชิก
เพิ่ม
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:57:40 PM »

มิตรภาพในสนามสุดยอดเลยครับ เชื่อมั๊ยครับ ปืนทุกกระบอกในรูป เจ้าของปืนบอกให้ผมลองทุกคนเลยครับ แต่ผมเกรงใจนะครับ ไม่กล้าลองลองครับ ที่วางอยู่ตอนนั้นก็มี Leas baer .45 costom ,HK usp .45 Tectical , S&W .45 JM , และ M-67 เปลี่ยนลำกล้อง ชิเลน (ถ้าผิดก็ขออภัยเจ้าของปืนด้วยนะครับ) น้ำใจเพื่อนสมาชิกด้วยกันสุดยอดเลยครับ พี่ๆท่านใดที่อยู่โคราชยังไม่ได้เป็นสมาชิก ก็เรียนเชิญนะครับ นั่งไป ยิงไป คุยกันไป แลกเปลี่ยนทัศนคติกัน ผมว่าเยี่ยมมากเลยครับ
kongpx4
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:15:09 PM »

ชาวทหารช่างขอรายงานตัวกันด้วยครับ มี px4,czp-01,brigadier,m686ครับ
ก่อนอื่นต้องขอชมเชยอัธยาศัย ไมตรีที่ทุกๆท่านมีให้แก่กัน ไม่ว่าเป็นใครก็แล้วแต่
เมื่ออยู่ที่สนามแล้วปฏิบัติตามกฏกันดีมากครับและทักทายกันดีมาก
แลกเปลี่ยนความรู้กัน ได้ทักทายกัน และครูฝึกจะสอนดีมาก สนามก็ปรับปรุงใหม่
ตอนนี้มีลูกให้ซ้อมดีมาก ผมและสมาชิกต้องเก็บเงินและมาซ้อมกันประมาณอาทิตย์ละครั้งครับ
ตอนนี้ได้รับปืนสวัสดิการก็ลองเอามาซ้อมมือครับ จะได้คุ้นเคย โดยเฉพาะpx4ขอบอกว่ายิงนุ่มมากครับ
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:48:00 PM »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไม่ได้เข้าสนามครับอยู่กทม.ไปหาซื้อมีด น้ำลายหก
ยังมีคนโคราชอีกมากครับที่ไม่รู้ว่าโคราชมีสนามยิงปืนอยู่ในตัวจังหวัด(ในค่ายสุรนารี)
ขนาดทหารที่ผมรู้จักบางท่านยังไม่รู้เลยว่ามีสนามยิงปืนอยู่ที่ ม.พัน8 Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2007, 10:51:10 PM โดย sinop » บันทึกการเข้า
kongpx4
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 10:37:51 PM »

วันนี้ชาวทหารช่างไปซ้อมมือกันครับสมาชิกก็เยอะดี
วันนี้ผมก็ซ้อมได้ค่อนข้างดีและได้ปรึกษากันกับสมาชิก
ในสนามด้วย(คุณต่อ)ให้คำแนะนำในการล้างลำกล้อง
ก็ได้ความรู้มาและต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่มีอัธยาศัยต่อกันดีมากครับ
ครูฝึกก็สอนดีมากครับ น้องผมเขาพึ่งเข้ามาวันแรกครูก็ดูแลอย่างดี
ผมคงต้องไปซ้อมทุกอาทิตย์ครับ
g26 โต้ง...
Full Member

คะแนน 10

ให้โอกาสกับคนด้อยโอกาส ดีกว่าให้โอกาสกับคนฉวยโอกาส

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 11:50:59 PM »

สีคิ้วครับ

เปิดสอนเทควันโด โฮมโปรพระราม 3 (ณัฐกร ยิม) ถ.พระราม 3 สอนและควบคุมการสอนโดย อ.ณัฐกร อดีตนักกีฬา เขต 10 นักกีฬายอดเยี่ยม โค้ชยอดเยี่ยม ซึ่งปัจจุบันสอน รร.สารสาสน์เอกตรา รร.วาสุเทวี อ.เปล่งประสิทธิ์ ฯลฯ เปิดรับตั้งแต่ 4 ขวบไม่จำกัดเพศ สนใจโทร 089-1369697
Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 02:32:52 PM »

เดี๋ยวคงได้เจอกันครับพี่ ยิ่งพี่ๆ เล่า น่าไปๆ ผมจะเข้าไปรับปืน วันจันทร์นี้ครับ ว่างๆ คงไปสมัครเป็นสมาชิกแน่ครับพี่
แต่ผมยังไม่เคยเข้าสนาม คงต้องฝากพี่ๆ ดูแลด้วยนะครับผม .. ดีใจที่คนโคราชเข้ามากันเยอะ

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 07:46:56 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก ยินดีครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
อิ..อิ..อิ
witoon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 04:08:57 PM »

ผมว่าพวกเราน่าจะเคยเจอกันในสนามนะครับ เพียงแต่ไม่รู้กันเท่านั้น  625 jm ที่ว่าดีไม่ดีอาจจะเป็นของผมเองด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้เป็นของเฮียกุ่ยไปแล้ว  เกมส์mini IPSC มันส์มาก ผมลองด้วย GLOCK 36 ยังติดใจอยู่เลย  เมื่อวานเข้าสนามตอนบ่ายสามกว่า จะเอา USP compact .45  กับ M 60 ไปลอง แต่เอ็นข้อมืออักเสบคุมปืนไม่ได้เลยต้องยิงแต่เป้ากระดาษ  โคราชเรายังมีสนามเอกชนอีกแห่งที่ปากช่อง ทางไปลำสมพุง เมื่อก่อนอยู่สีคิ้วไปใช้บริการประจำ ตอนหลังหน่วยงานผมไปขอใช้สนามของเรือนจำที่เขาพริกเลยไม่ได้ไปปากช่องอีก ยิ่งตอนนี้มาอยู่ในเมือง จากที่ทำงานข้ามทางรถไฟไปหน่อยเดียวก็ ม.พัน ๘ แล้ว พักเที่ยงว่างก็ไปยิงแล้วกลับไปทำงานต่อสะดวกดีครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์