เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:34:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดอยู่โคราชกันบ้างครับ ผมอยู่โคราชจะได้ไปขอความรู้บ้าง  (อ่าน 6523 ครั้ง)
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 06:11:07 PM »

ใช่เลยครับ...พี่witoon พอดีวันนั้นเฮียกุ่ยแกถือ 625 JM ไปพอดี(แถมฟูลมูนคลิ๊ป 10 อัน ใช่มั๊ยครับ) ได้ลองกันเกือบทั่วหน้า ปืนดีราคาก็ดีครับ น้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ...คุณพี่
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 06:20:01 PM »

สวัสดีทุกๆท่านครับ  ผมอยู่อ.คงครับ แต่ทำงานที่ญี่ปุ่น  ตอนลาพักกลับเมืองไทยผมจะหาโอกาสไปยิงที่ม.พัน8เสมอ    โอกาสหน้าจะไปขอคาระวะเพื่อนๆครับ หลงรัก

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 06:57:15 PM »

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน ลูกหลานคุณย่าโม เหมือนกัน   
ไม่ได้เข้าสนามนานแล้ว  คิดว่าถ้ามีเวลาว่างๆ จะแวะ
เข้าไปลองซ้อมๆ มือบ้าง
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 10:42:31 PM »

ไม่ทราบว่า จรเข้ จับกัน ครบยังครับ ที่หลุดออกมา ***
Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 02:24:23 PM »

มิตรภาพในสนามสุดยอดเลยครับ เชื่อมั๊ยครับ ปืนทุกกระบอกในรูป เจ้าของปืนบอกให้ผมลองทุกคนเลยครับ แต่ผมเกรงใจนะครับ ไม่กล้าลองลองครับ ที่วางอยู่ตอนนั้นก็มี Leas baer .45 costom ,HK usp .45 Tectical , S&W .45 JM , และ M-67 เปลี่ยนลำกล้อง ชิเลน (ถ้าผิดก็ขออภัยเจ้าของปืนด้วยนะครับ) น้ำใจเพื่อนสมาชิกด้วยกันสุดยอดเลยครับ พี่ๆท่านใดที่อยู่โคราชยังไม่ได้เป็นสมาชิก ก็เรียนเชิญนะครับ นั่งไป ยิงไป คุยกันไป แลกเปลี่ยนทัศนคติกัน ผมว่าเยี่ยมมากเลยครับ

ผมได้ปืนแล้วครับ ... Glock19  แต่ยังไม่มีเวลาไปที่สนามเลยพี่ แต่ไปยิงมาแล้วที่ สนาม สโมสรตำรวจ กทม. ก็มันดี ครับ แต่ยังไม่สะใจ เดี๋ยวว่า คงหาโอกาสไปที่ ม.พัน 8 ซักหน่อย แล้ว พี่ nueng ไปบ่อยหรือเปล่าครับ... ดี่ใจครับที่คนโคราชเข้ามากระทู้นี้มากมาย จะได้ทำความรู้จักกันดีครับ เดี๋ยวผม
ได้เข้าไปจะไปขอความรู้นะครับ....ทุกๆ คน

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
Basix..Basic ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 03:00:55 PM »

ภรรยาเป็นคนโคราชนะ แต่ผมก็รักโคราชมากนะ ไปแทบทุกเดือน เพียงแต่ว่าไม่เคยเข้าไปในค่ายเลย...ต้องขอความกรุณาพวกท่านๆ ทั้งหลายด้วย คราวหน้ามีเวลาจะขอแวะเข้าไปขอความรู้และผูกมิตรด้วยคนครับ....
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 03:34:59 PM »

หวัดดีครับ..ผมได้มีโอกาสไปยิงที่ ม.พัน8 ค่ายสุรนารี 2 ครั้ง..เมื่อเืดือนที่ผ่านมา..

ถ้าว่าง....จะแอบเข้าไปอีก....

nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 08:50:21 PM »

มิตรภาพในสนามสุดยอดเลยครับ เชื่อมั๊ยครับ ปืนทุกกระบอกในรูป เจ้าของปืนบอกให้ผมลองทุกคนเลยครับ แต่ผมเกรงใจนะครับ ไม่กล้าลองลองครับ ที่วางอยู่ตอนนั้นก็มี Leas baer .45 costom ,HK usp .45 Tectical , S&W .45 JM , และ M-67 เปลี่ยนลำกล้อง ชิเลน (ถ้าผิดก็ขออภัยเจ้าของปืนด้วยนะครับ) น้ำใจเพื่อนสมาชิกด้วยกันสุดยอดเลยครับ พี่ๆท่านใดที่อยู่โคราชยังไม่ได้เป็นสมาชิก ก็เรียนเชิญนะครับ นั่งไป ยิงไป คุยกันไป แลกเปลี่ยนทัศนคติกัน ผมว่าเยี่ยมมากเลยครับ

ผมได้ปืนแล้วครับ ... Glock19  แต่ยังไม่มีเวลาไปที่สนามเลยพี่ แต่ไปยิงมาแล้วที่ สนาม สโมสรตำรวจ กทม. ก็มันดี ครับ แต่ยังไม่สะใจ เดี๋ยวว่า คงหาโอกาสไปที่ ม.พัน 8 ซักหน่อย แล้ว พี่ nueng ไปบ่อยหรือเปล่าครับ... ดี่ใจครับที่คนโคราชเข้ามากระทู้นี้มากมาย จะได้ทำความรู้จักกันดีครับ เดี๋ยวผม
ได้เข้าไปจะไปขอความรู้นะครับ....ทุกๆ คน
อย่าเรียกผมว่าพี่เลยครับ ผมยังอายุน้อยอยู่เลยครับ สำหรับผมไปไม่ค่อยบ่อยหรอกครับ เดือนละ 1-2 ครั้ง บางเดือนไม่ว่างก็ไม่ได้เข้าไปเลยครับ(อีกอย่างตังค์ไม่ค่อยมี) ไม่ต้องห่วงครับ ที่สนาม ม.พัน 8 คุยได้ทุกท่านครับ มีแต่ผู้ที่มีความรู้เยอะๆทั้งนั้นเลยครับ ส่วนผมความรู้แค่นิดเดียว ตั้งแต่ที่ผมเข้าสนามมา ยังไม่เคยเห็นพี่ๆท่านไหนที่โอ้อวดว่าตัวเองเก่งหรือยิงแม่นสักคนเลย ถ่อมตัวกันทุกคน แต่เวลายิงนี่ แทบจะไม่หลุด X เลย ลองเข้าไปสัมผัสดูครับ แล้วจะถอนตัวไม่ขึ้นเลย
ส่วนพี่ๆที่สนาม ม.พัน8 ที่อยู่ในเว๊ปนี้ ก็มีหลายท่านครับ ทั้งเคยเห็นกันและไม่เคยเห็นกัน ขออนุญาติเอ่ยนามนะครับ พี่sinop(พี่ต่อ) พี่หมูโคราช พี่witoon และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ย
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 02:50:26 PM »

ีีup... Grin Grin

Khajohnsak
<- Glock Korat ->
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 04:32:46 PM »

ไปมาแล้วครับ สมคำล่ำลือ ครับ ผมไปครั้งแรกเมื่อวัน ศุกร์ที่ผ่านมา ครูสอนดีมาก ครับ เรื่องความปลอดภัย แถมยิงแม่นอีกด้วย (ครูสมเกียรติ หรือเปล่า ไม่แน่ใจ) วันนั้นครูบอกว่า อย่าไปยิงเยอะ เดี๋ยวกระเป๋าฉีก ท่าจะจริงของครู
เลยยิงไป 5 นัด เดี๋ยวคงได้ไปอีก.... ติดใจครับ ... ยกนิ้วให้จริงๆ ม.พัน 8 เยี่ยม

<- ธรณีนี่นี้เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหารเราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้างดาบนี้คืนสนอง  ->
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 06:00:43 PM »

ท่านๆ ที่อยู่โคราช   พอมีเบอร์ โทรศัพย์ ร้านขายปืน  บอกผมบ้างไหมครับ ...ผมทำงานที่สูงเนิน ครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้าเมืองนะครับ

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 06:13:57 PM »

ไปมาแล้วครับ สมคำล่ำลือ ครับ ผมไปครั้งแรกเมื่อวัน ศุกร์ที่ผ่านมา ครูสอนดีมาก ครับ เรื่องความปลอดภัย แถมยิงแม่นอีกด้วย (ครูสมเกียรติ หรือเปล่า ไม่แน่ใจ) วันนั้นครูบอกว่า อย่าไปยิงเยอะ เดี๋ยวกระเป๋าฉีก ท่าจะจริงของครู
เลยยิงไป 5 นัด เดี๋ยวคงได้ไปอีก.... ติดใจครับ ... ยกนิ้วให้จริงๆ ม.พัน 8 เยี่ยม
ยินดีด้วยครับสำหรับสมาชิกใหม่ของ ม.พัน8 ครูสมเกียรติ ถูกต้องแล้วครับ เรียกสั้นๆว่า ครูเกียรติ(ถ้ามีหนังสือ อวป.เล่มล่าสุด ลองเปิดดูนะครับในวงการปืน จะเห็นรูปครูเกียรติอยู่ในนั้น เนื่องจากเป็นนักกีฬาของทีมโคราชครับ ) คุณขจรศักดิ์ไม่ลองเข้าไปสนามวันอาทิตย์ดูหละครับ คนจะเยอะกว่าวันธรรมดา นั่งคุยกันเพลินเลย ไปบ่ายโมงกลับ 5 เย็น ชัวร์ครับ โอกาศหน้าคงได้เจอกันครับ
nueng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 06:20:18 PM »

ท่านๆ ที่อยู่โคราช   พอมีเบอร์ โทรศัพย์ ร้านขายปืน  บอกผมบ้างไหมครับ ...ผมทำงานที่สูงเนิน ครับ แต่ไม่ค่อยได้เข้าเมืองนะครับ
ปืนนครราชสีมา 044-267197 , 044-255566 ไม่ทราบว่าจะโทรไปสอบถามเรื่องอะไรเหรอครับ ตอนนี้ที่ร้านเหลือแค่ CZ 75 Compact 2 ตัวครับ ราคา 75 k นอกนั้นไม่มีครับ และที่กำลังจะเข้ามาประมาณปีใหม่ เห็นจะเป็นของค่าย S&W ครับ ประมาณกลางปีจะเป็นคิวของ GLOCK ครับ
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:20:58 AM »

ผมกำลังงดเหล้า งดเบียร์  หา CZ 452 ครับ  กำลังทำบัญชีงบดุลว่า ไป กทม ..ราคาถูก บวก ค่า เดินทางต่าง ๆๆ  เผลอๆ อาจหลงแสงสี อีก งบอาจบานปลายได้    หากซื้อที่บ้านเลย  ชิดชอบบุรี ...ก็ แสนแพง   ก็เลยจะลอง ด้อมๆมองๆ แถวโคราช  นะครับ แนะนำ ด้วย..

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
tik2k
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:20:52 AM »

หวัดดีครับ พี่ๆทุกท่าน ผมก็เป็นคนโคราชเช่นกันครับ ยิดดีที่ได้รู้จักครับ พอดีมีเหตุต้องใช้ปืน เลยต้องกลับมา เรียนรู้อีกครั้งครับ หลังจากหายไปประมาณ 10 กว่าปีได้ครับ อย่างไรแล้ว ขอฝากตัวด้วยคนนะครับ ( ผมเป็นคนสูงเนินครับ )
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์