เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:28:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาซองให้ P7 ครับ  (อ่าน 2034 ครั้ง)
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 09:17:27 PM »

เพื่อนๆที่ใช้ HK P7 ใช้ซองแบบไหนกันครับ ซื้อได้ที่ไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ  Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 10:45:16 PM »

โฟบัสหรืออังเคิลไมค์ที่ กันแอนกาย หรือ ม.ฮะกิมี ลองถามดู
ไม่งั้นคงต้องตัดในนี้  ฝีมือดีหลายร้านครับ   ส่วนตัวผมชอบศรีจรูญตรงข้ามร้านขาหมู (หลังวังฯ)

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 10:50:37 PM »

คล้าย ๆ ว่าสมาชิกในเวปมีคนสั่งทำไปแล้วนะครับ 
ผมจำไม่ได้ว่าใคร

Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 08:02:55 AM »

มีรูปให้ชมบ้างป่าวครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 01:47:56 PM »

แนะนำดูที่ยูอารืแอล ที่ให้ไว้ด้านล่าง
เพื่อนชื่อมนต์ดำ เค้าทำเองในวงเงินไม่ถึง60บาท
เก่งจริงๆ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=4173.0

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 06:39:07 PM »

แนะนำดูที่ยูอารืแอล ที่ให้ไว้ด้านล่าง
เพื่อนชื่อมนต์ดำ เค้าทำเองในวงเงินไม่ถึง60บาท
เก่งจริงๆ

เก่งจริงๆด้วยครับ จินตนาการยอดเยี่ยม ขอบคุณครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:02:25 PM »

รูปผู้ใช้ครับ

พี่เขาบอก  Glock ผมก็มีแต่ผมชอบใช้กระบอกนี้แข่ง

จ๊าบบบบ ครับพี่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 12:32:24 AM »

วองปืน ต้องบอกด้วยครับ ว่าพกซ่อน หรือพกไว้ข้างนอกครับ
แล้วมันก็สัมพันธ์กับการแต่งตัวด้วยครับ
แบบพกว่อน บางแบบ สามารถเอาเสื้อผ้าทับในได้ด้วยครับ
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 08:47:21 AM »

วองปืน ต้องบอกด้วยครับ ว่าพกซ่อน หรือพกไว้ข้างนอกครับ
แล้วมันก็สัมพันธ์กับการแต่งตัวด้วยครับ
แบบพกว่อน บางแบบ สามารถเอาเสื้อผ้าทับในได้ด้วยครับ

หมายถึงซองพกในนะครับ หาของ P7 ไม่ได้เลยครับ  Cry Cry ไม่ทราบว่าซื้อจากไหนกันครับ
คำแสน รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

ให้ก่อนเพื่อเป็นผู้รับที่ดี

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 09:46:17 AM »

ผมเคยลอง ใส่ซอง  Glock 19 ของเพื่อน พอดีครับ จะมีเหลือ ก็แค่  ลำกล้อง สั่้นไปหน่อย ..

คือ ลำกล้อง ของ Glock 19 ยาวกว่า นิดหน่อย  จะใส่ก็ได้ หาคนเย็บ ตรงปลายลำกล้องเข้า นิดหน่อย..

ความคิดผม ถ้าเป็น Glock 26 น่า จะพอดี แต่ยังไม่ได้ ลอง  ครับ  ซองพกในนะครับ..

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใด มี ลองให้หน่อย ครับ  จะได้ ฝาก เืพื่อน ซื้อ ครับ........................
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2005, 12:44:07 AM »

หมายถึงซองพกในนะครับ หาของ P7 ไม่ได้เลยครับ  Cry Cry ไม่ทราบว่าซื้อจากไหนกันครับ

p7m8 เป็นปืนที่หา๙องพกในที่ถูกใจได้ยากมาครับ
เนื่องจาก ส่วนปลายลำกล้องสั้น และน้ำหนักส่วนใหญ่ของปืน อยู่ค่อนมาทาง 70 - 80 % มาทางส่วนด้ามของปืน
เมื่อส่วนปากกระบอกปืนสั้นๆ จมลงไปในของกางเกงเพียง 30 เปอร์เซ็นต์ ทำให้ความั่นคงที่ตัวปืนจะอยู่ตรงที่แสนลำบาก

ผมลองวองปืนพกในมาหลายแบบ เชื่อส่วนตัวว่า แบบที่ทำจาก วัสดุ Kydex ดีที่สุด
เนื่องจากการทำโมลด์กับตัวปืน ทำได้กระชับ และล็อกตัวได้ดีกว่าแบบอื่นๆ

รูปที่ผมแนบมา เป็น 1 ใน 2 แบบที่ผมมี (จากยี่ห้อนี้)

สังเกตุดูนะครับ ถ้าเอาปืนใส่ซอง และเสียบติดขอบกางเกง ท่านยังสามารถเอาชายเสื้อสอดเข้าไปได้อย่างแนบเนียน

ผมเคยสั่งมาหลายแบบ หลายอัน ก็มีคุณภาพพอใช้ได้ครับ
http://www.blade-tech.com/frontend?command=ProductMatrix&iProductId=3043&iSectionId=4368

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หน้า: [1]
  พิมพ์