เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:31:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้เซฟเก็บปืน เอเพ็กซ์ น่าใช้มั๊ย  (อ่าน 13047 ครั้ง)
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 07:56:53 PM »

โทรไป ขอข้อมูลเพิ่มมาแล้วครับ  G20 น้ำหนัก 250 kgs ครับ  เก็บปืนยาวได้ 24 กระบอก ไม่มีชั้นเก็บปืนสั้นครับ กันไฟไม่ได้ (ขออภัยที่ให้ข้อมูลผิด)  รุ่นซูพีเรีย ใช้รหัสหมุน กันไฟได้ครับ เก็บปืนยาวได้ 8 กระบอก สั้น 6 กระบอก ราคา 28,000 บาท

ยืนยันตามนี้ครับ ผมใช้รุ่น ซูพีเรีย เพราะร้านนี้ ดูเหมือนว่ามีรุ่นนี้รุ่นเดียวครับที่กันไฟได้ เลยตัดสินใจเพราะเลือกที่กันไฟได้ รุ่นนี้มันหนักเท่าไหร่จำไม่ได้แล้ว แต่ไม่พอครับ เพราะมันหนักที่ประตูอย่างเดียว ตอนแรกผมบอกว่าไม่ต้องยึดพื้น เพราะคิดว่าหนักพอ ปรากฎว่า พอเปิดประตู มันจะล้มเอา เพราะหนักที่ประตูไม่ได้หนักที่ตัวตู้ เลยต้องตามช่างมายึดพื้นอีก 500 บาท 4 จุดครับ Undecided Undecided Undecided

ผมก็เช็คหลายๆเจ้าครับ ถ้าเอาแบบกันไฟได้ ดูเหมือนว่า ในขนาดเดียวกันนี้ รุ่นนี้ถูกสุดแล้วครับ แต่รุ่นนี้ผมไม่ชอบอย่างเดียวเลย คือมันเปลี่ยนรหัสเองไม่ได้ ต้องใช้รหัสที่มาจากโรงงานเท่านั้น ถ้าจะเปลี่ยนรหัสต้องเปลี่ยนชุดเฟืองเลยครับ นอกนั้นดีหมดไม่มีปัญหา ราคา Net. ใครอยากทราบถามมาทาง PM. ดีกว่า ไม่อยากเสียมารยาทครับ  Smiley Smiley Smiley

แต่กำลังจะหาตู้อีกใบที่เล็กๆ แบบซ่อนได้ เป็นแบบกดรหัส ไว้ใส่ปืนที่ใช้ฉุกเฉิน เพราะมันเร็ว ขืนมานั่งหมุนรหัส นับรอบ ไม่ทันการพอดี Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2007, 07:58:28 PM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 10:31:26 PM »

ผมใช้รุ่นlegacyครับ ขอตอบคุณnatdanaiครับ ผมไม่ใช้ระหัสเลย ปล่อยค้างไว้ที่ตำแหน่ง"พร้อมเปิด"แล้วซ่อนกุญแจไว้ในตำแหน่งที่เราเข้าถึงได้ง่าย ผมเห็นด้วยว่าในสถานการณ์ฉุกเฉิน เปิดรหัสไม่ทันแน่ๆ การซ่อนกุญแจมีลูกเล่นเล็กๆน้อยๆมาฝากกันครับ ถ้าลูกกุญแจเป็นโลหะ(ส่วนใหญ่เป็นโลหะ)ลองหาแม่เหล็กเล็กๆมาติดกาวตราช้างไว้กับกุญแจ แล้วเอาไปแปะไว้กับหลังตู้หรือเฟอร์นิเจอร์ที่เป็นโลหะใดๆก็ได้ คราวนี้มีที่ให้ซ่อนอีกจมเลยครับ
natdanai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:30:53 PM »

ขอบคุณมากครับคุณsukrom  วันเสาร์ที่ผ่านมาเลยพาครอบครัวไปดู เพื่อตัดสินใจซื้อ โดยให้ลูกๆ(อายุ 19 และ 16 ปี) ไปช่วยลองเปิดดู  รุ่น ซุพีเรีย ซึ่งเป็นรหัสและผมก็ลองเปิดด้วย   เพราะชอบตรงที่ป้องกันไฟได้ชั่วโมงครึ่งสำหรับความร้อน 1600 องศา  ไหนๆจะซื้อก็อยากจะป้องกันไฟด้วย เรื่องไฟไหม้น่ากลัวเหมือนโจรละครับ (เช้ามืดวันนี้โกดังเก็บของถูกขโมยมิตเตอร์น้ำไป วันนี้เลยต้องเสียตังค์ไป 720 บาท ค่าติดมิตตเตอร์ใหม่ ) ปรากฏว่าวันนี้ผมเปิดได้และลูกๆก็เปิดได้ด้วย  เลยวางมัดจำไป 5000 บาท นัดส่งของอีก 2 อาทิตย์  ทีแรกอยากได้รุ่น g16  แบบกดปุ่มแต่ปรึกษากันแล้วเปลี่ยนใจ เพราะป้องกันไฟไม่ได้ครับ

วันนี้ผมไปสั่งโรงงานทำเฟอร์นิเจอร์แถวบ้าน ทำตู้ไม้ครอบเจ้าตู้เซพนี้แล้วครับ เพื่อไม่ให้สะดุดตาคน   

ปล.ผมก็ใช้S&W เซ็นเทลเนี่ยน 2 " performance center  ครับ ชอบมากเลยกระบอกนี้ เวลาพกพาแนบเนียนดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2007, 11:37:40 PM โดย natdanai » บันทึกการเข้า
siam2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:40:04 AM »

สอบถามขอมูลหน่อยคับผมอยู่ จังหวัดระยอง มีตัวแทนที่จังหวัดระยองหรือไม่คับ ท่ามีขอแผนที่ด้วยคับ ที่ www.ruamjai2@hotmail.com ขอบคุณครับ
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:56:21 AM »

ใช้ยี่ห้อที่แก็งนี้ใช้สิครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=69000.0

ฟังจากข่าวเมื่อเช้า แก็งค์นี้สารภาพว่า..........
  โจรกรรมทรัพย์สินมาได้เยอะ เลยซื้อตู้เชฟมาเก็บ.... จากประสบการณ์งัดตู้เซฟมาเยอะ ทำให้เลือกซื้อตู้เซฟอย่างดีมาใช้ เพราะรุ่นที่ว่า งัดยากมาก..................  ยิ้มีเลศนัย

....อืมม ท่านใดอยากรู้ว่า ตู้เซฟยี่ห้อไหนดี ลองโทรสอบถามตำรวจเจ้าของคดีได้เลยนะครับ แม้แต่เซียนงัดตู้เซฟอย่างแก็งค์นี้ ยังยอมรับในคุณภาพ   คิก คิก Grin

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 10:35:48 AM »

.... ถ้าซื้อสำเร็จรูปได้ก็ดีครับ  สะดวกดี  แต่เสียเงินมากครับผม  ผมเองชอบถูก ๆ ดี ๆ ที่สำคัญถูกใจครับผม .... ผมใช้ตู้ไม้สักให้คนรู้จักกันทำให้ครับ  อยู่ทางเหนือไม้สักพอหาได้ครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
วี
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:33:20 PM »

ผมพึ่งซื้อรุ่น สุพีเีรีย มาน้ำหนักเบาไปหน่อยครับ ต้องยึดพื้นอย่างเดียว
ใส่น๊อตตัวเบ้อเริ่ม 4 ตัว ที่ซื้อเพราะมันกันไฟได้นี่แหละครับ ถ้าไม่เอากันไฟ
เอารุ่นอื่นดีกว่าครับ อ้อ.. กันไฟได้เฉพาะไฟไหม้นะครับ พวกไฟจากหัวเป่า
สงสัยจะไม่รอดครับ

Cheesy
A@W
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 06:13:30 PM »

ผมไปดูมาแล้วครับ แต่มีปัญหาตรงทีว่าผมหมุนรหัสเปิดไม่ได้สักที ลองมา10ครั้งเปิดได้ครั้งเดียวเองครับ
กำลังเป็นห่วงว่าถ้าฉุกเฉินจะนำปืนออกมาใช้ไม่ทัน   คนขายแนะนำให้ซื้อไปแล้วไปฝึกเปิดบ่อยๆเดี๋ยวก็ได้เอง แต่ผมจิตนาการว่าคนเราเวลาตื่นเต้น มือสั่น  ก็จะทำให้เปิดไม่ออกอยู่ดี ท่านใดมีปัญหาเหมือนผมบ้างหรือเปล่า?? ช่วยแนะนำหน่อย  ว่าจะทำยังไงดี เพราะใจอยากได้ตู้ปืนแต่กลัวเปิดตู้ไม่ออกเวลาต้องการใช้ปืน  และก็กลัวว่าตู้เซฟจะเป็นที่ล่อตาล่อใจของเหล่าขโมยทั้งหลาย  แต่ครั้นจะเก็บในตู้ธรรมดาก็กลัวคนมางัด  กลุ้มครับ........
A@W
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 06:18:53 PM »

[]
ผมไปดูมาแล้วครับ แต่มีปัญหาตรงทีว่าผมหมุนรหัสเปิดไม่ได้สักที ลองมา10ครั้งเปิดได้ครั้งเดียวเองครับ
กำลังเป็นห่วงว่าถ้าฉุกเฉินจะนำปืนออกมาใช้ไม่ทัน   คนขายแนะนำให้ซื้อไปแล้วไปฝึกเปิดบ่อยๆเดี๋ยวก็ได้เอง แต่ผมจิตนาการว่าคนเราเวลาตื่นเต้น มือสั่น  ก็จะทำให้เปิดไม่ออกอยู่ดี ท่านใดมีปัญหาเหมือนผมบ้างหรือเปล่า?? ช่วยแนะนำหน่อย  ว่าจะทำยังไงดี เพราะใจอยากได้ตู้ปืนแต่กลัวเปิดตู้ไม่ออกเวลาต้องการใช้ปืน  และก็กลัวว่าตู้เซฟจะเป็นที่ล่อตาล่อใจของเหล่าขโมยทั้งหลาย  แต่ครั้นจะเก็บในตู้ธรรมดาก็กลัวคนมางัด  กลุ้มครับ........

ล๊อกตอนเราไม่อยู่ครับ ตอนเราอยู่ก็คลายล๊อกไว้ซะ อ้อแต่ตอนคลายล๊อกต้อง
ระวัง เด็กๆด้วยนะครับ
Minton
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:07:11 PM »

ของ kingdom หละครับ ท่านใดใช้บ้างครับ คุณภาพเเละราคาเป็นไงบ้าง  Smiley

จากภูผา ถึงทะเล
Sutt
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 08:55:00 PM »

LEECO 706 น้ำหนัก 406 กก ประมาณ 40000.- ครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์