เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 09:32:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำตอบเกี่ยวกับตัวปืนของberetta92FSหน่อยครับพรุ่งนี้จะไปดูแล้วครับ  (อ่าน 2533 ครั้ง)
panphuk
Jr. Member
**

คะแนน 6

« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 02:04:56 AM »

ขอคำตอบเกี่ยวกับตัวปืนของberetta92FSหน่อยครับพรุ่งนี้จะไปดูแล้วครับว่าตัวที่รมดำนี่มันรมมาดีขนาดไหนส่วนพรุ่งนี้จะไปดูนี่เป็นตัวสแตนเลสครับก็เลยอยากรู้ว่าตัวสแตนเลสนี่มันเป็นสแตนเลสทั้งตัวหรือเปล่าครับหรือเป็นเลสเป็นบางส่วนครับแล้วถ้ามีโอกาศเลือกใด้เพื่อนๆสมาชิกอยากจะแนะนำตัวที่รมดำหรือตัวสแตนเลสครับแล้ว2ตัวนี่มันต่างกันมากมั้ยครับขอความกรุณาด้วยครับผมคงคิดว่ามันเหมาะกับผมนะครับเพราะผมตัวใหญ่นะครับผมสูง187หนัก90ครับพี่ๆว่าเหมาะมั้ยครับ

ปล.แล้วตัวสแตนเลสนี่ดูแลรักษาง่ายกว่าตัวรมดำใช่มั้ยครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 03:49:23 AM »

ตะกูลบาเร้ทต้า92 นี้ ให้ ระวังเรื่องผิวใต้ด้ามผุด้วยนะครับ เพราะเห็นมาหลายตัวแล้วที่ผิวใต้ด้ามกระเทาะ มีโอกาศ เท่าๆกันทั้งรมดำแล้สแตนเลส ครับ เพราะโครงผลิตด้วยวิธีและวัสดุเดียวกัน ต่างกันแค่สีที่ชุบเท่านั้นครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 06:55:04 AM »

ท่าน.จขกท..ตัวใหญ่นะครับ.แบบนี้เหมาะเลยครับสมกับ.บาเร็ทต้า.... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
taweesak1977
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 02:46:26 PM »

ขอแนะนำตัวสแตนเลสครับ ดูแลรักษาง่ายกว่าโดยเฉพาะเรื่องน้องหนิม ยิ่งปืนใช้บ่อยยิงบ่อยโดนเหงื่อโดนน้ำบ่อย ตัวดำที่ผมเคยใช้นี่สนิมออกแดงๆดีเหลือเกินครับ เช็ดกันเพลินเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 03:11:03 PM »

เบเรตต้า 92  fs โครงเป็นอัลลอยด์ครับ     ลำเลื่อนสเตนเลสก็จะดูแลง่ายกว่าตัวรมดำ    Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 03:25:58 PM »

เหมาะสมกับท่านจขกท.มากครับ เพราะท่านตัวใหญ่ด้ามอวบๆไม่มีปัญหาแน่ๆ ครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 09:41:56 PM »

ถ้าชอบสไตล์ยิงเร็วๆ ไม่เลือกลูก ไม่ขัดลำ ความแม่นยำในการทำกลุ่มไม่มี เลือกได้ถูกต้องครับ ผมใช้รมดำครับ ยิงจนเวลาเขย่ามีเสียงดังออกมาแล้ว เรียนตามตรงว่าไม่เห็นมีปัญหาอะไร นอกจากยิงนัดสุดท้ายสไลด์ไม่ค้างที่ผมได้โพสท์เข้ามาถามก่อนหน้านี้ ความเห็นส่วนตัวในฐานะที่ผมใช้อยู่นะครับ คือน้ำหนักไกปืนที่มากไปต้องเอาไปแต่งนิดหน่อย กระบอกโตเกินไปที่จะพกติดตัว(เนื่องจากผมเป็นคนตัวเล็กนะครับ น้ำหนัก 50 กก. สูง 160 ครับ) ยิงได้รวดเร็วสะใจดีครับ อยากจะบอกว่าเท่าที่นิ้วกระดิกได้ครับ ไม่เคยปรากฏเรื่องขัดลำ สับแตกหมดทุกยี่ห้อกระสุน แต่ของผมสไลด์ค้างบ้างไม่ค้างบ้าง(ส่วนมาก) เพื่อนๆพี่ๆชาว อวป.ให้ความเห็นว่าเกิดจากการจับปืนเป็นส่วนมาก รวมๆแล้วผมว่าใช้ได้ครับ อยู่ที่ราคาซื้อครับถูกใจเราแค่ไหน
gunsociety
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 09:55:45 PM »

Wink เยี่ยม

artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 07:15:21 PM »

:ผมพึ่งได้มาครับยิงลูกจริงไป 50 นัดลุกหัวตะกั่วอีกประมาณ 30 นัด ปัญหายังไม่พบเพราะยังใหม่อยู่ครับ แต่ที่อ่านๆเจอคือปืนลอกนะครับผมยังกลัวๆอยู่เลย ของผมใช้รมดำครับ สวัสดิการ บิกกาเดียร์ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า ตอนแรกใช้ px4 แต่ไม่ปลื้มครับ เลยเปลี่ยนเพราะอยากได้ที่เป็นเหล็กหรือ แสตนเลส แต่ได้เหล็กมา เรื่องจับไม่ค่อยมีปัญหา ผมสูงแค่166 เองอ้วน พกลำบากครับ แต่พกไว้ในรถตลอด ถึงบ้านถึงจะเก็บครับ ถ้าซื้อลองดูแล้วกันแต่ผมว่าแสตนเลสสวยดีกว่าและได้ยินว่าผลิตใน อเมริกาครับ
danjedee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:05:05 PM »

ของผม PB 92 FS สแตนเลส Made in Italy  ยิงลูกซ้อมประมาณ 200 ลูกจริง ประมาณ 150   

ไม่พบปัญหา จะมีก็เรื่องไกที่แข็งไปนิด..ศูนย์ห่างไปหน่อย  เล็งยากพอดู

อย่างว่าแหละครับ เขาผลิตมาเพื่อเป็นปืนต่อสู้   เรื่องเข้า X คงเป็นวัตถุประสงค์รองลงมา

การดูแลรักษา สแตนเลสดูแลรักษาง่ายครับ

ผมสูง 177  หนัก 72   ใช้กระชับเหมาะมือดี  เอาไว้เฝ้าบ้านดีกว่า ถ้าพกพาติดตัวน่าจะลำบากอยู่นะครับ   เศร้า
ravan
Full Member

คะแนน 10

สวัสดีครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:37:58 PM »

ความสุขจะเกิดขึ้นถ้าได้ในสิ่งที่เราปราถนานะครับ บาเร็ตต้าเป็นปืนที่มีคุณภาพยี้ห้อหนึ่งครับ
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:24:01 PM »

ความสุขจะเกิดขึ้นถ้าได้ในสิ่งที่เราปราถนานะครับ บาเร็ตต้าเป็นปืนที่มีคุณภาพยี้ห้อหนึ่งครับ
เห็นด้วยครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:49:27 PM »

...ผมใช้ตัว Inox ครับ ผมถือว่าเป็นปืนใช้งานที่ดีกระบอกนึงครับ...  Grin Grin Grin

...ผมเคยแนะนำ Link ของ Beretta ไว้ ยังไงลองหาข้อมูลดูได้ครับ...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=8847.0

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:56:30 PM »

ปืนดีน่าใช้ครับ...

ผมชอบทั้งสองแบบเลย...

แต่ยังไม่มีซักกระบอก...เฮ้อ...Cheesy
panphuk
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 11:28:33 PM »

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับใด้มาแล้วครับไม่ผิดหวังจริงๆครับสำหรับกระบอกแรกกระบอกนี้ครับ

ปล.ทำไมผมลงรูปไม่ใด้ละครับท่านๆพี่
หน้า: [1] 2
  พิมพ์